Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า  (อ่าน 188943 ครั้ง)
Guest
Davill 666

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
        ความคิดเห็นที่ #450: 12 ม.ค. 15, 21:50 น

ผมค้างค่างวด 3 เดือน  นัดว่าจะจ่ายวันนี้ พอจะเที่ยงโทรมาตามเลยครับ พูดไม่ดีด้วย พอผมจ่ายเสดโทรไปบอกผมโอนค่างวดแล้ว กลับถามผมว่าจ่ายงวดนี้เลยมั้ย ตังค์ผมมีตอนนั้นแค่เคลียที่ค้างไว้ พองวดต่อมาผมต้องจ่ายทุกวัน 5. แต่ต้องไปจ่ายวันที่ 25. เพราะเงินไม่พอ มันโทรมาตามเลยครับ พูดจาได้แย่มากๆ  ผมนี่คิดไว้เลยว่าถ้าผมมีเงินก้อนจะโอนไปปิดบัญชี แล้วจะด่ามันกลับด้วยนะ

Tags:

Tags:
Guest
วิลาวรรณ

Re : บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
        ความคิดเห็นที่ #451: 20 ม.ค. 15, 14:04 น

บริการห่วยมากแต่ก่อนจะเป็นลูกค้าก็ดีนะค่ะแต่พอเป็นแล้ว ที่สุด 1. เวลาโทรแจ้งยอดต้องชำระหรือครบกำหนดต้องชำระโทรเข้าทุกเบอร์เช่นเบอร์ผู้ซื้อเบอร์ผู้ค้ำ เบอร์ลูกผู้ซื้อ โทรทุกวันถ้ารับสายแล้วจะโทรวันละ3ครั้งแต่ถ้าไม่รับโทรตลอดจน6โมงเย็นก็ไม่เลิกโทร อยากทราบว่าธนาคารก็ยังมีเวลาทำงาน และคนที่ทางธนาคารโทรตามนั้นไม่ทำงานเหรอค่ะ คิดไหมจุดนี้ 2.เรื่องเวลาเราโทรเข้าไปบ้างให้กดเลขที่สัญญา กดอยู่นั้นแหละก็ไม่ได้สักที เงินเป็นร้อยก็หมดได้ ทั้งๆที่มีคนรับสายเวลาเรากดไม่ได้ แต่ทำไมไม่แจ้งเลยว่าตรวจสอบไม่ได้ก็จบ จริงไหม นี้รอจนเงินในโทรศัพท์ก็ยังไม่รู้เรื่อง แต่สุดท้ายก็คงต้องทนอีกไม่กี่ปีก็จะหมดคงไม่ต้องใช้บริการ ธนาคารนี้เบื่อระบบจัง  ตอนนี้เครียให้หมดจะได้จบเร็วๆ

Tags:
Guest
สุดทน

ความคิดเห็นที่ #452: 12 ก.พ. 15, 00:48 น

ผมก็อีกคนครับจัดไฟแน้นกับบริษัทนี้โคตรห่วยตอนจัดบอกอนุมัติไม่เกิน3วันแต่นี่ก็ปาเข้าไป2อาทิตย์แล้วยังไม่ได้รับคำตอบเลยเดี๋ยวขอเอกสารโ่น่นนี่ตลอดให้ไปจนไม่รู้จะให้อะไรแล้วผัดทีละ2วัน3วันขอเอกสารคืนก็ไม่ให้ห่วยสุดๆครับ

Tags:
Guest
บังอร

ความคิดเห็นที่ #453: 11 มี.ค. 15, 12:48 น

บริการห่วยแตกมาก0ๆๆๆๆ

Tags:
Guest
ยอดแย่ๆๆๆ

ความคิดเห็นที่ #454: 17 มี.ค. 15, 12:15 น

น้องติดค่างวดรถจะสามเดือน แต่เพ่งจ่ายเดือนกุมภาพันธฺ พอเดือนมีนาคม มายึดรถไป บอกติดต่อไม่ได้ ติดต่อยาก ทั้งที่เพ่งจ่ายค่างวดรถไปหนึ่งเดือนจะครบสามเดือนก้อไม่ใช่ค้างสามเดือนติดต่อกันแน่ ให้ติดต่อที่สำนักงานไทยพาณิขย์ เลข 027777777 ก้อติดต่อยากมาก เสียเงินไปหลายบาทก้อยังติดต่อไม่ได้จะเป้นระบบอัตโนมัตตลอด พอติดต่อคนที่มายึดรถบอกว่าให้รอติดต่อผู้จัดการวันศุกร์อีก พอติดต่อได้อยากทราบยอดที่ค้าง กับบอกว่าให้ชำระทั้งหมดถึงจะเอารถออกไปได้ มีแบบนี้ด้วยหรือ อยากทราบมากๆๆเลยคะ

Tags:
Guest
1478

ความคิดเห็นที่ #455: 11 เม.ย. 15, 12:47 น

ขายรถ ลูกค้าขอเอารถไปเข้าสินเชื่อ แต่เรื่องไม่ผ่านเพราะ เล่มทะเบียนเรา ไม่มีต้นทะเบียน ให้เราไปขอ ซึ่งต้นทะเบียน เราโดนย้ายมาจาก กทม. แล้วบอกให้ไปคัดมา อ่าว แล้ววันทำสัญญา ทำไมไม่บอก พอคุย มาด่าเรา มันเป็นเงื่อนไขทาง ธ. เราก็ถามทำไม ไฟแนน ที่อื่น ถามมาไม่เห็นมีปัญหาที่อื่น ทำได้ของคุณทำไมต้องคัดต้น มาบอกแล้วรถคุณ ทำไมไม่มีต้น ละ ก็มันโดนย้าย จังหวัดมา แล้วจะรู้ไหม พ่อซื้อต่ออีกคนมา มันย้ายมา พนักงานด่ามาเลยว่าพาลูกค้าไปทำที่อื่นเลย ไฟแนนไหน เขาก็ขอ

ขนาดเราไปขอคัดต้นจาก อำเภอ เรา ทางนั้น ยังถามว่าจะคัดต้นไปทำไม เราบอกว่าทาง ไฟแนน ขอ พนักงาน ขนส่งยังบอก ไฟแนนเรื่องมาก เปลี่ยนเถอะ พี่ไม่เคยได้ยินเลย

แต่ลูกค้าเรา ขนาดเขาว่าด่ายังจะทำหรอ เขาบอกเรื่องผ่าน เหลือแต่เอกสารเรา

เราต้องขึ้น กทม ไปคัดต้น แล้วถ้าไม่ผ่าน เขาก็จะขอมัดจำคืน โห.... ค่าเสียเวลาก็ไม่ให้ สุดๆๆ ทั้งลูกค้าทั้ง แบง

ผ่านยังต้องมากังวลอีกว่าเงินจะเข้าเมื่อไหร่ จะต้อง เข้า เมืองไปตาม คิดว่าอยู่ใกล้ๆ หรอ

พนักงานสุดแย่ ด่า ไล่ คุณยังจะทำอีกหรอ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #456: 12 ส.ค. 15, 10:22 น

ใช่ครับ กระจอกมาก กับกล้ายเป็นไฟแนนท์เล็กๆจะบริการดีกว่า ตอนผมทำไทยพาณิชย์ ก่อนทำจะขายประกันชีวิตผม ผมตกลงทำ พอตอนหลังเปลี่ยนใจไม่ทำ เปลี่ยนหน้ามือหลังมือเลย กระจอก

Tags:
Guest
อ่างน้ำ

ความคิดเห็นที่ #457: 8 ก.ย. 15, 08:31 น

ตัดสดได้เล่มช้ามากกกกกๆๆๆๆๆมันติดอะไรนักหนา เขาทันสมัยกันหมดแล้ว

Tags:
Guest
ดา

ความคิดเห็นที่ #458: 11 ม.ค. 16, 11:38 น

q*026ผ่อนรถมาหลายบริษัท เพิ่งเจอที่นี้แหละ พนักงานก็ไม่เก่ง เหมือนจบ ป.4 ติดต่อนี้โคตรยาก ให้ข้อมูลโคตรช้า คือ อะไรๆ ก็ไม่สมบูรณ์ เหมือนบริษัทจะเจ็ง คนดีๆเก่งๆหายไปหมด บริษัทเอกชนอื่นๆเก่ง และเป็นระบบมาก ไทยพานิชย์ลิซซิ่ง โคตรห่วยที่สุดในประเทศไทย

Tags:
Guest
Jewny

ความคิดเห็นที่ #459: 26 ก.พ. 16, 12:19 น

จริงๆ โดนเหมือนกัน  พนักงานห่วยแตก สักแต่ว่าพูด

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #460: 26 ก.พ. 16, 15:06 น

ผมกำลังจะผ่อนหมดพอดี แต่เอกสารมีแจ้งยอด ค่าติดตาม แต่ไม่มีรายระเอียด กรุณาใส่มาด้วยสิครับ. ว่าผมค้างเมื่อไหร่ คือที่มาที่ไปนะมีไหมครับ

Tags:

Tags:
Guest
Thanchanok

ความคิดเห็นที่ #461: 15 มี.ค. 16, 08:58 น

เบอร์สำนักงาน สาขาขอนแก่น 043-246870  โทรไม่ติด  คุณมีเบอร์โทรไว้ให้ลูกค้าติดต่อสอบถาม  แต่ไม่เห็นรับสาย  พยายามติดต่อตั้งหลายวัน  ถ้าโทรศัพท์เสีย  ทำไมไม่ดำเนินการแก่ไขโดยด่วน  แล้วเบอร 02-7777777 เวลาจะติดต่อเจ้าหน้าที่  ก็บอกว่าไม่สะดวก  ขออภัย   บางทีลูกค้าก็ต้องการความสะดวกสบายในการติดต่อสอบถามนะคะ  ถ้าจะวิ่งรถไปถึงสำนักงาน  ระยะทางก็ไม่ใช่ใกล้ ๆ  ขอความกรุณาปรับปรุงด้วยค่ะ  

Tags:
Guest
คนมีกรรม

ความคิดเห็นที่ #462: 25 พ.ค. 16, 00:13 น

ของผมขอเอกสารเพิ่มจนไท่ทราบจะให้เอกสารใดอีก ผมบริษัทแบบครอบครัว บอกว่าไม่มั่นคงเชื่อถือต่ำ กลุ้ม ผมจำเป็นต้องใช้รถด่วน มือสองราคา ขอ 2แสนต้นๆ

Tags:
Guest
mark

ความคิดเห็นที่ #463: 8 มิ.ย. 16, 15:27 น

ห่วยจริงๆๆ  ถามว่าค้างค่ารถกี่งวดตอบไม่ได้ แลัวพอโทรมาทวงถามก็พูดไม่ดี

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #464: 2 ธ.ค. 16, 11:43 น

มีเรื่องห่วยๆๆๆๆของไทยพานิช เนื่องจากได้ไปประมูลรถมา ปรากฏว่ารถโอนไม่ได้เนื่องจากทางขนส่งระบุมาว่ารถคันนี้ถูกดัดแปลงตัดต่อครัชซีมา หรือพูดภาษาบ้านๆเรียกรถสวมซากเอารถสวมซากมาขายให้ลูกค้าคุณจะรู้มาก่อนหรือไม่รู้ไม่ใช่ประเด่นแต่รถเราซื้อมาจากคุณโอนไม่ได้เราก็ต้องคืนให้คุณ แต่ปรากฏพอโทรไป ไม่รับรู้และไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นพูดจาหมาไม่แดกมากๆคะรถซื้อมาจากคุณเงินจ่ายหมดแล้ว180,000มันโอนไม่ได้ขนส่งก็ระบุมาแล้ว พวกคุณหาเงินแบบนี้หรอคะแล้วจะให้เก็บรถไว้ทำพระแสงอะไรคะเสียทั้งเงินเวลา ความรู้สึกแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือคำพูดหมาไม่แดกกรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยคะ ไทยพานิชคะ ไม่ใช่มีแต่จะเอาอย่างเดียวโดยไม่สนใจอะไรเลยเจริญละคะแบบนี้  เรื่องนี้พึ่งเกิดขึ้นใหม่ ความรับผิดชอบอยู่ที่ไหนคะ

Tags:
Guest
บ้าบอ

ความคิดเห็นที่ #465: 11 ม.ค. 17, 11:30 น

เหตุผลงี่เง่าด้วย!เอกสารอะไรก็ผ่านหมด ที่ไม่ให้ผ่านคือเป็นผู้หญิงทำไมซื้อกระบะ แบบนี้ก็มีกากมาก

Tags:
Guest
น่าเบื่อ

ความคิดเห็นที่ #466: 7 ก.พ. 17, 23:14 น

พนักงานติดตามพูดจาไม่สุภาพ คือปรึกษาอะไรก้จะมีคำแนะนำ+อารมณ์ของเค้ามาตลอด
ถ้าต้องการ ตักเตือนพนักงานคนนั้นต้องทำไงค่ะ คือเราเดือดร้อนอยากได้ทางออกแต่กลับมาบีบกันจนไม่มีทางออก..ห่วยค่ะ

Tags:
Guest
วัชรินทร์

ความคิดเห็นที่ #467: 24 ก.พ. 17, 17:40 น

ผมเพิ่งเจอสดๆ ร้อนๆ พนักงานแบงสีม่วง จากน้ำเสียงน่าจะเป็นสายม่วงด้วย คือปัญหาผม ไปใช้ชื่อซื้อรถให้คนรู้จัก มารู้ตัวอีกทีว่าเขาไม่ได้จ่ายก็ตอนที่หมายศาลมาถึงบ้าน ซึ่งผมก็พยายามโทรติดต่อ แต่เเจ้าหน้าที่ รู้สึกจะชื่อ ธนสิทธิ์ กลับพูดจากวน และเหวี่งใส่ คือกรูมีเงิน และกรูพร้อมจะรับผิดชอบนะ กลับบอกว่า จะมีจริงเหรอ แค่เดือนละ 6 พัน คุณยังจ่ายไม่ได้เลย สาดเอ้ย กรูบอกว่ามันคนละคน กรูยอมรับนะ จะขอจ่ายที่ค้างได้ไหม เพราะ ไม่รู้เรื่องนี้เลย  แต่มันบีบบังคับให้จ่ายทั้งหมด และข่มขู่ต่างๆนานา ทั้งเรื่องยึดรถ ทั้งเรื่องเครดิตแบล็คลิส และยังบอกว่า ถ้าไม่โอเค โทรเข้ามาคุยยังไงก็เป็นมันคนเดียวที่จะดูเรื่องนี้......

ใครมีความรู้บอกผมทีจะทำยังไงดีครับ ผมพร้อมจ่ายนะ แต่ไม่ทั้งหมด  เพราะผมมารับภาระหนี้แทนเขา ซึ่งก็แจ้งกับคนแร่งรัดไปแล้ว แต่นางไม่ฟัง 

Tags:
Guest
เก็บมาเล่า

ความคิดเห็นที่ #468: 2 มี.ค. 17, 11:27 น

คือว่าเคยเจอไหมฝ่ายเจ้าหน้าที่ภาคสนามอะไรไม่รู้โทรมาทวงค่ารถตอน 3 ทุ่มครึ่ง เราบอกจะจ่ายพรุ่งนี้เขาบอกไม่ทันอะไรไม่รู้เหมือนกัน สักพักโทรมาอีกบอกว่าจ่ายให้แล้วให้เอาเงินไปให้ที่บ้านแม่ยายที่นั่นที่นี่ ซึงก็ยังไม่เคยรู้จักกันเลยด้วยซ้ำ คุยแค่ในโทรศัพท์ 2-3 ครั้ง มีงี้ด้วยเหรอ ใจดีออกให้ก่อน แต่ไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนมาให้ดูเลย มาทวงเงินเฉยเลย งง..............

Tags:
Guest
อีน

ความคิดเห็นที่ #469: 6 มี.ค. 17, 14:39 น

มีคนหนึ่งเป็นฝ่ายทวงหนี้อะไรสักอย่างชื่อเอ้ กมลหรือโกมลอะไรสักอย่างบริการดีนะผมค้าง3เดือนให้คำปรึกษาตลอด

Tags:
Guest
เอ๊ะเอ๋

ความคิดเห็นที่ #470: 13 เม.ย. 17, 00:50 น

ตอนอยู่กับอดีตสามี(ไม่ได้จดทะเบียน)ซื้อรถร่วมกัน ทางลิสซิ่งบอกเราว่าให้เราเป็นผู้เช่าซื้อร่วม เราก็ถามไปแล้วว่าถ้าเลิกกันแล้วก็เค้าไม่ได้ส่งรถจะมีปัญหากับเรามั้ย เค้าบอกไม่มี แต่พอหลังจากซื้อีถเสร็จพอมีปัญหาเรื่องการเช่าซื้อ เอกสารที่ส่งมาทวงถามเรา กลับการเป็นเราเป็นผู้ค้ำ อยากทราบวิธีแก้ปัญหาตรงนี้กรณีที่มีการฟ้องร้องเกิดขึ้น จะแก้ไขยังงัยได้บ้าง

Tags:
Guest
กิตติ

ความคิดเห็นที่ #471: 26 มิ.ย. 17, 12:22 น

ห่วย+น่ารำคาญมากๆๆ  พนักงานโทรมาสอบถามการชำระงวดรถ...บอกว่าจะชำระสิ้นเดือน.แต่พนักงานโทรซ้ำๆๆๆๆๆวันเดียวกันโทรมาเป็นสิบสาย.ไม่มีการประสานกันหรอครับ.ห่วยๆๆๆ+น่ารำคาญมากๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
SCB หน้าเลือดขอเตือน เลิก

ความคิดเห็นที่ #472: 25 ส.ค. 17, 11:52 น

เรื่องมีอยู่ว่าจ่ายค่างวดล่าช้าคะ เราเข้าใจนะคะ แรกๆเร่ก็จ่ายแป้ะๆตลอดคะ ก่อนวันที่ 17 ตลอด เพราะตอนนั้นงานที่ทำ เงินออกเป็นวีคๆไปคะ
เราเคยแจ้งแล้ว ว่าทำไมถึงส่งตรงตามเดิมไม่ได้ เราก็ยอมน่ะคะ ไม่เถียง ยอมจ่ายตามที่เค้าปรับคะ
(แต่ยังไม่ใจ่ายนะคะ) เราทีปัญหาเรื่องเงินนิดหน่อย เพราะเปลี่ยนงานๆที่ทำเงินออกทุกวันที่ 1 คะ เคยขอร้องกับทางเจ้าหน้าที่ทางโทรศัพท์แล้วคะ ง่าขอเลื่อนจากจ่ายวันที่17เป็นก่อนวันที่1ได้มั้ย ขอความเห็นใจเลยแหละคะ แต่คำตอบคือ ไม่ได้คะ
 (ในใจก็รุ้ยุ่น่ะคะว่าต้องไม่ได้) แค่เสียความรุ้สึก เราทีปัญหาเราก็แจ้ง แต่ก็เท่านั้นแหละคะ ทุกวันนี้ค่าปรับกับค่าทวงถามเกือบสองหมื่นแล้งคะ มันเพิ่งโทรจิกทวงเอาเมื่อกี้ เลว ไม่มีความเป็นคน ถึงจะจ่ายทุก 17 ไม่ได้
แต่ก็จ่ายทุกเดือนไม่เคยเกินวันที่3เลย
#ถึงได้บอกต่อไงคะ อย่าไว้ใจ SCB
ถ้าไม่อยากเสียความรุ้สึก หึหึ

Tags:
Guest
สันติธรรม

ความคิดเห็นที่ #473: 16 ม.ค. 18, 22:26 น

เคยนำเงินผ่านบัญชีเดือนละเฉลี่ยสามถึงสี่หมื่นบาท พนักงานถามเฉยเลยว่าเอาเงินมาจากไหน (เรื่องไรของมัน)
เค้าถามเพราะ ปฎิบัติตามกฎหมายฟอกเงิน ที่ต้องทราบถึงแหล่งที่มาของเงินได้ครับ !!!!

Tags:
Guest
..k..

ความคิดเห็นที่ #474: 1 มิ.ย. 18, 10:51 น

ห่วยจิงๆคับ ผมจ่ายค่างวดรถทุกเดือนใบเสร็จก็มียืนยันแต่ไม่ตัดเป็นค่างวดให้ผมคับอยู่ๆผมค้าง4เดือนติด ถามไปบอกตัดเป็นค่าติดตาม รวมๆที่ส่งไปตก30,000บาทบอกเป็นค่าติดตามแล้วที่ผมส่งไปคืออะไรคับ ใครช่วยเหลือได้บ้างคับ ห่วยแตกจิงๆเลือกได้แต่แรกผมไม่ขอใช้บริการที่นี่แล้วคับผมปิดบัญชีไปหมดแล้วคับธนาคารนี้ แย่มากๆ

Tags:
Guest
Nam2532

ความคิดเห็นที่ #475: 3 ก.ค. 18, 23:24 น

พอดีกำลังจะออกรถ เราเป็นแม่ค้าขายของ เงินเดินบัญชีเข้าออกก็ประมาณสี่หมื่น เซลล์ขายรถยื่นข้อเสนอให้ออกกับไฟแนนซ์กับธ.ไทยพาณิชย์
เราก็โอเครไม่ได้คิดมาก  นัดยื่นเรื่องแล้วทางเจ้าหน้าที่ของไฟแนนซ์แจ้งว่าต้องมาถ่ายรูปหน้าร้าน ตกลงนัดกันวันจันทร์  สรุปไม่มา เซลล์โทรมาถามมาเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูปรึยัง
เราก็เลยบอกว่ายังไม่มา พนักงานไฟแนนซ์ผู้ชายโทรมาบอกจะเข้ามาใหม่ในวันจันทร์หน้า
เราก็รอ จนมาถึงวันก็ไม่มีวี่แวว เลยโทรกลับไปเบอร์ที่ทางไฟแนนซ์โทรมา ถามว่าเขาเข้ามาถ่ายรูปรึยัง พนักงานตอบกลับมาว่า เขายังไม่ส่งเรื่องมาเลย เรางงมาก..คือเขาโทรมานัดเราเองแล้วก็ไม่มา เราเลยคุยกับเซลล์ ทางไฟแนนซ์ที่เป็นผู้หญิงที่เรายื่นเรื่องด้วย ส่งไลน์มาว่าจะเข้ามาใหม่ในวันรุ่งขึ้นก็ไม่มา ติดต่อเซลล์ว่าจะนัดให้ใหม่วันพฤหัส ลุ้นค่ะ ถ้ายังไม่มาเราสามารถติดต่อไฟแนนซ์อื่นได้ไหมค่ะ?... ต้องยกเลิกไหม?
หรือเพราะเราของของเช้าเกินไป เราขายของ05.00น-09.00น. ก็หมดแล้ว

Tags:
Guest
ลูกค้ากำลังใช้บริการอยู่

ความคิดเห็นที่ #476: 27 ก.ค. 18, 00:18 น

บริการแย่สุดๆเรื่องเอกสาร ใบเสร็จรับเงิน เราผ่อนค่างวดรถยนต์กับไทยพาณิชย์ลีชซิ่ง อยู่ค่ะตอนนี้ ผ่อนมาได้ 8 เดือนล่ะ 4 เดือน แรก ส่งใบเสร็จรับเงินตรงกำหนดดีมากประมาณ 1 อาทิตย์หลังจากส่งค่างวดไปก็ได้ แต่มาตอนนี้ยัง ไม่ได้รับใบเสร็จรับเงินมา 4 เดือน แล้วค่ะ กำลังจะจ่าย ค่างวดเดือนที่ 9 จะเข้า 5 เดือน ที่ยังไม่ได้รับใบเสร็จรับเงิน ทางเราติดตามใบเสร็จรับเงินมาตลอดๆก็ยังไม่ได้ พนักงานบอกจะจัดการส่งให้ ก็เงียบไป เฉยๆ ไม่ได้สักที  เราก็ติดตามทวงใบเสร็จรับเงิน ไปใหม่ ก็บอกจะจัดการให้ ก็ยังไม่ได้สักที ติดตามมา 4 ครั้ง แล้วจนถึงตอนนี้ยังไม่ได้อยู่ดีค่ะ  จนเราต้องจ่ายงวดใหม่อีกแล้ว ก็ยังไม่ได้ ใบเสร็จ สี่เดือนหลัง 4 ใบ โทรไปก็ติดยากมาก  เป็นแบบนี้ต้องทำยังไงดี โกงเราหรือป่าว เงินเข้า บริษัทหรือป่าว แล้วหักเงินเราทุกเดือน ใครรู้ช่วย แนะนำเราทีค่ะ บริการแย่ ไม่ประทับใจค่ะ กลัวมากเลยตอนนี้ ค่ะ

Tags:
Guest
UI

ความคิดเห็นที่ #477: 15 ก.พ. 19, 11:12 น

พมก็เป็นลูกค้าของไทยพานิจ พมกำลังเอารถเข้าสินเชื่อที่นี่เห็นดอกเบี้ยถูกดี 4.2% ต่อปี แถมบอกพิจารณารู้ผลแค่วันเดียวคุณเราก้คิดว่าวันเดียวจะรู้เรื่องพอยืนเรื่องไป โอโห้เป็นครึ่งเดือนยังไม่ทราบพลโทรสอบถาม ก็ตอบว่าเดียวจะตามเรื่องให้ ดองเรื่องเราอยู่นั้นไม่ยอมพิจารณาคุณเราก็แค่อย่ากรู้ว่ามันจะได้หรือไม่ได้ก็แค่นั้น จะได้ไปหาเจ้าอื่น เสียความรู้สึกจริงพนักงานที่ยื่นเรื่องให้พูดจาดีมาให้คำแนะนำดีแต่ส่วนของคนที่ตามเรื่องพิจารณานี้แย่สุดๆ ขอบอกถามกี่ที่ก็บอกว่าจะตามให้แล้วก็ไม่โทรมาบอกต้องให้เราโทรหาทุกที่เลย เสียเวลาจริงๆ  q*075

Tags:

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้