หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: นับว่าเป็นครั้งแรก ที่เสื้อแดงรวมตัวเพื่อกระทำในสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม  (อ่าน 157 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 11:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ขอชมและสนับสนุนที่ได้รวมตัวกันช่วยเหลือชาวบ้านที่ถูกน้ำท่วมในครั้งนี้ เพราะปกติจะเห็นแต่ชุมนุมปิดถนน ปิดตึก โจมตี ด่าคนอื่น ทำร้ายคนอื่น จนกระทั้งเผาเมือง เผาศาลากลาง แล้วตามด้วยฉกทรัพย์

ดีใจที่เลิกพฤติกรรมเช่นนั้นแล้ว

ขอบคุณผู้ที่กลับตัวครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 11:53 น »

ขอเป็นตัวแทนแมงเม่าแค่เข้ามาอ่านตามเป้าคนแรกค่ะ q*073q*073q*073q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนสุรินทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 12:01 น »

ฮ่าๆๆๆๆๆพี่อีแร้งครับ....ผมก็เจอกลุ่ม้น้าๆที่

ขับแท๊กซี่แถวๆบางพลีในรถยังมีเสื้อนปช.เลยครับ แต่น้าๆเขาไม่ใส่

เพราะนี่คือไทยช่วยไทย ไม่จำกัดเสื้อใหน?..ผมนั่งยิ้มๆๆเมื่อได้ยิน

น้าคนขับแท๊กซี่เจอขบวนรถของชาวเสื้อแดงจากจังหวัด....

บนทางต่างระดับบางปะอินไปอยุทธยา เขายังบอกผมเลยว่ามาช่วยด้วยใจ

ไม่ต้องบ่งบอกหรอว่าเสื้อสีใหน? ตอนนี้อย่าเอาสีเสื้อมาคุยกัน

ผมประทับใจมากๆกับแท๊กซี่กลุ่มเอื้ออาทรฯวัดศรีวารีน้อย ขอชื่นชม

รู้จักแยกแยะ

...........................
ยังมีอีกหลายชมรม ที่ช่วยโดยไม่ต้องออกสื่อ ไม่มีสีเสื้อ

คลับรถทุกค่ายยังจับมือกันเลยครับ....

................................
หลังพายุร้ายผ่านไป ประเทศไทยคงไม่มีเหตุการณ์ร้ายๆอีกนะครับ

ผมหวังเป็นอย่างนั้น

ประชาชน....ที่เฝ้าดู....
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 13:37 น »

ตอนนี้มาชมสีเหลืองกันดีกว่าครับ ทำประโยชน์สูงสุดให้สังคมแท้จริง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 14:00 น »

ขอชมและสนับสนุนที่ได้รวมตัวกันช่วยเหลือชาวบ้านที่ถูกน้ำท่วมในครั้งนี้ เพราะปกติจะเห็นแต่ชุมนุมปิดถนน ปิดตึก โจมตี ด่าคนอื่น ทำร้ายคนอื่น จนกระทั้งเผาเมือง เผาศาลากลาง แล้วตามด้วยฉกทรัพย์

ดีใจที่เลิกพฤติกรรมเช่นนั้นแล้ว

ขอบคุณผู้ที่กลับตัวครับ

เป็นครั้งแรกที่อีแร้งได้กลิ่น...เฮ้ย มองเห็นมากกว่าครับ

เดี๋ยวนานๆ ไปก็ชินครับ น้ำหยดลงหินสักวันหินมันยังกร่อน

เห็นไหมจากเดิมที่มีแต่ความชั่ว ความเลว ของเสื้อแดง ในอ็องอออีแร้ง วันนี้ได้ติ่งความดีเล็กๆ งอกขึ้นมาแล้ว ค่อยๆ พัฒนาอ่ะดีแล้ว งอกเร็วไปเดี๋ยวกลายมะเร็ง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 14:06 น »

ตอนนี้มาชมสีเหลืองกันดีกว่าครับ ทำประโยชน์สูงสุดให้สังคมแท้จริง

เดี่ยๆๆๆ เอาพระสงค์องค์เณรมาเล่น เดี๋ยวสวย

เว้นไว้สักสถาบันนะพ่อคุณ เพราะท่านฉันแค่วันละหนึ่ง-สองมื้อ

แต่ผมเห็นพระวัดธรรมกาย ออกมาช่วยน้ำท่วม น่านับถือมากๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 16:25 น »

เป็นครั้งแรกที่อีแร้งได้กลิ่น...เฮ้ย มองเห็นมากกว่าครับ

เดี๋ยวนานๆ ไปก็ชินครับ น้ำหยดลงหินสักวันหินมันยังกร่อน

เห็นไหมจากเดิมที่มีแต่ความชั่ว ความเลว ของเสื้อแดง ในอ็องอออีแร้ง วันนี้ได้ติ่งความดีเล็กๆ งอกขึ้นมาแล้ว ค่อยๆ พัฒนาอ่ะดีแล้ว งอกเร็วไปเดี๋ยวกลายมะเร็ง

555 คุณRed.ผู้ที่มีอ่องออเต็มผนังศรีษะ ไม่เห็นลงไปตอบผม ผู้ที่ในหัวไร้อ่องออ ไม่มีแม้แต่ติ่งสักน้อย หน่อยรึครับ ผมเลยลากขึ้นมาถามใหม่ที่กระทู้นี้ ตอบที่นี่ก็ได้ครับ

q*069q*069q*069q*069

คุณRed. ตามภาพ มีการใส่ข้อความที่ใส่ร้ายอย่างไรครับ
หรือตามคำว่า มาดูกากเดนทรราช ใครคือกากเดน ใครคือทรราช พรรค ส.ส. คนถ่ายภาพ หรือกระทรวงฯ ใครจะเป็นผู้ตีความหมายครับ

คุณRed.ทำไมไม่เตือนนายfaralop มั่งเลยล่ะ หรือว่าถูกใจกับภาพพวกนั้น อย่าสองมาตรฐานซิครับ

อยากให้ฟายแห่งออสเตรเลีย ส่งภาพนี้ไปฟ้องนักกฎหมายที่โม้ไว้นะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 19:58 น »

คุณแร้งครับ ผมยังเชื่อเสมอว่า เสื้อแดงในประเทศไทยส่วนใหญ่เป็นคนดี

และผมยังเชื่ออีกว่า เสื้อแดงนอกประเทศ ส่วนน้อยเป็นคนดี!! q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ต.ค. 11, 20:34 น »

k ak...เอาคำว่าบางคนไปแทนทั้งสองที่จะเข้าแก๊บกว่า หัวเผือกหัวมันบางลูกก็เน่าบางลูกก็ดี ไปชั่งหัวมันกันเถอะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 ต.ค. 11, 04:43 น »

เ่อ่อแล้วตอนนี้ไม่คิดถึง พธม.กับเสื้อหลากสีกันบ้างหรือครับ หรือพวกเขาไม่

เคยอยู่ในประเทศนี้หรือเป็นกลุ่มเดียวกับชายชุดดำครับถึงหายเข้ากลียเมฆ

ไปเลย ไม่ใช่อะไรนะครับอยากเรียกร้องให้ออกมาช่วยๆกันคนละไม้คนละ

มือครับเห็นหายกันไปเลยจริงๆ ถ้าใครมีภาพข่าวช่วยเอามาลงหน่อยครับจะ

ช่วยชื่นชมครับ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 ต.ค. 11, 04:56 น »

q*032 พธม.เต็มบอร์ดเลยค่ะ ไม่ได้หายไปไหนเลย q*033

Tags:  เสื้อแดง 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม