Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)   (อ่าน 112156 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
        ความคิดเห็นที่ #180: 18 พ.ค. 10, 11:01 น

พอ.สรร ระ เสริญ เชื่อได้ด้วยเหรอ ....

Tags:

Tags:
Guest
เด็กอายุ15

Re : พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
        ความคิดเห็นที่ #181: 18 พ.ค. 10, 11:03 น

คนไม่มีหัวคิด ไม่รักชาติ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #182: 18 พ.ค. 10, 11:05 น

ว่าใครก็ว่าไป อย่าว่าพี่ณํฐวุติ ของชานนะย่ะ รู้จริงหรือไม่จริง รู้หมดหรือไม่หมด ถ้าไม่แน่ใจอย่าออกตัวแรงเลย
เด๋วจะดูโง่ รู้แบบครึ่งๆ กลางๆ แล้วมาทำเป็นรู้ทุกเรื่องมันไม่ใช่อ่ะกิ๊ฟ

Tags:
Guest
คนไทยในต่างเเดน

ความคิดเห็นที่ #183: 18 พ.ค. 10, 11:07 น

สลด ทหาร ตำรวจ ของไทย กลายเป็น ฆาตกร ใช้อำนาจทำลายชีวิตคนไทยด้วยกัน ไม่ขอชืนชมในการกระทำของพวกคุณ
ถ้า พวกคุณไม่ใช้อำนาจในทางทีผิด ประเทศชาติคงไม่เป็นอย่างนี้ พวกเขาเป็นคนไทยเเละมีสิทธิ์ของความเป็นคนเท่าๆกับพวกคุณเเต่พวกเขาไม่มีอาวุธ เเล้วก็ใส่ร้ายพวกเขาต่างๆนาๆ  พวกท่านบอก รักในหลวง เเล้วพวกท่านคิดว่าพ่อหลวงท่านจะดีใจหรอที่เห็นลูกๆของท่านฆ่ากันเอง
สลดมากๆ

Tags:
Guest
jb

ความคิดเห็นที่ #184: 18 พ.ค. 10, 11:07 น

ไม่สิ  มีอีกอย่างเค้าไม่ปล้นไป....นม(วัว)ไง....เพราะบริโภคแต่นมควายยยย ฮ่าๆๆๆ

Tags:
Guest
แมงเม่า

ความคิดเห็นที่ #185: 18 พ.ค. 10, 11:08 น

นายกสู้ๆ ปราบมันให้ราบ คุณพวกหนักแผ่นดิน รักคุณทักษิณนัก ตามไปอยู่กับมันเลย ไม่ต้องมาอยู่ประเทศไทย
อยุ่แล้วสร้างปํญหา ส่วนคนที่ยังมีสมองพอคิดได้ กลับบ้านไปเหอะ มีอาชีพอะไรก็กลับไปทำ ตัดสินกันตอนเลือกตั้ง
แล้วอย่าขายเสี่ยงกันล่ะ

Tags:
Guest
แมงเม่า

ความคิดเห็นที่ #186: 18 พ.ค. 10, 11:11 น

กลับบ้านไปเหอะ ได้เงินเยอะแล้ว

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #187: 18 พ.ค. 10, 11:21 น

ขำเหมือนกัน ฮาดี ชอบ พอ.สรรเสริญ พูดง่ะ นิ่ม ๆ แต่ได้ใจ สู้ต่อไปค่ะ  q*014

Tags:
Guest
สาสา

ความคิดเห็นที่ #188: 18 พ.ค. 10, 11:22 น

โกหกทั้งนั้น.                     ศอฉ.=ศูนย์อับเฉา    

Tags:
Guest
เพื่อนเธอ

ความคิดเห็นที่ #189: 18 พ.ค. 10, 11:23 น

เสื้อแดงโดนจับ ข้อหาหนักเลย พกหนังสติ๊ก ลูกแก้ว ข้าวกล่อง น็อตน่ากลัวมากๆ  อาวุธสงครามล้วนๆเลย แต่คนที่ตายตายจากอไรอ่ะ สงสัยจัง

Tags:
Guest
ประเทศไทย

ความคิดเห็นที่ #190: 18 พ.ค. 10, 11:23 น

q*058  มาถึงตอนนี้ สงสารประเทศไทยจังเลย คนแถวบ้าน เค้าจ้างมาชุมนุม วันละ 180 บาท เงินแค่นี้ก็สามารถซื้อความเป็นคนของคนเราได้ ถ้าเทียบกับความบอบช้ำของบ้านเมืองตอนนี้ อะไรทำให้คนตาบอด หูหนวกได้ขนาดนี้หนอ บ้านเมืองเราไม่มีคุณธรรม ไม่มีความดีงามเหลีออยู่แล้วหรือ อยากเห็นบ้านเมืองสงบสุขมากๆค่ะ   "รักในหลวง"

Tags:

Tags:
Guest
เอ่อ

ความคิดเห็นที่ #191: 18 พ.ค. 10, 11:24 น

ไม่รับสื่ออื่น ฟังแต่แกนนำ ก้อเห็นเป็นทุกกลุ่มแหละ ต่างฝ่ายต่างฟังแกนนำของตัวเอง จะพูดทำไม๊

Tags:
Guest
สายน้ำ

ความคิดเห็นที่ #192: 18 พ.ค. 10, 11:28 น

อยากดูคลิป นี้อ่า ไม่ได้ฟังอ่ะค่ะ

คนไหนใจดี หามาให้ดูหน่อยนะค่ะ ฮือๆ

Tags:
Guest
nn

ความคิดเห็นที่ #193: 18 พ.ค. 10, 11:30 น

คนตั้งกระทู้นี้ น่าจะส่องกระจกดูตัวเองนะ

สมองกลวงว่างงานเนอะ วันๆ ไ่ม่มีไรทำ

เห็นเที่ยวตั้งกระทู้อย่างนู้น อย่างนี้ น่าสงสาร

เพราะดีแต่พูดอย่างงี้ บ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้

ตัวเองก็เหมือนกัน q*013 q*013

Tags:
Guest
คนไทยอีกคน

ความคิดเห็นที่ #194: 18 พ.ค. 10, 11:31 น

q*031 เบื่อจริง ประเทศ่ไทย มีผู้นำฉลาด แต่ โง่  ไม่รู้ไหนจริงเท็จแล้ว ปกปิด บิดเบือน พูดกันอยู่่นั่นแหละ ไม่จบซะที โกหก เอาหน้าไปวันๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #195: 18 พ.ค. 10, 11:33 น

อยากเรียนถาม บุคคลที่คิดว่าเป็นกลุ่ม นปช.ครับ

อ้างถึงจากการที่มีทหารเข้ามาตั้งแนวป้องกัน รอบๆ พื้นที่การชุมนุม มีสิ่งที่อยากจะถาม เป็นรายละเอียดดังนี้

1.ทหารก็ได้กำหนดเขตพื้นที่ ที่ห้าผู้ชุมนุมหรือผู้ต้องสงสัยเข้าใกล้ เป็นระยะที่แน่นอน แล้ว  หากผู้ร่วมชุมนุมไม่เข้าไปใกล้

เกินที่ทหารกำหนด จะมีผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิตไหมครับ

2.ถึงผู้ที่โวยวายว่าทหารฆ่าประชาชน อยากถามว่า ทหารตายได้ฝั่งเดียวหรือครับ

3.สืบเนื่องจากข้อ 2 ทหารไม่สิทธิป้องกันชีวิตตนเองหรือครับ ในเมื่อคุณเองยังคิดว่าคุณเป็นคนเลย ทหารไม่ใช่คนหรือครับ

4.ที่พวกคุณทั้งหลายบอกว่าคุณสู้ด้วยมือเปล่า แล้วที่ มีชายชุดดำ ปะปนอยู่กับพวกคุณละครับ ในมือถือ M16 ด้วย คุณจะ

บอกว่านั่นเป็นปืนปลอมหรือครับ

5.อ่ออีกอย่าง อยากจะถามว่า พวกคุณทำไมต้องทำลายกล้องวงจรปิดตามสี่แยกด้วยครับ ทั้งๆที่มันจะเป็นตัวช่วยคุณด้วยว่า

มันจะคอยจับภาพผู้ไม่ประสงค์ดีแอบแฝงเข้ามาในกลุ่มของคุณ แต่พวกคุณก็กลับทำลายมันทิ้งซะ เหมือนจะปิดบัง อะไร

บางอย่างในกลุ่มของคุณ

6.กลุ่ม นปช.ของคุณเท่านั้นหรือครับ ที่จะมีสิทธิทุกอย่าง
   6.1 ห้ามทุกคนทำร้าย นปช. ไม่ว่าจะจากกรณีใดก็ตาม
   6.2 ห้ามว่ากล่าวให้ร้ายใดๆ ในทุกกรณี
   6.3 ห้ามเสนอข่าวในด้านที่ นปช.มีภาพลักษณ์ไม่ดี ต้องเสนอเฉพาะ ที่ นปช.ถูกทำร้ายเท่านั้น

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำตอบ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Tags:
Guest
888-99

ความคิดเห็นที่ #196: 18 พ.ค. 10, 11:35 น

ขอเป็นกำลังใจให้ พี่ๆทหาร(ที่ไม่แตงโม) และตำรวจ(ที่ไม่ใช่มะเขือเทศ-คงเหลือน้อยอ่ะ)ทู๊กคน อย่าได้ย่อท้อ เอาประเทศไทยกลับมาสูงขึ้นเหมือนเดิมให้ได้ และที่สุดยอดคือ นายกมาร์ค เมื่อก่อนไม่เคยชอบเล๊ยแต่ตอนนี้รักสุดๆเลยอ่ะ ขอให้ได้เป็นนายกฯตลอดไปเถิ้ด สาธุ๊! แต่ขออย่างนึง อย่าเอาเงินไปช่วยเหลือพวกเสื้อแดงที่บาดเจ็บหรือตายเลยนะ เสียดายเงิน       บริสุทธิ์จัง มันอยากมาเจ็บตัวเองก็สมน้ำหน้ามันดิ.

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #197: 18 พ.ค. 10, 11:38 น

คนตั้งกระทู้นี้ น่าจะส่องกระจกดูตัวเองนะ

สมองกลวงว่างงานเนอะ วันๆ ไ่ม่มีไรทำ

เห็นเที่ยวตั้งกระทู้อย่างนู้น อย่างนี้ น่าสงสาร

เพราะดีแต่พูดอย่างงี้ บ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้

q*011แล้วเข้ามาอ่านทำไมว่ะ

Tags:
Guest
ไทยนี้รักสงบ

ความคิดเห็นที่ #198: 18 พ.ค. 10, 11:38 น

ฟังเเกนนำ เเล้วฟังพันเอกสรรเสริญ ก็เเล้ว อ่านหนังสือพิมพ์ก็เเล้วเเล้ว ลองไปชุมนุมมาก็เเล้ว ยังไม่เห็นข้อความของพันเอก สรรเริญ ที่น่าเชื่อถือซักเท่าไรเลยนะ ที่น่าเชื่อถือ2-3 คือ ตอนที่ทหารขับรถเข้าไปเเล้วเสื้อเเดงมือเปล่าลากทหารลงมาเเล้วทำร้าย เเล้วพันเอกสรรเสริญก็อธิบาย เเต่คลิปนี้มีเสียงนะ คนเค้าต่อว่าที่ทหารยิงประชาชน ไม่ได้ต่อยเพราะหมั่นไส้ เเต่พันเอกสรรเสริญ เปิดเเต่ภาพ อธิบาย ฉอดๆๆ  
 อีกอันก็ตอนที่บอกว่าชายชุดดำถือปืนอันนี้น่าเชื่อนะว่าผู้ที่จะเข้ามามีปืนพกมา เพราะถ้าผมจะไปชุมนุมเเล้วโดนยิง ผมก็คงหาปืนเถื่อนมายิงตอบเหมือนกัน

นี่แหละคือแนวคิดของคนที่ไม่รักสงบ และแนวคิดของคนที่ทำให้เกิดความวุ่นวาย
เมื่อวานลูกน้องไปสนับสนุนให้เขาปิดยึดท่าเรือแหลมฉบัง บอกแต่ว่ามันสมควรปิด สมควรไล่มัน แต่พองานไม่มีวิ่งเพราะบริษัทเขาไม่มั่นใจ มันก็บอกว่าเป็นกับรัฐบาล ไม่ได้เป็นเพราะพวกมันไปปิดท่าเรือ

ระดมพลกันจัง เห็นมากันกะหร่อมกะแหร่ม สงสัยยอดไม่เข้าเป้า เลยปิดเขาไม่ได้ (แล้วมันก็อ้างว่าไม่อยากสร้างความเดือนร้อนให้คนทำงาน แต่เห็นมันประกาศระดมพลตั้งแต่ บ่าย จนห้า หก โมงเย็น ขับรถผ่านไป มีแต่รถกับแกนนำ  ล่มไม่เป็นท่า ยังเสนอหน้าว่าคนส่วนใหญ่อยากใช้ความรุนแรง

Tags:
Guest
ทหารเกณฑ์

ความคิดเห็นที่ #199: 18 พ.ค. 10, 11:41 น

พอ.สรรเสริญ อ้ายตุ๊ดเอ้ย
ปากเก่งอยู่แต่ในค่ายทหาร
แก้ตัวเก่งจิงๆตัวเองไม่เคยผิดอะ
เบื่อขี้หน้ามากๆ

Tags:
Guest
true story

ความคิดเห็นที่ #200: 18 พ.ค. 10, 11:45 น

ขอให้ผู้ทีกระทำผิด โดนลงโทษ เอาเลือดชั่วมาล้างแผ่นดิน

Tags:
Guest
true story

ความคิดเห็นที่ #201: 18 พ.ค. 10, 11:46 น

พวกที่ยังเชียร์เสื้อแดงสงสัยต้องให้ พ่อมันโดนยิงก่อน ถึงจะรู้สึก อาจจะไม่ก็ได้ โง่เกิน

Tags:
Guest
คนไทไม่ทิ้งแผ่นดิน

ความคิดเห็นที่ #202: 18 พ.ค. 10, 11:46 น

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ช่วยกันแก้ปัญหา ขอให้เจริญๆ
ขอสาปแช่งให้ผู้กำลังสร้างปัญหาให้ชาติทุกตัวจงตายตกไปตามกัน เร็วๆด้วยเถิด

Tags:
Guest
Molny

ความคิดเห็นที่ #203: 18 พ.ค. 10, 11:46 น

ชอบ พันเอกสรรเสริญค่ะ บุคลิคดี พูดจาดี
เข้าใจและเป็นกำลังใจให้นะค๊ะ นายกและสุเทพด้วยค่ะ
สู้ๆ ค่ะ อย่าได้แคร์

Tags:
Guest
2518

ความคิดเห็นที่ #204: 18 พ.ค. 10, 11:47 น

ก็เค้าบอกให้หยุดแล้ว กลับบ้าน ***ไม่กลับแล้วยังมาเผาบ้านเผาเมือง ทำไมไม่เผาบ้านตัวเองว่ะ เก่งแต่เผาบ้านคนอื่น ***!

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #205: 18 พ.ค. 10, 11:48 น

ที่ทหารไม่ตายเพราะเขาใส่เสื้อเกราะกันกระสุนนะสิ อีพวกเสื้อแดงที่ตายอะ มีหนังสติก ระเบิดขวด ไม้กระบอง เผายางรถยนต์มากสุกก็ปืน ยังมีหน้าไปต่อสู้กับทหารที่มีอาวุธอีก สงสัยอยากสนุก หรือไม่ก็เมายา อยากตาย เขาบอกให้กลับบ้านก้ไม่กลับ แกนนำอยุ่ในที่ปลอดภัยแต่ตัวเองมาเสี่ยงกับความตาย มันคุ้มไหมละ ได้เงินมาก็ไม่ได้ใช้ สมควร

Tags:
Guest
non99

ความคิดเห็นที่ #206: 18 พ.ค. 10, 11:51 น

ใหนว่าปรองดองงัย ใหนว่าสมานฉันท์งัย คำพูดประกอบกับภาพที่ปรากฎในโทรทัศน์ของ  (ศอฉ.)  เหมื่อนยั่วยุ ให้เกิดความเเตกแยก ให้ประชาชนโดยทั่วไปเกลียดชังคนเสื้อแดง ซึ่งเค้าก็เป็นพี่น้องเราทั้งนั้น!!!!

Tags:
Guest
ไท

ความคิดเห็นที่ #207: 18 พ.ค. 10, 11:52 น

ชอบ พ.อ. สรรเสริญ เหมือนกันค่ะ จะเป็นกำลังใจให้ทหารนะคะ สงสารมากต้องอดทนกับพวกเดนมนุษย์ สมกับเป็นทหาร ให้กำลังใจ ศอฉ. ทุกท่านค่ะ มีข่าวว่าท่านนายกจะลาออก อย่าออกนะค่ะ เพราะคุณพวกนรกมันจะยึดประเทศไทยของเรา ดร.ปณิธาน สู้ ๆ ค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #208: 18 พ.ค. 10, 11:55 น

โทษกันไป โทษกันมา ... ทำไมไม่มองความเป็นจริง ว่าขณะนี้ ฝ่ายไหนที่เป็นคนทำลายบ้านเมืองของเรา  ทำลายความเป็นเมืองพุทธ เป็นสยามเมืองยิ้ม .... รัฐบาลเขาออกมาบอกรับผิดชอบตลอดว่าเขาทำอะไรไปบ้าง  ชี้แจงตลอด  แต่แก่นนำล่ะ ปัดความรับผิดชอบตลอด ยอมรับผิดชอบอะไรบ้าง  นอกจากเรียกร้องความเป็นธรรม ที่คุณเป็นผู้เริ่มต้นมาตั้งแต่แรก ... ภาวะผู้นำของพวกแก่นนำคืออะไร.....แล้วถ้าเป็นทหารโดนเสื้อแดงยิง ผิดป่าว หน้าที่ทหารคืออะไร หน้าที่ประชาชนคืออะไร คนแยกแยะไม่เป็นเท่านั่นแหละ ที่เห็นด้วยกับการกระทำของกลุ่มเสื้อแดงที่ทั้ง เผ่า ทำลายบ้านเมือง และสร้างความเดือนร้อน สงสารแต่เสื้อแดงที่เขา ไม่รู้เรื่อง ไม่ใช้ความรุนแรง อหิสา จริง ๆ ที่ต้องโดนรังเกียจไปด้วย ที่พูดนี่

ไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนนะ ก็อยากให้ รัฐบาลยุบสภาเสียทีเหมือนกัน เพื่อให้บ้านเมืองสงบ โดยไม่ต้องมีการฆ่ากัน และอย่าให้แก่นนำ หยุดปลุกปั่นให้ประชาชนคนธรรมดา ร่วมการกระทำทำลายชาติบ้านเมือง เสียที .... มีสติกันซะทีเถอ .... เพื่อพ่อหลวงของเรา ....  q*005

Tags:
Guest
เรื้อนตังแม่

ความคิดเห็นที่ #209: 18 พ.ค. 10, 11:55 น

เชื่อได้เหรอ  สรรสง  สรรเสริญไรเนี่ย

ไม่เห็นมีฟามจริงอะไรกะเค้าซักอย่าง   ถามหน่อย  เคยออกมาดูไรกะเค้าป่ะ 

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #210: 18 พ.ค. 10, 11:57 น

ไม่เห็นต้องว่าเค้าขนาดนี้เลย เป็นไรมากป่ะเนี่ย อารมณ์ขันซะบ้างนะ เดี๋ยวจะเป็นบ้าไปซะก่อน
เค้าก็เอามุขตลกๆ ขำๆ ฮาๆ มาคุยกันเล่นเฉยๆ
ในขณะที่สถานการณ์ตึงเครียดขนาดนี้ มีอะไรที่ยิ้มๆได้บ้างก็ดีออก

Tags:
Guest
107

ความคิดเห็นที่ #211: 18 พ.ค. 10, 11:57 น

หยุดได้แล้วไม่รู้จะทำเพื่ออะไร ทำไมเห็นแก่ตัวพื่นแผ่นดินที่ยืนอยู่ได้เพราะใคร น่าเบื่อสงสัยจะให้มันกลับ
มาเป็นใหญ่แล้วขายทุกอย่างให้ต่างชาติ (ไอพวกขายชาติอยากรู้ลูกหลานพวกมันจะอยู่ได้ไหม)
ขอบอกว่าทุเรศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หาอะไรเปรียบมิได้แล้ว

Tags:
Guest
เรื้อนตัวแม่

ความคิดเห็นที่ #212: 18 พ.ค. 10, 11:59 น

สรรเสริญ  เค้าใช้ปากเป็นอาวุธ

Tags:
Guest
one

ความคิดเห็นที่ #213: 18 พ.ค. 10, 11:59 น

พูดแบบนี้แล้วคนดูโทรทัศน์ ศอฉ ออกไม่ได้ออกมาพูดฝ่ายเดียวหรือเคยให้โอกาศคนอื่นมาชี้แจงไหม เวปก็ปิดของเขาหมด ยังมาหน้าด้านว่าเขารับข้อมูลแต่จากแกน ตัวเองออกทีวีที่ทุกช่อง แล้วพวกที่บอกสงสารทหารอย่าดัดจริตมากเลยนะ ตั้งแต่มีเรื่องมายังไม่มีทหารตายสักตัว หัดสงสารประชาชนตาดำๆ พวกเดียวกันบ้างเถอะนะ หรือรับข้อมูลจาก ศอฉ อย่างเดียว เห็นแต่ละข้อความแล้วทนไม่ได้

Tags:
Guest
123

ความคิดเห็นที่ #214: 18 พ.ค. 10, 12:00 น

ขอโทษนะคะ ดิฉันก็ไปชุนนุมเสื้อแดง มีการศึกษา มีงานทำ ไม่มีใครจ้าง ไปด้วยใจ เหตุผลส่วนตัว ไม่ชอบรัฐบาล อุดมการณ์ต่างกันเท่านั้นไม่เกื่ยวกับคนที่อยู่ต่างประเทศ  เพราะมันเกินตรงนั้นแล้ว และที่สำคัญไม่เคยคิดที่จะล้มล้างกษัตริย์ เหมือนที่รัฐบาลพยายามยัดเยียด  เพราะดิฉันก็รักนายหลวงยิ่งกว่าชิวีต เหมือนพวกคุณที่บอกออกมาประกาศว่ารักในหลวง แล้วเลิกดูถูกคนอื่นเสียที่ ชีวิตทุกคนมีค่า อย่าเห็นว่าคนจน คนต่างจังหวัดไม่มีค่า ตายไปก็เท่านั้น  คนไทยด้วยกันไม่ดูถูกกัน อ่านแล้วมันเจ็บที่ใจ คนที่จ้างไปก็มี คนที่ไปด้วยใจก็มี ดิฉันขอบอกว่าไม่ใช่เฉพาะคนต่างจังหวัดเท่านั้นที่ไปชุนนุม คนกรุงเทพอีกหลายคนที่ไปหลังเลิกงงานก็มี แตสื่อไม่ออกข่าวเอง และการกระทำแบบนี้ ถ้าคุณยังดื้อที่จะสลายม๊อบ โดยใช้กำลังทหารแบบนี้ หรือนายยกจะลาออก ยุบสภา เลือกตั้งใหม่ ก็แล้วแต่ เชื่อว่าคนไทยจะไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม เพราะมันเป็นแผลเป็นไปแล้ว อยาลืมนะคะมันจะจราจลไปทั่วประเทศ คนไทยแตกแยกแบ่งเป็น 2 ฝ่ายไปแล้ว และไม่ใช่เฉพาะกรุงเท่านั้นนะคะ  ศอฉ ดิฉันไม่ สรรเสริญ คุณเหมือนชื่อคุณหรอกคะ แต่คุณต้องทำตามหน้าที่ ทำตามสคริปที่เค้าเตรียมไว้ให้คุณเวลาทึ่คุณอ่านแถลงคุณเจ็บบ้างไหมคะ เคยนอนไม่หลับบ้างหรือเปล่า ตัวคุณรู้ดีที่สุดว่าทำอะไรอยู่  ...เอาดีเข้าตัวเองเอาชั่วให้คนอื่น ควบคุมสื่อได้จะทำอะไรก็ทำได้ วันหนึงจะแถลงกี่รอบก็ได้ แล้วคนที่เค้าไม่มีโอกาศจะไดพูดบ้างประชาชนที่คุณทำร้าย คนที่ตายไป เคยคิดที่จะขุดคุย ความเป็นมาหรือเปล่า หรือว่าตายไปก็จบ ดิฉันเห็นแต่ข่าวทหารตาย พวกเค้าตายเพราะประชาชนหรือพวกเดี๋ยวกับคุณกันแน่+++จบข่าว

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #215: 18 พ.ค. 10, 12:09 น

ไม่ได้แจกเงิน นะค่ะ  ไม่เชื่อถามการ์ดนปช  เชียงใหม่ดูได้เลยค่ะ

เค้าบอกว่า  แจกแต่ค่าน้ำมันคนละสองพัน  แต่คนที่ได้รับแจก ไม่มีรถนะค่ะ

อิอิ  คอนเฟิร์มค่ะ  เพราะคนที่เล่าให้ฟังเป็นการ์ดนปช.จริง ๆ

แล้วเค้าก็บอกว่าที่เป็นนปช.เพราะว่าเกลียดนายก

ถามเค้าว่าเกลียดทำไม เค้าบอกว่าเพราะนายกทำให้รายได้เค้าลดน้อยลง

แล้วการ์ดนปช แต่ละคน ตอนนี้เค้าเอาสติกทู รูปนายก สุเทพ ติดไว้ที่ใต้เท้าอะ

แล้วกะเดินเหยียบไปเดินเหยียบมา  ลองไปขอดูดิ  คิดได้ไงเนี้ย 

การ์ดนปช ที่เล่าให้ฟังเนี้ย พี่เขยดิฉันเอง  เรื่องจริงค่ะ

แต่ที่แถวบ้านชั้นเนี่ยแจก แจกคนละ2พัน ไป2-3วัน ที่บอกว่าไม่แจกเนี่ย แหลนะ

Tags:
Guest
กก

ความคิดเห็นที่ #216: 18 พ.ค. 10, 12:13 น

ทหารยิงประชาชน เกลียดจริงๆ คำนี้ ถามจริงๆ โง่หรือแกล้งโง่กันแน่ ประชาชนที่มีพฤติกรรมทำลายประเทศอย่างที่เห็นสมควรเก็บไว้ทำบิดาคุณหรือ แล้วที่บอกว่าประชาชนมือเปล่าน่ะ ถามจริงๆ คนหรือ ค วาย ถึงไม่รู้ว่าเขาใช้อะไรยิงทหาร เสียงดังตูม ตูม ตูม เห็นแหกปากพูดเอาแต่ได้ฝ่ายเดียวทหารยิงประชาชน เออผมนี่แหละประชาชน ผมสนับสนุนให้ยิงเลยครับ ต่อให้เป็นญาติของผมๆ ก็สนับสนุนให้ยิง ถ้าออกไปทำตัวเลวๆ ทำลายชาติอย่างที่เห็นอยู่นั่นโขมยของร้านค้า ปล้นชัดๆ เผาโน่นเผานี่ ทำลายข้าวของชัดๆ อะไรประชาธิปไตย ยังหน้าด้านแหกปากพูดออกมาได้ หน้าไม่อาย พูดอะไรคิดกันบ้างอย่าเอาแต่ได้ฝ่ายเดียวแสดงความปัญญาอ่อนออกมาเปล่าๆ ประเทศไทยมีคน 65 ล้านคน แค่คนผมให้อย่างมาก 1 ล้านคน จะมาทำเป็นใหญ่เป็นโต บ้าบอคอแตกสถุลดิบเถื่อนทำลาย พอทหารเขาทำหน้าที่เขายิงเอาก็หาว่าเขาทำร้าย ปัญญาอ่อนสักแต่พูด คิดกันหน่อยครับ 
เห็นด้วยอย่างมาก ฟังแล้วจะอาเจียนที่บอกว่าทหารฆ่าประชาชน หากประชาชนดี ๆ ชุมนุมอย่างสงบเขาก็ไม่เป็นอย่างนี้หรอก รัฐบาล ศอฉ ทำถูกแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #217: 18 พ.ค. 10, 12:14 น

เห็นแหลทุกทีว่าแดงเทียม แล้วที่โทรไปหา...แล้วบอกว่าจะเรียกพวกแดงที่อยู่ที่นั่นกลับมา ที่ราชประสงค์  q*013

แปลกเว้ย แดงแท้เรียกแดงเทียมกลับรูได้ q*013 q*013

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #218: 18 พ.ค. 10, 12:14 น

หนังสือกินไม่ได้ จะเอาไปทำไม

Tags:
Guest
smile

ความคิดเห็นที่ #219: 18 พ.ค. 10, 12:16 น

ไม่ได้แจกเงินนะค่ะ  ไม่เชื่อถามการ์ดนปช  เชียงใหม่ดูได้เลยค่ะ

เค้าบอกว่า  แจกแต่ค่าน้ำมันคนละสองพัน  แต่คนที่ได้รับแจก ไม่มีรถนะค่ะ

อิอิ  คอนเฟิร์มค่ะ  เพราะคนที่เล่าให้ฟังเป็นการ์ดนปช.จริง ๆ

แล้วเค้าก็บอกว่าที่เป็นนปช.เพราะว่าเกลียดนายก

ถามเค้าว่าเกลียดทำไม เค้าบอกว่าเพราะนายกทำให้รายได้เค้าลดน้อยลง

แล้วการ์ดนปช แต่ละคน ตอนนี้เค้าเอาสติกทู รูปนายก สุเทพ ติดไว้ที่ใต้เท้าอะ

แล้วกะเดินเหยียบไปเดินเหยียบมา  ลองไปขอดูดิ  คิดได้ไงเนี้ย 

การ์ดนปช ที่เล่าให้ฟังเนี้ย พี่เขยดิฉันเอง  เรื่องจริงค่ะ

โทษแต่คนนั้นคนนี้ ว่าทำให้รายได้น้อย แล้วทำไมไม่ลองเปิดตาดูให้กว้างละ ว่าที่มันเป็นแบบนี้ประเทศไทยเป็นอยู่ประเทศเดียวไหม มันก็เป็นกันทั้งโลก ทักษิณคงไม่เก่งไปกว่าโอบามาหรอกมั่ง

Tags:
Guest
นส.นานๆที

ความคิดเห็นที่ #220: 18 พ.ค. 10, 12:17 น

นั่งเล่าเรื่องโกหกหรอ ชิ แล้วภาพชัดเจนทั้งหมดที่เหน แปลอะไร จะบอกว่า แดงเทียม รึไง ทหารจัดฉากรึไง
จัดฉากถึงขั้นหัวแตก รถพัง ตาย!!  ใครทำอะไร รุ้ๆกันอยู่ พวกที่ฟังแกนนำ ก้โง่ รุ้ๆกัน

q*054 q*054 q*054

ขอเปนกำลังใจให้นายก อภิสิทธ์ พอ.สรรเสริญ และผู้ปฏิบัตหน้าที่เพื่อชาติทุก ทุกคนที่รักในหลวง(เหมือนออฟ)

Tags:
Guest
สมเพช

ความคิดเห็นที่ #221: 18 พ.ค. 10, 12:20 น

ไปเสื้อแดงแล้วได้ตังกับใครหรอบอกหน่อยสิ ผมไปไม่เห็นได้เลยเสี่ยงโดนยิงอิกต่างหาก แต่ผมไปอิกสีผมได้ในกล่องข้าว 500 (ผมไม่ใช่ทั้ง 2 สี)แค่อยากบอกคุณ leonsand ไว้เท่านั้น
แสดงว่าโง่จริง ๆ แฮะ เค้าได้กันทั้งนั้น เออไปฟรีก็ไปเนอะ ไปมันโง่ ๆ หยั่งงั้นแหละ ประชาธิปไตยคืออะไรยังไม่รู้เลย ขอแนะนำให้ไปเกิดใหม่นะ แต่จะได้เป็นมนุษย์รึเปล่า แล้วแต่กรรมที่สร้างมา แต่ท่าจะยาก species มันเป็นคนไม่ได้

Tags:
Guest
Poor Thai

ความคิดเห็นที่ #222: 18 พ.ค. 10, 12:22 น

Please stop!

Tags:
Guest
คนไทยนี่แหละ..

ความคิดเห็นที่ #223: 18 พ.ค. 10, 12:23 น

ตอนนี้รัฐบาลไทยเริ่มใกล้เคียงกับรัฐบาลเพื่อนบ้านแล้วค่ะ
รัฐบาลทหารพม่าไง ใครไม่เห็นดีด้วยยิง***ให้หมด...

Tags:
Guest
โดนใจ

ความคิดเห็นที่ #224: 18 พ.ค. 10, 12:23 น

ชอบมากประโยคนี้  ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โดนใจสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ถ้าใครสนใจข่าว ทั้งสังคม การเมืองและเศรษฐกิจจะรู้ว่าประเทศไทย ด้อยด้านไหน  ปัจจุบันประชาชน....ดูแต่ ทีวีผ่านดาวเทียมกัน ก็เลยมีโลกกว้าง แต่ทัศนะแคบอย่างเป็นอยู่ทุกวันนี้  การ์ดนปช.ส่วนใหญ่คือวัยรุ่น ที่เรียนก็ไม่เรียน ทำงานก็ไม่ทำงาน วันๆ คอยแต่ตีหัวคนอื่นพอไปอยู่ที่นู้นได้มีอำนาจมีเงิน พวกมันไม่รู้เรื่องหรอกเรีื่องดีๆ นะ พ่อแม่มันยังไม่เชื่อฟังเลย ต้องขอบคุณ เสื้อแดงจริงๆ ที่เอาคุณพวกนี้ออกไปจากหมู่บ้านได้ และต้องแสดงความเสียใจกับชาว กทม.ด้วยที่ได้คนประเภทนี้ไปอยู่ในพื้นที่ (ไม่รับคืน)

Tags:

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้