หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: โดนแฟนทิ้งและก็ท้อง...เครียด  (อ่าน 5203 ครั้ง)
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 17:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ก็ตามกระทู้เลยคะ ไม่รู้จะไปปรึกษาใครตอนนี้เครียดมากๆเลยคะ
คือตอนนี้เรากำลังอ่อนแอทั้งร่างกายและจิตใจตอนนี้ก็กำลังท้องได้เดือนกว่าๆ...
เรากับแฟนเราทำงานและพักคนละที่คนกัน แฟนเราเขาทำงานอยู่ที่บางปะอินอยุธยาคะส่วนเราทำงานอยู่กทม. ตลอดเวลาที่คบกันเขาเป็นคนน่ารักมากเลยนะคะ เอาใจใส่ โทรคุยกันบอกรักกันตลอด มาหากันบ้างแล้วแต่โอกาส เพราะเค้าต้องทำงานเข้ากะกลางคืนตลอดเมื่อก่อนเค้าจะหยุดงานวันจันทร์เเต่เดี๋ยวนี้โรงงานเปลี่ยนมาวันหยุดเนวันอาทิตย์แล้วแต่ก็ยังเข้างานกลางคืนเหมือนเดิม (ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะเรายังไม่เคยไปหาเค้าที่บ้านเลยสักครั้งโดยเขาให้เหตุผลว่ายังไม่พร้อมเราก็เชื่อ)
โดยปกติเขาจะโทรมาคุยกับเราตลอดวันละหลายๆครั้งๆละ10นาทีถึง1ชั่วโมง เเล้วเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราโทรไปหาแฟนเราก็ติดต่อไม่ได้ พอติดต่อได้เราก็เลยถามเค้าด้วยความเป็นห่วง ว่าเขาเป็นอะไร ทำไมติดต่อไม่ไม่รักไม่เป็นห่วงกันแล้วหรือ เขาก็ตอบกลับมาว่า " เราเลิกกันเถอะ " เราช็อคมากๆเลยเพราะเมื่อวันที่13มีค.ที่ผ่านมาเราเพิ่งจะเจอกัน แต่เขาก็ไม่เห็นว่าเขาพูดอะไร
แต่มาวันนี้นี้เขากลับบอกเราว่าไม่เคยรักเราเลย ไม่เคยรัก ไม่เคยคิดถึงเรา (งงและก็ไม่เข้าใจว่ามันเกิดอะไรขึ้น) ทุกๆสิ่งที่เขาทำเขาพูดกับเรา เขาบอกว่าแค่สงสารเรา (ทั้งๆที่เขาเองเป็นคนบอกรักเรา มาขอเราเป็นแฟน แล้วก็ใช้กำลังบังคับจนได้เรามา) ตลอดเวลาที่เขาคบกันเรามีอะไรกับเราเค้าก็คบผู้หญิงคนอื่นไปด้วย เขาเป็นคนแรกของเราคะ(แต่เราไม่รู้หรอกนะว่าเราเป็นคนที่ท่าไหร่ของเขา)
เขาบอกว่าเขาไม่อยากจะพบจะเจอเราอีกต่อไปแล้ว และจะไม่ขอรับรู้อะไรเกี่ยวกับเราอีกต่อไป
เราก็เลยบอกเขาไปว่าเรารักเธอนะแล้วตอนนี้เราก็ท้องได้เดือนกว่าๆแล้ว(เราไปหาหมอมาเพราะเราคลื่นไส้แล้วก็เวียนหัวบ่อยๆก็เลยได้รู้ว่าเรากำลังท้อง)
เขาก็เงียบไปพักนึงแล้วก็ตอบกลับมาว่า แล้วจะเอายังไง เขาไม่พร้อมจะรับผิดชอบ แนะนำให้เราไปเอาเด็กออก เขาบอกว่าถ้าเราจะเก็บลูกเอาไว้ก็ได้นะแต่เขาจะไม่ขอยุ่งเกี่ยวอะไรกับเราอีกแล้ว ถ้าเก็บลูกเอาไว้ก็ต้องเลี้ยงเองคนเดียวโดยเขาจะไม่ยอมส่งเสียเลี้ยงดู หรือรับรู้อะไรด้วยอีกแล้ว ต่อให้เราจะอยู๋หรือตายก็ไม่เกี่ยวกับเขา โดยเขาบอกให้เรายอมรับความจริงให้ได้ ว่า ตลอดเวลาที่ผ่านมา เขาไม่เคยรักเราเลย และแฟนเราเขาอยากให้เราไปทำแท้งโดยเขาอาจจะช่วยเรื่องเงินค่าทำแท้ง...???
เราควรจะทำยังไงดี ใจของเรารักแฟนรักลูกอยากให้กลับมารักอยู่สร้างครอบครัวด้วยกัน แต่แฟนเราเขาไม่ต้องการเพราะเค้ามีคนใหม่แล้ว... แต่อีกใจนึงเราก็ไม่อยากให้ทางบ้านเราเสียใจ ขอโทษด้วยที่พิมพ์เสียยืดยาว แล้วก็ขอร้องอย่าด่าเราเลยนะที่เราโง่ที่ตั้งกระทูถามอะไรแบบนี้ แต่เราเครียดหาทางออกไม่เจอเลยจริงๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 17:28 น »

คุณหลงกลเขา เขาตั้งใจหลอกลวงคุณตั้งแต่แรกแล้ว เป็นประเภท "ฟันแล้วทิ้ง"...ถึงคุณจะเอาเด็กออก เขาก็ไม่รับผิดชอบ ไม่หวนกลับมาหาคุณแน่นอน

คุณคงอายุไม่มาก กลับบ้านไปหาพ่อแม่นะ ให้พวกท่านเป็นที่ปรึกษา...แ่น่อยู่แล้วที่ทางบ้านของคุณจะต้องเสียใจ แต่ไม่มีใครรักคุณเท่าพ่อแม่อีกแล้ว

เช็ดน้ำตาเสีย q*054

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 17:35 น »

บอกที่บ้านคุณเถอะครับ เค้าจะเป็นอีกแรงกำลังใจให้คุณ และพวกเค้าจะให้อภัยคุณ และพวกเค้าจะอยู่เคียงคุณไปตลอด ไ่ม่ว่า่ยามสุข หรือยามทุกข์ สิ่งที่แล้วมาก็ให้มันแล้วไป รีบคุยกับครอบครัวซะนะครับพวกเค้าจะช่วยแก้ปัญหาให้คุณได้ ถ้ามันไม่เอาคุณแล้วก็ปล่อยมันไปครับ เวลาลูกถามก็บอกว่ามันตายไปแล้ว เข้มแข็งไว้ครับ ผู้ชายมีเยอะแยะ แล้วถ้าได้คุยกับเค้าอีกก็ให้เค้าเก็บเงินไว้ทำแ้ท้งกับแฟนเค้าเถอะครับ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ครับ ถ้าไม่รู้จะคุยกับใครก็ติดต่ิอมาครับ constantine191***

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 18:32 น »

กลับไปบ้านเถอะคะ พ่อ-แม่ให้อภัยลูกเสมอ ถึงท่านจะว่ากล่าวก็เพื่อให้รู้ว่าเราทำผิด

เด๊กไม่รู้ไม่เห็นอะไรด้วยอย่าไปทำลายเขาเลยคะ..เวรกรรมมีจริงติดจรวดด้วย

เดี่ยวผู้ชายคนนั้นเขาต้องได้รับกรรมที่เขาทำและอาจจะมากกว่าที่เขาทำกับเรา

กลับสู่อ้อมกอดของพ่อ-แม่และกราบขอโทษท่านคุณจะได้ไม่บาปที่เอาทุกข์ไปให้ท่าน

เราขอให้คุณโชคดีคะเดินทางกลับบ้านปลอดภัยทั้งแม่และลูกน่ะคะ q*021
Tags:
Guest
ส่วนบุคคล
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 18:39 น »

บอกที่บ้านหรอ
เค้าพร้อมที่จะเสียใจไปกับคุณหรือเปล่า

เรื่องมันใหญ่มาก ถ้าทางบ้านคุณเป็นจำพวกหัวโบราณ เป็นได้ร้องไห้สนั่นกันทั้งบ้านเเน่

ขึ้นอยู่กับคุณเองนะ จะบอกหรือไม่บอก.... ก็จริงเหมือนที่ 2 คห.ข้างบนบอกเเต่ความคิดของคนเราไม่เหมือนกัน

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 18:53 น »

ทำงานแล้ว ..น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องการตั้งครรภ์ใช่มั้ยฮะ เก็บลูกไว้นะฮะ ช่วงแรกก็ลำบากหน่อย แต่เพื่อนๆ พ่อแม่ ไม่มีใครทิ้งคุณแน่นอน สมัยนี้ คุณแม่เลี่ยงเดี่ยวที่เรียกว่า Single MoM เยอะแยะเลยฮะ สาวเก่งๆทั้งนั้น ไม่ต้องกังวลฮะ สมัยนี้สังคมรับได้และเข้าใจฮะ

ลูกคนนี้ เป็นเด็กดีให้คุณแม่ได้พึ่งพาแน่นอน ..เห็นมาเยอะแล้วฮะ 100 ทั้ง 100 เป็นเด็กดีทุกคน เพราะเค้าเห็นแม่ลำบากเพื่อเค้า และเห็นใจแม่ที่พ่อทิ้งไป แต่แม่ไม่ทิ้งเค้าไงฮะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 19:03 น »

ขอร้องเถอะค่ะ...อย่าคิดที่จะทำแท้งเลยนะคะ เด็กที่อยู่ในท้อง

ถึงยังไงเค้าก็เป็นลูกของคุณ...เลือดครึ่งหนึ่งเค้าก็เป็นของคุณ

ถึงแม้ว่าอีกครึ่งหนึ่งจะเกิดจากผู้ชายเลวทรามคนหนึ่ง......

ลูกคุณเค้าไม่มีความผิด ไม่รู้อะไรด้วย อย่าไปทำลายเค้าเลยนะคะ

ขอให้คุณกลับไปหาพ่อแม่ ไปเล่าความจริงให้ท่านฟัง เชื่อเถอะค่ะ

ไม่มีพ่อแม่คนไหน ที่จะยอมให้คุณฆ่าเลือดเนื้อเชื้อไขของตัวเอง

จริงอยู่ท่านอาจจะโกรธและเสียใจ แต่ท่านต้องให้อภัยเรานะคะ

เพราะไม่มีใครรักเราจริงเท่าพ่อแม่เราหรอกค่ะ q*014 สู้ๆ นะคะ

เราจะเป็นกำลังใจให้
Tags:
Guest
444
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 19:33 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 19:55 น »

ยอมรับความจริงที่เกิดขึ้น รักษาสิ่งที่มีค่าเอาไว้ อย่าไปทำลายชีวิตที่มีอยู่ในท้องเลยนะคะ สู้ สู้ เป็นให้ในหนึ่งกำลังใจที่มี ค่ะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 20:58 น »

เป็นกำัลังใจให้นะคะ ยอมรับความจริงเรื่องพ่อของลูกในท้องคะว่าเค้าไม่รักคุณแล้ว คงไม่มีโอกาสกลับมาอยู่ด้วยกันอีก พยายามทำใจยอมรับข้อนี้ให้ได้นะคะ

แล้วกลับบ้านบอกความจริงกับคุณพ่อคุณแม่ ท่านอาจจะดุคุณ แต่เป็นเพราะท่านรักคุณ ในโลกนี้ไม่มีใครรักคุณมากไปกว่าคุณพ่อคุณแม่อีกแล้วคะ ท่านจะอยู่เคียงข้างคุณเสมอคะ q*021

สู้ๆ นะคะ เพื่อเจ้าตัวเล็กในท้องคุณคะ ยังไงก็อย่าลืมดูแลรักษาสุขภาพตัวเองและลูกในท้องด้วยนะคะ q*021
Tags:
Guest
vva
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 11, 20:59 น »

เศร้าจิง ๆ ค่ะ เหมือนชีวิตเราเลยค่ะ ตอนนี้เรากะก้มหน้ารับกรรมเลี้ยงลูกคนเดียว

สู้ ๆ นะคะ อย่าเอาเดกออกเลยนะคะ บอกที่บ้านเถอะค่ะ ตอนแรกเรากะไม่ก้าบอก

หรอกค่ะกัว แฟนกำลังจะพาไปทำแท้ง เราเลยตัดสินใจบอกที่บ้านเล่าทุกอย่างให้เค้าฟัง

ที่บ้านไม่ว่าไรสักคำค่ะ ทั้ง ๆ ที่พ่อแม่จาเนียบระเบียบและคอ่นข้างดุ ท่านก็ให้อภัยเราได้

และเปนกำลังใจให้เราสู้เผชิญหน้ากับความจิงมาจนวันนี้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 00:37 น »

q*004 ... คิดว่าในอนาคตเดี๋ยวก็หวนกลับมาเอง จดจำเวลานี้ไว้และเตือนตัวเองเมื่อถึงตอนนั้นนะครับ ว่า ผู้ชายที่ดีเลิกกับแฟนแล้วควรเอาลูกไปเลี้ยงเอง เพราะ หญิงหม้ายลูกติดหาสามียาก ส่วนผู้ชายหม้ายลูกติดนี่หาแฟนใหม่ไม่ยากเท่าไหร่หรอก ... q*013

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 01:53 น »

เค้าไม่ต้องการก็ช่างเค้านะคะ.. ถ้าเค้าเป็นคนอย่างนั้นเค้าก็ไม่มีค่าพอสำหรับคุณและลูกเหมือนกัน q*021 ตัวคุณชีวิตคุณมีค่ามากกว่าจะให้คนใจร้าย..แม้แต่ลูกตัวเองยังไม่รักอย่างนั้น..มาตัดสินชะตาชีวิต.. เก็บลูกไว้เถอะค่ะอย่าเอาเด็กออกเลย เลี้ยงเค้าให้ดี ให้ความรักกับเค้า เมื่อเค้าโตขึ้นเค้าก็จะเป็นร่มไม้ให้ร่มเงากับคุณนะคะ q*021q*021

พ่อแม่ เสียใจอยู่แล้วค่ะ ..เพราะคาดหวังให้ชีวิตลูกต้องดีและมีความสุข ..แต่เมื่อเรื่องเกิดแล้วท่านจะทำใจยอมรับได้ค่ะ ไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่ให้อภัยลูก q*021q*021 บอกพ่อแม่เถอะนะคะ.. แลกกับหนึ่งชีวิต q*021
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 08:29 น »

q*001
กลับบ้าน บอกพ่อแม่ ทุกคนผ่านช่วงนี้ของชีวิตมาแล้ว ท่านจะเข้าใจ
เมื่อก่อนนี้ตอนเป็นวัยรุ่นผ่านเรื่องแบบนี้จะมีวิธีีแก้ไขปัญหา อีกแบบ แต่ มาวันนี้
มุมมองเปลี่ยนไปตามเวลาและความจริงในชีวิต เข้าใจและรับมือกับมันอย่างมีสติ
กลับบ้าน พ่อแม่จะช่วยให้คุณ อบอุ่นอีกครั้ง ..และตลอดไป ครับ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 09:15 น »

บอกที่บ้านหรอ
เค้าพร้อมที่จะเสียใจไปกับคุณหรือเปล่า

เรื่องมันใหญ่มาก ถ้าทางบ้านคุณเป็นจำพวกหัวโบราณ เป็นได้ร้องไห้สนั่นกันทั้งบ้านเเน่

ขึ้นอยู่กับคุณเองนะ จะบอกหรือไม่บอก.... ก็จริงเหมือนที่ 2 คห.ข้างบนบอกเเต่ความคิดของคนเราไม่เหมือนกัน

ซะงั้น ตอนเป็นเด็ก ยามป่วยใครดูแลรักษาคุณ ยามที่คุณประสบความสำเร็จใครร่วมดีใจไปกับคุณ ไม่มีพ่อ - แม่คนไหน ไม่ให้อภัยลูกตัวเอง
Tags:
Guest
op...
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 09:26 น »

ขอให้กำลังใจอีกคน เราก็เคยผ่านเรื่องราวแบบนี้นะ เข้ามาปรึกษาเพื่อนๆในนี้แหละ ตอนนี้ลูกได้ ขวบ 3 เดือนแล้วค่ะ เลี้ยงลูกคนเดียว บุญของลูกกว่าเค้าจะได้มาเกิดนะคะ เค้าคือลูกของคุณ ดิฉันเลี้ยงลูกคนเดียว ค่ะ ตอนนี้อยู่กะตายาย เลิกงานก็ได้เจอกันทุกวันกะนู๋น้อย ชื่นใจค่ะ เหนื่อย หนักแต่ก็รู้สึกมีกำลังใจ และจะสู้เพื่อเค้า ไม่เคยคิดง้อเพราะเราเลี้ยงลูกเองได้ เหตุการณ์แบเดียวกันกับคุณเลย ผู้ชายหลอกลวง ไม่ให้ไปบ้าน ไม่พร้อมความจริงมันมีเมีย มีลูกแล้ว และขณะเดียวกันยังคบหญิงอีก5 คน เฮ้อ ชีวิตเราลิขิตได้ แต่ขอไม่ทำบาปค่ะ ฆ่าคนบาปมากนะคะ คิดให้ดี อย่าจมกับอดีต ก้าวเพื่อสู้กับปัญหา แล้วแต่นะคะ ลองคิดดูละกัน ยังไงชีวิตก็เป็นของคุณ โชคดีค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 09:40 น »

เป็นกำลังใจให้ คุณ จขกท. นะคะ q*021

Tags:
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 11:38 น »

ขอคุณที่ให้คำแนนะนำคะ ตอนนี้ก้อยังกังวลกับอนาคตของตัวเองอยู่คะ แฟนเขาก็โทรมานะคะแต่เราไม่รู้ว่าควรจะคุยกับเขาไหมเพราะเรารู้ดีว่าเขาโทรมาเพื่ออะไร เจ็บปวดจริงๆคะกับเรื่องที่เกิดขึ้น ไม่รู้จะเดินต่อไปทางไหนดีเรารักเขาและรักลูกของเราแต่เราไม่ค่อยแน่ใจเลยว่าเราควรจะเลือกทางเดินไหนดี q*001

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 11:52 น »

คุณควรคุยกับแฟนให้ปรึกษาญาติทั้งสองฝ่าย

ปรึกษาคนในครอบครัวเป็นที่สุด ท่านทราบอาจเสียใจ

แต่ยังไงก็หลานท่านทั้งคนนะ ยังไงท่านก็รัก เด็กน้อยเค้าไม่รู้เรื่องอะไรด้วย

แต่ถ้าท่านมาทราบภายหลังว่าคุณเอาเด็กออกโดยไม่ปรึกษาท่าน

ท่านก็อาจเสียความรู้สึกว่าทำอะไรไม่ปรึกษาทำไมไม่นึกถึงท่าน

อย่าเครียดและกังวลนะค่ะ อาจมีผลกระทบต่อตัวเด็กได้

ดูแลสุขภาพกายใจให้แข็งแรง เป็นกำลังใจให้ค่ะ q*063
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 23 มี.ค. 11, 12:24 น »

q*021q*021q*021q*021

ชื่นใจกับทุกกำลังใจนี้จังเลย น้องคะ พี่ขอให้กำลังใจน้องด้วยคนนะคะ

ทุกคำตอบที่พี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดนี้ตอบให้กับน้อง พี่ขอให้น้องนำไปคิด แล้วไตร่ตรองดูให้ดีๆ

ทุกสิ่งทุกอย่าง ขึ้นอยู่กับตัวน้องเองทั้งหมด ขั้นแรก พี่ขอให้น้องตัดใจจากผู้ชายคนนั้นให้เด็ดขาด

แล้วพี่อยากให้น้องบอกกับครอบครัวของน้องให้ทราบนะคะ พี่คิดว่าเค้าต้องเข้าใจค่ะ น้องเก็บเด็กคนนี้ไว้

อย่าทำแท้งเด็ดขาดนะคะ เชื่อพี่เถอะ ทุกอย่างในชีวิต ต้องไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆแน่นอนค่ะ

พี่อยากให้น้องสมัครสมาชิก แล้วเข้ามาพูดคุยกันในบอร์ดนี้ น้องจะได้ไม่เหงาค่ะ ทุกคนยินดีต้อนรับค่ะ

ปล. พี่อยากมีลูกมาก แต่พี่ไม่มี น้องถือว่าโชคดีนะคะ ที่มีเด็กที่น่ารักจะมาเกิดกับน้อง พ่อมันจะเป็นใครก็ช่างมันเถอะ

แต่แม่ของเด็กคนนี้ ต้องเลี้ยงลูกชายหรือลูกสาว ให้เป็นคนดีของสังคมนะคะ q*021q*021
Tags:
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 09:52 น »

ตอนนี้หลังจากที่คิดทบทวนเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นมากับเรา ก็เลือกแล้วละคะว่าจะเลี้ยงเค้าเองถึงแม้ว่ายังไม่รู้ว่าจะทำได้ดีแค่ไหน ตอนนี้ก็ตั้งใจกลับมาทำงานเก็บเงินไว้ให้เค้าไม่ว่าเค้าจะเกิดมาเป็นลูกสาวหรือลูกชายเราก็รักเค้าคะ แต่ตอนนี้ก็เครียดเรื่องเงินบ้างเพราะไม่มีเงินเก็บเลยกลัวว่าจะทำให้ลูกเค้าตอนเกิดมาจะลำบากหรือเปล่า แต่ก็จะสู้คะเพราะมีลูกถึงได้มีกำลังใจขึ้นมา(แฟนเราเคยสัญญากับเราเอาไว้คะว่าจะรักและก็อยู่กับเราตลอดไปแต่เขาก็ทำไม่ได้)ตอนนี้คิดว่าลูกคงจะของขวัญที่ฟ้าส่งมาให้เราก็อาจเป็นได้คะ...... รักเธอมากมายจริงๆคะ

Tags:
Guest
ศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 12:15 น »

สู้ๆๆนะครับ มีอะไรช่วยได้ก็บอกนะครับ

Tags:
Guest
ศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 12:19 น »

สู้ๆนะครับเพื่อลูก มีอะไรก็ช่วยๆกันไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 12:22 น »

เก็บลูกไว้เถอะนะค่ะ เด็ก 1 คนที่มีความหมายมากมาย โตขึ้นเค้าต้องเป็นคนดีที่มีความรับผิดชอบ ผู้ชายคนเดียวที่เค้าไม่เคยรักคุณจริง ทิ้งเค้าไปเถอะคะ คิดง่ายๆว่า เค้าก็เหมือนขยะที่ส่งกลิ่นเน่าเหม็นมีแต่ทำลายสุขภาพของคุณน้ำลายที่เค้าพูดออกมา ก็เหมือนน้ำขยะที่ยังไงๆก็เหม็นเน่าอยู่ดี และก็บอกเค้านะค่ะ ว่าไม่มีเค้าชีวิตเราก็อยู่ได้ เราอยู่มาได้ตั้งหลายปี ไม่มีเค้าคนเดียวเราก็ไม่ตาย ทำงานแล้วนี่ค่ะ มีปัญญาเลี้ยงลูกได้แน่นอน และลูกคุณจะเป็นเด็กที่ดี เป็นคนที่ดี สิ่งดีดีเหล่านี้มาจากเชื้อแม่ทั้งนั้น ไม่มีเชื้อพ่อติดมาเลยสักนิด ถ้าเด็กถามก็บอกเค้าไปว่า พ่อเค้าได้ตายจากโลกนี้ไปนานแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าไปอยู่ที่นรกขุมไหน เพราะพ่อได้ทำกรรมไว้เยอะ พ่อแม่ของคุณจะอยู่เคียงข้างคุณเสมอค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ชีวิตคนเราอยู่ที่เรากระทำ และเป็นผู้กำหนด อย่าได้ให้คนอื่นมามีอำนาจเหนือกว่าเราเอง สู้ๆนะค่ะ q*021q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 12:43 น »

ตอนนี้หลังจากที่คิดทบทวนเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นมากับเรา ก็เลือกแล้วละคะว่าจะเลี้ยงเค้าเองถึงแม้ว่ายังไม่รู้ว่าจะทำได้ดีแค่ไหน ตอนนี้ก็ตั้งใจกลับมาทำงานเก็บเงินไว้ให้เค้าไม่ว่าเค้าจะเกิดมาเป็นลูกสาวหรือลูกชายเราก็รักเค้าคะ แต่ตอนนี้ก็เครียดเรื่องเงินบ้างเพราะไม่มีเงินเก็บเลยกลัวว่าจะทำให้ลูกเค้าตอนเกิดมาจะลำบากหรือเปล่า แต่ก็จะสู้คะเพราะมีลูกถึงได้มีกำลังใจขึ้นมา(แฟนเราเคยสัญญากับเราเอาไว้คะว่าจะรักและก็อยู่กับเราตลอดไปแต่เขาก็ทำไม่ได้)ตอนนี้คิดว่าลูกคงจะของขวัญที่ฟ้าส่งมาให้เราก็อาจเป็นได้คะ...... รักเธอมากมายจริงๆคะ

เข้มแข็งไว้นะคะ.. คนเก่ง q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 12:45 น »

q*021

Tags:
Guest
นิติ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 14:17 น »

เป็นกำลังให้ครับ เข้มแข็งไว้ สติมาปัญญาเกิด ค่อยๆคิดหาทางแก้ไขนะครับ ให้ใช้เหตุผลเป็นที่ตั้ง อย่าใช้อารมณ์ทุกอย่างแก้ได้ ขอให้โชคดีครับ

Tags:
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 14:56 น »

ขอคุณทุกกำลังใจคะ ตอนนี้เราก็มีกำลังขึ้นเยอะแต่ก็ยังมีร้องไห้บ้างในบางครั้งที่เราไม่สบายเพราะเจ้าตัวเล็กที่อยู่ในท้องเรานี้ จนบางครั้งก็อดที่จะคิดไม่ได้ว่า ถ้าตอนนี้มีแฟนเราอยู่ข้างๆเราคงจะดี และมีความสุขตามประสาพ่อแม่ลูกเป็นครอบครัวเล็กๆที่อบอุ่น แต่ก็รู้ดีคะว่าความเป็นจริงมันเป็นไปไม่ได้ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่เขียนระบายความในใจอะไรมากมายเสียยืดยาวขนาดนี้ q*001

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 15:11 น »

อย่าเก็บความทุกข์ไว้คนเดียว ปรึกษาพ่อกับแม่เรานะคะ
ยังไงท่านก็คือคนที่รักเรามากที่สุด
ยังไงท่านก็ต้องเข้าใจ ทำในสิ่งที่ถูกต้องนะคะ เป็นกำลังใจให้

Tags:
Guest
Cana
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 15:40 น »

คุณ...คนที่กำลังจะมีคนๆหนึ่งที่จะรักคุณที่สุดในชีวิตและจะรักตลอดไป....
เขา...คนที่กำลังจะเสียคนที่รักเขามากที่สุดในชีวิตไปสองคน....
ใคร....ควรจะเสียใจมากกว่ากัน...คิดให้ดี...คิดให้ได้...คิดให้เร็ว...
จะได้ไม่ต้องเสียเวลานาน...โลกในวันข้างหน้า....ยังมีสิ่งอื่นที่สำคัญในชีวิตรอคุณอยู่อีกมากมายนัก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 16:21 น »

ขอคุณทุกกำลังใจคะ ตอนนี้เราก็มีกำลังขึ้นเยอะแต่ก็ยังมีร้องไห้บ้างในบางครั้งที่เราไม่สบายเพราะเจ้าตัวเล็กที่อยู่ในท้องเรานี้ จนบางครั้งก็อดที่จะคิดไม่ได้ว่า ถ้าตอนนี้มีแฟนเราอยู่ข้างๆเราคงจะดี และมีความสุขตามประสาพ่อแม่ลูกเป็นครอบครัวเล็กๆที่อบอุ่น แต่ก็รู้ดีคะว่าความเป็นจริงมันเป็นไปไม่ได้ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่เขียนระบายความในใจอะไรมากมายเสียยืดยาวขนาดนี้ q*001

ไม่สบายใจก็ระบายมานะคะ.. เพื่อนๆ ที่นี่จะอยู่เป็นเพื่อน q*021q*021

วันนี้ทานข้าวได้เยอะมั๊ยคะ..ดูแลตัวเองเยอะๆนะคะ q*021

ดื่มนมเยอะๆ q*021 เผื่อเจ้าตัวเล็กด้วยน๊า q*066

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 18:36 น »

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอให้ผ่านเรื่องราวนี้ไปให้ไ้ด้

และขออวยพรให้เขากลับมา

มีความสุข แบบครอบครัวนะคะ

แต่ถ้าไม่

ก็ไม่เป็นไรนะคะ

ขอให้เข็มแข็งคะ

Tags:
Guest
หัวอกคนเป็นพ่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 19:23 น »

ในชีวิตคนเราไม่เคยมีใครไม่ทำผิด....ทุกคนล้วนผ่านการทำผิดพลาดมาแล้วด้วยกันทั้งนั้น แต่ เมื่อมันผิดพลาดแล้วเราต้องยอมรับมันให้ได้ ต้องมีสติหาทางออกให้ตัวเรา ผมว่าคุณต้องกล้าเผชิญหน้ากับความผิดพลาดครั้งนี้ คุณต้องกล้าที่จะกลับไปหาครอบครัวยอมรับว่าคุณพลาดไปแล้ว แน่นอนคุณต้องโดนด่าว่า แต่มันน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดตอนนี้ แต่อย่าไปทำร้ายเด็กในท้องเลย เขาไม่รู้เรื่องอะไรด้วย บาปกรรม ผมขอบอกเลยคุณโชคดีแล้วที่คุณตัวผู้ตัวนั้นมันไปจากชีวิตคุณ..หมู หมา กา ไก่ มันยังรักลูก แต่นี่ลูกมันแท้ๆมันให้เอาออก..เวรกรรม วเรกรรม หวังว่าคุณจะคิดได้นะครับ ก็ขอเป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 มี.ค. 11, 21:53 น »

q*021q*021q*021

อย่าลืมดูแลรักษาบำรุงสุขภาพด้วยนะคะ คุงลูกจะได้แข็งแรงคะ q*021

Tags:
Guest
ปลาเค็ม
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 11:12 น »

กลับไปปรึษาพ่อ-แม่ดีกว่าค่ะ ท่านรู้วันนี้หรือพรุ่งนี้ความเสียใจก็ไม่ลดลงหรือต่างกันหรอก แต่ที่ต่างกันคือยังคิดและตัดสินใจได้ว่าควรทำอย่างไรถึงจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด เพราะท่านผ่านประสบการณ์ชีวิตมามากกว่า

อย่ามานั่งทุกข์อยู่คนเดียว

พี่เอาใจช่วยนะ

Tags:
Guest
พัฒน์
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 12:57 น »

เป็นกำลังใจให้ครับ
สิ่งดี ๆ กำลังเกิดขึ้นกับตัวเอง
ดูแลลูกให้ดี ๆ นะครับฃ
เป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 13:11 น »

ตื่นเต้นแทนเลยฮะ q*020 จะมีลูกเนี่ย.. q*020

ลองศึกษาดูหรือยังฮะว่าจะต้องดูแลตัวเองยังไงบ้าง.. q*021

พยายามทานแต่อาหารธรรมชาตินะฮะ อาหารเม็ดๆนี่ต้องให้คุณหมออนุญาตเท่านั้นนะฮะ ..

อาหารธรรมชาติก็ล้างให้สะอาดก่อนเพราะอาจปนเปื้อนคราบจุลินทรีย์ต่างๆอ่ะฮะ ..

ดื่มนม ทานผลไม้สด(ล้างสะอาด) ถั่วลิสง(มีโอเมก้า3) ให้เป็นของว่างเลยนะฮะ อิอิ.. q*021

ไข่(ไม่ต้องไข่เจียวก็ได้ฮะ q*027) กับผักใบเขียว ต้องทานทุกวันนะฮะ มีประโยชน์มาก.. q*021

Tags:
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 16:34 น »

วันนี้งานเยอะเลยเพิ่งเข้ามาคะ พอเข้ามาแล้วโหมีกำลังใจเรียกได้ว่าใจชื้นขึ้นมาค่ะที่ในตอนนั้นไม่ตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบทำอะไรเลวร้ายลงไป ตอนนี้ก็พยายามจะไม่เครียดแล้วละค่ะ กลัวลูกจะไม่แข็งแรงและเลี้ยงยาก q*021 ส่วนเรื่องของแฟนตอนนี้พยายามจะไม่คิดมากแล้วล่ะคะแต่ก็ยังทำใจไม่ได้ซะทีเดียวหรอกคะ q*001 ตอนนี้ก็มีความสุขดีอยู่ก็พยายามกินดูแลสุขภาพตัวเองให้แข็งแรงก็ตื่นเต้นเหมือนค่ะ เวลาเห็นเด็กตัวเล็กๆน่ารักๆ ทำให้นึกถึงเจ้าตัวเล็กที่อยู่ในท้องเราคะว่าเค้าจะเกิดมาหน้าตาเป็นยังไงกัน q*021 ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจนะค่ะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 17:00 น »

ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ ไม่ทราบไปฝากครรภ์รึยังคะ q*021

ดูแลรักษาสุขภาพดีๆ นะคะ เพื่อเจ้าตัวเล็กจะได้แข็งแรงคะ q*021

Tags:
Guest
nu:fay
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 25 มี.ค. 11, 17:19 น »

เก็บเค้าไว้เถอะคะ ผู้ชายเดี๋ยวเขาก็ได้รับกรรมที่เขาก่อ

Tags:
Guest
เจ้ากบ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 มี.ค. 11, 03:16 น »

q*006 เป็นกำลังใจให้ผ่านไปให้ไดนะค่ะ...

สำหรับคนที่เครียดอยู่ตอนนี้ มีอะไรมาฝากให้หายเครียดค่ะ ขำๆ นะ ตามลิ้งเลย...

q*014 http://www.youtube.com/watch?v=MXqUa06I40Q

Tags:
Guest
ทัพเสือฯ แดนไกล
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 26 มี.ค. 11, 07:55 น »

ขอให้มีกำลังใจสู็ต่อไปในวันข้างหน้าน่ะครับ ลูกที่กำลังจะลืมตาดูโลกในไม่ช้านี้ คือรางวัลชีวิตของคุณ

ในชีวิตที่ต้องดิ้นรน กันทุกวันนี้ ไหนจะแย่งที่เรียน ไหนจะแย่งงาน คนก็ทำงานเพื่อที่จะมีครอบครัวที่สมบูรณ์

และก็แต่งงาน แล้วก็มีลูก ต่อไปก็คงแก่มั้งครับ แต่คุณได้ลูกและลูกคนนี้ที่อยู่กับคุณนี่แหละครับ เขาจะเป็นคนที่ดูแลคุณ

ในวันข้างหน้า อย่าไปทำร้ายเขาเลยครับ รักลูกให้มากๆน่ะครับ (ถ้าคนที่ผมรักเขาอยู่ทุกวันนี้เขาดีได้เท่าคุณน่ะจากกที่ผมได้อ่าานในกระดานโต้ตอบ) ผมรักจนวันตายครับ อย่าว่าผู้ชายจริงใจไม่มีครับ แต่ผู้หญิงไมดีไม่รู้จักพอนี่ก็เย๊อะครับ แต่ก็ยอมรับครับว่าเราโง่เอง เดี๋ยวผมจะกลับเมืองไทยไปดูว่าเขากับผม ใครมันจะไปได้ดีกว่ากันครับ ผมจะไม่หัวเร๊ะเขาหรอกครับ ถ้เขาเดือดร้อนผมก็ช่วยเหลือ แต่จะทำให้เขาสำนึก ว่าคนที่เขาไม่เลือก อ่ะเป็นยังงัย แต่ก็เสียใจที่เหมือนโดนหักหลัง

ผู้หญิงดีๆก็มีเย๊อะ แต่มันยังไม่เจอ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 26 มี.ค. 11, 08:00 น »

ผมอ่านแล้วภูมิใจที่มีแต่กำลังดีๆ อาจจะมีแตกต่างแต่ก็น้อย ที่พี่น้องคนไทยมีให้กันครับ

ปกติเจอแต่ด่ากัน อยากให้คนไทยรักกันอย่างนี้จังครับ

แต่คุณเจ้าของกระทู้นี่ลูกกี่เดือนแล้วครับ สู้ๆน่ะครับ ผมเป็นกำลังใจให้น่ะครับ

จะเป็นแม่คนแล้วน่ะครับ

Tags:
Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 26 มี.ค. 11, 09:02 น »

#เดือนกว่าๆแล้วคะ คุณทัพเสือฯแดนไกลคะเรารู้สึกดีใจนะคะที่ยังมีผู้ชายดีๆแบบคุณอยู่ในโลกใบนี้เพราะอย่างน้อยๆในอนาคตข้างหน้าจะมีผู้หญิงคนนึงที่โชคดีที่ได้คนแบบคุณมาเป็นหัวหน้าครอบครัวก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณเช่นกันคะ
วันก่อนแฟนเราโทรมาหาบอกกับเราว่า ตอนนี้เขากำลังจะไปอยู่ด้วยกันกับผู้หญิงคนนั้นแล้วเขาไม่อยากให้เราโทรไปหาหรือยุ่งเกี่ยวอะไรกับเขา เขาบอกว่าเขารักผู้หญิงคนนั้นมาก เขากลัวผู้หญิงคนนั้นรู้แล้วจะเสียใจเพราะเค้ารักผู้หญิงคนั้นมากเขาไม่อยากเสียเธอไปเขาไม่อยากทำร้ายจิตใจเธอคนนั้น(เราก็ไม่แน่ใจนะว่าผู้หญิงคนนั้นจะใช่แฟนเก่าของเขาที่เคยคบกันก่อนที่เขาจะมามีเราแล้วก็กลับไปคบกันใหม่อีกครั้งหรือเปล่านะ) เราก็เลยตอบเขาไปว่า เธอสบายใจได้เราไม่ทำร้ายคนที่เรารักหรอกนะ ขนาดเธอทำกับเราแบบนี้เราก็ยังไม่เคยเกลียดเธอเลย เรายังรักคและคิดถึงเธอเหมือนเดิม แล้วเค้าก็เงียบไป...
ณ ตอนนี้นะในใจของเราก็ยังรักเขาเหมือนเดิมนะ ก็เสียใจนะที่เขาทำแบบนี้กับเราแต่ทำไมเราไม่ยักกะรู้สึกโกรธหรือเกลียดเขาเลยก็ไม่รู้ เรารู้สึกมีความสุขเวลาที่เขาโทรมาหา ถึงแม้เขาจะโทรมาเพื่อพูดเรื่องของตัวเขากับหญิงคนนั้นก็ตาม เราจพูดกับเจ้าตัวเล็กในท้องว่าวันนี้พ่อของหนูเขาโทรมานะ...ก็ไม่รู้ว่าเราทำถูกไหมนะที่ยังคุยกับเขาอยู่ q*001

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 26 มี.ค. 11, 09:29 น »

เขาไม่ได้รักหรอกครับ มันแค่หลง ขนาดผมเองยังหลงจน เสียผู้เสียคนเลย เดี๋ยวต่อไปในอนาคต เขาซึ้งใจเดี๋ยวเขาอาจจะกลับมาหาคุณก็ได้ แต่อยู่ที่คุจะเปิดใจรับเขาหรือเปล่า ยังงัยแล้วก็ ขอให้ตั้งมั่นอยู่ในความดีงามละกันครับ เพราะยังไงเขาก็เป็นพ่อของลูกคุณ ผมก็ไม่ได้ดีอะไรมากหรอกครับ แค่ผมเองไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน จะมีก็แต่ตัวผมเองอ่ะครับ ทั้งส่งเงินให้ที่บ้านทั้งส่งเงินช่วยคนรักเก่า เฮ้ไม่รู็เมื่อไหร่ผมจะหมดเวรกรรม กับเขา ผมจะเลิก ผมก็ไม่กล้าเพราะรับปากเขาไว้ แต่พฤติกรรมของเขาไม่น่าไว้ใจเลย สองเดือน อะไรกันจะใช้เงินตั้งหกหมื่น พอผมส่งให้ไม่ทันโกรธไม่คุยกับผมซ่ะงั้น ยอมรับครับผมได้คนเจ้าชู้มาเป็นแฟน ผมน่าจะเชื่อคำที่คนอื่นเขาเตือนผม ว่าเขาไม่จริงใจกับผมหรอก แต่ผมมันนักเลง ครับ เลยรักษาคำพูดที่ให้กับเขา แต่พอนานไป แล้วได้ร้อะไรเย๊อะเลย บ้านก็รวยน่ะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเขาทำไมถึงเป็นแบบนี้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม