หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: @ นายกปู....กะ...กองทัพ...@  (อ่าน 87 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 19:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรียกว่าถือโอกาส..อ่ะปะ..เหนว่าได้ใจประชาชนจะทำรัยคงไม่มีคนค้าน..ไม่นึกถึงประชาชนที่ถูกน้ำท่วมหมดทั้งบ้านไร่นาอาชีพ..พวกเค้าจะอยู่อย่างงัยต่อไปนี้....ช่างกล้าหน้า.....จิงๆ....

http://www.thairath.co.th/content/pol/222453

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 22:16 น »

ของบฟื้นฟู ทอ.ถึง 13 พันล้าน อ้างเสียหายเยอะ...

เดี๋ยวรบไม่ได้..ทอ.ว่างั้น..

ไม่รู้จะไปรบกะใคร..ขึ้นบินก็เดี๋ยวร่วง ๆ..

มะเข้าจาย...ฮ่า ๆ .!!!!!
q*020q*005q*039
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 11, 07:03 น »

ผมคิดว่า ทหารบางคน สำคัญตนผิด

ปชช.ลงขันเสียภาษีเพื่อให้มีทหาร
เพื่อทำหน้าที่ ตามวัตถุประสงค์
แต่ทหารบางคน กลับนำเงินภาษี
ที่ปชช.ลงขันให้นี้ ไปรักษาอำนาจตน

สิ่งต่อไปนี้เป็นเงินลงขันภาษีปชช.ทั้งนั้น
กำลังพล อาวุธยุทธโธปกรณ์
เบี้ยเลี้ยง สวัสดิการ
ผมคิดว่า ทหารบางคน สำคัญตนผิดจริงๆ

ผมว่าการเป็นทหาร เป็นอาชีพที่มีเกียรตินะ
แต่ต้องเป็นทหาร ที่ทำหน้าที่ทหาร
ตามวัตถุประสงค์ ถึงจะมีเกียรติ

ผมถึงขอพูดแซวๆ แบบประชดๆ ว่า
ให้ปชช.หยุดเสียภาษี ให้ทหารก่อนจะได้ไหมครับ
ให้ระบบเงินของทหาร stop ไปก่อน
แล้วมานั่งคุยกันใหม่ ว่าหน้าที่ของทหารคืออะไร
ตกลงกันได้ แล้วค่อยเอาเงินภาษีไป
ดีไหมครับ ท่านทหารที่เคารพ....

ผมคิดว่า...ทหารส่วนใหญ่ เป็นทหารมืออาชีพนะ
อยู่ในหน้าที่ตามวัตถุประสงค์
จะมีทหารส่วนหนึ่ง ที่มาผิดวัตถุประสงค์ มาเพื่ออำนาจ
สังเหตุง่ายๆ ทหารกลุ่มนี้ มาเพื่อนเลื่อนยศเลื่อนตำแหน่ง...
พลทหารทั้งหลายเขารู้ดี จริงไหมครับ....555

พลทหารมะโหนก ประจำกองทัพไทย
เขาเป็นชาวนาชาวไร่ เป็นลูกผู้ชายชาวนา....
Tags:  กองทัพ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม