หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิว DURO สุขภาพของผมดีขึ้นมาก  (อ่าน 27 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 ก.ค. 21, 17:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รีวิว ความเห็นของผม เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์อาหารเสริมชาย DURO และขออภัยที่เปิดเผยหน้าไม่ได้ เพราะทำงานที่ต้องพบปะผู้คน ขอเก็บไว้เป็นเรื่องส่วนตัวดีกว่าครับ

ผมเป็นคนทำงานในออฟฟิศ ช่วงหลังโควิดมาต้องทำงานที่บ้าน (work from home) แต่กลับต้องทำงานหนักกว่าเดิม แทบไม่มีเวลาส่วนตัว วันนึงชีวิตอยู่แต่ในบ้าน ทำงานหน้าคอมพ์ตลอดเวลา ไม่ค่อยได้ลุกไปไหน ออกจากบ้านไม่ได้เพราะโควิด

ปีที่แล้วสุขภาพผมพอใช้ได้ ยังพอได้ออกกำลังบ้าง ไม่ได้บำรุงอะไรเป็นพิเศษ จนมาปีนี้ ผมได้ป่วยเข้าโรงพยาบาลครั้งแรก เพราะรู้สึกเหนื่อยง่าย มีอาการเจ็บหน้าอก ตอนแรกกังวลว่าจะติดโควิด แต่พอตรวจแล้วไม่พบเชื้อ แต่ได้ข่าวร้ายอื่นแทน ปรากฏว่าผมมีภาวะหัวใจโต และที่น่าตกใจคือ อวัยวะเพศของผมไม่แข็งตัวอีกเลย แพทย์บอกว่าเกิดจากความเครียดสะสม และพักผ่อนน้อย

พอได้รู้ว่าสุขภาพตัวเองแย่ลงมาก เลยพยายามหาทุกอย่างช่วยเหลือ โดยมีโจทย์ว่า 1. ต้องช่วยบำรุงสุขภาพให้แข็งแรง 2. ช่วยให้อวัยวะเพศกลับมาแข็งตัวได้ด้วย เลยค้นหาบนอินเตอร์เน็ตว่ามีอาหารเสริมตัวไหนที่ดูแล 2 เรื่อง ได้พร้อมกันบ้าง

ผมตัดสินใจลอง DURO ซึ่งทางบริษัทแนะนำว่าถ้าร่างกายอยู่ในช่วงเสื่อมโทรมแบบนี้ ให้ทานวันละ 3 แคปซูล แบ่งเป็น 1 แคปซูลตอนเช้า (ก่อนอาหาร) และ 2 แคปซูล (ก่อนนอน) เป็นเวลา 15 วันติดต่อกัน จากนั้นลดเหลือวันละ 1 แคปซูล เพื่อบำรุงให้ผลลัพธ์ต่อเนื่อง หลังจากสุขภาพได้รับการฟื้นฟูแล้ว

อาหารเสริมเพิ่มภูมิคุ้มกัน เพิ่มสมรรถภาพชาย รักษาหย่อนสมรรถภาพทางเพศ เพิ่มการแข็งตัวอวัยวะเพศชาย

สรุป ผมทำตามที่แนะนำ :

ช่วง 15 วันแรก – ปรากฏว่าสุขภาพดีขึ้นอย่างน่าประหลาด เดี๋ยวนี้ไม่ว่าทำงานดึกแค่ไหน ตื่นมาก็รู้สึกดี ไม่ค่อยโทรม เหมือนได้รับการพักผ่อนอย่างเพียงพอ หน้าตาดูสดใสขึ้น อาการเจ็บหน้าอกหายไป 80% ได้ (วัดจากความถี่การเจ็บหน้าอก) ส่วนอวัยวะเพศเริ่มกลับมาแข็งตัวตอนเช้าตั้งแต่ทานได้ 10 วันแรกครับ

2-3 เดือนต่อมา – อวัยวะเพศแข็งตัวดีกว่าเดิมมาก และเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเป็นหวัดอีกแล้ว ไม่มีอาการหอบหรือเหนื่อยง่ายอีกต่อไป เดาว่าน่าจะมาจากส่วนผสม BETA-GLUCAN ที่ทาง DURO บอกว่าเป็นส่วนผสมลิขสิทธิ์จากสหรัฐอเมริกา ซึ่งปกติมีราคาแพงมาก แต่ทาง DURO ใส่มาให้ด้วย สารสกัดตัวนี้ช่วยเสริมระบบภูมิคุ้มกันให้แข็งแรง ช่วยป้องกันโรค โดยเฉพาะโรคโควิด 19 ที่กำลังระบาดอยู่ในตอนนี้
 q*062
ผมไม่ได้บอกว่า DURO ช่วยป้องกันโควิดได้นะครับ แต่คิดว่าถ้าเรามีภูมิคุ้มกันที่แข็งแรง เราจะเจ็บป่วยน้อยลง และอีกอย่างตอนนี้อวัยวะเพศของผมกลับมาใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ ดังนั้นทาน DURO ตัวเดียว แต่ช่วยทั้ง 2 ด้าน ก็ถือว่าตอบโจทย์ความต้องการของผมได้ครบทีเดียว

และนี่คือความเห็นของผมต่ออาหารเสริมชาย DURO ครับ ..

รายละเอียด www.duromen.info

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม