หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 45

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เกาะติดสถานการณ์น้ำท่วม  (อ่าน 10719 ครั้ง)
Guest
ไข่เจียว(ของผม)
เรทกระทู้
« ตอบ #1170 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 18:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากไปเที่ยวก็ไปสิค่ะ กระถินได้ข่าวมาว่ามิคกี้จะเข้ากรุงเทพปลายเดือนนี้ไม่ใช่รึค่ะ

ก็เลยไปเที่ยวทะเลสิค่ะจะได้ไม่ต้องเสียเวลาขับรถด้วยเพราะทะเลก็ไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย q*021

มิคกี้จะมากรุงเทพเหรอฮะ q*077 ทะเลที่ใกล้สุดก็อ่างศิลา มีหอยนางรมตัวใหญ่ๆขายริมถนนเพียบเลยฮะ q*002 แวะทานหอยนางรม ซื้อครกกลับบ้าน ขับรถมาเองขากลับก็วกลงมหาชัยไปซื้อปลาทูแม่กลองสัก 10 กก. ใส่กล่องโฟมแช่น้ำแข็งไป q*062 จากมหาชัยก็กลับเข้าถนนวงแหวน(ผ่านหน้าบ้านไข่)ขึ้นสายเอเชียกลับบ้านสบายๆฮะ q*077

ที่ทำงานไข่มีเพื่อนคนนึงบ้านอยู่เชียงใหม่ฮะ จะกลับบ้านที เค้าก็ไปมหาชัยนี่แหละ ขนซื้อปูซื้อปลาอาหารทะเลนานาใส่กล่องโฟมไปทานกับครอบครัวที่เชียงใหม่ฮะ จนเป็นว่า กลับมาบ้านไม่มีอาหารทะเลมาด้วย มีเคืองไปแล้ว q*020

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1171 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 21:16 น »

สวัสดียามค่ำคืนครับ พี่มหา ไข่เจียว กระถิน ป้าแช่ม และเพื่อนๆทุกคนครับ.... q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1172 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 21:29 น »

มิคกี้จะมากรุงเทพเหรอฮะ q*077 ทะเลที่ใกล้สุดก็อ่างศิลา มีหอยนางรมตัวใหญ่ๆขายริมถนนเพียบเลยฮะ q*002 แวะทานหอยนางรม ซื้อครกกลับบ้าน ขับรถมาเองขากลับก็วกลงมหาชัยไปซื้อปลาทูแม่กลองสัก 10 กก. ใส่กล่องโฟมแช่น้ำแข็งไป q*062 จากมหาชัยก็กลับเข้าถนนวงแหวน(ผ่านหน้าบ้านไข่)ขึ้นสายเอเชียกลับบ้านสบายๆฮะ q*077

ที่ทำงานไข่มีเพื่อนคนนึงบ้านอยู่เชียงใหม่ฮะ จะกลับบ้านที เค้าก็ไปมหาชัยนี่แหละ ขนซื้อปูซื้อปลาอาหารทะเลนานาใส่กล่องโฟมไปทานกับครอบครัวที่เชียงใหม่ฮะ จนเป็นว่า กลับมาบ้านไม่มีอาหารทะเลมาด้วย มีเคืองไปแล้ว q*020

เรื่องที่ผมจะไปกรุงเทพฯ ยังไม่แน่นอนหรอกครับ ไข่เจียว(ของผม).... q*021

เพราะคนที่จะซื้อเครื่องจักร เป็นเพื่อนของเพื่อนผมอีกทีครับ

ตอนนี้ผมบอกราคาโดยประมาณให้เขารู้แล้วครับ..ก็ขึ้นอยู่กับ

การตัดสินใจของเขาครับ...อีกอย่างผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรครับ

แค่จะพาไปซื้อของที่ไม่โก่งราคาเท่านั้นครับ...... q*021

แต่ถ้าได้ไปจริงๆแล้วผ่านหน้าบ้าน ไข่เจียว ผมจะแวะไปขอข้าวทานสักมื่อครับ.... q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1173 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 21:39 น »

อยากไปเที่ยวก็ไปสิค่ะ กระถินได้ข่าวมาว่ามิคกี้จะเข้ากรุงเทพปลายเดือนนี้ไม่ใช่รึค่ะ

ก็เลยไปเที่ยวทะเลสิค่ะจะได้ไม่ต้องเสียเวลาขับรถด้วยเพราะทะเลก็ไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย q*021

ได้ข่าวไวจริงๆครับ กระถิน ผมเพิ่งบอกคุณเพื่อนไปเองครับ........ q*021

เวลาไปดูเครื่องจักรแบบนี้ ไม่รู้ว่าผมจะมีเวลาส่วนตัวหรือเปล่าเลยครับ

ส่วนมากเวลาไปก็จะมีคนตามไปกันเยอะครับ.... q*027

อีกอย่างพอตกลงซื้อแล้วก็ต้องขนเครื่องจักร(ขนาดใหญ่) กลับมาด้วยเลยครับ

แล้วเวลาขนลงก็ต้องอาศัยผมที่มีประสบการณ์ในการขนลงครับ

เคยมีคนให้ผมพาไปซื้อแล้วส่งผมกลับบ้านเลยครับ...ผลก็คือขนลงกันไม่ได้ครับ... q*020

ผมอยากมีเวลาไปเที่ยวหรือพักผ่อนบ้างครับ...... q*078
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1174 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 21:55 น »

เมือก่อนลานวัดเป็นศูนย์ร่วมที่เล่นของเด็กๆสมัยก่อนเลยนะ

กระถินจำได้ว่าเมือสมัยเด็กแม่ชอบบอกกับพี่ๆของกระถินว่า

"กินข้าวเสร็จแล้วก็ให้พาน้องไปเล่นที่วัดนะ" q*020

เพราะที่นั้นเด็กสมัยก่อนจะไปโรงเรียนวัดกันกระถินยังจำวันเก่าๆได้เป็นบางส่วน

สมัยยังเป็นเด็กๆตัวเล็กๆกระถินจะชอบตามยายไปวัดและก็จะชอบไปเก็บดอกปีบ

ที่อยู่ในวัดมาถักร้อยเป็นมาลัยกลับบ้านกระถินจะชอบกลิ่นหอมของดอกปีบมากเป็นพิเศษ

กลางคืนก็จะนำพวงมาลัยดอกปีบไปวางใว้ข้างๆหมอนเป็นประจำเลยค่ะ q*021

ที่หน้าศาลาวัดนี้เดิมทีก็มีลานกว้างๆอยู่ครับ กระถิน..... q*021

แล้วก็มีบ่อน้ำซึมอยู่บ่อหนึ่งครับ..เวลาถึงวันสงกรานต์ ชาวบ้านก็จะพากันมาตักน้ำในบ่อ

ไปสรงน้ำพระกันครับ เสร็จแล้วก็จะเล่นสงกรานต์ที่ลานหน้าศาลากันครับ

คนสมัยนั้นจะใช้ขันเล็กๆตักน้ำมารดกันครับ ไม่ได้สาดแบบเอาเป็นเอาตาย

เหมือนในสมัยนี้ครับ...(ตอนนี้บ่อน้ำถูกถมไปแล้วครับ) q*027

สำหรับเด็กๆไม่ค่อยมีใครกล้ามาเล่นในวัดนี้หรอกครับ

ก็มีแต่ผมที่ไม่กลัวผีกล้าไปเล่นแถววัดนี้ครับ.... q*020

เพราะวัดนี้เป็นวัดป่าครับ สมัยก่อนมีแต่ป่าจริงๆด้วยครับ

หลวงปู่ผาง จิตฺตคุตฺโต พระเกจิชื่อดังก็เคยมาจำพรรษาที่วัดนี้ครับ.... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1175 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 22:06 น »

ฮี่ฮี่.. ไข่เพิ่งได้ทานฉู่ฉี่ปลาทูเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เองฮะ q*012 เพื่อนบ้านไข่เค้าไปเที่ยวแม่กลองมา ไข่ก็เลยได้ลาภปาก แหะแหะ q*033 ปกติไข่ไม่ชอบทานปลาแนวต้มๆนะฮะ เพราะกลัวคาว แต่ฉู่ฉี่ปลาทูตัวนั้น ทั้งนุ่มทั้งหอมเนื้อปลาทูเลยฮะ อิอิ.. q*024

ผมอยากทานปลาทูจากแม่กลองมากเลยครับ..ไข่เจียว.... q*021

แต่ก็อยู่ไกลเหลือเกินครับ....... q*078

ผมก็ไม่ทานปลาต้มหรือแกงสดๆครับ..เวลาผมจะทำแกงส้ม

หรือทำฉู่ฉี่ปลา ผมก็จะเอาปลาไปทอดก่อนครับ(กลัวกลิ่นคาวเหมือนกันครับ.... q*020)

เจ้าสามขาของผมก็ไม่ธรรมดานะครับ ปลาทูนึ่งแม่คุณไม่กินหรอกครับ

ต้องเอาไปทอดหรือไปย่างให้ก่อน แล้วต้องแกะก้างให้ด้วยนะครับ

แม่คุณถึงจะยอมกินครับ...เคยทอดแล้วเอาวางให้ทั้งตัว แม่คุณเดินมาดมๆ

แล้วก็สะบัดก้นไปเลยครับ...พอหิวหนักๆเข้าก็ไล่งับลูกสาวผมครับ.... q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1176 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 22:36 น »

ภาพนี้ เป็นถนนสายไหนฮะ มิคกี้ ไข่ชอบจังเลย น้ำกว้างๆแบบนี้ ตอนที่น้ำท่วม จริงๆแล้ว ไข่ยังชอบเลยฮะ ตอนที่นั่งเรือพายเข้าบ้าน ไข่คิดว่า นี่ถ้าเป็นชีวิตที่เป็นปกติ คือบ้านไข่อยู่เป็นคลองเดินทางปกติอย่างนี้อยู่แล้ว คงดีไม่น้อย ตอนนั้นรู้สึกเหมือนมีบ้านริมคลองอย่างที่ฝัน พายเรือเข้าบ้าน รู้สึกสุขสงบดีจริงๆ q*021q*020

ชื่อจริงๆของถนนสายนี้ผมจำไม่ได้หรอกครับ ไข่เจียว..... q*020

เป็นเส้นทางจากอำเภอด่านขุนทด ไปสุดที่ตำบลม่วงค่อมครับ

จุดที่ผมแวะถ่ายรูปเป็นจุดเชื่อมต่อระหว่างอำเภอท่าหลวง กับอำเภอชัยบาดาลครับ

แล้วบริเวณนี้ก็มีน้ำทั้งสองฝั่งถนนเลยครับ เหมือนเขาตัดถนนผ่านทะเลสาบเลยครับ

ระยะทางก็ไกลเป็นกิโลเลยครับ เขาทำจุดแวะพักชมวิวไว้ด้วยครับ.... q*021

ไข่เจียว ชอบอะไรหลายๆอย่างที่เหมือนกับผมเลยครับ..... q*020

แต่น้ำท่วมขังแบบกรุงเทพผมไม่เอาหรอกครับ...... q*020

ผมเคยใช้ชีวิตอยู่ใกล้กับน้ำมาพอสมควรครับ ไข่เจียว.... q*021

โดยเฉพาะตอนที่บวชเณร ผมต้องลงเรือข้ามแม่น้ำไปบิณฑบาตรครับ

วัดอยู่ติดกับแม่น้ำน่านครับ เวลาจะอาบน้ำก็ต้องลงมาอาบที่ท่าน้ำหน้าวัดครับ.... q*021

ถ้าคนเรากลับไปใช้เรือแทนรถ เหมือนสมัยก่อนก็คงจะดีนะครับ ไข่เจียว

ชีวิตคงไม่ต้องเร่งรีบเหมือนปัจจุบันครับ...... q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1177 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 22:45 น »

แกงเลียง..ก็ซุปผักอ่ะนะ q*027q*026

ทำหน้าแบบนี้ ไข่เจียว ไม่ชอบทานผักเหรอครับ..... q*020

งั้นก็สู้ลูกสาวผมไม่ได้ครับ รายนั้นถ้าเป็นแกงเรียง แค่ตักไปชิม

ก็ชามใหญ่ๆแล้วครับ(แค่ชิมเฉยๆนะครับ).... q*020

แกงเรียงอุดมไปด้วยยาสมุนไพรครับ ไข่เจียว

ทานแล้วมีประโยชน์ต่อร่างกายครับ....... q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1178 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 23:01 น »

พอๆกับเจ้าไข่หงษ์ นกเขาคอหมุนของไข่เลยฮะ ต้องให้อุ้ม ต้องพาไปนอนดูทีวีด้วย จนหลับง่วงจริงๆนั่นแหละ จึงยอมนอนที่นอนตัวเอง q*027 ไข่กลัวเผลอหลับนอนทับมันจะแย่ q*072

(วิธีประท้วงของไข่หงษ์คือ หมุนตัวตีลังกา กระพือปีก ควงสว่านไปทั่วห้องฮะ q*027q*030)

ผมอยากเห็นเวลา เจ้าไข่หงษ์ ประท้วง ไข่เจียว จังเลย..... q*020

คงจะน่ารักดีครับ....... q*021

เจ้าสามขาของผมถ้ามานอนอย่างเดียวผมไม่ว่าเขาหรอกครับ

แต่นี้เขาฉี่รดที่นอนด้วยครับ บางครั้งก็ฉี่รดหมอนผมเลยครับ... q*027

ตอนนี้ผมต้องใช้ผ้ายางมาปูใต้ที่นอนเหมือนตอนเลี้ยงเด็กอ่อนเลยครับ

ถ้านอนกับผมไม่ได้ก็จะไปนอนกับลูกสาวผมครับ..วันไหนหนาวๆก็มุดมานอน

ในผ้าห่มด้วยครับ...ดีไม่ดีมีตดให้ดมด้วยครับ...... q*027

แล้วก็ชอบให้อุ้มเหมือนกันครับ...เวลาเขาจะให้อุ้มเขาจะเดินมาหา

แล้วยืนด้วยสองขาหลังพร้อมกับยืดตัวให้สูงๆ แต่ขาหลังเขาก็ไม่ดี

เวลายืดตัวก็จะล้มหงายท้องถ้าไม่รีบรับไว้...ถ้าปล่อยให้ล้มหงายท้อง

เกินสองครั้งก็จะเป็นเรื่องเลยครับ แม่คุณจะไล่งับขาทันทีครับ.... q*020

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1179 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 08:28 น »

ผมอยากเห็นเวลา เจ้าไข่หงษ์ ประท้วง ไข่เจียว จังเลย..... q*020

คงจะน่ารักดีครับ....... q*021

เจ้าสามขาของผมถ้ามานอนอย่างเดียวผมไม่ว่าเขาหรอกครับ

แต่นี้เขาฉี่รดที่นอนด้วยครับ บางครั้งก็ฉี่รดหมอนผมเลยครับ... q*027

ตอนนี้ผมต้องใช้ผ้ายางมาปูใต้ที่นอนเหมือนตอนเลี้ยงเด็กอ่อนเลยครับ

ถ้านอนกับผมไม่ได้ก็จะไปนอนกับลูกสาวผมครับ..วันไหนหนาวๆก็มุดมานอน

ในผ้าห่มด้วยครับ...ดีไม่ดีมีตดให้ดมด้วยครับ...... q*027

แล้วก็ชอบให้อุ้มเหมือนกันครับ...เวลาเขาจะให้อุ้มเขาจะเดินมาหา

แล้วยืนด้วยสองขาหลังพร้อมกับยืดตัวให้สูงๆ แต่ขาหลังเขาก็ไม่ดี

เวลายืดตัวก็จะล้มหงายท้องถ้าไม่รีบรับไว้...ถ้าปล่อยให้ล้มหงายท้อง

เกินสองครั้งก็จะเป็นเรื่องเลยครับ แม่คุณจะไล่งับขาทันทีครับ.... q*020

อู้ยยยย น่ารักไม่ไหวหรอกฮะ คือเค้าจะชนขาโต๊ะขาตู้ เล็บตัวเองเฉี่ยวหน้าเฉี่ยวหัว เป็นแผลเต็มตัวไปหมด คือเริ่มแรกเนี่ย ความที่เค้าคอหมุนหัวทิ่มพื้นไงฮะ เค้าก็คงเห็นโลกกลับข้างกับเรา ทีนี้เวลาจะเดินไปไหน จึงมักงง แล้วในที่สุดก็ตัวล้ม พอตัวล้มก็กระพือปีก ที่หัวหมุนๆอยู่ก็พาให้กลายเป็นกระพือปีกหมุนตัวเป็นเหมือนนกชักไปทั่วพื้น q*026 ชนโน่นนี่ บาดเจ็บประจำ ทีนี้เจ้าไข่หงษ์คงสังเกตว่าไข่จะวิ่งมาหามันเสมอเวลามันล้มชักแบบนี้ หลังๆมา ไข่สังเกตเห็นมันล้มตัวเองลง เวลาที่ไข่มัวยุ่งๆ หรือแกล้งไม่สนใจมัน มันจะยกขาหนึ่งข้าง แล้วล้มตัวชักหมุนไปทั่ว ยิ่งงอนมากก็ยิ่งควงสว่านสูงจากพื้นมาก q*020 ทิศทางการชักก็จะพุ่งมาหาไข่ ไข่ต้องจับมันขึ้นมา(เรียกร้องความสนใจได้ผล)เพราะห่วงมันเป็นแผลเพิ่มอ่ะฮะ q*027q*030

จะว่าไป เราเองก็มีส่วนทำให้มันเป็นนกเกเร เป็นแมวเกเรกันนะฮะ q*020 เห็นน่ารักน่าเอ็นดูทุกครั้ง ที่มันเอาแต่ใจตัวเอง q*020q*021 พองอนก็ตามโอ๋กันซะอีก q*020

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1180 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 08:38 น »

เรื่องที่ผมจะไปกรุงเทพฯ ยังไม่แน่นอนหรอกครับ ไข่เจียว(ของผม).... q*021

เพราะคนที่จะซื้อเครื่องจักร เป็นเพื่อนของเพื่อนผมอีกทีครับ

ตอนนี้ผมบอกราคาโดยประมาณให้เขารู้แล้วครับ..ก็ขึ้นอยู่กับ

การตัดสินใจของเขาครับ...อีกอย่างผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรครับ

แค่จะพาไปซื้อของที่ไม่โก่งราคาเท่านั้นครับ...... q*021

แต่ถ้าได้ไปจริงๆแล้วผ่านหน้าบ้าน ไข่เจียว ผมจะแวะไปขอข้าวทานสักมื่อครับ.... q*020

จะผ่านหน้าบ้านไข่ได้ มิคกี้ต้องไปซื้อปลาทูแม่กลองที่มหาชัยก่อนไงฮะ เพราะบ้านไข่อยู่ถนนวงแหวนฝั่งตะวันตกฮะ q*077

Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #1181 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 13:17 น »

ดาราที่กล่าวๆมาทั้งหมด เค้าดูแลเรื่องอาหารการกินเป็นพื้นเลยฮะ พ่อมหาจำเริญ q*077 อย่างคุณมยุรา ถ้ามัวรอโบท็อกอยู่ คงไม่ทันการ เพราะโบท็อกเพิ่งจะมาเธอก็อายุมากแล้ว เธอเคยให้สัมภาษณ์ ว่าเธอดูแลอาหารการกินอย่างไร หมั่นออกกำลังกายอย่างไร จึงดูดี มีสุขภาพอยู่ตลอดเวลา หรืออย่างพี่เบิร์ด ก็มาออกรายการนึง ยังมาผัดมะเขือเทศกับน้ำมันมะกอกในรายการให้ได้ชิมกัน และยังบ่นเล็กน้อยว่าอาหารที่เคยอยากทาน พอมีเงินเข้าจริงๆ ก็กลับทานไม่ได้ เพราะไม่ดีกับสุขภาพและความงาม q*077 พวกเค้าดูแลตัวเองเคร่งครัด เข้านอนครบ อาหารเป๊ะ ออกกำลังกาย เข้าสปาบำรุงผิวผ่อนคลาย อาศัยดึงหน้า หรือฉีดสารต่างๆ จะได้ผลไม่ดีเลย ถ้าขาดพื้นฐานเนื้อหนังที่แข็งแรง มันก็จะปูด จะป่อง จะตึงเป็นจุดๆ ดูอุบาทว์กว่าเดิม นะพ่อมหาจำเริญ q*038q*038

ไม่เปิดดูข่าวสารบ้างเลยนะ ไข่เจียว q*038 โบท็อกซ์เข้ามาเป็นสิบปีแล้วจ๊ะ แถมมีเครื่องมือผลักยาบำรุง พอกหน้า เครื่องนวดสารพัด

ดาราพึ่งวิทยาการสมัยใหม่ทั้งนั้นแหละ ไปดูที่คลินิกความงามหลายแห่งมีรูปดารามาใช้บริการเพียบเลย โดยเฉพาะที่วุฒิศักดิ์คลินิก กะรพ. ยันฮี

ยังมีอีกเยอะที่ทีวีพูล มาจิกตามถามแต่บ่ายเบี่ยงไม่ยอมรับ q*007

เบิร์ดนี่ชอบแอบหนีไปต่างประเทศรักษาย่ะ

คนที่ไปทำอุบาทว์กว่าเดิม เพราะไปรักษากะหมอเถื่อน q*026 หรือฉีดซิลิโคน ซึ่งเป็นสารต้องห้ามทางการแพทย์ q*033อย่างซันนี่ ยูโฟร์ ที่ออกมาเปิดเผยว่า ตอนนี้ดีขึ้นกว่าเดิม เพราะ สวยด้วยแพทย์ q*062

ถ้าอาหารอย่างเดียวมันดีจริงๆ โดยไม่ต้องพึ่งนวัตกรรมสมัยใหม่ของฝรั่งที่คิดค้นจริงๆ ดาราสมัยนี้คงไม่เปลี่ยนไปหน้าเด้งมากมายก่อนเข้าวงการซะขนาดนั้นต่างจากสมัยรุ่นก่อนๆหรอกนะ

ลองดูภาพดารา ก่อน หลัง ศัลยกรรม

เห็นที่ประเทศเกาหลี ประชาชนเค้าให้การยอมรับ "การศัลยกรรมของดารา" กันอย่างเปิดเผย

แต่ที่ประเทศไทย กลับยังไม่เป็นที่ยอมรับกันมากนัก หรือดาราที่ทำศัลยกรรมมาก็ไม่ได้ยอมรับ

ลองมาดูรูปของดาราไทยกันบ้างนะ ว่าเค้าทำศัลยกรรมกันรึป่าว

http://sbntown.com/forum/showthread.php?6013-%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2-%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%99-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87-%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1

ไข่เน่าจะกลายเป็นไข่ลูกเขยได้ ไม่เชื่อ ขอท้าพิสูจน์ q*073

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1182 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 13:18 น »

เมื่อกี๊ไข่ปลุกพ่อมหาฯให้ตื่นอ่ะฮะ แต่ข้อความไม่ขึ้น ไม่มีไรฮะ q*070

อืมมม..ไม่แน่ใจว่าออกอากาศได้ป่าว ไข่เมลไปหาพ่อมหาฯดีกว่านะฮะ เชคเมลด้วยเน้อ q*077

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1183 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 13:25 น »

พ่อมหาฯไปทำมาให้ดูก่อนแระกัน q*073 แต่ของไข่ยังพอทนดูหน้าตัวเองในกระจกได้อยู่ฮะ ถ้าอยากทำอะไรสักอย่าง ไข่อยากให้เสียงของไข่ ความถี่ต่ำลงกว่านี้อีกหน่อยนึงจัง ตัวไข่เองยังทนฟังเสียงตัวเองไม่ได้เลยอ่ะ q*027q*030 แหลมเกิ๊นนน q*033

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1184 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 13:32 น »

ดาราไทยใครจะใจกล้าออกมายอมรับว่าตัวเองไปแต่งเสริมเติมสวยด้วยมีดหมอกันมาบ้าง หรือใครที่หน้าตาเปลี่ยนไปแต่ไม่ยอมรับ ไปดูในเรื่องนี้ต้องขยาย

เสียเงินไม่ว่า เสียหน้าไม่ยอม ยิ่งเสียโฉมยิ่งรับไม่ได้ เหล่าคนบันเทิงเลยพยายามทุกวิถีทางเพื่อรักษาสภาพหนังหน้าให้ดูดีตลอดศก แต่ก็ยังมีดาราอีกหลายคน ที่แม้เค้าโครงหน้าจะเปลี่ยนไปแบบไร้ที่มา จนน่าคิดว่าไปทำศัลยกรรม แต่เจ้าตัวก็ยังยืนยันว่า ไม่เคยผ่านมีดหมอ เพียงแต่อาศัยวิวัฒนาการทางการแพทย์ที่ล้ำสมัยขึ้นต่างหาก

แต่ก็ยังมีสาวมั่นอีกหลายคนที่กล้ายอมรับความจริง อาทิ สาวปีใหม่ สุมนรัตน์ ที่แอ่นอกเฟิร์มๆ บิ๊กเบิ้มกว่าเดิม ยอมรับว่าไปอัพอึ๋มมาจริง ซึ่งส่งผลทันตา มีงานจองตัวจนรับแทบไม่หวาดไม่ไหว เช่นเดียวกับสาวครี พัสวีพิชญ์ ที่ภูมิใจนำเสนอหน้าอกหน้าใจไซส์ใหญ่กว่าเดิม ด้วยเหตุผลว่าทำเพื่องาน ส่วน 2 สาว แหวนแหวน ปวริศา และกุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ ก็ยอมรับอย่างหน้าชื่นตาบานว่า กอดคอกันไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีคลินิกเดียวกัน หน้าตาเลยออกมาพิมพ์เดียวกัน จนละม้ายคล้ายเป็นพี่น้องกันไปแล้ว แต่ถึงอย่างนั้นก็ยังมีคนดังอีกหลายคนที่เจอพิษศัลยกรรมเล่นงาน จนเถียงไม่ขึ้นว่าตนไม่เคยผ่านมีดหมอมาก่อน. -สำนักข่าวไทย

ลองดูรูปการเปลี่ยนแปลงใน

http://women.sanook.com/926489/%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1/

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1185 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 13:41 น »

นี่คือหลักฐาน ดาราทำศัลยกรรม

มีเพียบเลย ดูทีละชุด q*077

http://www.sanook.com/hot/tag/%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1/

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1186 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 14:09 น »

เมื่อกี๊ไข่ปลุกพ่อมหาฯให้ตื่นอ่ะฮะ แต่ข้อความไม่ขึ้น ไม่มีไรฮะ q*070

อืมมม..ไม่แน่ใจว่าออกอากาศได้ป่าว ไข่เมลไปหาพ่อมหาฯดีกว่านะฮะ เชคเมลด้วยเน้อ q*077

เมื่อคืนไข่แทบไม่ได้นอน ตื่นขึ้นมาเพราะปวดหัว ทานยาพอนแสตน500 2 เม็ด คาร์เฟอร์ก็อท 1 เม็ด ไทลีนอล 2 เม็ด หลับไปได้หน่อย ก็ตื่นอีก บรรเทาปวดแต่ไม่หาย ตุ๊บๆเสียงวิ๊งๆเลยฮะ สลึมสลีอจนนาฬิกาปลุก พอลุกขึ้นก็คัดจมูกน้ำมูกมา แต่ไม่มาก เมื่อตอนสายไออีกเล็กน้อย เจ็บคอ ไม่มาก ยังไม่คันคอ

ไปหาหมอประกันสังคมรอนานแล้วก็ได้ยาเหมือนที่ไปซื้อเองตามร้านอ่ะฮะ :-P

นะนะ.. ไข่ว่าไข่ป่วยนานเกินไปแล้วอ่ะฮะ แหะแหะ..

แฮ่แฮ่...

555 coco

อ่านแล้วขำกลิ้งเลย q*013q*020

โม้มาซะเยอะ... โภชนาการบำบัด เอย
สมุนไพร เอย

เอาไม่อยู่ q*012

จะมาพึ่งหมอ กะยาฝรั่งแล้วหรอ q*073 แสดงว่า เป็นมาก ใกล้ปางตายแระ q*027

ก็ไปว่าหมอเค้าไว้เยอะ เลยกรรมลงทัณฑ์ รีบไปให้หมอฉีดยา q*077ใช้กรรมเร็ว จะได้หมดกรรม

รีบไปช่วงนี้ละ คนไม่ค่อยเยอะ เพราะยังไม่เลิกงานไปออกัน

อาจจะถามหมอเรื่องเจาะเลือดดู โดยเฉพาะ ถ้ามีไข้สูง หมอมักสั่งดูแยกการติดเชื้อไข้เลือดออก ก็ดีนะ

หรือ ถ้าปวดมาก บางทีหมอบางคนก็อาจ เอ็กซเรย์ ถ้าสงสัย ไซนัสอักเสบ q*031 ลามมา เพราะเห็นหลายคนเป็นกันบ่อย

เรื่องป่วยถ้าเป็นมากๆก็ไม่แหวะไปซะทุกหมอหรอก คือพวกหมอเนี่ย ถ้าคนไข้มาปางตาย ถึงจะเป็นหมอกันจริงๆ แต่ถ้าปวดหัวตัวร้อนไอจามไปหา ก็จะ(อดไม่ได้)เบื่อหน่าย และมาลงที่คนไข้ คือการไม่ใส่ใจ อย่างเพื่อนไข่ ปวดคอ ก็ไปลงเรื่องนั่งทำงาน ที่สุดเพื่อนสุดทน ไปหาหมอที่อื่น จึงรู้ว่าต้องผ่าตัด q*027 ไข่เจอหมอพรรค์นี้บ่อยจนเหม็นขี้หน้า แต่ถ้าป่วยปางตาย โอเค เพราะใกล้ตายจริงๆ หมอก็จะมาเป็นหมอกับเราตามปกติ ไม่ใช่คนขี้เบื่ออย่างที่เคยเจอ
q*032q*033

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1187 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 14:10 น »

ไข่ชอบลิ้งค์สำเร็จรูปอ่ะ q*012q*012

เชื่อแล้วจ้า))) q*077 เชื่อจริงๆ ไม่ได้เอาใจ เพราะข่าวแบบนี้มีอัพเดทตลอดเวลาแหละ เห็นดาราคนไหนสวยขึ้นมาหน่อยนักข่าวเป็นไม่พลาดหรอก แต่คนที่ไข่กล่าวมาเค้าก็มาออกรายการว่าดูแลเรื่องอาหารและการออกกำลังด้วยจริงๆ ซึ่งไข่ก็เชื่อว่ามีส่วนช่วยด้วยจริงๆ แม้จะไม่ครบ 100% ก็ตาม q*077

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1188 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 14:15 น »

ไม่เปิดดูข่าวสารบ้างเลยนะ ไข่เจียว q*038 โบท็อกซ์เข้ามาเป็นสิบปีแล้วจ๊ะ แถมมีเครื่องมือผลักยาบำรุง พอกหน้า เครื่องนวดสารพัด

ดาราพึ่งวิทยาการสมัยใหม่ทั้งนั้นแหละ ไปดูที่คลินิกความงามหลายแห่งมีรูปดารามาใช้บริการเพียบเลย โดยเฉพาะที่วุฒิศักดิ์คลินิก กะรพ. ยันฮี....

ไข่เน่าจะกลายเป็นไข่ลูกเขยได้ ไม่เชื่อ ขอท้าพิสูจน์ q*073

q*023q*003

อย่างอื่น คงพอไหว แต่เพิ่มความยาวจาก 149 เป็น 168 ซม.เนี่ย หมอไหนก็ส่ายหน้าฮะ q*020q*021

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1189 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 14:19 น »

555 coco

อ่านแล้วขำกลิ้งเลย q*013q*020

โม้มาซะเยอะ... โภชนาการบำบัด เอย
สมุนไพร เอย

เอาไม่อยู่ q*012

จะมาพึ่งหมอ กะยาฝรั่งแล้วหรอ q*073 แสดงว่า เป็นมาก ใกล้ปางตายแระ q*027

ก็ไปว่าหมอเค้าไว้เยอะ เลยกรรมลงทัณฑ์ รีบไปให้หมอฉีดยา q*077ใช้กรรมเร็ว จะได้หมดกรรม

รีบไปช่วงนี้ละ คนไม่ค่อยเยอะ เพราะยังไม่เลิกงานไปออกัน

อาจจะถามหมอเรื่องเจาะเลือดดู โดยเฉพาะ ถ้ามีไข้สูง หมอมักสั่งดูแยกการติดเชื้อไข้เลือดออก ก็ดีนะ

หรือ ถ้าปวดมาก บางทีหมอบางคนก็อาจ เอ็กซเรย์ ถ้าสงสัย ไซนัสอักเสบ q*031 ลามมา เพราะเห็นหลายคนเป็นกันบ่อย

q*038q*038 เชอะ แทนที่จะช่วยเหลือกัน เดี๋ยวไข่ไปหาหมอก็ได้ แล้วถ้าได้ยาเหมือนไข่ไปซื้อเองนะ ไข่จะเอามาแฉให้ละเอียดเลย ฮึ !!!! q*075

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1190 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 14:51 น »

q*038q*038 เชอะ แทนที่จะช่วยเหลือกัน เดี๋ยวไข่ไปหาหมอก็ได้ แล้วถ้าได้ยาเหมือนไข่ไปซื้อเองนะ ไข่จะเอามาแฉให้ละเอียดเลย ฮึ !!!! q*075

ไม่มีเวลาช่วยหามไปหรอกนะ

รีบไปตอนนี้เลย เดี๋ยวคนเยอะ จะรอนาน

ไปถึงก็เดินช้าๆ ไปหาคนเข็นรถนั่ง ทำท่าเพลียๆ แล้ว บอกไปว่า จะเป็นลม ไม่มีแรง

อย่าทำตัวอวดดี แข็งแรง q*030

แล้วจะได้นั่งรถเข็นแซงคิวไปฉุกเฉินเลย

แล้วก็บอกไปว่า ปวดศีรษะมาก กินยาทานยาพอนแสตน500 2 เม็ด คาร์เฟอร์ก็อท 1 เม็ด ไทลีนอล 2 เม็ด ก็ยังปวดมาก

ต้องฉีดยาหรือตรวจเลือด น่าจะดีนะหมอ

เคยพาแม่ไปแล้ว รวดเร็วทันใจ ขนาดไม่มีเตียงรับไว้นอน ยังได้นอนที่ห้องสังเกตุอาการเลย อิอิ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1191 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 15:59 น »

ไข่ชอบลิ้งค์สำเร็จรูปอ่ะ q*012q*012

เชื่อแล้วจ้า))) q*077 เชื่อจริงๆ ไม่ได้เอาใจ เพราะข่าวแบบนี้มีอัพเดทตลอดเวลาแหละ เห็นดาราคนไหนสวยขึ้นมาหน่อยนักข่าวเป็นไม่พลาดหรอก แต่คนที่ไข่กล่าวมาเค้าก็มาออกรายการว่าดูแลเรื่องอาหารและการออกกำลังด้วยจริงๆ ซึ่งไข่ก็เชื่อว่ามีส่วนช่วยด้วยจริงๆ แม้จะไม่ครบ 100% ก็ตาม q*077

อาหารก็แค่กินให้ครบห้าหมู่ เพื่อไม่ให้โทรมเร็วจากขาดสารอาหาร และก็กินแค่พอดี เพื่อไม่ให้อ้วนเกิน

ส่วนออกกำลังกาย ให้ร่างกายแข็งแรง เล่นฟิตเนสให้กล้ามเนื้อกระชับแน่น แต่ไม่สามารถลดไขมันส่วนเกินเฉพาะที่ได้อยู่ดี

เรื่องพวกนี้ลองมาหมดแล้ว ช่วยไม่ได้เลย

สุดท้ายก็ต้องใช้นวัตกรรมทางการแพทย์เข้าช่วย

ตรงไหนเกินก็เอาออก เช่น ต้นแขนใหญ่ ก็ดูดไขมัน
ตรงไหนขาดก็ฉีดเติม เช่น ร่องยาลึก ก็ฉีดฟิลเอร์
ตรงไหนหย่อนก็ดึงก็รั้ง คางห้อย ก็ร้อยไหมดึงหน้า
ตรงไหนย่นก็คลาย เช่น รอยตีนกา ก็ฉีดโบท็อกซ์
ผมร่วงก็ใช้ปลูกผม ปลูกไม่ขึ้นก็ผ่าตัดปลูกผมเลย อิอิ

เดี๋ยวนี้ บางคนหกสิบแล้วยังดูอายุไม่ออกเลย
q*062
Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1192 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 16:11 น »

รีบไปตอนนี้เลย เดี๋ยวคนเยอะ จะรอนาน

ไปถึงก็เดินช้าๆ ไปหาคนเข็นรถนั่ง ทำท่าเพลียๆ แล้ว บอกไปว่า จะเป็นลม ไม่มีแรง

แล้วจะได้นั่งรถเข็นแซงคิวไปฉุกเฉินเลย

แล้วก็บอกไปว่า ปวดศีรษะมาก กินยาทานยาพอนแสตน500 2 เม็ด คาร์เฟอร์ก็อท 1 เม็ด ไทลีนอล 2 เม็ด ก็ยังปวดมาก

ต้องฉีดยาหรือตรวจเลือด น่าจะดีนะหมอ

เคยพาแม่ไปแล้ว รวดเร็วทันใจ ขนาดไม่มีเตียงรับไว้นอน ยังได้นอนที่ห้องสังเกตุอาการเลย อิอิ

อ๋อออ))) ที่แท้ก็ต้องมารยาหน่อยๆ ไปมาแระ เชอะ !!! ฮึ !!! ปวดหัวจนตาเป็นหมีแพนด้า สาหร่ายังอือๆเลย ทำเวลาจริงๆ q*027 แน่จริงก็อย่าห้ามไข่ดื่มน้ำเย็นจิ่ ฮึ!!! q*075

Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1193 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 16:15 น »

อาหารก็แค่กินให้ครบห้าหมู่ เพื่อไม่ให้โทรมเร็วจากขาดสารอาหาร และก็กินแค่พอดี เพื่อไม่ให้อ้วนเกิน

ส่วนออกกำลังกาย ให้ร่างกายแข็งแรง เล่นฟิตเนสให้กล้ามเนื้อกระชับแน่น แต่ไม่สามารถลดไขมันส่วนเกินเฉพาะที่ได้อยู่ดี

เรื่องพวกนี้ลองมาหมดแล้ว ช่วยไม่ได้เลย

สุดท้ายก็ต้องใช้นวัตกรรมทางการแพทย์เข้าช่วย

ตรงไหนเกินก็เอาออก เช่น ต้นแขนใหญ่ ก็ดูดไขมัน
ตรงไหนขาดก็ฉีดเติม เช่น ร่องยาลึก ก็ฉีดฟิลเอร์
ตรงไหนหย่อนก็ดึงก็รั้ง คางห้อย ก็ร้อยไหมดึงหน้า
ตรงไหนย่นก็คลาย เช่น รอยตีนกา ก็ฉีดโบท็อกซ์
ผมร่วงก็ใช้ปลูกผม ปลูกไม่ขึ้นก็ผ่าตัดปลูกผมเลย อิอิ

เดี๋ยวนี้ บางคนหกสิบแล้วยังดูอายุไม่ออกเลย
q*062

ตะเองmodifyเสร็จเมื่อไหร่เอาหน้ามาให้ไข่ดูแระกัน อิอิ.. q*012q*012

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1194 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 16:35 น »

q*023q*003

อย่างอื่น คงพอไหว แต่เพิ่มความยาวจาก 149 เป็น 168 ซม.เนี่ย หมอไหนก็ส่ายหน้าฮะ q*020q*021

แหม ดูดีสมส่วนก็พอแล้ว

สูงกว่า ใช่จะดีกว่า

อย่างลิเดีย ตัวเล็กๆ หน้าเด้งใสกิ๊กเลย ก็ดูดีมาก
Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1195 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:26 น »

อ่านอีกทีก็ยังขำกลิ้ง q*013 ขนาดไปหาหมอก็ยังต้องมีเทคนิค แล้วทำมารยาอย่างนั้นพอถึงมือหมอเค้าไม่ดุเอาเหรอ q*020 หมอไม่มีเวลาฟังหรอก จะไปบรรยายอะไรขนาดนั้น เค้าทำหน้าไม่อยากฟังไข่ก็อ้าปากไม่ขึ้นแล้วล่ะ q*030 แล้วจะไปบอกเค้าเอ็กซ์เรย์เอย ฉีดยาเอย ยิ่งเรื่องใหญ่ ไข่เคยอ่านเจอหรอกน่า คอลัมน์แนวๆหมอนินทาคนไข้อ่ะ หมอเค้าว่าคนไข้จะมารู้มากกว่าหมอซะอีก q*027q*030

ของเพื่อนไข่ที่เคยเล่าก็แนวๆนี้แหละ หลังๆเพื่อนเริ่มบอกอย่างที่แนะนำนี่แหละ เพราะเพื่อนรู้สึกผิดปกติจริงๆ หมอก็ทำหน้าเอือมระอา แนวว่าตูเจอคนไข้แบบนี้อีกแระ q*030 เพี่อนไข่จึงย้ายรพ.ไปแบบเสียเงิน ก็ได้ผลวินิจฉัยเป็นอีกอย่าง ต้องผ่าตัด พวกเลยย้ายไปรามา ผลวินิจฉัยตรงกัน q*033

แต่ไข่ก็คิดว่าไข่ไม่เป็นไรมากหรอก แค่ปวดหัวมากและไม่อยากปวดอีกเท่านั้น เพราะรบกวนการนอน นอนไม่ครบ ตื่นมาก็ไม่สดชื่นเท่านั้นเอง ก็เลยอยากให้ตะเองช่วยแนะนำยาให้หน่อยเท่านั้นแหละ ไมได้จะให้มาหามซะหน่อย ยังแข็งแรงดีอยู่ย่ะ q*075

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1196 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:34 น »

q*022q*022q*022q*022q*022

อาหาร ศัลยกรรม ปลาทู แซลมอน เครื่องจักร q*072

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1197 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:45 น »

สวัสดียามเย็นเจ้าค่ะ คุณครูศิษย์พี่ใหญ่ q*073q*033

Guest
ไข่เจ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #1198 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:46 น »

q*022q*022q*022q*022q*022

อาหาร ศัลยกรรม ปลาทู แซลมอน เครื่องจักร q*072

และเทคนิคการไปหาหมอด้วยฮะ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1199 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:52 น »

ตามอ่านแทบไม่ทันเลยอ่ะคะเจ้ว q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1200 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:55 น »

และเทคนิคการไปหาหมอด้วยฮะ q*020

q*070 สมกะเป็นคุงครูพี่ใหญ่ q*020q*020
Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1201 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 17:58 น »

เกาะติดสถานการณ์น้ำท่วม
ตอบ #1186 เมื่อ: วันนี้ 14:09 น

อ้างจาก: ไข่เน่า ที่ วันนี้ 13:18 น
เมื่อกี๊ไข่ปลุกพ่อมหาฯให้ตื่นอ่ะฮะ แต่ข้อความไม่ขึ้น ไม่มีไรฮะ

อืมมม..ไม่แน่ใจว่าออกอากาศได้ป่าว ไข่เมลไปหาพ่อมหาฯดีกว่านะฮะ เชคเมลด้วยเน้อ

เมื่อคืนไข่แทบไม่ได้นอน ตื่นขึ้นมา ...

q*023 >>> q*003

พ่อมหาจำเริญดัดแปลงจดหมายนี่ ก๊อบมาไม่ครบ !! นี่แน่ะๆๆ q*038q*038

q*025q*025
Guest
ไข่เจ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #1202 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:01 น »

ตามอ่านแทบไม่ทันเลยอ่ะคะเจ้ว q*012

ดอกไม้น่ารักจัง เหมือนจะเป็นดอกไม้ริมทางนะฮะ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1203 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:05 น »

q*069เจ้าของเครื่องจะยึดคืนอีกแล้ววว q*013q*013

Guest
ไข่เจ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #1204 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:06 น »

พวกลิ้งค์หน้าดาราตอนนู้นกะตอนนี้ไม่ต้องเข้าไปดูหรอกฮะ ไว้รอดูหน้าพ่อมหาฯ Before กะ After ก็พอแล้วฮะ q*020

q*012q*012
Guest
ไข่เจ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #1205 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:08 น »

q*069เจ้าของเครื่องจะยึดคืนอีกแล้ววว q*013q*013

ศัพท์ทางการเค้าเรียก ขอพื้นที่คืนฮะ q*030q*027

Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1206 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:10 น »

ไข่ไปทานยาแระ q*070 ถ้าไม่ง่วง จะแหลมหน้ามาใหม่ฮะ q*077

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1207 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 18:17 น »

ดอกไม้น่ารักจัง เหมือนจะเป็นดอกไม้ริมทางนะฮะ q*021

ริมทางนี่แหละเจ้าค่ะ เจ้ว สุดยอด หลากหลาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1208 เมื่อ: 16 ม.ค. 12, 21:14 น »

ไข่ไปทานยาแระ q*070 ถ้าไม่ง่วง จะแหลมหน้ามาใหม่ฮะ q*077

หายไวๆนะจ๊ะไข่เจียว q*021

ส่วนสองถิงก็จะไปทำงานต่ออีกทีแล้วจ๊ะ q*039q*039
Guest
ไข่เยี่ยวม้า
เรทกระทู้
« ตอบ #1209 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 08:21 น »

หายไวๆนะจ๊ะไข่เจียว q*021

ส่วนสองถิงก็จะไปทำงานต่ออีกทีแล้วจ๊ะ q*039q*039

q*021 ขอบคุณฮะ q*021 ปกติไข่ไม่ค่อยเป็นอะไรนะฮะ คาดว่าเพราะช่วงปีใหม่อดนอนติดกันหลายคืนฮะ q*030 ทำไมคราวนี้หายช้านักก็ไม่รู้ q*027 ยาหมอเมื่อวาน ไข่ไม่รู้สึกดีขึ้นเลยฮะ q*027 เมื่อคืนยาแก้ปวดลดไข้ที่หมอให้มา ไข่ก็ทานตอนหัวค่ำแล้วตามฉลาก คือ 1 เม็ด ไปๆมาๆ จะเข้านอน ก็ปวดหัวอีก คราวนี้ เกินฉลาก 2 เม็ดเลย (ไม่ได้สั่งให้ทานก่อนนอนด้วยอ่ะจิ่ q*027) ก็ยังปวดหัวบ้างไม่มาก หลับดีกว่าเมื่อคืนวาน แต่ก็ยังตื่นหลายรอบอยู่ q*027 หลับแบบมึนๆอ่ะฮะ q*027

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1210 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 13:02 น »

q*021 ขอบคุณฮะ q*021 ปกติไข่ไม่ค่อยเป็นอะไรนะฮะ คาดว่าเพราะช่วงปีใหม่อดนอนติดกันหลายคืนฮะ q*030 ทำไมคราวนี้หายช้านักก็ไม่รู้ q*027 ยาหมอเมื่อวาน ไข่ไม่รู้สึกดีขึ้นเลยฮะ q*027 เมื่อคืนยาแก้ปวดลดไข้ที่หมอให้มา ไข่ก็ทานตอนหัวค่ำแล้วตามฉลาก คือ 1 เม็ด ไปๆมาๆ จะเข้านอน ก็ปวดหัวอีก คราวนี้ เกินฉลาก 2 เม็ดเลย (ไม่ได้สั่งให้ทานก่อนนอนด้วยอ่ะจิ่ q*027) ก็ยังปวดหัวบ้างไม่มาก หลับดีกว่าเมื่อคืนวาน แต่ก็ยังตื่นหลายรอบอยู่ q*027 หลับแบบมึนๆอ่ะฮะ q*027

ก๊ากกกกก q*013 โภชนาการก็ช่วยไม่ได้ สมุนไพรก็เอาไม่อยู่ q*073

เพราะการอดนอน หรือนอนไม่พอ มีความสำคัญมาก

การนอนไม่มีคุณภาพ q*034 มีผลต่อสุขภาพ

การนอนดี q*008 สำคัญกว่าการกินดี q*053q*068

ลองฟังดูนะ

http://www.youtube.com/watch?v=rMPUMfDEHVk&feature=related

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1211 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 13:09 น »

ไม่สบาย ถึงไม่ง่วง q*061 ก็ต้องไปนอน q*033

ไม่หลับก็ต้องพักผ่อน ให้ร่างกายได้ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ q*077

ยังอยาก จะแหลมหน้ามาอีก q*038

การนอนหลับพักผ่อนสำคัญมากที่หลายๆคน อาจจะละเลยไป ทำให้นาฬิกาชีวิต แปรปรวน หรือเสียสมดุลไป q*077

ฟังเพิ่มได้ใน
http://www.youtube.com/watch?v=gw7KL0GYiVM
Guest
ไข่เน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1212 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 13:32 น »

q*074 ฮึ!! ย่ะ!! พ่อสารเคมี !! q*075

ตะเองไม่ป่วยเพราะผลข้างเคียงของสารเคมีบ้างก็แล้วไป ฮึ!!! q*075

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1213 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 13:34 น »

พวกลิ้งค์หน้าดาราตอนนู้นกะตอนนี้ไม่ต้องเข้าไปดูหรอกฮะ ไว้รอดูหน้าพ่อมหาฯ Before กะ After ก็พอแล้วฮะ q*020

q*012q*012

ตอนนี้ก็ดูดีกว่าเดิมเยอะแล้วนะ q*073

ก่อนหน้านี้ไม่ไก่ปี ที่ยังไม่ได้สูตรยาฝรั่ง ผมก็ร่วงบางกลางกะบาลจนไม่รู้ตัว เผลอแป๊บเดียวเกือบหมดหัวซะแล้ว ผมมันมากเหนียวเหนอะไปหมด สภาพเดิมดูไม่ได้เลยจนคนข้างๆใครๆก็ว่า ไปซะแล้ว เกือบจะกลายเป็นขุนช้างซะแล้วววว

coco

หน้าก็มันเยิ้ม จนจะทอดไข่ได้ละ แทบจะต้องล้างหน้าทุกชั่วโมงเลยทีเดียว สิวเขรอะ เม็ดเป้งๆแบบหัวช้าง หน้าเหี่ยว จนต้องฉีดโบท็อก

ตัวมันจนน้ำมันผุดตามตัว ระบายความร้อนไม่ได้ อาบน้ำทีสามสี่รอบ จึงจะหายมัน แต่สักครู่ก้เหนียวตัวอีก

จะขี้ร้อนมากๆ หน้าหนาวงี้ไม่ต้องใส่เสื้อนอนยังไม่หนาวเลย ทั้งๆที่แต่ก่อน ขี้หนาวจะตายอยู่แล้ว เป็นเพราะต่อมไขมันทำงานเกิน สร้างน้ำมันมามากเกินไป

ดีนะ มียารักษาได้ เลยกลับมาดุดีกว่าเดิมได้ แต่ต้องกินยาอยู่หลายตัว q*027ต้องกินยาตลอด หยุดไม่ได้เลย ไม่งั้นกลับมาขี้เหร่สุดๆ ผิวหน้าดีขึ้น ไม่มีสิวขึ้นอีกเลย ตัวแห้ง ผมดก คิ้วดก อิอิ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1214 เมื่อ: 17 ม.ค. 12, 13:45 น »

ตะเองmodifyเสร็จเมื่อไหร่เอาหน้ามาให้ไข่ดูแระกัน อิอิ.. q*012q*012

ตอนนี้ก็ทำไปเยอะละนะ

ทำไปเรื่อยๆ ไม่มีเสร็จ ว่างก็ทำไป มีเงินก็จ่ายไปตามกำลัง เพราะ มันเสื่อมลงทุกวัน q*027

หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 45

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม