หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ▶ รีวิวแก้ตาสองชั้น + เสริมจมูกที่รพ.เกาหลี  (อ่าน 16 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 มิ.ย. 22, 14:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่า~ วันนี้จะมาเล่าถึงประสบการณ์ทำตา จมูก ที่บาโนบากิให้ได้ฟังกันนะคะ เริ่มจากเหตุผลที่ไปแก้ตากันก่อนเลย เราเคยทำตาสองชั้นมาได้ 2ปีแล้วค่ะ แต่รู้สึกว่าหลังทำตาทั้งสองข้างไม่เท่ากัน ยิ่งเวลาแต่งตาก็ยิ่งสังเกตเห็นชัด จนมีครั้งนึงไปต่อขนตามาแล้วพี่พนง.ที่ทำให้
ทักว่าตาสองข้างเราไม่เท่ากันก็เลยยิ่งเครียดหนักเลยค่ะ
ก็เลยตัดสินใจว่าแก้เถอะ ตอนแรกก็นึกว่าแบบเราอาจจะรู้สึกไปเอง
แต่พอถึงขั้นคนอื่นทัก ก็คิดว่าเราควรแก้ดีกว่า

ส่วนที่ตัดสินใจทำจมูกก็อย่างที่เห็นในรูปเลยค่ะ
เราเป็นคนไม่มีดั้งจมูกเลยมาตั้งแต่เกิดแล้ว
เจอคนล้อเรื่องจมูกแบนมาไม่รู้กี่ครั้ง ไหนๆ รอบนี้ก็จะแก้ตาแล้ว
เลยอยากทำพร้อมกันไปเลยค่ะ !!
เกริ่นมาเยอะแล้ว ไปดูรูปกันเลยดีกว่าค่ะ

หลังผ่าตัดวันที่ 5 ↓

หลังผ่าตัดเราใช้การประคบช่วยก็เลยบวมไม่มากเท่าไหร่
แต่รู้สึกคันตรงเฝือกที่แปะอยู่บนจมูกมากเลยค่ะ TT

หลังผ่าตัดวันที่ 7 ↓

ตัดไหม+ถอดเฝือกแล้วค่า
ยังคงช้ำอยู่บ้าง แต่รู้สึกดีขึ้นไวกว่าที่คิดเหมือนกันนะคะ
แค่อาทิตย์แรกก็รู้สึกปลื้มทรงจมูกแล้ว >

หลังผ่าตัด 2 สัปดาห์ ↓

ตายุบบวมไปเยอะมากแล้วค่ะ ส่วนในจมูกกับหลังหูก็ตัดไหมเรียบร้อย
เลยรู้สึกโล่งขึ้น ขยับหน้าได้คล่องขึ้นจากที่เคยตึงๆ
พอตัดไหมในจมูกแล้วรู้สึกว่าปลายจมูกก็เริ่มตกลงมาด้วยค่ะ
จากนี้ว่าจะเริ่มแต่งหน้าออกจากบ้านแล้วค่ะ

หลังผ่าตัด 1เดือน ↓

ทั้งตา จมูกเลยว่าถูกใจมากกกกก
แต่ตรงปลายจมูกตรงรอยกรีดยังคงเจ็บอยู่ ตายังบวมอยู่นิดหน่อย
ส่วนจมูกทางรพ.บอกว่าต้องรอ 6 เดือนค่ะ ถึงจะยุบบวมหมดและเริ่มเข้าที่ทรงจมูกจะเรียวขึ้นด้วย ก็ต้องรอดูกันต่อไปนะคะ
ยังไงจะมาอัพเดทภาพเพิ่มเติมให้ได้ดูกันอีกน้า~

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 22, 17:51 น »

เผลอแป๊ปเดียวก็ผ่านไป 2 เดือน แล้วค่า~

1 เดือนที่ผ่านมาเราก็วุ่นอยู่กับการทำยังไงก็ได้ให้หายบวมไวๆ
(ไม่รู้เป็นเพราะความพยายามนั้นรึเปล่า ตอนนี้เลยยุบบวมไปเยอะมากเลยค่ะ)
คนรอบตัวก็บอกว่าถ้ายุบบวมหมดต้องสวยมากแน่ๆ เจอคนชมเยอะก็ปลื้มค่ะ
แต่ช่วงนี้ใส่แมสเลยไม่ค่อยมีใครเห็น
กว่าจะยุบบวมหมด กว่าจะเข้าที่ ก็คงได้ถอดแมสพอดี
อยากโชว์หน้าใหม่ไวๆ แล้วจ้า

วันนี้ก็เอารูปมาฝากกันเช่นเดิมค่ะ

ตรงบริเวณรอยกรีดยังแอบแดงๆ อยู่ แต่ไม่ได้มีปัญหาอะไรค่ะ
อาจต้องใช้เวลากว่าจะดีขึ้น ส่วนอื่นๆ ก็กำลังค่อยๆ ยุบบวม
จมูก็คือชอบมากค่ะ เป็นแบบที่เราอยากได้เลย >ไว้ครบ 3 เดือนแล้วจะเอารูปมาฝากอีกนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 22, 17:59 น »

สวัสดีค่า ~ กลับมาพบกันกับรีวิวในเดือนที่ 3

น่าจะเพราะผ่านไปตั้ง 3 เดือนแล้ว หน้าเลยดูธรรมชาติขึ้นเยอะเลยค่ะ

ช่วงนี้เวลาไปเที่ยวกับเพื่อนๆ ก็เลยแต่งหน้าเต็มทุกวัน 55555555

คนรอบตัวก็ชมว่าทรงจมูกดูธรรมชาติ ชั้นตาก็สวย

ลุคเราเลยกลายเป็นว่าดูละมุนขึ้นด้วย เจอคนชมก็ยิ้มหน้าบานไปเลยสิคะ 5555555

เอารูปมาฝากเหมือนเดิมค่ะ รีวิวตอนนี้อาจจะเป็นตอนสุดท้ายแล้ว

ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันนะคะ ใครที่ไปทำหน้ามาก็ขอให้ปังๆ น้า

Tags:  ศัลยกรรมเกาหลี  ตาสองชั้น  เคสแก้  เสริมจมูก 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม