หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำไมถึงร้ายกับฉันหนัก  (อ่าน 1156 ครั้ง)
Guest
ผู้หญิงโง่ๆ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 10:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฉันคบกับผู้ชายคนหนึ่งมาสองปีกว่าแล้ว ก่อนหน้านี้สี่เดือน เขามาสารภาพกับฉันว่าเขากลับไปคบกับแฟนเก่า เพราะเขาผูกพันกันมานาน เขาให้เหตุผลแค่นี้ แล้วฉันล่ะ เขาบอกว่ารักฉันมาก ฉันก็เลยให้โอกาสเขา ให้เวลาเขาในการตัดสินใจ เวลาผ่านไปหลังจากนี้เขาไปต่างจังหวัดไปทำธุระ ปรากฎว่าแฟนเก่าเขาโทรมาหาฉันโทรมาว่าฉันไปยุ่งอะไรกับแฟนชาวบ้าน ฉันก็เลยขอสายเขา ปรากฎว่าเขาตัดสายฉันทิ้ง ฉันโกรธมาก ไม่รับโทรศัพท์เขา แล้วแม่ของเขาโทรมาหาฉัน มาพูดคุยกับฉัน เราก็ได้กลับมาคุยกันเหมือนเดิม แต่ความระแวงของฉันมันเกิดมาตั้งนานแล้ว แล้วเมื่อเดือนที่แล้วผู้หญิงโทรมา ครั้งที่แล้วเราก็ยังไม่ได้ฟังความจากผู้หญิงคนนั้นเลยว่าเรื่องราวเป็นยังงัย เราก็ฟังมีหลายเรื่องมากที่เราเจ็บ ตั้งแต่คบกันมาเขาไม่เคยถ่ายรูปคู่กับเราเลยเขาบอกว่าไม่ชอบถ่ายรูป แต่กับแฟนกับเขากลับไปถ่ายรูปคู่กอดกันมีหลายภาพมาก เห็นแล้วเจ็บ แถมยังโพสต์ข้อความประกาศในเฟสฯว่าเป็นแฟนกันบอกทั้งชื่อและสถานที่ทำงาน โอ้ยแล้วฉันล่ะฉันเป็นคราย ***ที่กับฉันไม่ถ่ายทีกับเขาบนเตียงยังถ่าย และเรื่องรถก็เหมือนกันเขาเคยบอกว่าใครที่เอารถของแฟนตัวเองพาผู้หญิงคนอื่นมานั่งคนนั้น***โคตรเลวฯ แต่เขากลับเอารถฉันพาแฟนเก่าไป เจ็บสุดยอดแล้วล่ะ ไหนจะนาฬิกาที่ฉันซื่อให้เขา เขาก็จะเอาไปให้แฟนเก่า แต่ยังไม่ได้ให้ แค่ให้ผู้หญิงคนนั้นใส่และมีรูปถ่ายเป็นหลักฐาน ไหนจะกล้องราคาเกือบสองหมื่นก็เอาไปให้แฟนเก่าใช้ เราฉันคนที่ซื้อให้ล่ะ ก็จริงอยู่ของที่ฉันให้เป็นกรรมสิทธิ์ของคุณคุณจะทำอะไรก็ได้ แต่ควรถนอมน้ำใจกันบ้าง ไม่ใช้ทำอย่างนี้ ตลอดเวลาที่ผ่านมาไม่เขาจะลำบากเรื่องเงินทอง ฉันก้จะพยายามหามาให้ เขาอยากได้อะไรก็จะหามาให้ เขากลับบอกแฟนเก่าเขาว่าเขาเป็นคนซื้อเอง ทุกคนที่ฉันรู้จัก เขาก็รับรู้ถึงพฤติกรรมของเขา แต่ไม่มีใครบอกฉันเลย จนในที่สุดความลับก้ไม่มีในโลก และแล้วเราก็ได้คุยชุมสายสามคน เพราะตั้งแต่แฟนเก่าเขาโทรมาก็โทรมาหาฉันตลอด ฉันไม่ไหวก็เลยชุมสาย ตกลงเขาเลือกฉัน แต่แล้วอาทิตย์ที่แล้วเขากลับไปคุยกับแฟนเก่า ฉันรู้ว่าเขาไม่สบาย ตอนนี้แฟนเก่าเขาเป็นมะเร็งเต้านม เขาก็เลยต้องให้กำลังใจแฟนเก่า พอฉันถามว่าคุณคุยกันในฐานะอะไร เขาตอบฉันว่าตัวเองไม่สงสารเขาหรอก ฉันก็ตอบว่าสงสาร งั้นคุณก็กลับมาหาเขาซิ เขาก็ตอบว่าเขาอยุ่ได้อีกไม่นาน ตกลงเห็นฉันเป็นอะไร คุณกลับไปคุยคุณคุยในฐานะพี่ชายที่เป็นห่วงน้องสาวไม่ได้หรอก ทำไมต้องกลับไปในฐานแฟนอีกล่ะ คุณเห็นฉันเป็นอะไร ฉันควรจะทำยังงัยต่อไป

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 11:22 น »

ึึคนบางคน ถึงทุ่มเทแค่ไหนก็็ไม่เห็นคุณค่า เขาน่าจะคบกับคุณเพราะทรัพย์ิสินเท่านั้น คนที่เขาแคร์คือแฟนเ่ก่า

คุณเลิกกับเขาโดยเด็ดขาดเถอะนะ อย่าทุ่มเทเพื่อเขาอีกต่อไปเลย มีแต่เสียทั้งทรัพย์สินและความรุ้สึก

อย่าติคนรอบข้างที่รู้เรื่องแล้วไม่ไ้ด้บอกคุณ พวกเขาน่าจะรู้ว่า้ห้ามคุณไม่ได้ และคุณน่าจะไม่ไ้ด้ฟังคนรอบข้างมาตั้งแ่ต่แรกแล้ว

อนาคตข้างหน้า หากคบกับใครก็อย่าทุ่มเทแบบนี้ ดูให้ดีก่อนว่าเขาจริงจังจริงใจกับเราแน่หรือเปล่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 11:46 น »

ถอยออกมาดีกว่าค่ะ เพราะเขารักและแคร์แฟนเก่าเขามาก (เก่าจริงๆ หรือเปล่าก็ไม่รู้ อาจจะคบควบก็ได้)
อยู่ก็เจ็บ ถอยก็เจ็บ อยุ่ที่คุณแล้วล่ะว่าจะเลือกเจ็บแบบไหน ระหว่างเจ็บตลอดไป ก้บ เจ็บใหญ่ครั้งเดียวแถมวัคซีนด้วย

สู้สู้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 12:44 น »

Tags:
Guest
เอมิกา
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 13:27 น »

แค่ตัวสำรองค่ะ ตอบให้ก็ได้
ที่กลับมาคบกะคุณเพียงเพราะรู้ว่าแฟนเก่าจะอยู่ได้ไม่นาน แต่ใจจริงๆแล้วก็รักแฟนเก่ามากนั่นเเหละ
เรื่องนี้เกี่ยวกับศักดิ์ศรีเหมือนกัน คิดดูดีดีแล้วกัน
สมัยนี้แล้วผู้หญิงไม่จำเป็นต้องทน เลิกแล้วหาใหม่ดีกว่า

Tags:
Guest
ฟิวส์
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 13:45 น »

1. ตอนประชุมสามสายเค้าตอบว่าเค้าเลือกคุณไม่ใช่หรือ
2. เค้าเลือกคุณเพราะอะไร รักหรือเพราะคุณทุ่มเงินทองมากมายให้เค้า
3. มะเร็งเต้านมถ้าตัดทิ้งทันก็ไม่มีปัญหาอะไร (แต่อาจรุกรามในภายหน้า) แต่คนที่เป็นโรคนี้เค้าต้องการกำลังใจนะถึงอยู่ได้ คุณคงไม่ใจร้ายถึงขนาดให้เค้าตายต่อหน้าคุณนะ
4. คุณรักเค้ามากแค่ไหน / คุณเห็นแก่ตัวมากแค่ไหน
ถ้าเป็นเรา เราจะชวนแฟนเราไปเยี่ยมแฟนเก่าและจะไปบ่อยเท่าที่ทำได้(ไปด้วยกันทุกครั้ง) และทำตัวเหมือนเพื่อนคนหนึ่งควรจะทำแก่กัน โทรฯพูดคุยให้กำลังใจกัน เพื่ออะไรหรือค่ะ
- มนุษยธรรม ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลก คุณอาจเสียผู้ชายคนนี้ไปแต่คุณอาจจะได้เพื่อนคนหนึ่งกลับมา
- แสดงความจริงใจที่คุณมีให้แก่แฟนคุณเห็น (ไม่ใช่แค่เรื่องเงิน , ข้อความข้างบนเหมือนทวงบุญคุณเลยนะค่ะ ถ้าคุณคิดถึงแต่เรื่องแค่นี้ชีวิตคู่คุณคงไปไม่รอด)
- เพื่อให้แฟนเกาเค้าเห็นว่าคุณดี ดีพอที่จะเป็นแฟนของแฟนคุณ และดีกว่าเค้า
- ความรักไม่ใช่การครอบครองเพียงอย่างเดียวนะค่ะ ถ้าเค้ารักคุณจริงอย่างที่คุณบอกว่าเค้าเลือกคุณ การไว้ใจคนที่คุณรัก/และความเข้าใจ นั้นแหละดีที่สุดแล้ว
และเราอยากให้คุณหันกลับมามองตัวเองในสิ่งที่เค้าโกหกคุณ และแฟนเก่าเค้า มันเพื่ออะไรเพราะอะร รักษาความรักที่มีต่อคุณและสงสารแฟนเก่าหรือเปล่า ถ้าเค้าบอกคุณตรงๆ คุณจะพร้อมเข้าใจเค้าไหม แต่ถ้าคุณมองว่าเค้าแค่หลอกเอาเงิน/ทรัพย์สินคุณไปละก็เลิกเถอะค่ะ
ขอโทษนะค่ะที่ตอบตามรู้สึกตัวเอง โลกนี้มียาวไกล มีอะไรต้องให้เรียนรู้อีกเยอะ การยอมไม่ใช่แพ้นะค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 14:38 น »

ถ้าผมพูดว่าผมสงสารคุณน่ะ.........ฟังดูดีไหม ?

แล้วถ้าผมบอกว่า..ผม สมเพช กับ ผู้หญิงที่ตกอยู่ในสภาพแบบคุณ..จังเลย

ผมดู พูดรุนแรงเปล่า...???.....ใจจริงอยากพูดทั้งสองอย่าง...

อยากให้ผู้หญิง ทุกคน...ฉลาด มีสติ..ไม่อยากเห็นใคร ตกเป็นเหยื่อของใคร...เลยจริงๆ
Tags:
Guest
ผู้หญิงโง่ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 17:09 น »

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบดีที่มอบให้นะค่ะ
1. ตลอดเวลาที่ฉันได้คุยกับแฟนเก่าเขา ฉันพูดคุยกับแฟนเก่าเขาดีมาโดยตลอด ไม่มีแม้แต่คำหยาบ มีแต่ความห่วงใย ถามถึงความรู้ ความเป็นห่วง ทั้งด้านจิตใจ และด้านสุขภาพ
2. ตอนที่เขาจะเลิกคุยกัน เขาบอกฉันว่าเขาจะไม่โทรไปอีก เพราะไม่อยากให้แฟนเก่าคิดว่าเขามีใจให้เขาอีก แต่ฉันกลับบอกว่า คุณก็โทรไปหาเขาซิ โทรไปในฐานะคนที่ห่วงใย ไม่ใช่ในฐานะอื่น เขาก็บอกว่าไม่หรอก / แต่วันต่อมาเขากลับโทรไป และพอฉันถามไปว่าโทรไปหาเขาหรอก ฉันถามว่าโทรไปในฐานะอะไร เขาก็ตอบว่าตัวไม่สงสารเขาหรอก ช่ายฉันสงสารเขา สงสารเขามากด้วย อยากจะไปเยี่ยม อยากจะไปหา แต่ก็กลัวว่าเขาจะคิดมาก แต่คุณกลับไม่ให้คำตอบที่ชัวร์ว่าตกลงคุณคิดยังงัย ฉันจะได้หลีกทางให้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 19:07 น »

เหนื่อยไหมคะ q*064
ถ้าคุณเหนื่อยและตอนนี้ไม่มีความสุขเลย พักก่อนดีไหม ปล่อยเขาไปดูแลคนเก่าทำหน้าที่ของเขากับแฟนเก่าให้เต็มที่ ส่วนตัวคุณหยุดพัก พักผ่อนให้หายเหนื่อยให้สบายใจก่อนดีกว่าไหมคะ แล้วค่อยกลับมายืนเคียงข้างเขาในฐานะเพื่อนคนหนึ่ง คอยให้กำลังใจแบบเพื่อนคนหนึ่ง หลังจากเขาสิ้นสุดกับผู้หญิงคนนั้นอย่างเป็นทางการจะด้วยสาเหตุอันใดก็ตาม สุดท้ายเมื่อถึงตอนนั้นคิดว่าอยากกลับไปคบกับเขาเหมือนเก่าหรืออยากเป็นแค่เพื่อนตลอดไปดี

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 23:02 น »

อ่านเรื่องในตอนแรกรู้สึกตกใจค่ะ

เพราะเรื่องราวจะคล้ายๆกับคนที่รู้จัก

แต่พออ่านจนจบแล้วก็รู้สึกเห็นใจและเข้าใจ

ความรู้สึกของ จขกท ค่ะ ให้คำแนะนำไม่ได้ค่ะ

ช่วงนี้ก็มีเรื่องเข้ามาคล้ายๆคุณนั้นแหละค่ะ

ได้แต่เป็นกำลังใจให้คุณค้นหาทางออกได้ในเร็ววันนะค่ะ q*014
Tags:
Guest
ฟิวส์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 11, 09:52 น »

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบดีที่มอบให้นะค่ะ
1. ตลอดเวลาที่ฉันได้คุยกับแฟนเก่าเขา ฉันพูดคุยกับแฟนเก่าเขาดีมาโดยตลอด ไม่มีแม้แต่คำหยาบ มีแต่ความห่วงใย ถามถึงความรู้ ความเป็นห่วง ทั้งด้านจิตใจ และด้านสุขภาพ
2. ตอนที่เขาจะเลิกคุยกัน เขาบอกฉันว่าเขาจะไม่โทรไปอีก เพราะไม่อยากให้แฟนเก่าคิดว่าเขามีใจให้เขาอีก แต่ฉันกลับบอกว่า คุณก็โทรไปหาเขาซิ โทรไปในฐานะคนที่ห่วงใย ไม่ใช่ในฐานะอื่น เขาก็บอกว่าไม่หรอก / แต่วันต่อมาเขากลับโทรไป และพอฉันถามไปว่าโทรไปหาเขาหรอก ฉันถามว่าโทรไปในฐานะอะไร เขาก็ตอบว่าตัวไม่สงสารเขาหรอก ช่ายฉันสงสารเขา สงสารเขามากด้วย อยากจะไปเยี่ยม อยากจะไปหา แต่ก็กลัวว่าเขาจะคิดมาก แต่คุณกลับไม่ให้คำตอบที่ชัวร์ว่าตกลงคุณคิดยังงัย ฉันจะได้หลีกทางให้

ถ้าคุณทำสิ่งเหล่านี้แล้ว ก็หยุดเถอะค่ะ พักสักนิดพักตั้งตัวและหัวใจ
Tags:
Guest
คนเคยเจ็บ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ก.ย. 11, 20:03 น »

เลิกเถอะค่ะ ผู้ชายก้อเลวกันทุกคนบอกว่ารักอย่างนั้นอย่างนี้ แต่สุดท้ายก้อไม่เหนคุณค่าของเรา ที่บอกว่ารักก้อเพื่ออยากให้เราตายใจ ถ้าเรายังเชื่อมันก้อจะยิ่งได้ใจทำร้านเราอีกนะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม