หน้า: 1 ... 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 ... 147

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อารมณ์ + ความรู้สึก  (อ่าน 36951 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4950 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 21:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

น้องเจนคนสวย..พี่นิ่มจังบอกแล้วว่าห้ามอิจฉา

คนในอยากออก....คนนอกอยากเข้า

น้องเจนอยู่ข้างนอกนานๆๆๆๆๆเลยน่ะ อย่าเพิ่งหาทางเข้ามา

เพราะถ้าเข้ามาแล้วมันยากที่จะตัดใจออกน่ะจ๊ะ q*057

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4951 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 21:54 น »

แบบนี้กว่าจะหมดโปร สงสัยคงได้ถือไม่เท้ายอดทองกระบองยอดเพชรแน่ๆเลย คริคริ

เห็นคนมีความสุข ก็อิจฉาๆๆๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4952 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 22:43 น »

แบบนี้กว่าจะหมดโปร สงสัยคงได้ถือไม่เท้ายอดทองกระบองยอดเพชรแน่ๆเลย คริคริ

ตอนนี้เห็นไต่ขึ้นไปถึงกลางต้นแล้ว ถ้าถึงยอดเมื่อไรแล้วพี่นิ่มจังยังมีแรงอยู่

จะตะโกนบอกจากบนยอดน่ะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้ด้วยแล้วกัน และพี่ก็ขอเป็นกำลังใจ

ให้น้องพู่กันดำ ได้เจอคนดีๆและเข้าใจกันและอยู่ด้วยกันไปตลอดรอดฝั่งน่ะจ๊ะ q*002
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4953 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:18 น »

มะเปนไรคะ q*021

เจนส่ิองๆรอคะ q*043q*043

มะเห็นน้องเจน มาส่องเลยค่ะ คืนนี้ พี่เจเจ รออยู่ นะค่ะ~ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4954 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:21 น »

น้องเจนคนสวย..พี่นิ่มจังบอกแล้วว่าห้ามอิจฉา

น้องเจนอยู่ข้างนอกนานๆๆๆๆๆเลยน่ะ อย่าเพิ่งหาทางเข้ามา

เพราะถ้าเข้ามาแล้วมันยากที่จะตัดใจออกน่ะจ๊ะ q*057

สวัสดีค่ะ พี่นิ่มจัง q*021q*021

สบายดีนะค่ะ..... พี่นิ่มจัง หายไปสองวัน คิดถึงค่ะ q*042

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4955 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:23 น »

สวัสดีค่ะ พี่พู่กันดำ ~ q*021q*021

ยินดีได้รู้จัก นะค่ะ ชื่อ เจเจ ค่ะ .....

เเวะมาทักทายกันบ่อยๆ นะค่ะ พี่พู่กันดำ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4956 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:25 น »

เจ้าบ้านไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา.... คิดถึง.....เจ้าบ้านจัง เนาะ ~ q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4957 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:45 น »

q*021 สวัสดียามค่ำคืนครับ เพื่อนทุกคน... q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4958 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 00:42 น »

q*021 สวัสดียามค่ำคืนครับ เพื่อนทุกคน... q*063

ฝันดี นะค่ะ พี่ิมิค จุ๊บๆๆ q*042

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4959 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 05:51 น »

Morning ka q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4960 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 05:53 น »

q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4961 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 07:19 น »

หวัดดีตอนเช้าค่ะ...ต้อนรับมาชิกใหม่และก่าววว...ด้วยข้าพเจ้า
ครึ่งๆกลางๆ q*013 วันพฤหัสบดี สีส้ม อมเปรี้ยวอมหวาน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4962 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 07:19 น »

q*021 สวัสดียามเช้าครับ เพื่อนๆทุกคน
ช่วงนี้ผมยังคงต้องทำงานนอกบ้านอยู่ครับ
เลยทำให้มีเวลาน้อยหน่อยครับ อีกอย่างเพิ่ง
จะฟื่นไข้ด้วยครับ พอออกไปทำงานเลยทำให้
รู้สึกอ่อนเพลียมากครับ พอกลับมาบ้านก็ต้อง
ทำกับข้าวและดูแลงานบ้าน ที่ค้างคาอยู่ครับ
หลังจากทำทุกอย่างเสร็จ ก็ไม่เหลือเรี่ยวแรง
พอที่จะทำอย่างอื่นแล้วครับ พอหัวถึงหมอน
ก็เป็นอันหลับสนิทไปทุกทีเลยครับ จะตื่นอีก
ครั้งก็กลางดึกนั้นแหละครับ
ระยะนี้ผมคงต้องอาศัยเพื่อนๆ ทุกคนช่วย
ดูแล บ้านอารมณ์ ให้ผมหน่อยนะครับ เพื่อน
คนไหนที่ผม ยังไม่ได้คุยด้วย ก็อย่าได้น้อย
ใจไปเลยนะครับ ผมคิดถึงเพื่อนๆทุกคนเสมอ
ครับ ขอเวลาให้ผมทำงานให้เสร็จก่อนแล้วจะ
มาคุยกับเพื่อนๆทุกคนครับ
รัก และคิดถึงเพื่อนๆทุกคนเสมอครับ
q*043 พ่อลูกหนึ่ง q*043

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4963 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 07:27 น »

หวัดดีตอนเช้าค่ะ...ต้อนรับมาชิกใหม่และก่าววว...ด้วยข้าพเจ้า
ครึ่งๆกลางๆ q*013 วันพฤหัสบดี สีส้ม อมเปรี้ยวอมหวาน

q*021 สวัสดียามเช้าครับ ป้าแช่ม
ช่วงนี้ผมยังคงต้องฝาก บ้านอารมณ์ ไว้กับ ป้าแช่ม
และเพื่อนๆไปก่อนนะครับ แล้วผมจะรีบทำงานให้เสร็จ
จะได้กลับมาเล่นตามปกติได้ครับ

เช้าๆอย่างนี้ ดื่มกาแฟสักแก้วครับ ป้าแช่ม.... q*052

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4964 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 10:49 น »

สวัสดีตอนเช้าคะ พี่มิค ป้าแช่ม พี่เจเจ และพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนนะคะ q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4965 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 12:11 น »

สวัสดีตอนเที่ยงจ้า คุณมิคทำงานเหนื่อยไหมค่ะยังไงอย่าลืมหันกลับมาดูแลตัวเองด้วย

ป้าแช่มรับหน้าที่แทนได้ดีมาก เพราะป้าแช่มแก่ดูแลและส่องน้องๆได้ทั่วถึงจริงๆ

พี่นิ่มจังรักน้องเจเจมากเลย น้องความจำดีจริงๆ ใครหายไป ใครไม่มา น้องจำได้หมด q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4966 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 14:04 น »

สวัสดีตอนบ่ายๆ จ้า พี่มิค เจเจ ป้าแช้ม พี่นิ่มจัง และใครๆ อีกหลายคนที่เข้ามาอ่านแล้วไม่ได้เขียน

วันนี้ไปงานรับปริญญามาร้อนมากมาย แต่งไปซะสวย เหงือหยดเชียว q*027q*027

เดี๋ยวตอนเย็นๆต้องไปกินเลี้ยงอีกนะค่ะ กว่าจะได้มาอีกทีคงดึก เพราะต้องนั่งทำงานต่อด้วย

เหนื่อยจริงๆ อีกสามเดือนจะสอบแกทแพทแล้ว จะสอบแข่งกับเด็ก ๆเขาได้ไหม เนี่ย q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4967 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 18:21 น »

สวัสดีตอนเที่ยงจ้า คุณมิคทำงานเหนื่อยไหมค่ะยังไงอย่าลืมหันกลับมาดูแลตัวเองด้วย

ป้าแช่มรับหน้าที่แทนได้ดีมาก เพราะ ป้าแช่มแก่ ดูแลและส่องน้องๆได้ทั่วถึงจริงๆ

พี่นิ่มจังรักน้องเจเจมากเลย น้องความจำดีจริงๆ ใครหายไป ใครไม่มา น้องจำได้หมด q*057

ชมกันแบบนี้เขิง...มั่กมากกก q*013 ยามว่างเรียนเชิญ
ไปเล่นบ้านเหงา (เรือนแพ..ลอยไปหน้า 17 แล้ว ณ วันนี้) เผื่อวันหน้าจะตั้ง
สมาคมสาวใสวัยแกร่จังแห่งประเทศไทย กับเขาบ้าง q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4968 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 18:25 น »

สวัสดีตอนบ่ายๆ จ้า พี่มิค เจเจ ป้าแช้ม พี่นิ่มจัง และใครๆ อีกหลายคนที่เข้ามาอ่านแล้วไม่ได้เขียน

วันนี้ไปงานรับปริญญามาร้อนมากมาย แต่งไปซะสวย เหงือหยดเชียว q*027q*027

เดี๋ยวตอนเย็นๆต้องไปกินเลี้ยงอีกนะค่ะ กว่าจะได้มาอีกทีคงดึก เพราะต้องนั่งทำงานต่อด้วย

เหนื่อยจริงๆ อีกสามเดือนจะสอบแกทแพทแล้ว จะสอบแข่งกับเด็ก ๆเขาได้ไหม เนี่ย q*009
q*102 สู้ต่อไปน้องสาว เพื่อลูก q*102[/color]

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4969 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 18:36 น »

เดี๋ยวลักไก่ เอาบ้านเหงา มาอยู่หน้า 1 ให้นะฮะ
แต่เปลี่ยนเทคนิค ไปอยู่บอร์ดเรื่องบนเตียงก่อน
แต่จะโขว์ในบอร์ดหลัก หน้า 2 ฮะ
แล้วพรุ่งนี้จะลักไก่ ให้มาอยู่บอร์ดความรัก - ความสัมพันธ์ หน้าแรก
ก็จะหาง่ายขึ้น q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4970 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 18:39 น »

จะไม่ปักมุดให้นะฮะ เพราะกระทู้คุณมิค มีหลายกระทู้แล้ว
เด็กนาทำเกินหน้าที่ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ช่วยได้ก็พึงช่วยให้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4971 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 19:39 น »

จะไม่ปักมุดให้นะฮะ เพราะกระทู้คุณมิค มีหลายกระทู้แล้ว
เด็กนาทำเกินหน้าที่ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ช่วยได้ก็พึงช่วยให้

อ่า..อ่า....งั่ก งั่ก..งั่ก..เกินหน้าที่ ก็อย่าเลย ป้าชอบลอย..
ตามน้ำ หรือไม่ก็ใช้เส้น ปรึกษาพี่ใหญ่ๆก่องก็ล่าย ปูเหลียวเกิกเรื่อง
ตะเองเสียใจ เค้าก็เสียใจตามอีกอ่ะ เม้าท์ขยับง่าย โด๊งหว่อหรี่ บี๊ แหบปี่ q*081

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4972 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 19:55 น »

เวรกรรม ย้ายไป ย้ายมา ปวดหัว

คือ เคยลั่นวาจาไว้แล้วไง ว่าจะไม่ใช้หน้าที่โดยมิชอบ q*012

ให้มันอยู่เหมือนเดิมละกัน เดี๋ยวจะออกนอกหน้านอกตา q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4973 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 20:25 น »

เดี๋ยวลักไก่ เอาบ้านเหงา มาอยู่หน้า 1 ให้นะฮะ
แต่เปลี่ยนเทคนิค ไปอยู่บอร์ดเรื่องบนเตียงก่อน
แต่จะโขว์ในบอร์ดหลัก หน้า 2 ฮะ
แล้วพรุ่งนี้จะลักไก่ ให้มาอยู่บอร์ดความรัก - ความสัมพันธ์ หน้าแรก
ก็จะหาง่ายขึ้น q*012

ขอบคุณจ้าเด็กนาที่น่าลาก..พี่นิ่มจังงมทางไปบ้านเหงาไม่เป็น แต่อยากมีเพื่อนที่รู้ใจจริงๆๆ q*056
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4974 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 20:26 น »

สวัสดีตอนค่ำๆค่า q*043q*043

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4975 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 21:41 น »

แมลงเม่า ชอบบินเข้ากองไฟ

q*020q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4976 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 21:43 น »

อะๆๆ ขอแก้ไข ใครที่อ่านชื่อเค้าผิดนะตัวเอง เขาชื่อ พู่กันดำ ไม่ใช่ปู่กันดั้ม หรือ ปู่กันดำ อะไรเด้อ q*013q*013

หวัดดี พี่มิค หรือลุงมิค ก็ม่ายรู้เอาเป็นว่าเรียกพี่ดีกว่าเนาะ สวัสดียามค่ำคืน พอดีลูกสาวหลับเลย แอบลูกมาทักทาย

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ซะหน่อย ตอนนี้จิตใจรู้สึกว่างเปล่าจังเลย มีคนมาจีบ แต่ทำไมเราไม่รู้สึกอ่อนไหว หรือว่าตายด้านหว่า

เฮ้อ ยังงัยตอนนี้ขอเรียนต่อให้จบก่อนดีก่าเนาะ เพื่อลูกสู้ๆ q*014

แอบแซวพี่นิ่มจังนิดนึง ตอนนี้กำลังช่วงโปรโมชั่นรีบโกยนะค่ะ เดี๋ยว หมดโปรแล้ว เราชวนไปข้างนอกก็จะอ้างติดงานทูกกกก ที q*027q*027

สวัสดีคะ พี่พู่กันดำ

ยินดีที่ได้รู้จักคะ

q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4977 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 22:18 น »

มะเห็นน้องเจน มาส่องเลยค่ะ คืนนี้ พี่เจเจ รออยู่ นะค่ะ~ q*020

จ๊ะเอ๋ พี่เจเจ

มาแล้วค่าาาา q*043q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4978 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 22:26 น »

หวัดดีคะป้าแช่มม สบายดีนะคะ q*060
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4979 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 22:31 น »

เวรกรรม ย้ายไป ย้ายมา ปวดหัว

คือ เคยลั่นวาจาไว้แล้วไง ว่าจะไม่ใช้หน้าที่โดยมิชอบ q*012

ให้มันอยู่เหมือนเดิมละกัน เดี๋ยวจะออกนอกหน้านอกตา q*012

พี่เด็กนาใจดี๊ ใจดี

ตอนแรกแอบดีใจที่มะต้องตามหาบ้านเหงาๆให้ลำบาก

แต่ก็แอบห่วง อย่างป้าแช่มว่า

แต่แบบนี้ก็ดีแล้วคะ

รักนะจุฟๆๆๆ

อิอิ เขิน q*013q*013q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4980 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 22:46 น »

q*021 สวัสดียามค่ำคืนครับ เพื่อนๆทุกคน.... q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4981 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 07:20 น »

อารุณซาหวัดวันสุขเจ้าค่า..... q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4982 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 09:06 น »

สวัสดี เพื่อนๆ พี่ ๆน้อง ๆทุก ๆคนค่ะ เมื่อคืนว่าจะมาซะหน่อย

ผล่อยหลับไปตอนไหนไม่รู้ตัวเลย q*008 ตื่นมาทำงานบ้านเสร็จเลยเข้ามาดูที่บ้านนี้หน่อย ว่าเป็นยังงัยกันบ้างจ๊ะ

ไม่เคยได้คุยกับเจ้าของบ้านเขาสะทีหน่อย แต่คิดไปคิดมาแล้วคุยกับพี่ๆ ในนี้ดีกว่า เพราะดูแล้วพี่ๆ จะมีเวลาว่างมากกว่าคุณพี่มิคเนอะ

ในบางครั้งจิตใจมันสับสน หาทางหลุดของจิตไม่พบเลยหยิบหนังสือขึ้นมาอ่านหนึ่งเล่ม ขอหยิบยกบทความมาซักหนึ่งบทความมาแบ่งปัน คนในห้องอารมณ์ นะค่ะ

เพื่อว่าใครหลายๆคนกำลัง รู้สึกสับสนว้าวุ่นในจิตใจไม่แพ้กัน อ่านแล้วพอจะช่วยได้อยู่บ้างค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4983 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 10:50 น »

ในห้องว่าง ....
ขังความว่างของอากาศไว้เท่าเดิม
แต่เมื่อเกี่ยวข้องกับสิ่งที่มิใช่อากาศ
ก้อาจดูเกะกะเพราะเครื่องเรือนวางรก
ดูสกปรกเพราะหยากไย่ไม่กี่สาย
ดูวุ่นวายเพราะส่ำเสียงเถียงขรม

ผู้เป็นเจ้าของห้องรก
ผู้เป็นเจ้าของห้องสกปรก
ผู้เป็นเจ้าของห้องถกเถียง
ย่อมมิอาจมีใจว่าง
ใจที่ไม่ว่าง
ย่อมไม่อาจสร้างห้องที่น่าอยู่

แม้ความว่างของห้องยังไม่หายไปไหน
ยังคงเป็นห้องว่างเท่าเดิม
แต่ก็เต็มไปด้วยความอึดอัด
ใต้เพดานแน่นขนัดไปด้วยคลื่นความอึงอล
เหมือนจะไม่มีที่จะหายใจ
เหมือนจะไม่มีใครทนไหว
เหมือนจะไม่มีตรงไหนน่าอยู่

เพียงมีแก่ใจ
โยกย้ายหรือจัดแต่งเครื่องเรือน
เตือนตนเองให้ปัดกวาดเช็ดถู
ดูแลความสงบเสมือนห้องศักดิ์สิทธิ์
ใจย่อมกลับไปคิดถึงความว่าง
ง่ายต่อการเห็นพื้นว่างกลางห้อง
ง่ายต่อการเห็นคลื่นสงบกลางอากาศ
แม้ข้าวของยังดาดาษเรียงรายแต่ก็กระจายอย่างเป็นระบบ
มีความเรียบร้อยชวนชม
มีความอภิรมย์ใต้เพดาน
มีความผสานกันเป็นอันดีกับใจว่าง

ในใจว่าง.........
ว่างได้ยิ่งกว่าห้อง
แต่เมื่อยังเกี่ยวข้องกับเรื่องนอกใจ
ก็ดูเกะกะเพราะความคิดรกหัว
ดูสกปรกเพราะมัวโลภมากมาย
ดูวุ่นวายเพราะโทสะคละคลุ้ง

ผู้เป็นเจ้าของใจรก
ผู้เป็นเจ้าของใจสกปรก
ผู้เป็นเจ้าของใจว้าวุ่น
ย่อมไม่อาจเห็นคุณจากความว่าง
แม้ความว่างไม่เคยหายไปไหนก็ไม่อาจและเห็น
เอาแตเห็นความน่าอึดอัด
เอาแต่เห็นความน่ารำคาญ
เอาแต่เห็นความทุกข์ท้อไม่พอใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4984 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 11:17 น »

สวัสดีคะ พี่มิคและพี่ๆ บ้านอารมณ์ทุกท่านนะคะ q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4985 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 11:22 น »

สวัสดี เพื่อนๆ พี่ ๆน้อง ๆทุก ๆคนค่ะ เมื่อคืนว่าจะมาซะหน่อย

ผล่อยหลับไปตอนไหนไม่รู้ตัวเลย q*008 ตื่นมาทำงานบ้านเสร็จเลยเข้ามาดูที่บ้านนี้หน่อย ว่าเป็นยังงัยกันบ้างจ๊ะ

ไม่เคยได้คุยกับเจ้าของบ้านเขาสะทีหน่อย แต่คิดไปคิดมาแล้วคุยกับพี่ๆ ในนี้ดีกว่า เพราะดูแล้วพี่ๆ จะมีเวลาว่างมากกว่าคุณพี่มิคเนอะ

ในบางครั้งจิตใจมันสับสน หาทางหลุดของจิตไม่พบเลยหยิบหนังสือขึ้นมาอ่านหนึ่งเล่ม ขอหยิบยกบทความมาซักหนึ่งบทความมาแบ่งปัน คนในห้องอารมณ์ นะค่ะ

เพื่อว่าใครหลายๆคนกำลัง รู้สึกสับสนว้าวุ่นในจิตใจไม่แพ้กัน อ่านแล้วพอจะช่วยได้อยู่บ้างค่ะ

สวัสดีคะ พี่พู่กันดำ

ชื่อเก๋นะคะ ยินดีที่ได้รู้จัก เก๋แอบๆ แว่บๆ อยู่แถวๆนี้ล่ะคะ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4986 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 11:50 น »

สวัสดีตอนเที่ยงจ้า..คุณมิค น้องเจเจ น้องเจน นิวจิ ป้าแช่ม มามิ๊ น้องเก๋ ทุกท่านจ๊ะ

วันศุกร์คึกคักกันหน่อย q*043 หัวเราะกันยัง q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4987 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 13:35 น »

สวัสดีตอนเที่ยงจ้า..คุณมิค น้องเจเจ น้องเจน นิวจิ ป้าแช่ม มามิ๊ น้องเก๋ ทุกท่านจ๊ะ

วันศุกร์คึกคักกันหน่อย q*043 หัวเราะกันยัง q*013

สวัสดีคะพี่นิ่มจัง q*021

เพิ่งไปขำๆที่บ้านเหนื่อยไม๊ มะกี้เอง q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4988 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 13:36 น »

และสวัสดี ทุกๆๆคนนะคะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4989 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 19:03 น »

q*021 สวัสดียามเย็นครับ เพื่อนๆทุกคน.... q*063
พ่อลูกหนึ่ง มารายงานตัวแล้วครับ วันนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับ
ขอให้เพื่อนๆทุกคน อย่าได้ใจร้อนตามอากาศนะครับ วันนี้ตัวผมเองก็เจอ
กับเรื่องวุ่นๆอยู่เหมือนกันครับ ทำเอาปวดหัวน่าดูเลยครับ แต่ปัญหาทุกสิ่ง
ต้องมีทางแก้ไขครับ ขอเพียงเรามีสติ และใจเย็นๆไว้ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4990 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 20:08 น »

q*021 สวัสดียามเช้าครับ เพื่อนๆทุกคน
ช่วงนี้ผมยังคงต้องทำงานนอกบ้านอยู่ครับ
เลยทำให้มีเวลาน้อยหน่อยครับ อีกอย่างเพิ่ง
จะฟื่นไข้ด้วยครับ พอออกไปทำงานเลยทำให้
รู้สึกอ่อนเพลียมากครับ พอกลับมาบ้านก็ต้อง
ทำกับข้าวและดูแลงานบ้าน ที่ค้างคาอยู่ครับ
หลังจากทำทุกอย่างเสร็จ ก็ไม่เหลือเรี่ยวแรง
พอที่จะทำอย่างอื่นแล้วครับ พอหัวถึงหมอน
ก็เป็นอันหลับสนิทไปทุกทีเลยครับ จะตื่นอีก
ครั้งก็กลางดึกนั้นแหละครับ
ระยะนี้ผมคงต้องอาศัยเพื่อนๆ ทุกคนช่วย
ดูแล บ้านอารมณ์ ให้ผมหน่อยนะครับ เพื่อน
คนไหนที่ผม ยังไม่ได้คุยด้วย ก็อย่าได้น้อย
ใจไปเลยนะครับ ผมคิดถึงเพื่อนๆทุกคนเสมอ
ครับ ขอเวลาให้ผมทำงานให้เสร็จก่อนแล้วจะ
มาคุยกับเพื่อนๆทุกคนครับ
รัก และคิดถึงเพื่อนๆทุกคนเสมอครับ

มาเรื่อยๆแต่แปปๆก็ได้คะพี่มิค

ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4991 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 20:15 น »

สวัสดีและราตรีสวัสดิ์บ้านอารมณ์ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4992 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 20:25 น »

q*021 สวัสดียามเย็นครับ เพื่อนๆทุกคน.... q*063
พ่อลูกหนึ่ง มารายงานตัวแล้วครับ วันนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับ
ขอให้เพื่อนๆทุกคน อย่าได้ใจร้อนตามอากาศนะครับ วันนี้ตัวผมเองก็เจอ
กับเรื่องวุ่นๆอยู่เหมือนกันครับ ทำเอาปวดหัวน่าดูเลยครับ แต่ปัญหาทุกสิ่ง
ต้องมีทางแก้ไขครับ ขอเพียงเรามีสติ และใจเย็นๆไว้ครับ

รับทราบค่าาา พี่มิค q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4993 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 20:37 น »

อย่าลืมหันมาดูแลสุขภาพตัวเองน่ะค่ะคุณมิค คุณมีคนที่รักต้องคอยดูแลน่ะ

อย่าทำงานจนลืมกินข้าว กินยา ตามที่คุณหมอสั่งละ นอนหลับให้เพียงพอ

แล้วร่างกายจะฟื้นเร็วค่ะ เป็นห่วงเพื่อนคนนี้จริงๆค่ะ q*054

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4994 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 21:01 น »

สวัสดีและราตรีสวัสดิ์บ้านอารมณ์ q*021

สวัสดีคะ พี่จริงใจ

q*021q*021

คืนนี้ฝันดีนะคะ q*021

หน้า: 1 ... 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 ... 147

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม