หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครเคยรักษาสิวแล้ว ได้สิวเพิ่มขึ้นบ้างครับ  (อ่าน 3775 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ม.ค. 11, 15:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไปรักษามาแล้วครับ แต่ได้สิวเพิ่มอ่ะครับ...???

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 11, 22:05 น »

.เป็นสิวแน่หรือค่ะ ที่ไปรักษา มันน่าจะลดลงนะหรือเป็นผื่นหรือป่าวอาจจะไม่ใช่สิวก็ได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 01:17 น »

รักษายังงัยค่ะ ไม่ได้กินยาหรือป่าว สิวมันก็เลยมากขึ้นค่ะ ของหนูรักษาสิว 2 อาทิตย์แรกยังเต็มหน้าเลย หัวโตๆทั้งนั้น หมอให้กินยาไปและก็ทายาอีกสัปดาห์ เศร้า...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 08:26 น »

พวกคอร์สตามคลินิกหรือเปล่าค่ะ บางที่ก็ได้ผล นะ แต่ส่วนใหญ่ที่เคยใช้ คอร์สเดียวไม่เคยอยู่เลยบานปลายทุกทีเลยหน้าไม่มีสิวแต่ซีดแทน 555 q*006

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 08:42 น »

q*013 เคยไปที่รักษ์ผิว คลินิกค่ะเปรียบเทียบราคาแล้วหลายที่คุ้มกว่าเพราะ มียาทาและยากินเหมือนกันแต่คุณหมอ กดสิวให้เองเลย ถ้าสิวอักเสบมากๆฉีดให้อีก บอกว่าเจ็บสุดๆตอนฉีดสิว แต่เช้ายุบเลยค่ะ อืมมีใช้แสงช่วยฆ่าเชื้อที่ใบหน้าด้วยไม่ต้องใช้ยามากเกินไป q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 09:25 น »

เคยเป็นสิวค่ะแต่พอไปรักษา ทายาไปผื่นขึ้นเลยตอนแรกนึกว่าสิวมากขึ้น แต่พอไปหาหมออีกที่เขาบอกให้หยุดใช้ยาทา ผื่นก็ยุบเลยสงสัยแพ้ยาแน่ๆเลย เพราะปกติ จะแพ้ง่ายตอนนี้เลยทำใจ ถ้าขึ้นมากไปฉีดเลย q*014

Tags:
Guest
ไม่รักสิว
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:18 น »

ถ้าเป็นสิวเราก็เป็นคนหนึ่งที่เครียดมากๆๆรู้สึกไม่มั่นใจในตนเอง....อยากหน้าใสๆๆเหมือนคนอื่นไปหาคลีนิคก็หลายที่...แต่โดยส่วนใหญ่คลีนิคจะชอบเลี้ยงไข้ให้เรารักษาเลื่อยๆๆ ถ้าเป็นสิวก็ชอบกดสิวซึ่งการกดสิวจะทำให้หน้าบางที่เป็นหลุม...ต่อจากหลุมก็แผลเป็น...ทีเราต้องรักษาต่อ..
แต่ที่เราจะแนะนำที่1เรารักษาดี หมอเก่งบินไปดูงานต่างประเทศบ่อยๆๆ หมอรักษาโรคผิวหนังที่โรงพยาบาลบำรุงราษ (ชื่อว่าคลีนิคหมอชูชัย )อยู่แถวโรงพยาบาลหัวเฉียว ร้านอยู่ตรงป้ายรถเมล์เลย

เพื่อนๆที่มีปัญหาลองไปหาคุณหมอที่เราบอกดูได้นะ เพราะเราก็เข้าใจคนที่เป็นอะ ^^
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 12:26 น »

จขกท. พึ่งไปหา รึ๊ป่าว ว

มันเปน อาการแรกของ การหาหมอ รักษาสิว อ่ะ เค้าให้ ตัวยาเพื่อให้สิวที่อยู่ใต้ผิว ออกมา แล้วก็ทำการรักษา อ่ะ

ก็ใช้ยาตามที่คุณหมอจ่ายให้ แล้วก็ ดื่มน้ำเยอะๆ

แล้วก็ถ้า อยากให้รอยสิวจางลง อย่างรวดเร็ว ทายาลดรอยสิว อย่าง L'OREAL Spot Corrector Day&Night ด้วยก็จะจางลง นะค่ะ

เราก็ใช้วิธีนี้อ่ะค่ะ
q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 21:04 น »

q*013 มะนาวผสมดินสอพองเลยค่ะรับรองยุบหรือไม่ก็ใช้ ผงวิเศษตราร่มชูชีพ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 21:51 น »

ไปรักษาคลินิกครับ หมอให้ยาทา 2 ชนิดเช้าเย็นและกินยาอีก 2 อย่างบอกว่าฆ่าเชื้อสิว กินแล้วก็ยังไม่ดีขึ้นเลยครับ

Tags:
Guest
แด๊งแดง
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 03:17 น »

มันอาจจะเป็นว่า ไปกระตุ้น สิวให้ออกมาให้หมดหรื่อป่าวค่ะ
ลองใช้ยาไปสักพัก จน แน่ใจว่าโอเคแล้ว แล้วก็ รักษาต่อ สักระยะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ
แต่ถ้ามีรอยดำจากสิว ใช้ Loreal White Perfect Spot Corrector ก็ดีนะค่ะ

Tags:
Guest
glamorous_store@live.com
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 17:22 น »

เราไปรักษามาหลายที่แรกๆก้อดีนะ แต่พอผ่านไปสามเดือนสิวตีกลับแบบ
ขึ้นทุกรูขุมขนอ่ะ ไปหามาหลายที่มากห้าหกที่ไม่หาย
แนะนำนะว่ากินยารักษาไปก่อน บางคนกินแล้วหัวมันจะขึ้นมาสองวัน
แล้วจะยุบหมด แต่ถ้าหัวใหญ่จิงๆถึงจะต้องไปฉีด
ยากินซื้อกับเราก้อได้ ส่งเมลมาเราคิดถูก เดือนละห้าร้อย
แต่ถ้าฉีดสิวเราแนะนำว่าไปหาหมอตรงซอยข้างๆ ตึกอื้อจือเหลียง
ตรงสวนลุมนะ เค้าค่อยๆรักษานะ แต่หายจิง ผิวกลับมาเป็นผิวเราจิงๆ ดูแน่นๆดูเป็นผิวเราอะ
ไม่ขาววอก ไม่ใสเว่อ ลองดูน้ะ

เราเคยฉีดที่นึงมันเป็นน้ำๆอ่ะไม่ยุบ น่าเกียดมาก ไปที่นี่อะดีร้อยเดียวเองด้วย
ทั้งหน้าเลยน้ะ ไม่ใช่เม็ดละร้อยเหมือนที่อื่น ไม่กดสิว จะฉีดเฉพาะที่สมควรฉีดจิงๆ ยาดีและถูก
เสิรชหาที่กันเอาเองนะ บอกเลยชีเริ่ดจิง รักษาโรคปกติด้วยนะ
ไปอาจจะตกใจว่า เอ้ะ อาม่านี่มาทำหน้าหรอ 555

Tags:
Guest
net779
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 22:03 น »

เรื่อง สิว สิว ที่ไม่ สิว เลย
เราเคยเป็น
ปัจจุบันก็ยังหายไม่ดี
เลยต้องทานยาคุม ควบคุมฮอร์โมน ค่อยดีขึ้น นะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 22:46 น »

เคยแพ้ยามาก่อนหรือเปล่า? เพราะอาการที่เกิดขึ้น ถ้าเป็นเฉพาะที่น่าจะมาจากการระคายเคืองจากยาที่ทา แต่ถ้าเป็นทั่วๆ คงป็นเพราะยาที่กินนะ อย่าลืมไปพบแพทย์และนำตัวอย่างไปด้วยแพทย์จะได้ทราบ

Tags:
Guest
ลิงน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 29 ม.ค. 11, 12:11 น »

ต้องดูว่า "สิว" ที่เป็นเป็นสิวแบบไหนค่ะ ผดแพ้ อุดตัน อักเสบ หรือหลายอย่างปนกัน สาเหตุจากอะไร การแพ้ ความเครียด พักผ่อนไม่พอ พฤติกรรมบางอย่าง
แนะนำควรปรึกษาหมอที่รักษาโรคผิวหนัง(คลีนิกรักษาโรคทั่วๆไปแหละคะ) ไม่แพง รักษาตามอาการ สิวหายแล้วส่วนใหญ่ก็จะไม่กลับมาเป็นอีก บางทีอาจมีทั้งกินยา หรือแค่ทายา หรืออาจฝังเข็มเข้าช่วยค่ะ
แนะนำ คลีนิกมหาดไทย ที่รามคำแหง 65 คุณหมอวิชัย รักษาไม่แพง ยาแต้มหิวยุบเร็ว แนะนำเพื่อนไปหลายคนแล้วคะ

Tags:
Guest
คนที่ผ่านการรักษามาโชกโชน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ม.ค. 11, 13:01 น »

ไปสถาบันโรคผิวหนัง ติดร.พ.ราชวิถีดิดีโคตร ไม่เปลืองตัง แต่ถ้าไปรักษาตามคลีนิก ต้องทำหน้าอุ้ยย บานปลาย ค่าใช้จ่ายโอเวอร์ คือจะบอกว่าคนที่มีปัญหาสิวรักษาที่เดียวไม่หายหรอก ต้องต่อเนื่อง อย่างน้อย 1 เดือน จึงเห็นผลหลังจากนั้น ก็ต้องทายาไปเรื่อยยเพื่อไม่ให้สิวมันกลับมาขึ้นอีก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 ม.ค. 11, 20:45 น »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ คงต้องไปที่คลินิกเดิมถ้าไม่ดีขึ้นจะลองไปตามที่ คหที่ 4. q*013

Tags:
Guest
aomijung
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 ม.ค. 11, 16:03 น »

เราขอแนะนำ รมรวินณ์ เพราะว่าเราหายกะคลินิคนี้ และต้องเลือกหมอด้วยนะคะ เราเลือกที่จะรักษากับคุณหมอฐานิสร รับรองหายจิง ๆ ไม่ได้โฆษณาให้นะ แต่เราเป็นสิวแบบเรื้อรังเลย ครั้งแรก 2800 อยู่ได้ 2 เดือนเลย และใน 1 เดือนแรก สิวจะเห่อมาก ๆ ต้องทน แต่เข้าเดือนที่สองเริ่มแห้งและดีขึ้นจิง ๆ นะลองไปรักษาดู

Tags:
Guest
เซียนสิวย่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 1 ก.พ. 11, 21:27 น »

ไม่ต้องตกใจ ยาบางตัวก็ช่วยให้สิวขึ้นมาจนที่สุด และก็ลดลง ห้ามบีบเด็ดขาด
นั่นแหละก็หสย เราก็เป็นใช้แรกๆสิวตรึมหมอบอกไม่ต้องตกใจ ตอนนี้หน้าเราใสกิ๊กเลยล่ะ ^^ q*021

Tags:
Guest
สิวหัวช้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 3 ก.พ. 11, 18:08 น »

เข้าใจเลยเคยเป็นแบบนี้แทนที่หน้าจะดีแต่กลับทรุดลงไปคลินิกดังๆหลายที่ไม่เห็นจะหายจิงๆน่ะ ไม่รู้ว่าหนังหน้าเราเป็อะไร แต่สุดท้ายบ้านอยู่แถวบางกะปิ เคยเข้ารักษ์ผิวคลินิก 2 อาทิตย์ดีขึ้นจริงๆแม่ยังงงเลย q*006
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 9 มี.ค. 11, 00:17 น »

ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนมิ้นเหรือเปล่านะคะ แต่คือเป็นคนแพ้ง่าย ยารักษาสิวบางตัวแรงไป ใช้แล้วก็แพ้ เป็นหนักกว่าเดิมอีกค่ะ ลองเข้าไปดู www.pinyadashop.com นะคะ มิ้นใช้อยู่ค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม