หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอปรึกษาต่อ อีกซักครั้งค่ะ ( รบกวนนะคะ)  (อ่าน 1630 ครั้ง)
Guest
ริน นะคะ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 07:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพื่อนๆคะ ที่รินเคยปรึกษาว่า รินรู้สึกดีกับชายที่คุยเอ็มด้วยกัน (ไมรู้เพื่อนๆที่มาตอบกระทู้จำได้ไหม) รินลองทำตามทีเพื่อนๆแนะนำนะคะ พยายามหักห้ามใจไม่คุยเอ็มกับเค้า แต่ รินรู้สึกแย่งจัง ยอมรับนะคะ ช่วงที่คุยเอ็มกับเค้า รินรู้สึกดีมากนะคะ รูสึกสบายใจ ปรึกษาเค้าได้ทุกเรื่อง (ยังเคยคิดเลยนะคะ เค้าไม่น่ามาบอกรินเลยว่ามีครอบครัวแล้ว) ไม้งั้นรินก็คงไม่ต้องมานั่งรู้สึกผิดแบบนี้ และยังได้คุยเอ็มกับเค้าไปเรื่อยๆ ตอนนี้ริน ทำตามคำแนะนำของเพื่อนๆนะคะ คือรินบล็อกเอ็มเค้าเลย บางทีรินเข้ามาคุยเอ็มกับเพื่อนๆ รินก็อยากคุยกับเค้ามากนะคะ สงสารเค้าด้วยแหละ มาคิดดูเค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิดมากนะ แต่รินไม่เคยลืมความรู้สึกที่ดี ที่ได้คุยเอ็มกับเค้าเลยนะคะ เพื่อนๆ นี่คือทางออกที่ดีแล้วใช่ไหมคะ แต่บางทีรินรู้สึกขัดแย้งจังค่ะ เพราะนึกว่า เค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิด รินก้ไม่ได้คิดแย่งเค้า แค่รู้สึกดๆต่อกัน ที่ได้คุยเอ็ม บางทีเหมือนเค้าจะจีบริน แต่รินก้จะว่าเค้าตลอดว่ามีครอบครัวแล้วไม่ให้จีบนะ เค้าก็โอเคนะ และขอแค่คุยเอ็มกับริน ขอปรึกษาเพื่อน จากใจจริงนะคะ

1 รินควรจะบล็อกเอ็มเค้าตลอดไปเลยหรือครับ
2 ถามจากใจจริงนะ เป็นไปไม่ได้หรือคะ ถ้าเราจะคุยเอ็มกับชายที่มีครอบครัวแล้ว
3 เราจะแค่รู้สึกดีกับเค้าแค่เวลาคุยเอ็มกันได้ไหมคะ
4 ผู้ชายคนนี้ เค้าเป็นคนเลวไหมคะ ในสายตาเพื่อนๆ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยให้ความเหนกับรินด้วยนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
นิน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 07:19 น »

ตกลงรินเป็นหญิงชายอะแปลกๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 08:38 น »

q*001
จำได้ครับ ที่ถามครั้งที่แล้ว
และก็จำได้ว่าตอบไปแล้วว่า ใจคุณไปทางเขามากกว่าครึ่งแล้ว
และที่มาถามวันนี้ ทุกข้อ สรุปโดยรวมแล้ว
คือเหตุผลที่คุณต้องการจะคุยกับเขาต่อ เท่านั้นไม่มีอะไรมาก
ทุกคนก็บอกไปจามทิศทางที่ทันควรจะเป็นเพื่อความถูกต้องและป้องกันปัญหา
แต่ในเมื่อคุณยังต้องการจะติดต่อกับเขา ก็ไม่มีใครห้ามได้
ก้แล้วแต่คุณ ครับ
สงสัยข้อ สองครับ ที่ว่า ถามจากใจจริง ?????? q*022
กระทู้ที่แล้ว ถามเล่นๆหรือครับ q*015q*022q*007
แต่ทุกคนที่ตอบคุณไป จากความหวังดีจริงๆนะครับ q*009q*009q*009

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 08:50 น »

1. บล๊อคแล้วก็กดปุ่มดีลิทด้วยคร๊าบบบบบ

2. ปกติก็น่าจะคุยได้ ถ้าภรรยาเค้าทราบว่าสามีเค้าคุยกับใครบ้าง อยู่ที่เจตนาครับ โดยเฉพาะชายที่มีครอบครัวแล้ว

3. ตอนนี้แค่รู้สึกดีแค่คุยเอ็ม อีกไม่นานจะยิ่งรู้สึกดีที่ได้ไปนอนกับเค้า

4. ผู้ชายที่ดีแต่มีภรรยาแล้วจะไม่จีบผู้หญิงอื่นหลับหลังภรรยาตัวเองนะครับ

การคุยเอ็มอะนะคุยกันได้เป็นปกติ แต่ในกรณีนี้เฮียมั่นใจว่าอีกไม่นานก็จะนำไปสู่การมีเพศสัมพันธ์ในเวลาอันใกล้ และในที่สุดก็จะมาตั้งกระทู้ถามว่า

จะทำอย่างไรดีคะ เสร็จเค้าไปแล้ว q*013 แล้วคุณก็จะอยากได้เวลาเค้ามากขึ้นเรื่อยๆ จนไม่อยากให้เค้ามีเวลากลับบ้านไปหาครอบครัวเค้านะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 08:59 น »

ลืมบอกไปคร๊าบว่า การที่ผู้ชายบอกว่ามีครอบครัวแล้ว ไม่ใช่ว่าจะเป็นการปรามฝ่ายหญิงไม่ให้คิดเรื่องความ(เพศ)สัมพันธ์เท่านั้นนะคร๊าบ ... แต่อาจจะรวมถึงเป็นการเตือนทางอ้อมว่า ... อีกหน่อยถ้ามี(เพศ)สัมพันธ์กันไปเรื่อยๆแล้ว ฝ่ายหญิงต้องทำใจให้ได้เองนะครับว่าจะคบจะเจอกันได้แค่ระดับไหน ต้องทำใจให้ได้เองน๊าค๊า ....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 09:03 น »

เฮียม้อ ตอบได้ตรงใจมั่กๆ ไม่มีเกรงใจปู้ชายด้วยกันเล๊ยยยย

นายแน่มั่กๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 09:04 น »

เดี๋ยว ครับ เดี๋ยว คะ

ยังไงคะ พิมพ์ผิด หรือหลอกคะ

แต่ไม่เป็นไร จะหลอกก็ได้ไม่ว่ากัน

ตอบ ข้อ 1 นะ บล็อคแล้วลบไปเลยคะ จะได้ไม่ต้องเห็นกันแล้วเก็บมาคิดอีก

ข้อ 2 ,3 การคุยกันและการรู้สึกดีๆ เป็นจุดเริ่มต้นที่นำไปสู่การพัฒนาความสัมพันธ์ นะคะ

ข้อ 4 ตอนนี้ยังไม่เลวคะ ต่อไป ไม่ทราบคะ

ฝากคำถามถึงตัว จขกท นะคะ

1. ถามใจตัวเองคะ คุยกับเขาในฐานะไหน

2.ตัวเขาเองถ้าบริสุทธิ์ ใจคุยกันกับน้องจริงๆ

เขากล้าเปิดเผยต่อภรรยาหรือเปล่า

3.ลองนึกภาพนะคะ ถ้า ภรรยาเขารู้็จะเป็นยังไง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 09:25 น »

แต่ไม่เป็นไร จะหลอกก็ได้ไม่ว่ากัน

เฮียม้อเป็นผู้ชายน่ารัก ที่ชอบพูด คะ คะ ขา ขา กับผู้หญิง น่ะค่ะ

ถือเป็นการที่ผู้ใหญ่เอ็นดู ให้เกียรติแก่ผู้ร่วมสนทนาด้วยนะคะ
q*021
Tags:
Guest
seerung
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 10:04 น »

อันนี้คุณหวาน หมายถึง จขกท.ใช่ป่ะคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 10:29 น »

เฮียม้อ ตอบได้ตรงใจมั่กๆ ไม่มีเกรงใจปู้ชายด้วยกันเล๊ยยยย

นายแน่มั่กๆ

อย่ามาชมกานน๊า เด๋วจะมีปู้ชายอื่นเข้ามาด่าเฮียอะคะ q*007
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 10:32 น »

เฮียม้อเป็นผู้ชายน่ารัก ที่ชอบพูด คะ คะ ขา ขา กับผู้หญิง น่ะค่ะ

ถือเป็นการที่ผู้ใหญ่เอ็นดู ให้เกียรติแก่ผู้ร่วมสนทนาด้วยนะคะ
q*021

ขอบคุนจ้าคุนนายแป๊ดดดดด ... แต่เฮียว่าที่น้องวัน00269เค้าพูดอะ น้องเค้าน่าจะหมายถึง จขกท. นะคะ เพราะเจ๊แกมีทั้งครับ มีทั้งคะ อะ q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 18:13 น »

ขอโต้ดคร่าคุณ wan แป๊ดดด ดูไม่รอบคอบอ่ะคร๊าาาาา
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 22:21 น »

ลองนึกว่า ผู้ชายคนนั้นเป็นสามีคุณ แล้วถ้าเค้าไปคุยกับสาวอื่น รู้สึกดีๆ กับสาวอื่น คุณว่าคุณรับได้มั้ยคะที่สามีทำแบบนั้น q*021 ใจเค้าใจเราเหมือนกันคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 08:54 น »

บอกแล้วไง แป้ด เวลามาพิมพ์กระทู้อย่ากินยาดองมา มันทำให้ตาไม่ดี
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:14 น »

ลองนึกว่า ผู้ชายคนนั้นเป็นสามีคุณ แล้วถ้าเค้าไปคุยกับสาวอื่น รู้สึกดีๆ กับสาวอื่น คุณว่าคุณรับได้มั้ยคะที่สามีทำแบบนั้น q*021 ใจเค้าใจเราเหมือนกันคะ

สวดยอดเลยน้องเก๋ ..เพ่แป๊ดดด ชอบมั่กๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:15 น »

บอกแล้วไง แป้ด เวลามาพิมพ์กระทู้อย่ากินยาดองมา มันทำให้ตาไม่ดี

ตูเลิกกินยาดองตั้งนานแระฟ๊อย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:19 น »

ดิชั้นอยากให้ จขกท. กลับไปอ่าน คห.ที่ 3 และ 4 ของเฮียม้อ

ให้ช้าๆ อย่างไม่คิดเข้าข้างตัวเอง อีกครั้งนะคะ ตามด้วย คห.ที่ 12 ของน้องเก๋ค่ะ
q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:37 น »

เพื่อนๆเข้ามาช่วยกันแนะนำแล้วทีนี้ก็อยู่ที่ จขกท จะคิด แล้วล่ะค่ะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:46 น »

q*021คำถามทั้งหมดทั้งมวล เกิดจากความรู้สึกดี ที่กำลังพัฒนา
เริ่มทำใจไม่ได้หากไม่ได้คุย เริ่มต้นยังเริ่มตัดใจไม่ไหว สิ่งเหล่านี้แหละค่ะ
ที่ทุกคนแนะนำ เพื่อให้คุณมองเห็น และคุณยังไม่เห็น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:55 น »

q*021คำถามทั้งหมดทั้งมวล เกิดจากความรู้สึกดี ที่กำลังพัฒนา
เริ่มทำใจไม่ได้หากไม่ได้คุย เริ่มต้นยังเริ่มตัดใจไม่ไหว สิ่งเหล่านี้แหละค่ะ
ที่ทุกคนแนะนำ เพื่อให้คุณมองเห็น และคุณยังไม่เห็น

ถูกต้องที่สุดเลยป้าแช่มขร๋า ถูกๆๆๆๆ และก็ถูกอีกๆๆๆๆๆ q*071q*071
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:57 น »

ถ้ารู้ตัวว่าขี้เหงา อ่อนไหวง่ายๆ กับตัวหนังสือ คุณอย่าได้เล่นอะไรออนไลน์ที่มีอ่อนไหวกับความรู้สึกเลยคุณเอ้ย
คนที่แนะนำๆ กันอยู่นี่ อาจจะผ่านจุดนั้นๆ มาแล้วด้วยกันทั้งนั้น เพราะเล่นนานแล้วภูมิต้านทานเลยสูง q*013 ลบๆ ทิ้งไปซะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 14:46 น »

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 15:04 น »

q*021q*021q*021q*021

เราเลือกที่จะทำอะไร ที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนดีกว่าค่ะ

บางครั้ง การตามใจตัวเอง ก็ไม่ดีนะคะ

แต่หลายครั้ง ก็เป็นเรื่องดีๆค่ะ

ปล. เคยมีประสบการณ์ค่ะ q*021q*021 (แต่ไม่ทุกเรื่อง)

Tags:
Guest
คนที่ถูกทิ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 20:18 น »

ถ้าเหงาคุยกับผมแก้เหงาได้นะครับ ยินดีจะได้เป็นเพื่อนแก้เหงาอ่ะนะ Liverpool_no_om@homail.com

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 21:13 น »

ถึงเวลาที่ตัดสินใจด้วยตนเอง ตามใจหรือไม่ตามใจตน
ขอให้คิดถึงผลที่ตามมาภายหลังว่ามีผลกระทบถึงผู้ใดบ้าง

ความสุขเพียงชั่วคราว ย่อมไม่จีรัง ต่อไปรังแต่ความทุกข์ท่วมท้นทวีคูณ
q*023
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 10:10 น »

ขอบคุนจ้าคุนนายแป๊ดดดดด ... แต่เฮียว่าที่น้องวัน00269เค้าพูดอะ น้องเค้าน่าจะหมายถึง จขกท. นะคะ เพราะเจ๊แกมีทั้งครับ มีทั้งคะ อะ q*013

ใช่คะ เจนหมายถึง จขกท คะ

เฮียม้อ เจนเห็นมานาน

เดาไม่ออก ช หรือ ญ q*020

แต่รู้ว่า ใจดีคะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 10:12 น »

อันนี้คุณหวาน หมายถึง จขกท.ใช่ป่ะคะ

ใช่คะ เจนหมายถึง จขกท q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 10:15 น »

ขอโต้ดคร่าคุณ wan แป๊ดดด ดูไม่รอบคอบอ่ะคร๊าาาาา

ไม่เป็นไรคะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 10:16 น »

ว่าแต่ จขกท หายไปเลย
q*022

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 13:49 น »

ใช่คะ เจนหมายถึง จขกท คะ

เฮียม้อ เจนเห็นมานาน

เดาไม่ออก ช หรือ ญ q*020

แต่รู้ว่า ใจดีคะ q*021

เอ๊าววววว นู๋เจนเคยเห็นเฮียแระ แร้วมัยมะรุอะคะว่าเป็นปู้ชาย หรอผ๊ะยิ๋งอะคะ q*013

แล้งยังรุอีกอ่าว่า เฮียใจดีด้วย เกก๊งเก่งจังอะคะ q*012

แถมยังรุอีกว่า ใจดีด้วยอะคะ เก่งจินๆน๊าเนี่ย q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 14:10 น »

q*021q*021q*021q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 14:12 น »

จะให้บอกมะคะ ว่าเฮียม้อเป็นคนยังไง

พอดีมีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆ มาแล้วอ่ะคะ

เฮียม้อนุยาดให้มี่เผา เอ้ย ชี้แจงมะคะ

q*080q*080q*080q*080

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 21:58 น »

จะให้บอกมะคะ ว่าเฮียม้อเป็นคนยังไง

พอดีมีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆ มาแล้วอ่ะคะ

เฮียม้อนุยาดให้มี่เผา เอ้ย ชี้แจงมะคะ

q*080q*080q*080q*080

ตามบายเร้ยจร้ามู๋มี่ เอ้ย นู๋มี่ q*020 เฮียมะมีรัยให้เผาอยู่แร้น q*013 มะเชื่อถามนู๋แป๊ดได้เร้ยอะคะ q*012
Tags:
Guest
คนเคยเจอ
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 20 มี.ค. 11, 19:11 น »

ผู้ชายที่บอกว่าตัวเองมีครอบครัวแล้วไม่ได้หมายความว่า เขาจะซื่อสัตย์กับเมียเขา หรือว่าจริงใจกับคุณ
มันเป็นการบอกให้คุณรู้ว่าเขามีภาระ ถ้าคุณพลาดพั้งมีอะไรกับเขาแล้ว
ก็คือคุณตกอยู่ในฐานะ เมียน้อย เมียเก็บ หรือกิ๊ก คุณก็จะว่าเขาหลอกลวงไม่ได้ เรียกร้องอะไรไม่ได้
เหมือนกับการว่า คุณยอมเขาเอง ทั้งๆที่รู้ นั้นคือกลลวงของผู้ชายที่เห็นแก่ตัว
ถ้าเขาเป็นคนดี เขาไม่มาจีบผู้หญิงลับหลังเมียหรอก ไม่ต้องติดต่อดีที่สุด คุณไม่เคยเห็นในข่าวหรือ
มีการเอ็ม แล้วหลอกผู้หญิงไปฟันเยอะแยะไป จงจำไว้เถิด รู้หน้าไม่รู้ใจ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 21 มี.ค. 11, 16:06 น »

คุณครั่งเค้าไปเอง เค้าไม่ได้ผิดอะไรสักกะหน่อย
เค้าอาจจะเป็นคนดีจิงๆก็ได้
แล้วเค้าอาจจะไม่ต้องการ เจอตัวคุณด้วยซ้ำไป
มีเยอะคับ ที่คุยกันรู้สึกดีกันในเอ็ม
โดยไม่จะเป็นต้องเจอกัน
มีความรู้สึกดีๆต่อกัน

จะดีจะไม่ดีอยู่ที่ตัวคุณล่ะคับ
ไม่ใช่อยู่ทีคนคุยด้วยหรอก

ใช้สมองของตัวเอง ใช้ลมหายใจของตัวเอง
แค่เราอยู่ในกรอบ อันดีงาม อะไรๆก็ไม่ได้เลวร้ายมากเกินไป

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม