หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: นี่หล่ะตำรวจ(ใร้สังกัด)(ผลกระทบที่วรนุชเข้าบ้าน)ถ้าเข้ามาอีกโดนย้ายไปปล่อยแน่  (อ่าน 137 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ม.ค. 11, 14:15 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมื่อคืนส่งแฟ็กไปที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ จเรตำรวจ กองบังคับการตำรวจภาค 1 สำนักนายก เรื่องเดิมนั่นแหละครับ เหตุเพราะทนไม่ใด้ที่ตอนนี้ไปใหนมาใหน มีทั้งนอกเครื่องแบบ ในเครื่องแบบติดตามตลอด เมื่อสามวันก่อน พาลูกสาวคนโตอายุ 17 กับคนเล็ก 1ขวบกับ1เดือนไปธุระที่ปทุมธานี ขากลับ แซงรถกระบะ1คัน จำใด้ว่าเป็นรถตำรวจ แซงมาซักพักสังเกตุเห็นรถยนต์ขับจี้มาใกล้ท้ายรถ เปิดไฟเลียวให้แซงก็ไม่แซง ผมเลยเร่งความเร็วขึ้นมันก็จี้เขามาเรื่อยแต่กำลังรถผมดีกว่ามันเลยกวดไม่ทันทิ้งห่างประมาณ500เมตร พอถึงทางแยกผมติดรถคันหน้าเลยชลอรถ ผมรอเลียวซ้ายจังหวะนั้นรถคันนั้นถึงท้ายรถผมพอดี และจะเเซงผมบริเวณนั้นทั้งๆมันเป็นสามแยก แสงไปทำให้ผมเห็นรถคันนั้นมันคือรถกระบบะตำรวจคันที่ผมแซงมาเมื่อสักครู่ ผมเลยเร่งเครื่องหนีเพราะเป็นห่วงลูกในรถทั้งสองคน ผมตั้งสติไม่ประหม่ามือผมหยิบปืนเตรียมพร้อมตามที่ฝึกหลักสูตรการป้องกันตัวที่ใด้รับการฝึกมาจากอาจารย์หลายๆท่านถ้ามันแซงผมใด้ก็ต้องลองกันซักแม็ก แต่ไม่อยากให้เป็นแบบนั้น มนุษย์เหมือนกัน ดีที่รถมันเน่าเพราะหากินรำบาก เลยทำอะไรไม่ใด้
ผมเลยกลับมาส่งลูกๆที่บ้าน ซึ่งห่างจากตรงนั้น2กิโลกับ322เมตร(ที่ระเอียดเพราะตอนนั้นผมเหลื่อบไปมองจอGPSในรถพอดี อาจมองเป็นเรื่องแปลกแต่ไม่แปลกหรอกครับถ้าใด้รับการฝึกมาอย่างดี)และผมย้อนกลับไปติดตามรถคันนั้นก็ไม่เจอ เลยใด้สอบถามชาวบ้านระแวกนั้นซึ่งรู้จักมักคุ้นกับผมดี เพราะคนอย่างผมมีจิตอาสาจิตสาธารณะเพื่อส่วนรวมไม่หวังสิ่งตอบแทน สอบถามชาวบ้านก็ใด้ข้อมูลมา
ฉะนั้นประกาศต่อสาธารณะชนว่า
ถ้าผมตายผมไม่กลัว แต่ถ้าครอบครัวผมใด้รับอันตรายผมจะรอรับรุ่นน้องอยากพวกมันอย่างสาสม
แต่ถ้าผมเจ็บ ครอบครัวผมเดือดร้อน มันผู้นั้นจะใด้รับรู้ว่า ขี้อย่างผมมันเหม็นขนาดใหน ต่างคนต่างอยู่อย่าเอานิ้วมาจิ้มขี้อย่างผมมันเหม็น
ขี้อย่างผมมันยังมีประโยชน์ยังเป็นปุ๋ยเป็นประโยชน์บ้าง ไม่เคยทำให้ใครเหม็นถ้าไม่เอามือมาโดนมัน
แต่พวกคุณเปรียบเหมือนปลาทอง.....ที่ตายแล้วเหม็นแต่ตัวไม่พอพา เพื่อนตำรวจน้ำดีที่เขาทุ่มเทกับหน้าที่ ต้องตายบ้าง เจ็บบ้าง เหม็นไปด้วย ขณะที่คุณเก็บส่วยกันสบายจากบ่อน จากเจ้ามือหวยที่พวกคุณเคยเข้าไปเล่นไฮโลในบ้านเขาจนเจ้าของบ้านเล่นเสียเป็นแสนผมรู้อย่าบอกว่าเล่นสนุกๆสังสรรค์ล่ะแตหลอป่าวๆและ จากการล่อขาย(เมื่อก่อนล่อซื้อ)ยาบ้า(ใด้ทั้งเงินใด้ทั้งกล่อง) สบาย ส่วนตำรวจที่ทำงานดีต้องไปอยู่ทางใต้เสียชีวิต บาดเจ็บ พวกคุณไม่ละอายใจเลยหรือ
บางคนอาจคิดว่าผมหาเรื่องที่ทำแบบนี้ คนพวกนี้เอาผมตายแน่
ผมนายอิทธิพร ไตรพร อยากบอกว่า
เจ้าเกิดมามีอะไรมาด้วยเล่า เจ้าจะเอาแต่สุขสนุกใฉน
เจ้าเกิดมาตัวเปล่าจะเอาอะไร เจ้าก็ไปตัวเปล่าเหมือนเจ้ามา
เหลือฝากใว้แค่ชื่อให้พูดถึง ตัวท่านถึงธรรมดีนั่นหรือไม่
หรือที่ทำทุกวันนี้สร้างภาพใว้ แต่ในใจท่านรู้อยู่แก่ตัว
จะสร้างภาพเป็นคนดีให้คนเห็น แต่ท่านเป็นอย่างที่เห็นหรือเปล่าเล่า
ตัวท่านรู้โกหกตัวชั่วมัวเมา เก็บสวยเอาคอรับชั่นนั่นแหละดี
ใครจะดีใครจะเลวแล้วแต่คิด มองด้านผิดคนก็ชั่วทุกตัวนั่น
มองคนดีตามความคิดผิดตามกัน เพราะฉันนั้นมองดูที่กริยา
ใครจะชัวใครจะดีผีมองเห็น ว่ามันเป็นดีที่ปากมากมหันต์
ปากทำดีมือไม่ทำย้ำฟังกัน สร้างภาพนั้นเป็นคนดีเชื่อหรือไร
คนบางคนทำดีด้วยสองมือ ไม่เคยหือทำไปใจดีนั่น
ผลงานใด้คนปากดีแย่งเอากัน ทำมือนั้นใหนจะสู้พวกปากดี
..........อิทธิพร ไตรพร ผู้ประพันธิ์สดๆๆๆ...........
ที่กล้าพูดเพราะมีเจ้านายดี นายไฟเขียวครับ ไม่ใช่ไฟเขียวเรื่องบ่อนนะครับฮ่าฮ่าฮ่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 11, 14:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ลูกคนเล็กที่ไปด้วยกันวันนั้นครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม