หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผู้หญิงสมัยนี้เค้าไม่หวงตัวกันแล้วเหรอครับ  (อ่าน 13714 ครั้ง)
Guest
หัวโบราณ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 00:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมรู้สึกว่าแฟนผมเค้าไม่ค่อยหวงตัวเท่าไหร่เลย เธอชอบแต่งตัวโป๊ๆก็พอเท่าใจว่ามันเป็นแฟชั่น
แต่บางครั้งเวลาคุยกับผู้ชายที่ไม่รู้จัก (เช่นเด็กเสริฟร้านอาหาร) ก็ไปจับแขนจับไหล่เค้า
แล้วกับพวกเพื่อนผู้ชายหรือแฟนของเพื่อนบางครั้งโอบกันกอดกันก็มี
ยิ่งกว่านั้นบางคนที่รู้ทั้งรู้ว่าชอบแฟนผมอยู่หรือบางคนก็จีบแฟนผมอยู่ เธอก็ทำแบบนี้เหมือนกัน
เท่าที่สังเกตุพวกเพื่อนผู้หญิงในกลุ่มของแฟนผมก็เป็นแบบนี้กันทุกคนนะครับ
แต่พอดีผมอายุมากกว่าเลยไม่ค่อยมีใครกล้ามาเล่นกับผมเท่่าไหร่ (ผมอายุ33แฟนผมอายุ25)
จนเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา เธอไปเล่นน้ำกับเพื่อนๆทั้งหญิงและชาย
มีทั้งกอดกันบ้างโอบกันบ้าง บางครั้งถ่ายรูปกันก็โอบไหล่ซบอกกัน แก้มแนบแก้มกัน
สำหรับผม ผมรู้สึกว่ามันเยอะเกินไปหรือป่าว ถึงจะเป็นเพื่อนกันแต่ยังไงผู้หญิงก็ควรหวงตัวไว้บ้าง
ยิ่งกับคนที่คิดอะไรกับเรา เราก็ยิ่งควรระวังตัวใหญ่ เพราะคนพวกนี้ไม่ได้คิดกับเราแค่เพื่อนเหมือนที่เราคิดแน่ๆ
ผมเคยคุยเรื่องนี้กับเธอแล้วเธอบอกว่าก็เพื่อนกันทั้งนั้น เธอไม่ได้คิดอะไรใครจะคิดยังไงก็ช่าง
เธอบอกว่าผมน่ะหัวโบราณ ยุคนี้มันยุคไหนกันแล้ว วัยรุ่นสมัยนี้ก็เป็นแบบนี้กันทั้งนั้น
ผมยอมรับว่าผมหึงและก็หวงเธอมาก และอีกอย่างถ้าคนอื่นที่รู้ว่าเธอเป็นแฟนผมคนอื่นจะคิดยังไง
จะมองว่าผู้หญิงคนนี้มีแฟนแล้วทำไมยังทำตัวแบบนี้หรือป่าว จะมองผมโง่ แฟนแอบไปนัวเนียกับคนอื่นแล้วยังไม่รุ้หรือป่าว
(ผมก็ยอมรับนะครับว่าผมก็ไม่มั่นใจหรอกว่าแฟนผมเค้าแอบมีกิ๊กหรือป่าว แต่ผมก็ไม่อยากไม่เชื่อใจเธอ)
ผมไม่อยากทะเลาะกับเธอและไม่อยากให้ระหว่างเรามีอะไรตะขิดตะขวงใจกัน เรามีเวลาให้กันน้อยก็อยากมีความสุขให้กันมากๆ
ตอนนี้ผมก็ทำได้แค่ทำเป็นไม่ใสใจ เวลาที่อยุ่ด้วยกันก็ทำตัวให้เป็นปกติ ทำเหมือนไม่คิดอะไร ทำเป็นไม่รุ้ไม่เห็นอะไร
พยายามคิดว่าเธอจะเป็นยังไงก็ช่างเธอจะทำอะไรก็ช่าง ขอแค่เวลาที่เราอยุ่ด้วยกันแล้วเรามีความสุขกันก็พอ
ทั้งๆที่ในใจทั้งเครียดทั้งสับสน อยากจะทำใจให้ได้แต่มันก็ทำใจได้ยากเหลือเกิน...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 10:09 น »

ยังอยู่ในวัย วัน เวลา ที่รักสนุกอยู่มั้ง แต่ผู้หญิงในช่วงอายุแบบแฟนคุณ ก็ไม่เป็นอย่างนี้กันทั้งหมดหรอก นะคะ ทำใจรับสภาพ แล้วบอกเป็นนัยๆ นิดนึงว่าคุณไม่ปลื้มที่ทำกิริยาแบบนั้น q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 10:31 น »

จริง ๆ แล้วผู้หญิง "หวงตัว" หมดแหล่ะ ผู้หญิงบางคนที่มองว่าไม่หวงตัวก็เพราะคิดว่าเป็นแฟชั่น เป็นเรื่องปกติใคร ๆ เขาก็ทำกัน แต่หากมีแฟนแล้วก็ควรที่จะต้องหวงตัวหน่อย

เตือนแฟนคุณว่าอายุเธอจะเลยวัยรุ่นอยู่แล้ว คิดแบบ "ผู้ใหญ่" นิดนึงก็จะดี คุณควรคุยกับแฟนดี ๆ ว่าคุณไม่ค่อยชอบที่เธอทำในลักษณะนี้ สิ่งที่เธอทำมันไม่ค่อยเหมาะเพราะเธอมีคุณเป็นแฟนอยู่แล้ว บอกเธอว่าหากเธอรักคุณก็ขอให้ทำตามที่คุณขอหน่อยนึง...เธออาจกระฟัดกระเฟียด ไม่พอใจบ้างในระยะแรก แต่หากเธอรักคุณจริง เธอจะทำ อาจไม่ทำเลย แต่จะลดลงทีละนิด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 11:00 น »

ผู้หญิง หรือผู้ชาย หวงตัวหรือไม่
ขึ้นอยู่กับคน และเป็นบางคน

ผู้หญิงหวงตัว แต่ก็สนุกกับเพื่อนๆ เวลาเล่นสงกรานต์
ส่วนมากเวลาเล่นน้ำ เล่นแป้ง เดินผ่านผู้ชายก็จะปัดป้อง หรือหันหลัง หันข้างเดินกันทั้งนั้น
ถ้าหวงตัวมากๆ ก็อาจใส่เสื้อแขนยาวอีกตัว
(แต่มันไม่น่ามอง คนเลยไม่จำ เห็นผู้ชายมองและจำแต่อะไรที่มันบางๆ ก็คิดเหมารวมกันหมด)

*-* คุณเอง ก็น่าจะเลือกแฟนเพราะเธอดูดี แต่งตัวเป็น
ให้เรียบร้อย แต่งตัวไม่เป็น ผมไม่ทำ คุณเองก็ไม่น่าจะชอบ เพราะจืดไป
ถึงเวลานี้ ก็น่าจะรับแฟนให้ได้นะค่ะ
เธออาจแค่ชอบแต่งตัว แต่ไม่ได้มีจิตใจแย่ขนาดที่คุณระแวงก็ได้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 12:42 น »

ไม่ว่าสมัยไหน ผู้หญิงก็หวงเนื้อหวงตัวกันทั้งนั้น

ขึ้นอยู่กับแฟชั่นและความชอบส่วนตัว

ต้องคุยกัน บอกเป็นนัยๆว่า ผลของการแต่งตัว

อาจเกิดอันตรายแก่ตัวเองได้ คุณเป็นห่วงนะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 16:00 น »

ข้อสำคัญคือคุณบอกว่า "ไม่ค่อยมีเวลาให้กัน" น่ากลัวน๊ะ

แสดงว่าเวลาที่เขาอยู่กับเพื่อนพวกเนียะ มากกว่าอยู่กับคุณ แน่เลย!!! q*022

และอีกอย่างน๊ะ....เขารู้ว่าคุณรักเขาแครเขา ไม่กล้า หือ อือ กับเขา..ใช่หรือไม่ !!!

ถ้าเป็นผมก็อาจจะมีการเล่นละครกันบ้าง กลับกัน ให้คุณเป็นฝ่ายลัลล้า บ้าง

เขาจะคิดยังไงกับคุณ.....คุณบอกไปเลย เพื่อนกันสนิทกันมากด้วยแต่ไม่ไดเจอกันนาน

อย่าคิดมากซิ".....(ถ้าไม่กลัวเขาทิ้ง) q*021ไม่รู้น๊ะ ไม่ใช่ระแวงแต่เราควรระวัง.. q*004
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 16:51 น »

ยอม ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น (คล้ายๆผม) แต่ก็ควร จะให้เทอรู้ นิดๆว่า คุณไม่ชอบแบบนี้

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 20:52 น »

ไข่ว่าน่าเป็นเฉพาะกลุ่มเพื่อนแฟนคุณกลุ่มเดียวมากกว่าฮะ .. วัยรุ่นที่ไข่รู้จัก ตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป ไม่เห็นเที่ยวโอบ กอด รัด แตะเนื้อ จับมือใครง่ายๆ แม้แต่เพศเดียวกัน.. ถ้าเป็นเพื่อนสนิท ถึงจะโอบ จับ แต่ก็ก็เพศเดียวกันดังกล่าวฮะ ..ต่างเพศถ้าจะโดนตัวกันเท่าที่เห็น ก็เป็นเพื่อนผู้หญิงวิ่งไล่เตะเพื่อนผู้ชาย หรือไม่เพื่อนผู้ชายก็เอากิ้งกือจิ้งจก ไปแกล้งฝ่ายหญิงแบบนั้นฮะ ..

คนที่รู้จักกันครั้งแรก ก็เที่ยวจับเนื้อตัวโอบคนนั้นคนนี้ จริงๆก็มีตำราบอกไว้ถึงลักษณะคนเช่นนี้ โดยมากผู้ถูกกระทำ มักจะประทับใจในตัวบุคคลประเภทนี้ฮะ แต่ตัวเค้าตำราว่าไง คงต้องไปหาอ่านเอาฮะ แหะแหะ..

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 07:37 น »

q*001
ต่อหน้่ายังขนาดนี้ แล้วลับหลัง
จะมีอะไรกว่านี้ ช่างกล้าึคบกับเธอเนอะ q*008
ไม่ต้องทำใจหรอกครับ
เอาง่าย ๆ อยู่ด้วยแล้ว เป็นทุกข์ต้องมานั่งทำใจ
อยุ่ทำไม ไม่มีที่ดีกว่านี้อีกแล้วในชีวิตคุณหรือครับ
เดินตามถนนหน ทาง ตามห้าง สถาบัน ต่างๆ ไม่มีผู้หญิงอีกแล้วหรือไร นะ
เฮ้อ ...ตอนนี้แค่เป็นแฟน ยังปวดหัว อีกหน่อยมีลูกสาว แล้วทำตัวเหมือนแม่
คุณจะเอาอะไรคลุมหัวเดินล่ะ งามหน้าล่ะทีนี้ q*014q*012q*013

Tags:
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 09:16 น »

เหมือนแฟนผมเลยครบกะผชทุกคนที่เข้ามาจีบแล้วบอกว่าไม่คิดอะไรแค่เพื่อนกัน เพื่อนๆเขาจะรู้หมดว่าเขาครบผชทีละหลายๆๆคน ทั้งๆๆที่อยู่กะเรายังคุยกะผชที่มาจีบต่อให้ต่อตาเลย พอเราพูดหน่อยก็บอกว่ามันเรื่องของเขา เขาจะทำอะไรก็ได้ เขาบอกต้องยอมรับในสิ่งที่เขาเป็นให้ได้ มันไม่ดีก็เลิกผญดีมีอีกเยอะแยะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 09:30 น »

เราเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่ มีเพื่อน ผู้หญิง ผู้ชายเยอะมาก

คบกันมา ตั้งแต่ อายุ 13-14 จนตอนนี้ 10กว่าปีละ

ไปกิน ไปเที่ยว นอนรวมกัน ช/ญ เป็น10 ยังเคยเลย

แต่เราก็ไม่ค่อยไว้ใจ ผู้ชาย ถึงจะเป็นเพื่อนก็เถอะ

ก็ระวังตัวบ้าง

ถ้ามองในแง่ดี แฟนคุณอาจเป็นคนมองโลกในแง่ดี

เลยไว้ใจเพื่อน มาก ก็เป็นได้

เตือนบ้างแต่อย่าถึงขนาด ต่อว่า เลย นะคะ

เราก็เคยโดนระแวง แบบ จขกท ระแวงแฟนนะ

มาห้ามมาต่อว่า มันลำบากใจและอึดอัดนะ

และอันไหน ที่คุณไม่ชอบไม่อยากให้แฟนทำ ก็บอกดีๆคะ

แบบว่า เอาโรแมนติกเข้าใส่นะ

Tags:
Guest
yen
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 11:25 น »

ก็คงต้องบอกกันนะค่ะ ว่าคุณ จขกท. ไม่ชอบที่เค้าทำแบบนี้ เพราะเราห่วงเขา ฟังจาก จขกท. แล้ว เรื่องราวคล้ายเราเลย เราอายุ 24 ปี ส่วนแฟนอายุ 33 ก็อยากจะบอกว่าผู้หญิงก็อยากแต่งตัวทุก ๆ คนอ่ะคะ สายเดี่ยว เกาะอก แขนกุด เมื่อก่อนตอนไม่มีแฟนก็แต่งแบบนี้บ้างเวลาไปเที่ยว แต่พอมีแฟน แฟนเค้าไม่ชอบให้แต่ง ตอนแรกเราเองก็ไม่พอใจ รู้สึกว่าทำไมต้องมาบังคับกันด้วย เป็นแฟนหรือเป็นพ่อเนี่ย แต่เขาก็จะให้เหตุผลพร้อมชี้ตัวอย่างให้เห็น ว่าคนที่แต่งตัวแบบนี้ ก็เหมือนแต่งมาเพื่อให้คนอื่นมอง เราก็รีบเถียงว่าไม่ใช่เราไม่ได้แต่งให้ใครมอง เค้าก็บอกว่าไม่มีใครรู้หรอกว่าเรายังไง แต่แต่งมาแบบนี้ผู้ชายก็ต้องอยากมองกันทั้งนั้น และอีกอย่างเค้าไม่ได้คิดคบเล่น ๆ กับเรา เค้าบอกว่าเค้าคิดกับเราถึงขั้นแต่งงาน เค้าไม่ได้อยากให้เรามาเป็นแค่เพียง แฟน เค้าเท่านั้น แต่อยากให้เป็น แม่ ของลูกเค้าในอนาคต แล้วเค้าก็บอกว่าในทางกลับกัน ถ้าเรามีลูกสาวแต่งตัวแบบนี้จะทำไง เราก็บอกว่าคงไม่อยากให้แต่งแบบนี้ แล้วเค้าก็บอกให้เราอย่ามองคนในแง่ดีมากเกินไป ระวังตัวไว้บ้าง ทุกวันนี้ถ้าเราจะใส่เสี้อคอกว้างก็จะหาเกาะอกมาใส่ทับข้างใน หรือใส่เสื้อกล้ามข้างในอีกตัว

Tags:
Guest
mamaob
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 13:13 น »

q*002 เหมือนผมเลย ลักษณะก็คล้ายกันด้วยแต่อย่างว่านะผมเองก็ไปมีกิ๊กด้วย กำลังพยายามเลิกแล้วรักเดียวใจเดียวดีกว่า q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 19:55 น »

แต่งตัวโชว์บางสั้นบ้างอกลึกบ้างผมชอบมองครับ ได้เป็นแฟนรับได้มันสิทธิ์ของเขา
แต่ถ้าถึงกับไปจับไม้จับมือผช อื่น แก้มชิดแก้มมันเกินไปเลิกสถานเดียวข้อหามั่วเสียไม่มี q*007
Tags:
Guest
อยู่แบบระแวง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 20:52 น »

นี่แหระคือลักษณะคนจะหาเรื่องเลิก (ดูซิว่าจะทนไปได้นานแค่ไหน)เพราะถ้าคนรักจิงเขาต้องให้เกียรติ์กัน ถ้าเป็นผมเลิกตั้งแต่ยกแรกแล้ว ไม่ต้องทนอยู่หรอก คนอื่นดีๆมีอีกเยอะ

Tags:
Guest
อายแทน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 22:14 น »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่แสดงให้เห็นว่า ที่จริงแล้วผู้ชายที่ดี เขาไม่ได้ชื่นชมผู้หญิงที่แต่งตัวหรือประพฤติตัวไม่เหมาะสม ผู้หญิงจะได้เข้าใจและรู้ตัวซะทีว่า ควรทำตัวอย่างไร เพราะทุกวันนี้แต่งตัวกัน เหมือนไม่มีความอายเหลืออยู่เลย บางทีแอบได้ยินคนที่มอง พูดตามหลัง แล้วอายแทน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 23:44 น »

ถ้าทนไม่ไหว แนะนำว่า เลิกเถอะค่ะ อาจจะทรมานใจในตอนแรก แต่คุณจะรู้สึกดีในเวลาไม่นาน คนดีๆยังมีอีกเยอะนะคะ เราก็ผู้หญิงคนนึงที่มองว่า ผู้หญิงไม่ควรทำอะไรแบบนี้เท่าไร ลองคิดดูนะคะ ไม่งั้นคนที่ทุกข์คือคุณเอง

Tags:
Guest
จริงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 18 เม.ย. 11, 23:54 น »

สมัยนี้ มีแต่ผู้หญิงไม่ดี เกลื่อนบ้าน เกลื่อนเมือง คนดีๆ มีไหนหมด ปรากฏกายต่อหน้าหน่อย อยากเจอมาก จะเดินไปใกล้ๆแล้วบอกกับเธอดังๆว่า ขอบคุณนะครับ ที่คุณเป็นคนดี ทำให้ยังมีผู้หญิงดีๆ เหลืออยู่บนโลกใบนี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 เม.ย. 11, 00:21 น »

q*002q*002ก้อธรรมดาตามยุคตามสมัยแหละ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 19 เม.ย. 11, 00:30 น »

คุณกับแฟน อายุแตกต่างกัน 8 ปี ที่จริงความคิด ความอาสนคงไม่ต่างกันเท่าไหร่
จะเป็นก็เรื่องความรู้สึก คุณมองว่าเธอทำตัวไม่เหมาะสม ดูปล่อยตัวให้คนอื่นสัมผัสมากไป
โดยที่เธอกลับไม่มีความรู้สึกอะไร ไม่คิดมากว่าใครจะก้ำเกินไปบ้าง ขอร้องเธอก็คงยาก
เพราะอย่างที่เธอบอก เธอไม่รู้สึกอะไรจริงๆ อยู่ที่คุณแล้วครับ หากคิดตามเธอไม่ได้ก็ต้องถอย
เพราะเธอคงไม่ต้องการเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อตุณแน่ อย่างที่เธอยืนยันแล้ว ลองดูกันไปก่อน
หากคุณรับไม่ได้จริงก็ขอร้องเธอเป็นครั้งสุดท้าย หากเธอทำตามใจคุณไม่ได้ คุณก็เลือกคิดเอง
คุณค่าของเธอ คุ้มกับสิ่งที่เธอเป็นอยู่ แล้วคุณคิดว่าเธอเหมาะสมกับคุณไหมหรือเปลี่ยนเป็นเพื่อนกัน

Tags:
Guest
ปลาทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 เม.ย. 11, 18:16 น »

อายุ 25 เหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยทำอย่างนี้ เท่าที่รู้เพื่อน ๆ และคนรู้จักก็ไม่ทำกันค่ะ

Tags:
Guest
ผู้หญิงคนนึงต่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เม.ย. 11, 12:37 น »

อายุ28ตอบมั่งค่ะ เข้าใจผิดอะไรรึเปล่าค่ะ แฟนก็หึงแบบนึ้แหละทั้งที่จริงก็ไม่ได้คิดอะไรจริงๆ เข้าใจว่าเหมือนแฟนคือประเมินผู้ชายคนอื่นที่เราเข้าไปคุยด้วยสูงกว่าตัวเองไง ก็เลยกลัวว่าเขาจะแย่งเราไป ขอตอบแบบตรงๆนะถ้าคิดจะไปไม่นัวให้เห็นหรอกจะซุกไว้อย่างดี นี่คือการแสดงออกของผู้หญิงที่เรียกว่า มารยา1ใน108เล่มเกวียนเพื่อให้ผู้ชายหึงค่ะใจจริงไม่อยากแบไต๋หรอกกลัวผู้ชายรู้ ถึงตอนนี้บอกแล้วเข้าใจนะ

Tags:
Guest
โบ(ราณ)จัง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 21 เม.ย. 11, 22:32 น »

หวงสิคะ ที่แน่ ๆ ไม่เคยไปแตะผุชายคนอื่นที่ไม่ใช่แฟน แต่งตัวก็แต่พองาม ไม่ค่อยชอบให้คนอื่นมองทะลุไปถึงไหน ๆ สงกรานต์ก็ไม่ค่อยเล่นน้ำซักเท่าไหร่ ชอบไปวัดไหว้พระ สรงน้ำพระมากกว่า อาจจะหัวโบราณมังคะเลยเป็นแบบนี้ เคยมีครั้งนึงหัวหน้าที่เป็นผุชายมาสะกิด ก็เลยบอกไปว่า แค่เรียกเฉย ๆ ก็ได้ยินค่ะ ไม่ต้องสะกิดก็ได้ค่ะ ประมาณนี้ เพื่อนผุชายก็ไม่เคยไปแนบแก้ม แต่ถ้ากระเทยก็สนิทกันหน่อย อันนี้ก็อาจจะแล้วแต่ทัศนคติในการดำเนินชีวิตของแต่ละคนนะคะ สิทธิส่วนบุคคลไม่สามารถไปบีบบังคับกันได้ค่ะ แฟนคุณอาจจะเป็นคนร่าเริงสนุกสนาน มองโลกในแง่ดี ก้เลยเป็นแบบนั้น q*006

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม