โพลล์
คำถาม: ระหว่างคนที่เรารักกับคนที่รักเราคุณจะเลือกใคร?
คนที่เรารัก - 17 (32.7%)
คนที่รักเรา - 35 (67.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 52

ร่วมโหวต กรุณาเข้าสู่ระบบก่อนนะคะ

หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ระหว่างคนที่เรารักกับคนที่รักเรา  (อ่าน 2483 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 16 พ.ค. 10, 21:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*021q*021
q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 10:40 น »

ผมกลับมาอ่าน คำนี้ หลายๆรอบ.."คนที่เรารัก กับ คำว่า คนที่รักเรา "

มันคือ คนที่เรารัก=มองที่เรา(เรา1)เป็นที่ตั้ง) คนที่เรารักคือคนที่เราเลือกจะรัก

คนที่รักเรา = มองที่เขา(คนข้างบนนั่นแหละ)...แต่ ก็ เอา(เรา2)เป็นที่ตั้งอีกเช่นกัน

..เพราะคำว่า "ตัวเรา"นั่นเอง..สองคำนี้...ถ้ารวมกันแล้วก็คือ..ครอบครัวดีๆ ครอบครั่วหนึ่งนั่นเอง ครับ...

ถ้าคน สองคนนี้ได้พบเจอกัน..น่ะครับ...ฉนั้น คนที่เรารักกับคนที่รักเรา ก็คือ..เหตุการณ์เดียวกัน

แต่เปลี่ยนมุมมองแค่นั้นเอง....เช่นแม่รักลูก=คนที่แม่รักคือ ลูก

คนที่รักเรา...คือแม่..คือแค่เปลี่ยนมามองที่ประธาน นั่นเอง...

มองที่แม่.....แล้วก็มามองในมุมลูก...

งง ปะ..เออ ผมต้องรีบไปแล้วครับไม่งั้น จะ งง ตาม ฮ่าๆๆๆๆ....
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 10:44 น »

ผมกลับมาอ่าน คำนี้ หลายๆรอบ.."คนที่เรารัก กับ คำว่า คนที่รักเรา "

มันคือ คนที่เรารัก=มองที่เรา(เรา1)เป็นที่ตั้ง) คนที่เรารักคือคนที่เราเลือกจะรัก

คนที่รักเรา = มองที่เขา(คนข้างบนนั่นแหละ)...แต่ ก็ เอา(เรา2)เป็นที่ตั้งอีกเช่นกัน

..เพราะคำว่า "ตัวเรา"นั่นเอง..สองคำนี้...ถ้ารวมกันแล้วก็คือ..ครอบครัวดีๆ ครอบครั่วหนึ่งนั่นเอง ครับ...

ถ้าคน สองคนนี้ได้พบเจอกัน..น่ะครับ...ฉนั้น คนที่เรารักกับคนที่รักเรา ก็คือ..เหตุการณ์เดียวกัน

แต่เปลี่ยนมุมมองแค่นั้นเอง....เช่นแม่รักลูก=คนที่แม่รักคือ ลูก

คนที่รักเรา...คือแม่..คือแค่เปลี่ยนมามองที่ประธาน นั่นเอง...

มองที่แม่.....แล้วก็มามองในมุมลูก...

งง ปะ..เออ ผมต้องรีบไปแล้วครับไม่งั้น จะ งง ตาม ฮ่าๆๆๆๆ....

บัส\]\]ฮะช่วยกลับมาอธิบายอีกทีฮะ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 15:46 น »

เลือกยากจังอันนี้ q*014

Guest
น้ำข้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 17:07 น »

q*021ถ้าเปนเราขอเลือกคนที่รักเราดีกว่า เพราะเคยเลือกคนที่เรารัก ต่อให้ทำดีแทบตายอย่างไงเขาก็ไม่รักเราอยู่ดี ส่วนคนที่รักเรา ยอมทำทุกอย่างเพื่อเรา เราทำให้เขาเสียใจแค่ไหน เขาก็ยังรักเราค่ะไม่ทิ้งเราด้วย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 17:34 น »

คนที่รักเราสิคะ เพราะอย่างน้อยความรักที่เขามีให้เราเราสามารถรับรู้
เเละมองเห็นว่าเขาทำอะไรเพื่อเราบ้าง มันเปนความรู้สึกที่ดีอะคะ
ส่วนคนที่เรารัก เราต้องไปตามตื้อเขาให้เขารักเรา อันนี้เปนไปได้ยาก
สำหรับคนอย่างพี่ที่จะต้องง้อคน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 19:03 น »

ฉันจะรักคนที่เขาใกล้ชิดฉัน
แต่ถ้าไม่มีใครใกล้ชิดฉัน
ฉันก็จะรักคนที่ฉันใกล้ชิดเขา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 21:56 น »

มาโหวตแลวค่ะน้องโอม q*056q*056
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 21:59 น »

อยากเก็บเธอเอาไว้...ทั้งร้อยคน q*013q*013

q*013q*013q*013กลัวไม่มีที่จะเก็บ q*013q*013q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 18 พ.ค. 10, 09:54 น »

แวะมาดูผล... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 18 พ.ค. 10, 11:03 น »

ถ้าทุกๆคน รอให้..มีคน..ที่จะมารักเรา...ต่างคนต่างรอ.

.แล้วคนทีให้ความรักล่ะ ????..

..เค้าคงรอที่จะให้มีคนมารักเขาเช่นกัน...

ถ้าเราไม่เริ่มที่จะรัก...แล้วเราจะได้จะมี คนรัก เราด้วยหรอครับ...

เราคงต้องเริ่มที่จะรัก...มากว่าที่จะรอให้คนมารัก..... q*042q*020.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 18 พ.ค. 10, 13:04 น »

ถ้าทุกๆคน รอให้..มีคน..ที่จะมารักเรา...ต่างคนต่างรอ.

.แล้วคนทีให้ความรักล่ะ ????..

..เค้าคงรอที่จะให้มีคนมารักเขาเช่นกัน...

ถ้าเราไม่เริ่มที่จะรัก...แล้วเราจะได้จะมี คนรัก เราด้วยหรอครับ...

เราคงต้องเริ่มที่จะรัก...มากว่าที่จะรอให้คนมารัก..... q*042q*020.

ตามตรูดมาอ่าน q*020

Guest
kpkp
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 18 พ.ค. 10, 22:05 น »

อย่าอยู่กับคนที่เค้าขาดเราไมได้ แต่...

จงอยู่กับคนที่เราขาดเค้าไม่ได้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 09:49 น »

เข้ามาดูผลโพลครับผม q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:34 น »

คนที่รักเราสิคะ เพราะอย่างน้อยความรักที่เขามีให้เราเราสามารถรับรู้
เเละมองเห็นว่าเขาทำอะไรเพื่อเราบ้าง มันเปนความรู้สึกที่ดีอะคะ
ส่วนคนที่เรารัก เราต้องไปตามตื้อเขาให้เขารักเรา อันนี้เปนไปได้ยาก
สำหรับคนอย่างพี่ที่จะต้องง้อคน

คุณรู้ไหมฮะ ว่าคุณหน้าตาสวยมาก ๆ เลย จากที่เคยพบเห็นในบอร์ด q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 17:05 น »

คุณรู้ไหมฮะ ว่าคุณหน้าตาสวยมาก ๆ เลย จากที่เคยพบเห็นในบอร์ด q*013

คนเด๊วกันกะคนสวยแถวเน้แระค๊า คุ้น คุ้น ชิมิชิ q*070

Guest
nu_tip
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 17:13 น »

q*00แล้วถ้าคนที่เรารักกลายเป็นคนที่เคยรักเราแต่ปัจจุบันเค้าไปรักคนอื่นอ่ะ และเค้าก็คงจะไม่เหลือเยื่อใยให้เราแล้วอะ
เรายังจะรักเค้าอยู่อีกไหมอ่ะ........................q*031

แล้วถ้ามีคนอีกคนมารักเราและเค้าก็ยอมทุ่มเททำทุกอย่างเพื่อให้เราลืมคนนั้น
แต่เราก็ยังจะรักคนที่เค้าหมดใจแล้วละ

ถ้าเป็นอย่างนี้เราควรจะรักคนที่เรารักเค้าหรือคนที่เค้ารักเราดี

(แต่ทิพคิดว่าควรจะทำใจและทิพก็คงจะไม่เลือกใครเลยเพราะไม่อยากทำร้ายใจตัวเองและไม่อยากทำร้ายคนที่เค้ารักเราดีกว่าใช่ปะ) q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 19:40 น »

สวัสดีคะพี่โอม q*021

โหวตให้แล้วนะคะ q*021

แต่ก่อนจะโหวต

เลือกยากจริงๆคะ

อยากรู้เหมือนกันคะว่าคนส่วนใหญ่จะเลือกแบบไหน q*031

ตอนเน้รุอ่ะยัง q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 19:41 น »

60/40 โหวตให้แล้วครับ q*014

อย่าลืมติดตามผลด้วยนะค้า q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 19:45 น »

อย่าลืมติดตามผลด้วยนะค้า q*021

เข้ามาแล้วครับ ผลโหวตเป็นที่น่าพอใจครับเจ้าน้อง q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 19:47 น »

คนที่เรารัก..ก็เหมือนเรารักเขาข้างเดียว

คนที่รักเรา..หายากจัง เหมือนงมเข็มในมหาสุมทร

ขอบคุณนะคะพี่นิ่มจังขา
เม้นแระต้องโหวตด้วยน๊าคะครบเช็ทค้าาา q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 19:56 น »

เด็กนามีเหตุผลดีมากเลยครับ
q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:10 น »

หากมีคนรัก แต่ขาดความเข้าใจ ก็เหมือนสายใยที่พันกันแบบมั่ว ๆ

หากคนที่เรารัก เขาไม่ประจักษ์ในรักแท้ มันก็เหมือนขวากหนาม
บนเส้นทางให้เราแก้ เราจึงอาจท้อแท้ เพราะเราหาทางแก้ไม่ได้

หากเรามีคนรัก มีคนที่เข้าใจ มีคนที่อดทน มีคนที่เสียสละ เราก็จะผ่านพ้นอุปสรรคไปได้
สรรพสิ่งในโลกล้วนอนิจจา ความผูกพัน ก็สามารถเป็นพลัง สร้างให้เกิดรักได้

หากวันหนึ่งเราคิดว่า เราเจอคนที่ใช่แล้ว กาลเวลาจะทำให้ความคิดนั้นเราแปลเปลี่ยนได้
แต่อะไรล่ะ ที่จะสามารถดึง รั้ง ความสัมพันธ์นั้นคงไว้ได้ นั่นหมายถึง
ตัวตนเราเท่านั้นเอง ที่จะสามารถแก้ปมปัญหานี้ได้ก็คือ

ต้องมอบความรัก ต้องมอบความเข้าใจ ต้องมีความอดทน ต้องมีความอดกลั้น
และที่สำคัญ ต้องรู้จักการเสียสละ หรือต้องรู้จักการให้นั่นเอง

ทุกคนล้วนปรารถนาให้ตนเองมีความสุข นั่นหมายถึงการรับ
แต่อย่าลืมว่า เราไม่สามารถรับได้เพียงอย่างเดียว ถ้าเราอยากมีความสุข
ให้ทะลายกำแพงใจ เหล่านั้นออกซะ

ย่นระยะทางของกาลเวลาให้เหลือน้อยลง แต่ย่นระยะทางของหัวใจให้มากขึ้น
ซึ่งนั่นหมายถึงว่า ใครกันจะเป็นผู้เสียสละ ถ้าเรามัวแต่ให้เขาเป็นฝ่ายเสียสละ
เราอาจจะพลาดเวลาสำคัญของการแสดงความมั่นคงในหัวใจของเราไปก็ได้

ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม แต่อย่าลืมว่า สติปัญญาของแต่ละคนไม่เท่าเทียมกัน
และที่สำคัญ เราไม่สามารถไปกำหนดจิตใจ หรือกำหนดการกระทำให้คนอื่นทำอย่างที่เราคิดได้
แต่สิ่งสำคัญคือ เราสามารถกำหนดความคิด จิตใจ และการกระทำของเราได้

ต้องรู้จักก้าวเดิน เพราะไม่เช่นนั้นแล้ว เราจะไม่รู้เลยว่า หนทางข้างหน้าเราจะเจออะไรบ้าง
เมื่อเราตัดสินใจที่จะก้าวเดินออกไปแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราต้องตระหนักเสมอก็คือ

เราจะต้องยอมรับชะตากรรม และหนทางที่เราก้าวเดินไป แล้วใช้สติปัญญาในการชี้นำทาง
โดยมีหัวใจ มั่นคง ต่อความรักที่เราเลือกจะก้าวเดินนั้น ตลอดทาง

พี่เด็กนาตอบคำถามให้แล้ว ไม่ว่าน้องโอมจะเลือกเดินทางไหน
ขอให้ยอมรับมัน ถึงแม้นจะร้องไห้บ้าง ดีใจบ้าง แต่อย่าลืมว่า นั่นคือหนทางที่เราเลือกเอง q*021

พี่เด็กนาไม่โหวดโพลนะฮะ แต่พี่เด็กนาโหวดหัวใจให้กับน้องโอม q*018
เลี่ยนแต่เช้า ทานกาแฟ แล้วระวังจะพุ่งออกจากปาก q*052

q*006q*006ได้หัวใจพี่เด็กนามาแระ
งั้นโอมเก็บไว้เรยน๊าค๊าาา.. q*020q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:11 น »

หากมีคนรัก แต่ขาดความเข้าใจ ก็เหมือนสายใยที่พันกันแบบมั่ว ๆ

หากคนที่เรารัก เขาไม่ประจักษ์ในรักแท้ มันก็เหมือนขวากหนาม
บนเส้นทางให้เราแก้ เราจึงอาจท้อแท้ เพราะเราหาทางแก้ไม่ได้

หากเรามีคนรัก มีคนที่เข้าใจ มีคนที่อดทน มีคนที่เสียสละ เราก็จะผ่านพ้นอุปสรรคไปได้
สรรพสิ่งในโลกล้วนอนิจจา ความผูกพัน ก็สามารถเป็นพลัง สร้างให้เกิดรักได้

หากวันหนึ่งเราคิดว่า เราเจอคนที่ใช่แล้ว กาลเวลาจะทำให้ความคิดนั้นเราแปลเปลี่ยนได้
แต่อะไรล่ะ ที่จะสามารถดึง รั้ง ความสัมพันธ์นั้นคงไว้ได้ นั่นหมายถึง
ตัวตนเราเท่านั้นเอง ที่จะสามารถแก้ปมปัญหานี้ได้ก็คือ

ต้องมอบความรัก ต้องมอบความเข้าใจ ต้องมีความอดทน ต้องมีความอดกลั้น
และที่สำคัญ ต้องรู้จักการเสียสละ หรือต้องรู้จักการให้นั่นเอง

ทุกคนล้วนปรารถนาให้ตนเองมีความสุข นั่นหมายถึงการรับ
แต่อย่าลืมว่า เราไม่สามารถรับได้เพียงอย่างเดียว ถ้าเราอยากมีความสุข
ให้ทะลายกำแพงใจ เหล่านั้นออกซะ

ย่นระยะทางของกาลเวลาให้เหลือน้อยลง แต่ย่นระยะทางของหัวใจให้มากขึ้น
ซึ่งนั่นหมายถึงว่า ใครกันจะเป็นผู้เสียสละ ถ้าเรามัวแต่ให้เขาเป็นฝ่ายเสียสละ
เราอาจจะพลาดเวลาสำคัญของการแสดงความมั่นคงในหัวใจของเราไปก็ได้

ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม แต่อย่าลืมว่า สติปัญญาของแต่ละคนไม่เท่าเทียมกัน
และที่สำคัญ เราไม่สามารถไปกำหนดจิตใจ หรือกำหนดการกระทำให้คนอื่นทำอย่างที่เราคิดได้
แต่สิ่งสำคัญคือ เราสามารถกำหนดความคิด จิตใจ และการกระทำของเราได้

ต้องรู้จักก้าวเดิน เพราะไม่เช่นนั้นแล้ว เราจะไม่รู้เลยว่า หนทางข้างหน้าเราจะเจออะไรบ้าง
เมื่อเราตัดสินใจที่จะก้าวเดินออกไปแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราต้องตระหนักเสมอก็คือ

เราจะต้องยอมรับชะตากรรม และหนทางที่เราก้าวเดินไป แล้วใช้สติปัญญาในการชี้นำทาง
โดยมีหัวใจ มั่นคง ต่อความรักที่เราเลือกจะก้าวเดินนั้น ตลอดทาง

พี่เด็กนาตอบคำถามให้แล้ว ไม่ว่าน้องโอมจะเลือกเดินทางไหน
ขอให้ยอมรับมัน ถึงแม้นจะร้องไห้บ้าง ดีใจบ้าง แต่อย่าลืมว่า นั่นคือหนทางที่เราเลือกเอง q*021

พี่เด็กนาไม่โหวดโพลนะฮะ แต่พี่เด็กนาโหวดหัวใจให้กับน้องโอม q*018
เลี่ยนแต่เช้า ทานกาแฟ แล้วระวังจะพุ่งออกจากปาก q*052

โหวตให้หัวใจเจ้าน้องเต็ม 100 เปล่าครับเด็กนา q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:14 น »

q*081q*081q*081q*081

โหวตแระค๊า q*043

ขอบคุณครับน้องเก๋ ว่าแต่โหวตข้างใหนอะ
q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:16 น »

ขอเก็บไว้ทั้งสองได้มั้ย

ได้ครับ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมผลการโหวตครับ q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:20 น »

q*081q*081q*081q*081q*081

แวะมาทำโพลจ้า

ขอบคุณพี่มามี่ครับ q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:21 น »

q*081q*081q*081q*081

โหวตแระค๊า q*043

q*022ขอบคุณค๊าาาาา q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:23 น »

ได้ครับ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมผลการโหวตครับ q*014

เจ้าพี่ขามานานยัง
อิอิมะทันเห็นแนตเต่าอ่ะคะ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:23 น »

เลือกคนที่เรารักฮะ(ถ้ามีให้เลือกนะ) q*020

รีบ ๆ เลยครับน้องบัส q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:25 น »

เจ้าพี่ขามานานยัง
อิอิมะทันเห็นแนตเต่าอ่ะคะ q*020

เข้ามาช่วยตอบผลโหวตแทนเจ้าน้องครับ q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:27 น »

ขอเป็นหนึ่งเสียงนะครับ...โหวตแล้วครับคุณโอม q*021

ขอบคุณแทนเจ้าน้องมากครับ q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:32 น »

ขอเก็บไว้ทั้งสองได้มั้ย

q*022q*022

อยากเก็บเธอเอาไว้...ทั้งร้อยคน q*013q*013

q*022q*022
คุณwangdeejai กะพี่แป้ดดดตอบคล้ายยๆกัน
กะเรยให้อยู่ใกล้ๆกันซะเรย q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:33 น »

ขอบคุณแทนเจ้าน้องมากครับ q*014

ว่าแต่เจ้าพี่ขาตอบข้อไหนอ่ะคะ q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:34 น »

โหวตแระจ้า q*021

เค้าเลือกคนที่...รักเราอ่ะ เพราะคนๆนั้น จะมีแต่สิ่งดีดีให้กับเราเสมอ

ช่ายๆๆๆๆๆๆ จุ๊บจิบคิดถูกครับ q*013q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:37 น »

ว่าแต่เจ้าพี่ขาตอบข้อไหนอ่ะคะ q*012

คนที่รักเราไงครับเจ้าน้อง q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:38 น »

เปงคำถามที่ตอบง่ายมากๆๆค่ะ

จิงๆๆนะ

ก็ต้องเลือกคนที่เรารักสิ...ถึงแม้เค้าจะไม่ได้รักเรา ถึงเราจะเสียใจก็ตาม แต่ก็ขอแค่ได้รักเค้าก็พอแล้ว

ดีกว่าเราไปเลือกคนที่รักเรา มันก็เท่ากับว่าเราไปให้ความหวังเค้าป่าวๆๆ ในเมื่อใจเราไม่ได้รักเค้า แค่รู้สึกว่าเค้าดีกับเรามากไม่กล้าทำร้ายเค้าอย่างนี้อ่า

ยิ่งทำให้เค้าคนนั้นเสียใจมากเลยนะค่ะ เราควรปล่อยให้เค้าไปเจอคนที่เค้ารักจิงๆๆและรักเค้าดีกว่านะค่ะ

แต่ก็อย่างว่ามันเป็นความคิดของเราทุกคน

แต่คำถามนี้พวกเพื่อนๆๆน้องก็พูดกัน ส่วนมากเค้าก็เลือกคนที่เค้ารัก

(ก็แค่เราซื่อสัตย์กับหัวใจและความรู้สึกของเราแค่นี้เราก็รูคำตอบแล้วค่ะว่าจะเลือกคำตอบไหน)

อิอิ....

ขอเป็นหนึ่งเสียงนะครับ...โหวตแล้วครับคุณโอม q*021

q*081q*081q*081q*081q*081

แวะมาทำโพลจ้า

ขอบคุณคุณomoedai พี่เลิฟ มามี่ขาเจ้าคะ q*055
add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:39 น »

เจ้าน้องมาแล้ว.....ตอบเองกะแล้วกันนะ q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:41 น »

เอาภาพมาลงประดับทู้เจ้าน้องครับ q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:44 น »

โหวตแระจ้า q*021

เค้าเลือกคนที่...รักเราอ่ะ เพราะคนๆนั้น จะมีแต่สิ่งดีดีให้กับเราเสมอ

เลือกคนที่เรารักฮะ(ถ้ามีให้เลือกนะ) q*020

[/size][/color]

[/quote]

.. เลือกไม่ถูก .. อยากเก็บไว้หมด .. หุๆๆ
ไม่มีข้อถูกทุกข้อเหรอ ..

แต่ก็โหวตไปแล้ว ตามคำร้อง

ขอเลือกคนที่เรารักครับ เพราะ ความรักของเี่ราคือความรู้สึกที่ตัวเราสร้างขึ้นมาเอง

ขอบคุณรวบยอดเรยเนตช้าแระค๊าาา
คุณTTUTT คุณพี่จา จุ๊บจิ๊บที่ตะเองคุยเอ็มกัน
อยู่ดี ดีหายจ๋องปายเย้ยยย คิ คิ..และพี่บัสค๊าาา q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:49 น »

โหวตให้แล้วนะคะ อยากได้ทั้งเรารัก และรักเรา ไม่ได้เจ้าชู้นะ แต่แบบว่า มันเอ็นดูทุกคนอ่ะค่ะ q*013q*013

โหวตแระเหมือนกัน มี่เลือกคนที่รักเรานะ (เลือกจากประสบการณ์ของตัวเอง)

มี่เคยรักผู้ชายคนหนึ่ง รักมาก แต่เขาไม่ได้รักมี่เลย แต่ที่เขาเลือกมี่

เพราะต้องการประชดคนที่เขารัก (ยิ๋งคนนั้นเขามีแฟนอยู่แล้ว)

แต่พอคนที่เขารัก เลิกกับแฟนและกลับมาเป็นโสดอีกครั้ง ผู้ชายของมี่

กลับเลิกกับมี่และไปจีบผู้ยิ๋งคนนั้นแทน ความรักที่เรามีให้เขา มันไม่มีความหมายเลย

q*021 ถ้าให้ตอบคำถาม คนส่วนใหญ่ก็จะบอกว่าเลือก คนที่รักเรา
แต่พอเป็นเรื่องจริง คนส่วนใหญ่ก็มักเลือก คนที่เรารัก

ในความจริง ควรเลือกคนที่รักเรา และเราก็รักเขา ชีวิตคู่ถึงจะมีความสุขครับ.... q*042

q*043 พ่อลูกหนึ่ง q*043

ถ้าเป็นคนที่รักเรา

เราน่าจะมีความสุขกว่านะ

ขอบคุณเรย์จัง พี่มิค คุณmamamachi และมีมี่จังน๊าค๊า
ตาชักลายแระค๊าาาาตกหล่นคัยบ้างป่ะคะท้วงติงได้นะคะ q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:51 น »

q*021q*021q*021q*021q*021q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:52 น »

คนที่รักเขา เจ็บกว่า คนที่รักเรานะ
ถ้าเป็นรักข้างเดียวจะยิ่งเจ็บกว่าอีก

โหวตแล้วจ้ะ โอมมมมม q*021

ขอบคุณแคร์กะคุณรักเข้าข้างเดียวคะ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:54 น »

q*014แวะมาช้าไปหน่อย...เลือกคนที่รักเราค่ะ
อ้างอิงโบราณ หนุ่มรักสาว ให้ผู้ใหญ่มาสู่ขอ พ่อแม่ยกให้เมื่อหนุ่มดีพอ
สาวไม่รู้เรื่องเลยหนอ แต่ก็แต่งงาน

พอเข้าห้องหอ อยู่กันนานๆ รักก็เบ่งบาน ลูกหลานเต็มเลย

อาจจะใช้ไม่ได้กับยุคใหม่ แต่ความเป็นไปได้ยังมีอยู่ก๊ะ q*057

โหวตแล้วจ๊า q*021

ขอบคุณพี่จริงใจขากะคุณป้าแช่มนะค๊าาา q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:56 น »

โหวดแล้วค่ะ...

ถ้าต้องเลือกไอเลือกคนที่เรารัก...ค่ะ..เพราะไอมีความสุขกับการที่ได้ให้เขา q*057q*021

....................

แต่ถ้าเลือกจริงๆๆๆในชีวิต

ไอจะไม่เลือกทั้งสองคน....ยอมรอ....เพื่อจะเจอคนที่เรารัก และ เขาก็รักเรา q*042

เพื่อที่เราจะได้ไม่ต้องวิ่งหนี q*043 หรือวิ่งตามใคร q*040

...........

ไอเคยเลือกคนที่..เราคิดว่า..."เขารักเรา.."โดยที่เราไม่รัก..สุดท้ายมันก็ไม่มีความสุข

เมื่อเราเจอคนที่เรารัก q*057....เราก็รักใครไม่ได้อีกแล้ว..... q*058q*058

...........

โหวตเเีระค๊า... ขอโทษ นะค่ะ ที่มาช้าค่ะ โอมจ๋า~

ถ้าให้เลือกภายในสองอย่างนี้ เจเจ ขอเลือก คนที่รักเราค่ะ.....

เพราะถ้าเลือกคนที่เรารักเขา เเล้วเขาไม่ได้รักเรา ก้อคงชีช้ำกะหล่ำปลีค่ะ คิคิ~ q*012

ขอบคุณไอจังกะเจเจจังนะคะ
เด๊วจาสรุปผลค๊ากะเรยขยันหน่อยง่วงแระเจเจนอนยัง
โอมง่วงไวจังงงง งาววววว q*013q*013

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม