Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แจกฟรี..ไอเดียเด็ดๆให้ไปทำคลิปสั้นระดับอินเตอร์ !! ..นักศึกษา,นักเรียน,...!  (อ่าน 55 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 15 ส.ค. 22, 11:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แจกฟรี..ไอเดียเด็ดๆให้ไปทำคลิปสั้น(Short)ระดับอินเตอร์ !! ..แจกจริงๆ...แต่ให้เฉพาะนักศึกษา,นิสิต,หรือนักเรียนไม่ต่ำกว่าชั้นม.3 เท่านั้น
แจกให้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ แค่ว่าเมื่อได้รางวัลจากคลิปสั้นนั้นแล้ว..อย่าลืมนึกถึงคนแจก
ไอเดีย( Content )เด็ดจริง... แจกให้เอาไปทำคลิปสั้น(ความยาวไม่เกิน 1 นาที) แบบไม่ต้องมีเสียงพูดก็ได้ (มีเสียงเพลงประกอบ) ให้คนทุกชาติดูได้หมด
รอบแรกนี้มี 3 ไอเดียให้เลือกไปทำคลิปสั้น... คนที่มาก่อน จะได้เลือกก่อน (เมื่อได้ผู้โชคดีครบ 3 ไอเดียแล้ว จะโพสต์คอมเม้นท์บอกทันทีว่าแจกไปหมดแล้ว)
ถ้าใครจะทำเป็นทีม.. แค่ 2 คนก็พอแล้ว เพราะทำได้ง่ายๆ.. ใช้วัสดุอุปกรณ์น้อย.. หาเองได้ไม่ยาก
นักศึกษา,นิสิต,นักเรียนฯที่สนใจต้องโทร.ติดต่อด้วยตนเองเท่านั้น.. หากมีคุณสมบัติผ่านการสัมภาษณ์.. ได้รับเลือกให้ไปรับไอเดียทำคลิปสั้นแล้วก็สามารถพาอาจารย์ที่ปรึกษาหรือผู้ปกครอง ฯลฯ ไปด้วยได้ในวันนัดรับมอบไอเดียดังกล่าว
ผู้แจกฯพร้อมที่จะช่วยเหลือให้คำแนะนำเต็มที่เพราะอยากเห็นไอเดียของตนได้โกอินเตอร์ไปทั่วโลก
นักศึกษา,นิสิต,นักเรียนฯคนไหนถ้าพร้อมแล้วก็โทร.ติดต่อผมได้เลยที่ (มือถือ) 085 046 6429 อภิชาติ (Apichart)
(กรุณาเก็บโพสต์นี้ไว้เป็นหลักฐานด้วย)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 22, 16:35 น »

ผมอภิชาติครับ(เจ้าของกระทู้ข้างบน) ผมมีข้อมูลเพิ่มเติมมาให้นักศึกษา,นิสิต,และนักเรียนฯที่สนใจจะนำไอเดีย(Content)ของผมไปทำคลิปสั้นส่งไปชิงรางวัลจากช่องฯต่างๆที่เขามีรางวัลให้(ซึ่งบางช่องฯเขามีรางวัลให้สูงสุดถึง 3 แสนกว่าบาทต่อหนึ่งคลิป และแจกใ้ห้แบบนี้ทุกเดือนด้วย)
เหตุผลหลักที่ผมไม่ได้เอาไอเดีย(Content)ของผมไปทำคลิปสั้นเองก็คือผมไม่มีคนช่วยทำ ผมทำเองคนเดียวไม่ได้ จึงคิดว่าควรยกให้นักศึกษา,นักเรียนไป หากเขาได้รางวัลจากคลิปสั้นนั้น ก็จะได้เป็นทุนการศึกษาช่วยแบ่งเบาภาระของผู้ปกครองได้
อย่าซีเรียสกับคำพูดของผมที่ว่า เมื่อได้รางวัลจากคลิปสั้นนั้นแล้ว อย่าลืมนึกถึงคนแจก... สำหรับผมสบายๆมากครับ ผมอยากเห็นไอเดียของผมได้โกอินเตอร์ไปทั่วโลกมากกว่าเรื่องเงินทอง
เมื่อคลิปสั้นจากไอเดียของผมได้รางวัลแล้ว ได้ออกสู่สายตาผู้ชมแล้ว สังคมก็จะรู้ว่าผมไม่ได้ฝันกลางวันแต่อย่างใด
ขอให้น้องๆนักเรียน,นักศึกษาทุกคนอย่าหยุดฝัน.. เมื่อมีบุญได้เกิดมาเป็นคนทั้งที.. เราก็ต้องฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงครับ !!
ตัวผมเองมั่นใจว่าหากคลิปสั้นทั้ง 3 ไอเดีย(Content)นั้นได้ผ่านสายตาของผมแล้วก่อนที่นักเรียน,นักศึกษาผู้ทำจะส่งไปชิงรางวัล คลิปทั้ง3 จะได้รางวัลไม่รางวัลใดก็รางวัลหนึ่งอย่างแน่นอน.. หากมีคลิปสั้นใดจากไอเดียของผมไม่ได้รางวัลใดๆเลย ผมยินดีมอบเงินปลอบใจให้กับนักเรียน,นักศึกษาผู้ทำคลิปสั้นนั้น 1,000(หนี่งพัน)บาท (มีค่าใช้จ่ายในการทำคลิปน้อยมากครับ)
แต่ผมคงไม่ต้องมอบเงินปลอบใจให้แน่ๆ เพราะไม่น่าจะเป็นไปได้เลยว่าจะไม่ได้รางวัลอะไรเลย
ขอให้น้องๆนักเรียน,นักศึกษาโชคดีได้ผ่านการสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์จากผม.. ได้ไอเดียทั้ง 3 ไปทำคลิปสั้นทันเวลานะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 22, 11:02 น »

ประกาศยกเลิกการแจกฟรีดังกล่าวข้างต้นตั้งแต่วันที่ 22 กันยายน 2565 เป็นต้นไป
ผมอภิชาติ เจ้าของกระทู้ข้างบนครับ. เป็นเวลาหนึ่งเดือนเศษแล้วนับตั้งแต่วันที่ 15 สิงหาคม2565 อันเป็นวันที่ผมโพสต์กระทู้ข้างบน แต่ไม่ปรากฏว่ามีใครติดต่อไปแม้แต่คนเดียว ผมจึงขอประกาศยกเลิกการแจกฟรีฯดังกล่าวตั้งแต่วันที่ 22 กันยายน 2565 ครับ ไม่แจกฟรีอีกแล้ว.

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้