หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมื่อมาเจอกับตัวเอง...จะไปทางไหนดี  (อ่าน 1963 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 09:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หลายครั้ง...ที่ใครต่อใครเข้ามาปรึกษา.....
หลายครั้งที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจกับคนอื่น....
ช่วยเป็นแรงพยุง ให้คนเหล่านั้นลุกขึ้นสู้ได้อีกครั้ง...
ทำตัวเป็นสายลมผู้หวังดี ตลอดมา...
แต่พอมาเจอกับตัวเอง เมื่อถึงวันที่ตัวเองเป็นฝ่ายล้มบ้าง
ไม่มีเรี่ยวแรงที่จะลุกขึ้น ไม่มีคำปลอบโยนใดๆ ให้กับตัวเอง
มีเพียงเสียงตัดพ้อในใจ...มันก็สมควร.....
จะมีก็แค่เพียง เพื่อนที่แสนดี...น้ำตา...ที่ไม่เคยไปจากเราเลย
เมื่อมาเจอกับตัว ทำไมถึงทำอย่างแนะนำใครๆไว้ไม่ได้
ก็รู้นิ ก็เข้าใจใช่ไหม ไม่ยากอะไรเลย แต่...ทำไม่ได้เพราะอะไร
เคยบอกใครต่อใครให้เข้มแข็ง แล้วตัวเองล่ะ ทำไมยังอ่อนแอ

.........เวลานี้.....นาทีนี้.....อยากร้องไห้....ให้พอ.......
........แล้วพรุ่งนี้....เมื่อแสงแห่งวันใหม่ส่องมา....
............ฉันจะเข้มแข็งให้ได้...............

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 10:16 น »

้สวัสดีคะ คุณชม q*021

เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นคะ

วันนี้ร้องไห้ซะให้พอ แล้วพรุ่งนี้เริ่มต้นกับอะไรใหม่ๆ ดีๆ และมีความสุขคะ

เปนกำลังใจให้นะคะ q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 10:35 น »

เวลาเราร้องไห้.. q*009 คนที่อยู่ในใจ เค้าจะมาเห็นมั้ย ว่าเราเศร้าโศกเพียงใด.. คำตอบคือ..ไม่เห็น .. q*016 ร้องไปก็ตาบวม หายบวมก็ลึกโหล ดีไม่ดี ตีนกามาเกาะไม่ปล่อย q*094 เส้นเลือดในสมองก็ปูดโปน พลาดพลั้งอาจแตก เป็นอัมพาตให้เป็นที่น่าเวทนาไปอีก.. q*00

คนที่อยู่ในใจ.. เค้าก็เป็นแค่คนอีกคนที่ใช้ชีวิตร่วมกับเรา เค้าไม่ใช่เรา และเราไม่ใช่เค้า เป็นคนละคน .. ตัวของเราเองยังบังคับให้ตัวเองต้องรักตัวเองทำดีๆให้ตัวเองยังไม่ค่อยจะได้เลย อย่างเช่นไข่ชอบกินหมูปิ้งไหม้ๆ หนังไก่เกรียมๆที่นักวิชาการเตือนว่าเป็นสารก่อมะเร็ง แต่ไข่ก็ทำเหมือนไม่รักตัวเอง ตามใจกิเลสที่ชอบทานอย่างนั้น..ทั้งที่รู้ว่าไม่ดี ไม่อาจบังคับใจไม่กินได้ q*002 ฉันใดก็ฉันนั้น หากคนในใจจะแปรเปลี่ยนไป .. ไม่ใช่เรื่องแปลก เป็นเรื่องที่ธรรมดามากๆ เค้ามีสิทธิ์ในชีวิตของเค้าที่จะเลือกทำ โดยก็เป็นเรื่องของเค้าอีกที่จะมีจิตสำนึกถึงใครบ้างมั้ย ก็เป็นสิทธิ์ของเค้า เราถึงเป็นภรรยา(ใช่มั้ย ไข่ไม่รู้รายละเอียด) แต่ความจริง เราก็คือคนอีกคนนึงเท่านั้น ไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งส่วนใดในร่างกายเค้า..ที่เค้าจะต้องมาคำนึงถึง..

ทุกชีวิตต่างก็มีทางของตัวเอง หากระยะเวลาหนึ่ง ช่วงสั้นๆ หรือช่วงยาวๆ ที่ได้มีโอกาสได้แชร์ความสุขร่วมกัน ก็นับว่าเป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว หากว่าต้องแยกย้าย นั่นก็เป็นเรื่องธรรมดา เราอาจเสียใจอาลัยอาวรณ์ในสิ่งดีๆที่เคยได้รับ.. แต่สิ่งนั้น มีเกิด ก็ย่อมมีดับ ไม่มีสิ่งใดเที่ยงแท้และแน่นอน ..เป็นธรรมดาจ้ะ q*021

ไข่ก็เป็นปุถุชนธรรมดา มีรัก โลภโกรธ หลง เวลาที่ไข่ประสบปัญหาต่างๆด้วยตัวเอง .. ไข่ก็เข้ามาอ่าน หรือมาตอบกระทู้ของเพื่อนๆ.. บางคำตอบ ไข่ก็ตอบตัวเองไปด้วย พิมพ์ไปร้องไห้ไปก็มี เพราะตรงตัว... แต่ก็ทำให้ได้สติ และไม่ทุกข์จนเกินไป.. บางกระทู้ พอตอบเสร็จ ก็หายทุกข์ที่มีอยู่ไปเลยก็มี.. q*003 ไข่ต้องขอขอบคุณบอร์ดเอ็กซ์ของเวบสนุก กับกระทู้ของเพื่อนๆทุกคนมา ณ.ที่นี้เลยนะฮะ q*021

ขอให้คุณสายลมที่หวังดี ผ่านพ้นมรสุมนี้ไปได้โดยเร็ว ด้วยจิตใจที่สบายๆเข้าใจชีวิต ไม่ยึดติด ไม่ทุกข์ จนที่สุด ทุกสิ่งทุกอย่างกลับคืนสู่ความสุขอย่างที่เคยเป็นมาดังเดิมนะฮะ q*060q*063

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 10:54 น »

ความร่าเริงสดใส เหมือนไม่ทุกข์ใจอะไรเลย แท้จริงแล้วเป็นเพียงเปลือกบางๆ
ที่ห่อหุ้มเอาความอ่อนไหว เจ้าน้ำตาไว้ ใครเลยจะรู้ว่าภายในบอบช้ำแค่ไหน
เก็บเอาทุกความเจ้บไว้คนเดียว แล้วแอบมาร้องไห้เพียงลำพัง.....
เคยพยายามจะเข้มแข็ง แต่ยังทำได้ ......
อยากจะได้กำใจจากใครสักคน มาเป้นแรงใจให้ลุกยืน.....อีกครั้ง
เพราะชมยังเชื่อในรัก และศัทธาในรัก ถึงแม้บ่อยครั้ง ความรักจะทำให้มีน้ำตา
ก้ยังคงมองว่ารักสวยงามเสมอ ........ขอกำลังใจ...ให้ชมบ้างนะคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 11:53 น »

อยากร้องก็ปล่อยน้ำตาออกมาให้เต็มที่ พอตื่นจาเห็นว่า..ไม่น่าร้องซ้าขนาดนี้
ตาบวม ไม่สวยเลย แล้วจาออกไปไหนได้ล่ะ ครั้งต่อไป..เราจาร้องแค่พอดี พอดีเอง

แล้วทุกข์ในใจเทียบกับทุกข์ของเพื่อนๆที่มี จามองเห็นแล้วย้อนนึกขึ้นได้
ว่ายังมีอีกหลายคนทุกข์มากกว่าเรา

เป็นกำลังใจให้น้องสาว น้องชม สายลมผู้หวังดี q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 11:54 น »

q*021คงต้องให้เวลากับหัวใจตัวเอง มีกำลังใจให้ค่ะ เยอะเลย q*021

.....เมื่อปัญหาเกิดขึ้นกับตัวเอง รู้สึกเหมือนคนกำลังจมน้ำ...
ต่อเมื่อก้าวผ่าน...ลุกขึ้นยืนได้ ถึงรู้..ว่าน้ำตื้นแค่เพียงเข่าของเราเท่านั้น q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 12:00 น »

เเวะมาเป็นกำลังใจให้ ชม สายลมผู้หวังดีคะ ... q*054

เข้มเเข็งน๊า อ่อนเเอ ร้องไห้ได้ เเต่ไม่ท้อ นะคะ q*021q*021

Tags:
Guest
ไข่เจียว(อีกแระ)
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 12:11 น »

เคยได้ยินมาฮะว่า "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" ทีเรายังเที่ยวมอบใจของเราให้ใครต่อใครที่เค้าไม่ได้อยากได้ซะกะหน่อยไปซะอย่างนั้น แล้วเหตุใด เราจึงไม่มอบใจให้กับตัวของเราเองบ้าง.. q*016

รักตัวเอง กอดตัวเอง ให้กำลังใจตัวเอง.. อะไรที่เราอยากให้เค้าทำให้เรา เราก็ทำให้ตัวเองดีกว่าฮะ อยากให้มีคนดูแล เราก็ดูแลตัวเอง วันนี้ทานอาหารดีๆหรือยัง ได้พักผ่อนหรือยัง ทำงานหนักไปมั้ย ไม่เครียดนะตะเอง(บอกกับตัวเองให้เหมือนกับที่ฝันอยากให้ใครมาบอก) ดึกแล้ว เข้านอนได้แล้ว จุ๊บๆ บอกกับตัวเองแทนคนที่อยากให้มาบอก ..เวลาท้อใจเสียใจ..อยากให้ใครคนนั้นมาปลอบเราว่าอย่างไร ก็ตอบตัวเองไปอย่างนั้น..

ถ้าใครคนนั้นที่ฝันและรอคอยเกิดมาอยู่ข้างๆจริงๆ เค้าอาจทำให้เรา ปลอบเรา ได้ไม่โดนใจเท่าที่เราทำให้ตัวเองด้วยซ้ำ ขอบอก ขอบอก .. เพราะต่างคนต่างความคิด วิธีปลอบของเค้าอาจคือการเฉยเมย .. เราไปบังคับเค้าให้เป็นอย่างใจเราไม่ได้..

ตอนนี้ เราขาดกำลังใจ เพื่อนทั้งบอร์ดส่งมาให้จนล้นหลาม ก็ไม่ได้เศษเสี้ยวเพียงคนในใจโทร.มาครึ่งวินาที.. ใช่เราอยากได้กำลังใจหรือ? เรากำลังอยากได้ ให้ได้อย่างใจ ต่างหาก เค้าไม่เป็นอย่างใจเรา ทำไมเค้าไม่รักเรา เรื่องอะไรมาเปลี่ยนไป ไม่เหมือนเดิม..ทำได้ไง ฯลฯ

ลองตรองดูให้ดี..

เชื่อในรัก ศรัทธาในรัก ก็ต้องทำความเข้าใจและรู้จักกับความรักที่แท้จริงให้มากกว่านี้นะ.. q*021 ไม่งั้น เราจะหลงทางไปจ้ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 12:11 น »

q*021 เห็นมั้ย น้องชม ว่ากำลังใจจากคนในบอร์ดนี้มีมากมายเพียงใด q*021

ทุกคนอยากให้น้องชม ผ่านช่วงเวลาที่บอบช้ำนี้ได้เร็วๆ และผ่านไปได้ด้วยดี

เดินไปข้างหน้านะจ้ะ เดินไปอย่างเข้มแข็ง แต่เมื่อไรที่รู้สึกโดดเดี่ยว

ให้หันหลังมองกลับมา แล้วจะเห็นว่า พี่ๆ ที่บอร์ดนี้ ยังเป็นกำลังใจให้น้องชมจ้ัะ
q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 12:18 น »

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ สู้ สู้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 12:30 น »

บางทีแม้ความรู้สึกนั้น จะอัดแน่นอยู่ภายในมากแค่ไหน ก็ไม่อาจบอกได้ด้วยคำพูดได้
ทำได้เพียง ร้องไห้ ให้น้ำตาเป้นตัวบ่งบอก

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจดีๆนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
ชมจะเข้มแข็งให้ได้ คะ สัญญา

Tags:
Guest
seerung
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 13:09 น »

ทุกอย่างบนโลกใบนี้เป็นของไม่เที่ยงหรอกนะจ๊ะ..แม้แต่ตัวของเราเอง..มีดีมีเลวปะปนกันไป...

ณ.วันนี้เรามีทุกข์..ในใจเราคงว่ามันหนักมากจนไม่รู้ว่าจะผ่านมันไปอย่างไร..หาใครมาแก้ให้

ก็ไม่ได้..โลกทั้งใบเหมือนมืดสนิท..มองไม่เห็นแม้แต่แสงนำทางไม่รู้จะเดินไปทางไหนดี..

เศร้า..เหงา..ว้าเหว่...เสียใจ..เสียน้ำตา..ร้องไห้ฟูมฟาย..วันแล้ววันเล่า ประหนึ่งจะขาดใจ..

ณ.วันหนึ่งเมื่อเวลาได้ผ่านไปจนจิตรใจเราค่อย ๆ ชินไปกับมัน..ก้าวผ่านมันไปอย่างช้า ๆ..

ความทุกข์ก็ค่อย ๆ จางหายไป..เวลาจะรักษาทุกอย่างด้วยตัวมันเอง แม้จะรู้สึกว่ามันนานแสนนานเหลือเกิน..

ณ.วันนั้น เมื่อเราเข้มแข็งขึ้นแล้วมองย้อนกลับไป..เราจะรู้ว่ายังมีอะไรอีกหลายอย่างบนโลกใบนี้สวยงาม..

ยังมีอะไรอีกหลายอย่างที่เราต้องทำ..ยังมีคนที่รักเราจริง..ยังมีอีกหลายคนที่ทุกข์กว่าเรามากมายนัก..

ทุกข์ของเราเพียงน้อยนิด..เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งของชีวิต..เป็นวิบากกรรมที่เราชดใช้ไปแล้วแค่นั้นเอง...

...........และเมื่อนั้นความสุขก็มาเยือนเราอีกครั้งนึง และครั้งนี้เราจะรักษาไว้ตราบนานเท่านาน.......

q*021q*021เป็นกำลังใจให้นะคะ q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 14:39 น »

หลายครั้ง...ที่ใครต่อใครเข้ามาปรึกษา.....
หลายครั้งที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจกับคนอื่น....
ช่วยเป็นแรงพยุง ให้คนเหล่านั้นลุกขึ้นสู้ได้อีกครั้ง...
ทำตัวเป็นสายลมผู้หวังดี ตลอดมา...
แต่พอมาเจอกับตัวเอง เมื่อถึงวันที่ตัวเองเป็นฝ่ายล้มบ้าง
ไม่มีเรี่ยวแรงที่จะลุกขึ้น ไม่มีคำปลอบโยนใดๆ ให้กับตัวเอง
มีเพียงเสียงตัดพ้อในใจ...มันก็สมควร.....
จะมีก็แค่เพียง เพื่อนที่แสนดี...น้ำตา...ที่ไม่เคยไปจากเราเลย
เมื่อมาเจอกับตัว ทำไมถึงทำอย่างแนะนำใครๆไว้ไม่ได้
ก็รู้นิ ก็เข้าใจใช่ไหม ไม่ยากอะไรเลย แต่...ทำไม่ได้เพราะอะไร
เคยบอกใครต่อใครให้เข้มแข็ง แล้วตัวเองล่ะ ทำไมยังอ่อนแอ

.........เวลานี้.....นาทีนี้.....อยากร้องไห้....ให้พอ.......
........แล้วพรุ่งนี้....เมื่อแสงแห่งวันใหม่ส่องมา....
............ฉันจะเข้มแข็งให้ได้...............

น้องชมที่น่ารัก พี่อีกคนนึงที่จะเป็นกำลังใจให้น้องนะคะ

ชีวิตคนเราต้องมีขึ้นๆ ลงๆ เป็นธรรมดา น้องต้องตั้งสติให้ดี

ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆหาทางแก้ไขปัญหาไป

(โรงหนังยังมีทางออกฉุกเฉินเลย) q*021q*021

สู้ๆนะคะ สักวันจะผ่านมันไปได้ อีกไม่นานค่ะ

มีอะไรก็หลังไมค์คุยกับพี่ได้นะคะ เป็นห่วงนะคะ

q*021q*021q*021
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 15:08 น »

q*001
เข้มน่ะพอได้ ครับ แต่ถ้าจะให้แข็ง ขอเวลาหน่อย นะ รอแป๊บนึง q*012q*013
อย่ากลัวไปเลย จะรู้ว่าตรงที่ยืนมันมืดก็ต่อเมื่อมองเห็นแสงสว่างไงเลือกเดิน ด้วยใจของตัวเอง
ไม่มีใครทำเราเจ็บได้เท่าใจเราเองหรอกครับ ลองคิดดูดีๆแล้วจะพบทาง ออก q*021

Tags:
Guest
behappy29
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 20:35 น »

ความร่าเริงสดใส เหมือนไม่ทุกข์ใจอะไรเลย แท้จริงแล้วเป็นเพียงเปลือกบางๆ
ที่ห่อหุ้มเอาความอ่อนไหว เจ้าน้ำตาไว้ ใครเลยจะรู้ว่าภายในบอบช้ำแค่ไหน
เก็บเอาทุกความเจ้บไว้คนเดียว แล้วแอบมาร้องไห้เพียงลำพัง.....
เคยพยายามจะเข้มแข็ง แต่ยังทำได้ ......
อยากจะได้กำใจจากใครสักคน มาเป้นแรงใจให้ลุกยืน.....อีกครั้ง
เพราะชมยังเชื่อในรัก และศัทธาในรัก ถึงแม้บ่อยครั้ง ความรักจะทำให้มีน้ำตา
ก้ยังคงมองว่ารักสวยงามเสมอ ........ขอกำลังใจ...ให้ชมบ้างนะคะ

เข้าใจ จขกท คะ เข้มแข็งนะคะ เป็นกำลังใจให้ เพื่อลุกขึ้นมายืนให้ได้ ความเจ็บปวดเมื่ออยู่กับเรานานๆ ถ้าเรามีสติ มันจะทำให้เราเข้มแข็งคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 20:49 น »

มันเป็นช่วงหนึ่งของชีวิต ที่เราอาจคิดว่าเลวร้ายที่สุดแล้ว
แต่เราจะแข็งแรงขึ้นแน่นอน..ถ้าเราผ่านไปได้

ร้องได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องกลั้นก้อนสะอื้นไว้ในอก
บอกกล่าวความทุกข์ของเราให้เขาคนนั้น(หรือเปล่า)ทราบด้วย

ให้ได้รับรู้ร่วมกันถึงปัญหาและสาเหตุ
ถ้าเขายังใส่ใจและห่วงใย
ต้องยินดีที่จะช่วยบำบัดเยียวยาค่ะ
ถ้าไม่..ใจเย็นๆค่ะ
มันอาจมีมนต์ดำมาปิดบังดวงตาเขาอยู่

วิเคราะห์ไปที่ละ step ค่ะ
ถ้ายังมืดมัวหาทางออกไม่ได้
clear cut แล้วยังมีวันพรุ่งนี้ร่วมกันไม่ได้
..ก็ต้องขอให้น้องอยู่กับวันนี้ให้ดีที่สุดค่ะ

ขอบอกว่าความรู้สึกที่น้องเป็นอยู่มันไม่แตกต่างกับผู้หญิงอีกหลายๆล้านคนบนโลกนี้
แม่ดุ้ยเองก็ไม่ได้รับการยกเว้น
ยินดีที่จะคุยกับน้องนะคะ
ให้กำลังใจค่ะ q*057

Tags:
Guest
sipo
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ก.พ. 11, 10:03 น »

เมื่อถูกกระทบกระเทือนก็เจ็บกันทุกคนไม่ว่าใจไม่ว่ากาย ถ้าไม่เจ็บสิบ้า..ผิดปกติ..แต่อย่างน้อยให้รู้ว่าเจ็บปล่อยให้เจํบไปเจ็บแบบมีสติ..ปล่อยให้เจ็บไปแม้จะตายก็ให้รู้ว่าไม่มีไครเจ็บตายเด๋วก็หายช้าเร็วก็ต้องหาย..มันคือธรรมชาติเคิบบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 ก.พ. 11, 13:22 น »

เจ็บแปลว่ายังหายใจ......ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆจากทุกคนคะ
วันนี้ดีขึ้นแล้ว พรุ่งนี้ ก็จะเข้มแข็งให้มากขึ้นคะ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ
ที่ยังไม่ลืมผู้หญิงตัวเล็กคนนี้ ขอบคุณ........

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ก.พ. 11, 13:42 น »

พี่เข้าใจน้องชมค่ะ..พี่เองก้อเจอมรสุมลูกใหญ่เล่นงานอยู่ ล้มทั้งยืน

แต่ยังดีมีหลักให้ยึด..คือกำลังใจจากเพื่อนๆที่น่ารักทุกท่าน

พี่มีความรู้สึกผูกพันกับเพื่อนๆในบอร์ดมาก..มันสะท้อนออกมา..ชมรู้สึกเหมือนพี่ไหม
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 10 ก.พ. 11, 13:53 น »

พี่เข้าใจน้องชมค่ะ..พี่เองก้อเจอมรสุมลูกใหญ่เล่นงานอยู่ ล้มทั้งยืน

แต่ยังดีมีหลักให้ยึด..คือกำลังใจจากเพื่อนๆที่น่ารักทุกท่าน

พี่มีความรู้สึกผูกพันกับเพื่อนๆในบอร์ดมาก..มันสะท้อนออกมา..ชมรู้สึกเหมือนพี่ไหม

ใช่เลยคะ แม้จะเป็นช่วงเวลาไม่นานนักที่ชมเป็นสมาชิกบอร์ด แต่ก็ได้รับความเอ็นดู และกำลังใจจากพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ด
รู้สึกได้ถึงมิตรภาพออนไลน์คะ วันนี้ทีมีรอยยิ้ม ก็เพราะทุกๆคนที่คอยให้กำลัง และแวะมาเยี่ยมเยือนในบอร์ดบ่อย ทำให้ไม่เคยเหงาเลย ขอบคุณมากมายคะ รักทุกคนเลย
Tags:
Guest
ไอว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ก.พ. 11, 13:06 น »

เราเคยเจอกับเหตุการณ์หนึงแต่นานมากแล้วเราเสียใจมากตอนนั้นไม่รู้เลยว่าจะผ่านมันไปได้ยังไงแต่เราบอกกับตัวเองว่าเราต้องผ่านมันไปให้ได้น้ำตาเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดสำหรับเราในตอนนั้นเราบอกกับตัวเองว่าจะร้องไห้ให้พอแค่วันนี้แต่พรุ่งนี้เราจะไม่เสียน้ำตาให้กับเรื่องแบบนี้อีก แล้วเราก็ทำได้วันนั้นเราร้องไห้และอยู่ในห้องแคบๆเพียงคนเดียวจนถึงเช้าโดยที่ไม่ได้นอนเลยทั้งคืนพอรุ่งเช้าเราก็ไปทำงานและเราก็ทำได้อย่างที่บอกกับตัวเองไว้สิ่งหนึงที่อยากบอกก็คือปัญหาที่เกิดขึ้นมามันจะพิสูจน์ตัวเราได้อย่างดีว่าจะเข้มแข็งได้มากแค่ไหนวันหนึงหากคุณผ่านมันไปได้แล้วหันกลับมามองมันอีกครั้งจะรู้เลยว่ามันเป็นแค่เรื่องๆหนึงซึ่งมันอาจเป็นแค่เรื่องเล็กๆเองยังมีอะไรให้เราได้พบเจออีกเยอะแยะมากมายต่อจากนี้ เพียงเรามีจิตใจที่เข้มแข็งเดินต่อไปเก็บประสบการณ์เหล่านี้ไว้สอนตัวเองเราผ่านมันมาได้แล้วเคยเจ็บมาก็มากตอนนี้เราเข้มแข็งพอที่จะไม่กลับมาร้องไห้เหมือนตอนนั้นอีกแล้ว ..เป็นกำลังใจให้คุณเสมอนะคะ(แล้วมันก็จะผ่านไป).. q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 13 ก.พ. 11, 13:04 น »

เส้นทางของช๊วิต-ก็เปรียบสเหมือนเส้นทางรถ-ไม่มีถนนใดในโลกที่ราบเรียบฉันใด-เส้นทางของชีวิตก็ไม่เคยราบเรียบฉันนั้น.ขอเป็นกำลังใจให้.สู้ๆๆน่ะครับ.
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 13 ก.พ. 11, 16:02 น »

ยิ้มๆๆๆๆ สู้ สู้ สู้ นะคะ

Tags:
Guest
พี่เล็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 09:03 น »

คยเก่งเป็นอะไรไปจ๊ะ ติดตามมานานแล้วแต่ไม่เคยเม้น ครั้งนี้รู้สึกพิเศษจริงๆ นะ
เป็นอะไรมากหรือเปล่า อย่าเศร้าจนลืมดูแลตัวเองนะ ไปหาเพลงฟังบ้าง live & learn
เจ็บซะให้ชา ขมซะให้ชิน
เป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 00:40 น »

เน่า

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม