หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขนมจีนเส้นสดน้ำยาใต้ ครัวคุณอิ้น  (อ่าน 10750 ครั้ง)
Guest
หญ้าฟาง
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 10 ต.ค. 10, 20:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ใครไปแล้วเจอปัญหาไม่มีที่จอดรถ หรือเบื่อรอโต๊ะเพราะคนแน่น ตอนนี้เป็นช่วงเทศกาลกินเจ ลองไปทานกันดูครับ
ลูกค้าลดลงนะ รับรองมีโต๊ะนั่ง รอไม่นานเหมือนเมื่อก่อนครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พายุ
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 11 ต.ค. 10, 19:54 น »

อืม !! น่าลองนะ เห็นเค้าเรียกกันว่า ขนมจีนเงินล้าน นะ q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ศรันย์
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 20:12 น »

ใช่ร้านที่ออกรายการ 9 มิลลิเมตร วันนี้ป่าวคับ แบบว่าดูไม่ทัน

Guest
นาน
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 15 ต.ค. 10, 17:15 น »

q*006อยากไปอยู่นะ จากที่อ่านค้อมเม้นมาแล้วกลัวไม่มีที่นั่งอ่ะ....แต่คิดว่าไปชัวร์ q*013

Guest
อบเชย
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 17 ต.ค. 10, 19:54 น »

อาหารก็อร่อยนะ ทุกอย่างเลย แต่ผิดหวังตรงบริการ เด็กพนักงานที่ร้านทำน้ำแกงหกใส่ เต็มเสื้อหมดเลย
คำขอโทษสักคำไม่มี แถมมาทำหน้างงอีก q*011

Guest
น้ำชา
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 1 พ.ย. 10, 18:25 น »

q*002ไปมาแล้วจ้า (เพื่อนมันบอกให้ไปกิน) ไม่ผิดหวัง หรอยจริง ๆ ผักก็เยอะมาก ๆ เหมือนกินที่นครศรีฯ เลย (อร่อยกว่าที่ใต้อีกนะ) หากไปช้าอาหารเค้าหมดเร็วมาก(แสดงว่าของอร่อยจริง ๆ ถ้าของเหลือแสดงว่าไม่อร่อย) ที่จอดรถก็หายากจัง รถจอดยาวมาก ๆ ลองไปดูจ้า ไม่ได้โม้นะ ขอบอก

Guest
วรินธิรา
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 2 พ.ย. 10, 19:47 น »

ไปกินกันเลย อยากบอกว่า เจ้าของร้านน่ารักมาก อาหารก็อร่อย แต่พนักงานร้านนี้ไม่ค่อยยิ้มแย้มแจ่มใจเลย หน้าบึ้งมาก ก็เข้าใจนะว่าร้านขายดี คงจะเหนื่อย แต่เจ้าของร้านน่ารัก วันก่อนก็มาขอโทษเรา แทนเด็กที่ร้าน เราเลยหายโกรธ

Guest
ชัดเจน
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 5 พ.ย. 10, 18:53 น »

ร้านขายดี เจ้าของร้านดีใจ ลูกจ้างเหนื่อย เลยหน้าบึ้ง เป็นงี้ทุกร้านแหละ

Guest
ชมพู่
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 30 พ.ย. 10, 18:09 น »

ไปมาแล้วคะ ก็อร่อยดีนะ ผักเยอะดี แกงส้มรสจัดดี ไข่ลูกเขยอร่อยมาก (น้ำราดน้อยไปหน่อย) ยิ่งคั่วกลิ้งนะ สุดยอด
Guest
นุชนาถ
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 30 พ.ย. 10, 18:16 น »

เพื่อนบังคับให้ไปกินอร่อยจริง ๆ แกงส้มอร่อยมาก แกงเห็ดแครงก็หร่อย ไข่ลูกเขยยังอร่อยเลย(แต่น้ำราดน้อยมาก) คั่วกลิ้งไม่ต้องพูดถึงสุดยอด

Guest
น้ำริน
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 4 ธ.ค. 10, 18:21 น »

ใช่ร้านนี้ อร่อยจริงๆ ชอบมาก สั่งอะไรมากิน ไม่มีที่ไม่อร่อยเลย
แม้แต่ขนมหวานยังอร่อยเลย ชอบบวชข้าวโพด และข้าวเหนียวดำน้ำกะทิสด ถ้าเพื่อนๆ มีโอกาสได้ไปกิน อย่าลืมสั่งนะ ขอแนะนำจ้า

Guest
เค้าเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 14:26 น »

เจ้าของร้าน คือใครอะ พี่ผู้หญิงผอมๆ เหรอ

Guest
เอ็มเค
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 25 ธ.ค. 10, 19:40 น »

ไปทานร้านนี้ก็เหมือนไปทานสุกี้เอ็มเคแหละ ไปคนเดียวไม่อร่อยต้องไปกันหลายๆคน ได้บรรยากาศดี อิอิ

Guest
มลุลี
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 27 ธ.ค. 10, 21:01 น »

ว่างๆต้องไปกินให้ได้ ได้ยินข่าวมานานแล้ว ว่าร้านนี้อร่อยมาก q*002

Guest
หนังสือ
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 11 ม.ค. 11, 19:26 น »

อ่านหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ชวนชิม เห็นแล้วอยากลองทานแกงเหลืองปลากระพงกับมันขี้หนูมาก q*002

Guest
นิดจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 21 ม.ค. 11, 19:14 น »

วันหยุดไปกินกับเพื่อนมา ก็หร่อยดี แต่จานบิ่นไปหน่อย เจ้าของร้านก็ตวาดลูกน้องเสียงดัง เสียบรรยากาศในการกินมากเลย
Guest
คนเยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 21 ก.พ. 11, 17:08 น »

ขับรถผ่านเห็นคนเยอะมาก ว่างๆ จะมาลองดู q*006

Guest
อ้ายขวัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 21:57 น »

อร่อยมากค่ะ อยากให้เพื่อนๆ ลอง ดู

add
add
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 21:03 น »

แมลงวันมาก 55555555555
กินไป นั่งปัดแมงวันไป

add
add
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 21:05 น »

ไปมาอร่อยดี แต่แมงวันมาก ให้เจ้าของ หายามาฉีดได้นะ
ไม่ไหว กินไป ปัดแมงวันไป หมดอารมณ์

Guest
สมพงษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 19 ม.ค. 12, 19:52 น »

เหรอ ไปมาวันนี้ไม่เห็นมีเลย มันเป็นช่วงหลังน้ำท่วมรึเปล่า พอน้ำลดแมงวันเลยเยอะ เป็นเรื่องธรรมดานะครับผมว่า ร้านริมถนนนะครับ ไม่ใช่โรงแรมห้าดาวนะครับ

Guest
รู้นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 28 ต.ค. 12, 19:30 น »

คุณอาจินต์ทีหลังอย่าโพสต์ แบบนี้นะ มันไม่ดี รู้ป่าว

Guest
รักษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 6 ส.ค. 13, 10:24 น »

อร่อยครับ ผักสดเยอะมาก ๆ ข้าวแกงก็เยอะ อร่อยทุกอย่าง เพื่อนต้องลองครับ ผมแนะนำ

Guest
ฟ้าสาง
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 25 ม.ค. 14, 19:27 น »

ชอบค่ะร้านนี้ อร่อยมาก ผักสดเยอะ เส้นขนมจีนนี้ ไม่ต้องพูดถึงเหนียวนุ่ม อร่อยจริงๆ แนะนำเลยค่ะ

Guest
balee
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 1 พ.ค. 16, 13:54 น »

ถึงอร่อยไม่เท่าที่นครแต่ก็ทดแทนกันได้ว่าแต่กับข้าวถุงกลับบ้านแพงไปหน่อยนะ

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม