Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สิ่งที่( ผู้ชาย )ควรรู้เกี่ยวกับแฟน( หญิง )  (อ่าน 20590 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 พ.ย. 10, 10:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

1. การที่เธอโทรหาคุณบ่อยๆ และชอบถามคุณว่า "อยู่ไหน อยู่กะใคร" นั้นแหละ รู้มั้ยว่า..เค้าเป็นห่วงคุณ
ผู้ชายหลายคนอาจจะรู้สึกเบื่อ รำคาญ แต่คุณรู้มั้ย จริงๆแล้วเธอไม่ได้อยากโทรไปกวนคุณหรอกนะ
เธอแค่เป็นห่วงคุณ อยากรู้ความเป็นไปของคุณเท่านั้นเอง หัดเข้าใจผู้หญิงซะบ้างซิ

2. การที่เธอขี้หึงจนออกนอกหน้า คุณอย่าคิดรำคาญเชียวนะ รู้ไว้นะว่านี้แหละ คือการกระทำที่จะบอกว่า..เธอรักคุณมากที่สุด
ฉันรู้ว่านิสัยเจ้าชู้มันคือนิสัยของผู้ชายหลายๆคนอยู่แล้ว แต่อย่างน้อยถ้าคุณมีแฟนอยู่แล้วก้อน่าจะลดๆลงหน่อย
ห้ามเอานิสัยหรือคำพูดที่ทำกับแฟนคุณไปทำกับผู้หญิงคนอื่นเด็ดขาด รู้มั้ยว่า ถ้าเธอรู้เธอจะเสียใจมากแค่ไหน

3. หากวันไหนที่ทะเลาะกัน ไม่ว่าเธอจะผิดหรือคุณจะผิด แต่ถ้าเธอร้องไห้ ให้รู้ไว้นะว่านั้นมันคือน้ำตาที่ออกมาจากความรู้สึกจริงๆ
ไม่ใช่การเสแสร้งแต่ประการใด รู้มั้ย ถ้าเธอไม่รักคุณ เธอจะไม่ร้องไห้ให้ใครเห็นหรอกนะ

4. เวลาเธอมีปัญหาหัดรับฟังเธอบ้างรู้มั้ย อย่าเห็นว่าไม่ใช่เรื่องของตัวเองแล้วไม่อยากรับฟังซะละ
การที่เธอเอาปัญหาของเธอมาบอกกับคุณ นั้นแสดงถึงความไว้ใจที่เธอมีต่อคุณนะรู้มั้ย
ถึงแม้ปัญหาของเธอนั้น คุณจะช่วยอะไรไม่ได้ แต่อย่างน้อยแค่คุณพูดปลอบใจเธอ มันก้อทำให้เธอรู้สึกดีแล้วละ
อย่างน้อยคุณก็ทำให้เธอรู้สึกว่า เธอยังมีคุณอยู่ข้างๆ เสมอ

5. หากวันไหนเธอป่วย หรือไม่สบาย ก้อหัดไปดูแลเธอบ้าง แต่หากไปไม่ได้ก็ควรโทรไปหา ถามอาการบ้าง
และก็หัดพูดคำว่า "เป็นห่วงนะ" ให้เธอฟังซะบ้าง รู้รึป่าวว่ามันจะทำให้อาการดีขึ้นเร็วกว่าทานยาที่หมอให้มาซะอีก

6. อย่าปล่อยให้เธอต้องรู้สึกว่าคุณเริ่มเปลี่ยนไป เพียงเพราะคุณไม่มีเวลาว่างให้กับเธอเท่านั้น
อย่างน้อยถ้าหากคุณไม่ว่างก็น่าจะบอกเธอก่อน เธอจะได้ไม่ต้องห่วงคุณมากเกินไป ว่า..
"ตอนนี้คุณจะเป็นอะไรรึป่าว หรือว่าคุณอยู่กะผู้หญิงคนไหน" รู้ไว้นะ โรคประจำตัวของผู้หญิงคือ "โรคคิดมาก" เนี่ยแหละ
ถ้าคุณไม่รีบเคลียร์นะ เธอจะคิดไปได้ไกลแสนไกลเลยแหละ

7. อย่าเห็นว่าการเอาแต่ใจตัวเองของเธอเป็นเรื่องที่น่ารำคาญ เพราะนี่มันคือนิสัยของผู้หญิงทุกคนอยู่แล้ว
สาเหตุของการชอบเอาแต่ใจตัวเองของเธอ มันไม่ได้มีอะไรมากหรอก
เธอแค่อยากเป็นคนที่สำคัญที่สุดของคนที่เธอรักมากที่สุดเท่านั้น ซึ่งคนๆนั้นก็คือ คุณ

8. อย่ามองว่าผู้หญิงเป็นคนไร้เหตุผล เพราะอันที่จริงแล้วเหตุผลของเธอมีมากมายกว่าเหตุผลที่คุณคิดได้ซะอีก
เพียงแต่เธอไม่อยากพูดเท่านั้นเอง

ทีนี่คุณพอที่จะเข้าใจรึยังละว่า ความรู้สึกของผู้หญิงที่เวลาเธอรักคุณมากมันเป็นยังไง
มันคงไม่ยากหรอกนะ ถ้าคุณจะพยายามหัดเข้าใจเธอซะใหม่
"อย่าปล่อยให้คนที่เค้ารักคุณมากที่สุด ต้องเจ็บปวดมากที่สุดเพราะคุณเลย"

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 พ.ย. 10, 10:49 น »

คุณผู้ชายทั้งหลาย จำไว้นะคะ ไม่ว่าผู้หญิงอย่างเราจะทำอะไรงี่เง่าลงไปบ้าง แต่ทุกอย่างที่ทำก็เพราะ รัก ถ้าไม่รัก เราไม่สนใจให้เสียเวลาหรอก
ทุกอย่างที่เราเป็น ก็มาจากพวกคุณทั้งนั้น คนที่คุรกล่าวหาว่า งี่เง่า ไม่มีเหตุผล อย่างเราๆ ก็เป็นคนที่รักคุณมากที่สุด รู้ไว้ซะด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 พ.ย. 10, 17:01 น »

ด้วยเหตุผลเพราะรักนะคะ...... q*021

Tags:
Guest
11111222223333
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 พ.ย. 10, 18:42 น »

อย่าไปเชื่อ บางทีก้ โกหก

Tags:
Guest
eakarmy
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 พ.ย. 10, 13:01 น »

ความแตกต่างระหว่าง ,,รัก,, กะ,,ชอบ,,
ต่อหน้าคนที่คุณรักหัวใจคุณเต้นรัว
ต่อหน้าคนที่คุณชอบคุณรู้สึกมีความสุข
ต่อหน้าคนที่คุณรักฤดูหนาวเป็นเหมือนฤดูใบไม้ผลิ
ต่อหน้าคนที่คุณชอบฤดูหนาวเป็นฤดูหนาวที่งดงาม
ถ้าคุณจ้องหน้าคนที่คุณรักคุณจะหน้าแดง
ถ้าคุณจ้องตาคนที่คุณชอบคุณจะยิ้มออกมา
ต่อหน้าคนที่คุณรักคุณไม่สามารถพูดทุกสิ่งในใจคุณได้
ต่อหน้าคนที่คุณชอบคุณทำได้
ต่อหน้าคนที่คุณรักคุณจะเขินอาย
ต่อหน้าคนที่คุณชอบคุณเปิดเผยความเป็นคุณได้
คนที่คุณรักมักเข้ามาอยู่ในใจคุณทุก2นาที
คุณไม่สามารถสบตาคนที่คุณรักตรงๆได้
แต่คุณยิ้มและสบตาคนที่คุณชอบตรงๆได้
เมื่อคนที่คุณรักร้องไห้คุณจะร้องไห้ไปกับเขา
แต่เมื่อคนที่คุณชอบร้องไห้คุณจะปลอบเขา
ความรู้สึกเริ่มต้นจากดวงตา
ความรู้สึกชอบเริ่มต้นที่หู
ฉะนั้นถ้าคุณจะเลิกชอบคนที่คุณชอบก็แค่ปิดหูของคุณเท่านั้นก็พอ
แต่ถ้าคุณพยายามจะปิดตา รักจะกลายเป็นนํ้าตา
และเมื่อคุณเปิดตาขึ้นอีกครั้ง
.... คุณก็จะได้รู้ว่า สิ่งที่คุณเสียไปคือคนที่คุณรักมากที่สุด ....
No man/woman is worth your tears and the only one who is,
will never make you cry.
ไม่มีชายหรือหิญิงคนไหนมีค่าพอที่คุณจะต้องเสียน้ำตาให้
ส่วนคนที่มีค่าพอนั้น
เขาย่อมที่จะไม่มีวันทำให้คุณร้องไห้อย่างเด็ดขาด
If you love someone,
put their name in a circle,
instead of a heart,
because hearts can break,
but circles go on forever.
ถ้าคุณรักใครสักคน
จงเอาเขาไว้รอบตัวคุณแทนที่จะใส่เขาไว้ในใจ
เพราะหัวใจสามารถแตกสลายได้
แต่ถ้าเขาอยู่รอบตัวคุณ เขาจะอยู่กับคุณตลอดไป
Everyone hears what you say.
Friends listen to what you say.
Best friends listen to what you don't say.
ทุกคนได้ยินสิ่งที่ท่านพูด
เพื่อนทั่วๆไปจะรับฟังในสิ่งที่ท่านพูด
แต่เพื่อนแท้จะรับฟังความรู้สึกที่ท่านไม่เอ่ยมันออกมา
If all my friends were to jump off a bridge,
I wouldn't jump with them,
I'd be at the bottom to catch them.
ถ้าเพื่อนของทั้งหมดของข้าพเจ้าพร้อมใจกันกระโดด
ลงมาจากสะพาน
ข้าพเจ้าจะไม่โดดตามพวกเขาไป
แต่ข้าพเจ้าจะยอมรออยู่ที่ก้นเหวเพื่อที่จะรับพวกเขา
Don't frown,
because you never know who's falling in love with your smile!
อย่าทำหน้าบูดบึ้ง
เพราะว่าท่านจะไม่สามารถรู้ได้ว่ามีใครกำลังชื่นชม
รอยยิ้มของท่านอยู่
If you judge people,
you have no time to love them.
ถ้าท่านมัวแต่คิดตัดสินผู้อื่น
ท่านก็จะไม่มีเวลาพอที่จะรักและเข้าใจพวกเขา
Be kind,
for everyone you meet is fighting a harder battle.
จงมีจิตใจที่ดีต่อผู้อื่น
เพราะว่าทุกคนที่ท่านพบกำลังต่อสู้กับปัหาที่ยิ่งให้
กว่าที่ท่านกำลังประสบอยู่
It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone.
มันอาจจะใช้เวลาเพียงชั่วนาทีที่จะชอบใครสักคน
เพียงชั่วโมงที่จะนึกรักใครสักคน
และเพียงชั่ววันที่จะรักใครสักคน
แต่มันจะใช้เวลาชั่วชีวิตของท่านที่จะลืมคนคนนั้น
Enthusiasm is contagious.
You might cause an outbreak and affect many.
ความกระตือรือล้นนั้นติดต่อกันได้
โดยที่ท่านอาจสามารถแพร่มันออกไปและส่งผล
กระทบให้อีกหลายคนกระตือรือล้นตามท่านได้
Yesterday is the history,
tomorrow is a mystery.
Today is a gift,
that is why it is called the present.
เมื่อวานคืออดีต
พรุ่งนี้คือปริศนา
แต่วันนี้คือสิ่งที่ท่านมี
นี่คือเหตุผลว่าทำไมจึงเรียกปัจจุบันนี้ว่าของขวัญ(Present)
Dance like nobody's watching,
and love like it's never gonna hurt.
ปล่อยตัวเต้นรำให้สนุกสนานเหมือนไม่มีใครจ้อง
และจงรักเหมือนว่ามันจะไม่นำความเจ็บปวดมาให้
Send this to everyone you will never forget,
and send it back to the person who sent it to you too,
just to show them that you will never forget them too.
ส่งสิ่งดีๆเหล่านี้ให้กับคนที่ท่านคิดว่าจะไม่มีวันลืม
และส่งกลับไปยังผู้ที่ส่งมาให้ท่าน
เพื่อให้เขารู้ว่าท่านก็จะไม่มีวันลืมเขาเช่นกัน
If you don't send it back,
it means that you are not a true friend.

Tags:
Guest
อีกมุมหนึ่งของผู้ชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 10:54 น »

แต่ผมคิดว่า ไม่ว่าจะเหตผลใดๆที่ผู้หญิงมีนะครับ ควรคำนึงถึงจุดอื่นๆด้วยนะครับ (ผมไม่ว่าๆ ข้างบนผิดนะครับ แค่แชร์ความคิดของ ผู้ชายนิดนึง)
1. โทรบ่อยเกิน บางทีมันไม่ดีจริงๆนะครับ ควรจะหักห้ามใจไว้บ้างนิดนึง เพราะว่าบางทีติดงานติดประชุมรับโทรศัพท์ไม่ได้จริงๆ แล้วสุดท้าย ผู้หญิงโกรธผมเอง มันอาจจะเป็นดาบ 2 คมก็ได้นะครับ โทรบ่อย
2. หึงจนออกนอกหน้านี้ ไม่ควรทำอย่างยิ่งเลยนะครับ เพราะการจะคบกันอย่างยั่งยืน ควรให้เกียตรซึ่งกันและกัน หากหึงหวง ควรเก็บอารมแล้วมาคุยกัน 2 ต่อ 2 ครับ ไม่ควรทำต่อหน้าผู้คน หรือเพื่อนฝูง
3. ผมเห็นด้วยครับ
4. ผมเห็นด้วยครับ
5. ผมเห็นด้วยครับ
6. โรคคิดมาก จินตนาการไกล ผมว่าอย่าเป็นมากนะครับ บ่อยครั้งผู้ชายยังไม่ได้ทันทำอะไรเลย แต่โดนผู้หญิงโกรธซะแล้วครับ เพราะเรื่องคิดไปเองทั้งหลายนะครับ
7. อย่าเอาแต่ใจนะครับ แฟนผมสำคัญแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่การเอาแต่ใจ มันเป็นสิ่งไม่ดีนะคับ ต้องผลัดกันเอาใจ จะดีกว่า ฝ่ายใจฝ่ายหนึ่งเอาแต่ใจนะครับ
8. มีหลายเหตผล ต้องเป็นเหตผลที่ดีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Tags:
Guest
Ayume
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 16:17 น »

บทความนี้ถูกต้องทั้งหมดเลยคะ

1. ไม่แปลกที่ผช.ไม่เข้าใจผญ. เพราะธรรมชาติสร้างมาให้ผช. โง่กว่าผญ. (อย่าเถียงคะ มันเป็นวิทยาศาสตร์) เนื่องจาก ธรรมชาติสร้างผญ.ให้มีกระบวนการคิดที่ซับซ้อนกว่าผช. มากโขอยู่หลายขุม จึงมีสำนวนที่ว่า มารยาญ. 100 เล่มเกวียน นั่นละ ให้ตายยังไงชาตินี้ ผช.ก็ไม่มีวันทันความคิดของผญ.หรอกคะ (จะทันก็ต่อเมื่อ ผญ.พูดเหตุผลทั้งหมดมั้งมวลซึ่งมีอยู่หลายข้อมากให้คุณฟัง และคุณเปิดใจเชื่อในสิ่งที่เทอพูด) แต่ที่ผญ.ไม่ยักพูดเหตุผลมากมายนั้นเพราะ เค้ากลัวว่าถ้าพูดไป คุณนั่นแหละ ที่จะอึ้ง ทึ่ง เสียว (ไม่เกี่ยว) คุณนะจะรับความจริงไม่ได้นะสิ ว่าสมองคุณนะ คิดได้ไม่เท่าผญ.

2. ถ้าคุณผช. อยากอยู่อย่างสงบ สันติ เข้าใจกันและกัน ก่อนอื่น ผช.ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับธรรมชาติ ของผญ. นั่นคือ ผญ.เป็นเพศที่อ่อนแอทั้งทางร่างกาย (สรีระ)+จิตใจ ต้องอุ้มท้องดูแลลูก ตั้งแต่สมัยยุคหินมาแล้ว ผญ.ไม่สามารถออกหากินเองได้ ต้องพึ่งผช. ผญ.มีหน้าที่ดูแลลูก ผช. มีหน้าที่คอยคุ้มครองไม่ให้สัตว์ร้ายมาทำร้ายผญ.+ลูก ผญ.จึงต้องการ คนที่สามารถดูแล ปกป้องเทอได้อย่างยาวนาน มันจึงเป็นนิสัยที่สืบทอดกันมาตั้งแต่บรรพบุรุษ เหมือนๆกับผช. ยุคหิน สมัยนั้นก็สามารถมีเมียได้มากกว่า 1 (ถ้ามั่นใจว่าสามารถดูแลได้มากกว่า1) ถ้าดูแลไม่ได้ผญ.บางคนจึงถูกทิ้ง!!! จึงเป็นนิสัยที่สืบทอดกันมา ผช.เจ้าชู้ (ไม่แปลก ปกติ)
ด้วยธรรมชาตินั้นให้ผช.เจ้าชู้ จึงทำให้ ผญ.ขี้หึง คิดมาก (นอกใจรึป่าวนะ ไม่รักเราแล้วหรอ มีผญ.อื่นงั้นสิ) เอาแต่ใจตัวเอง (ไร้เหตุผล..เป็นสิ่งที่ผช.คิดผิด) เป็นนิสัยที่แก้ไมได้นะคะ คุณผช.ต้องปลงอย่างเดียว...

- คิดมาก เพราะกลัวคนที่ดูแล ปกป้องเทอ จะไป ดูแล ปกป้องคนอื่น แล้วทิ้งเทอ สุดท้ายเทอจะไม่เหลือคนที่คอยดูแล ปกป้องเทอจากอันตราย เทอจึงต้องขี้หึง เอาคนของเทอกลับมาให้ได้
- เอาแต่ใจตัวเอง การที่ผญ.เอาแต่ใจตัวเอง แล้วผช. ไม่ว่าไรยอมให้ นั่นแสดงให้เห็นว่า ผญ.ยังเป็นคนที่สำคัญที่สุดของผช. เทอก็จะยังรู้สึกปลอดภัย (ผญ.จะคอย Protact ตัวเองอยู่เสมอๆ) เพราะถ้าไม่เอาแต่ใจเลยก็จะไม่รู้ว่า เราจะยังเป็นคนสำคัญของเขาอยู่รึเปล่า

3. อยากให้แปลความหมายของคำว่า "อยุ่ไหน อยู่กับใคร" เวลาผญ.โทรหา เป็น "เป็นไงบ้างที่รัก สบายดีไหมจ้ะ" เพราะจริงๆแล้ว นี่ต่างหากที่เป็นความหมายแฝงมา เทอไม่ได้ต้องการจับผิด (ถ้าคุณปกติดี) แต่เทอเป็นห่วง อยากรู้ความเป็นไปของคุณแค่นั้นแหละ แต่ถ้าจะให้ใช้คำว่า เป็นไงบ้าง สบายดีไหม ตลอดทุกวัน ทุกเวลาที่โทรหา มันก็แลดูแปลกๆ ก็ไม่ใช่คนห่างไกลกันนี่นะ เจอกันอยู่ทุกวัน ให้ทักทายว่า สบายดีไหมอะนะ...

Tags:
Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 14:31 น »

บอกเหตูผล ไม่ค่อยฟัง ชอบร้องไห้ตลอด เวลาเราไปไหน
ไม่ง้อ ก็ งอนยาว เซ็ง

Tags:
Guest
ท่านดอยไอที
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 15:31 น »

ที่พูดมามันก็ถูกนะครับ แต่ในแง่ความคิดของผู้หญิง
ถ้าเรามองย้อนกลับไปในแง่ความคิดของผู้ชายบ้างความแตกต่างมันก็จะเกิดขึ้นเพราะผู้หญิงนั้นมีนิสัยส่วนตัวอย่างหนึ่งผู้ชายก็มีนิสัยส่วนตัวอีกอย่างหนึ่งซึ่งแตกต่างกันอยู่บ้างในเมื่อเราจะคบและอยู่ด้วยกันนั้นก็ต้องเคารพในความคิดซึ่งกันและกันยอมรับในสิ่งที่เป็นไม่ควรเอาแต่ความคิดตัวเองเป็นใหญ่ยอมรับในเหตุผลซี่งกันและกันอย่าอารมร้อนอย่าใช้อารมตัดสินปัญหาเพราะทุกปัยหามีทางออกเสมอต้องจูนเข้าหากันปรับเปลี่ยนนิสัยของตัวเองบ้างไม่เอนมาทางเรามากและไม่เอนไปทางเขามากครึ่งๆกลางๆในความต้องการของสองคนแล้วทุกอย่างมันก็จะดีขึ้นเองเพราะใช่ว่าผู้ชายต้องเข้าใจผู้หญิงฝ่ายเดียวนะผู้ญิงก็ต้องเข้าใจผู้ชายเหมือนกันมันก็คือความเข้าใจซึ่งกันและกันยังไงละครับครอบครัวถึงจะมีความสุข...ให้เกียตรซึ่งกันและกันนะครับ

Tags:
Guest
เป็นคนไม่ใช่ชะนี
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 15:31 น »

อ้างถึง

บทความนี้ถูกต้องทั้งหมดเลยคะ

1. ไม่แปลกที่ผช.ไม่เข้าใจผญ. เพราะธรรมชาติสร้างมาให้ผช. โง่กว่าผญ. (อย่าเถียงคะ มันเป็นวิทยาศาสตร์) เนื่องจาก ธรรมชาติสร้างผญ.ให้มีกระบวนการคิดที่ซับซ้อนกว่าผช. มากโขอยู่หลายขุม จึงมีสำนวนที่ว่า มารยาญ. 100 เล่มเกวียน นั่นละ ให้ตายยังไงชาตินี้ ผช.ก็ไม่มีวันทันความคิดของผญ.หรอกคะ (จะทันก็ต่อเมื่อ ผญ.พูดเหตุผลทั้งหมดมั้งมวลซึ่งมีอยู่หลายข้อมากให้คุณฟัง และคุณเปิดใจเชื่อในสิ่งที่เทอพูด) แต่ที่ผญ.ไม่ยักพูดเหตุผลมากมายนั้นเพราะ เค้ากลัวว่าถ้าพูดไป คุณนั่นแหละ ที่จะอึ้ง ทึ่ง เสียว (ไม่เกี่ยว) คุณนะจะรับความจริงไม่ได้นะสิ ว่าสมองคุณนะ คิดได้ไม่เท่าผญ.

2. ถ้าคุณผช. อยากอยู่อย่างสงบ สันติ เข้าใจกันและกัน ก่อนอื่น ผช.ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับธรรมชาติ ของผญ. นั่นคือ ผญ.เป็นเพศที่อ่อนแอทั้งทางร่างกาย (สรีระ)+จิตใจ ต้องอุ้มท้องดูแลลูก ตั้งแต่สมัยยุคหินมาแล้ว ผญ.ไม่สามารถออกหากินเองได้ ต้องพึ่งผช. ผญ.มีหน้าที่ดูแลลูก ผช. มีหน้าที่คอยคุ้มครองไม่ให้สัตว์ร้ายมาทำร้ายผญ.+ลูก ผญ.จึงต้องการ คนที่สามารถดูแล ปกป้องเทอได้อย่างยาวนาน มันจึงเป็นนิสัยที่สืบทอดกันมาตั้งแต่บรรพบุรุษ เหมือนๆกับผช. ยุคหิน สมัยนั้นก็สามารถมีเมียได้มากกว่า 1 (ถ้ามั่นใจว่าสามารถดูแลได้มากกว่า1) ถ้าดูแลไม่ได้ผญ.บางคนจึงถูกทิ้ง!!! จึงเป็นนิสัยที่สืบทอดกันมา ผช.เจ้าชู้ (ไม่แปลก ปกติ)
ด้วยธรรมชาตินั้นให้ผช.เจ้าชู้ จึงทำให้ ผญ.ขี้หึง คิดมาก (นอกใจรึป่าวนะ ไม่รักเราแล้วหรอ มีผญ.อื่นงั้นสิ) เอาแต่ใจตัวเอง (ไร้เหตุผล..เป็นสิ่งที่ผช.คิดผิด) เป็นนิสัยที่แก้ไมได้นะคะ คุณผช.ต้องปลงอย่างเดียว...

- คิดมาก เพราะกลัวคนที่ดูแล ปกป้องเทอ จะไป ดูแล ปกป้องคนอื่น แล้วทิ้งเทอ สุดท้ายเทอจะไม่เหลือคนที่คอยดูแล ปกป้องเทอจากอันตราย เทอจึงต้องขี้หึง เอาคนของเทอกลับมาให้ได้
- เอาแต่ใจตัวเอง การที่ผญ.เอาแต่ใจตัวเอง แล้วผช. ไม่ว่าไรยอมให้ นั่นแสดงให้เห็นว่า ผญ.ยังเป็นคนที่สำคัญที่สุดของผช. เทอก็จะยังรู้สึกปลอดภัย (ผญ.จะคอย Protact ตัวเองอยู่เสมอๆ) เพราะถ้าไม่เอาแต่ใจเลยก็จะไม่รู้ว่า เราจะยังเป็นคนสำคัญของเขาอยู่รึเปล่า

3. อยากให้แปลความหมายของคำว่า "อยุ่ไหน อยู่กับใคร" เวลาผญ.โทรหา เป็น "เป็นไงบ้างที่รัก สบายดีไหมจ้ะ" เพราะจริงๆแล้ว นี่ต่างหากที่เป็นความหมายแฝงมา เทอไม่ได้ต้องการจับผิด (ถ้าคุณปกติดี) แต่เทอเป็นห่วง อยากรู้ความเป็นไปของคุณแค่นั้นแหละ แต่ถ้าจะให้ใช้คำว่า เป็นไงบ้าง สบายดีไหม ตลอดทุกวัน ทุกเวลาที่โทรหา มันก็แลดูแปลกๆ ก็ไม่ใช่คนห่างไกลกันนี่นะ เจอกันอยู่ทุกวัน ให้ทักทายว่า สบายดีไหมอะนะ...

----------------------------------------------------

เหรออออออออออ เชื่อก็ได้จ้า นังชะนี q*020

Tags:
Guest
ดูซะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 15:34 น »

หล่อนเคยดูละคร 365 วันแห่งรักไหม ละ เคน-แอนไง

แล้วแอนในเรื่อง ยัยลัลนารี งี่เง่าอย่างแรงเลย เป็นผู้ชายที่ไหนเขาก็เลิก

ผู้หญิงแบบนี้งี่เง่าเกิน (ในบทของตัวละครนะ)

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:05 น »

จะรักก็รีบๆเข้า เวลามันผ่านไปเร็ว มัวแต่จดๆจ้องๆ พิ'ณาบทความเรื่องรักอยู่ พอดีแก่กันหมด อดรักเลย

Tags:
Guest
kkk
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:54 น »

q*019q*019q*018

Tags:
Guest
งี่เง่า
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 19:08 น »

สรุปครับงี่เง่าๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
Ojj
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 20:14 น »

แล้วการทำตัวงี่เง่า ขี้งอน เอาแต่ใจ ทั้งๆที่ผู้ชายเขามีภาระงานต้องทำ ไม่ค่อยมีเวลาว่าง พอได้คุยกันก็หาแต่เรื่องชวนทะเลาะมันดีแล้วเหรอครับ
จริงๆผู้ชายก็ไม่ได้ต้องการอะไร พอทำงานเครียดๆมาก็แค่อยากให้ผู้หญิงคอยเอาใจ พูดจาดีๆด้วย แค่นี้ก็พร้อมจะสู้ต่อไปได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว
ผู้ชายที่ทำงานหนักๆ ก็หวังแค่ว่าวันหยุดยาวจะได้ีมีตังค์พาแฟนไปเที่ยวพักผ่อนด้วยกันสองคน แค่นี้ก็พอละ

Tags:
Guest
ฉันคิดถึงเธอ..
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 21:01 น »

q*006 ไม่อยากบอกเลยว่า.. โ ด น ทุ ก ๆ ข้ อ ทุ ก ๆ คำ 555++
Tags:
Guest
เบา เบา
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 22:24 น »

ลองมองกลับมาเป็นฝ่ายชายบ้าง ผู้หญิงบอกว่าให้เราเข้าใจเขา แต่ผู้หญิงก็ควรเข้าใจผู้ชายบ้าง บางทีความรักของผู้ชายมันอาจจะมากกว่าความรักที่ผู้หญิงเห็นก็ได้

Tags:
Guest
>>>>>>>>>
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 23:21 น »

ทำไมผู้ชายชอบมองว่าผู้หญิงงี่เง่า

ถ้าเค้าไม่รักเค้าจะงี่เง่ากับคุณไหมหล่ะ

ถ้าคุณไม่ใช่คนที่เค้ารักเค้าไม่ทำแบบนี้หรอก

เพราะรักถึงต้องทำ

ถึงงี่เง่าก้อไม่ดีหรอที่เค้ารักคุณมาก

Tags:
Guest
abc
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 23:28 น »

สรุป หญิงไม่เข้าใจ ชาย ส่วน ชายก็ไม่อยากเข้าใจ หญิง สรุป
ชาย จึงหันมารัก ชายด้วยกันและ
หญิง ก็หันมารัก หญิงด้วยกัน มากขึ้น
จริง ๆ แล้ว ถ้าต่างฝ่าย ต่างหันหน้ามาฟังกันมากขึ้น
พยายามทำความเข้าใจกันมากขึ้น
ยอมรับกับเหตุผล ทั้งสองฝ่าย
ไม่มีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งถูกหมดหรอก
จงเริ่มต้นจากความรักของคนสองคน ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็ตาม
แล้วเผื่อแผ่สู่คนรอบตัวเรา
แล้วประไทยและโลกของเราจะสงบสุข
เริ่มยอมรับและทำความเข้าใจกันตั้งแต่วันนี้..ก่อนที่จะสายเกินไปจนแก้ไขอะไรไม่ได้
ความรู้สึกผิดและเสียใจ กับสิ่งที่ทำไปแล้ว..ไม่มีประโยชน์ q*020

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้