Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > ชุมชนไทยเมท > เคยรู้สึกเบื่อบ้างไหม ??
ผู้ดูแล: StaffThaimate
หน้า: 1 2 3  ทั้งหมด
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน เคยรู้สึกเบื่อบ้างไหม ??  (อ่าน 1827 ครั้ง)
add

เคยรู้สึกเบื่อบ้างไหม ??

ผู้ตั้งกระทู้: 25 ก.พ. 12, 15:58 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เคยรู้สึกเบื่อบ้างไหม เมื่อมันเกิดขึ้น เพื่อนๆทำอะไรบ้าง

กิจกรรมน่าสนใจจาก สนุกเว็บบอร์ด

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
Re : เคยรู้สึกเบื่อบ้างไหม ??
        ความคิดเห็นที่ #1: 25 ก.พ. 12, 17:43 น

Tags:
Guest
ok น๊ะจ๊ะ

ความคิดเห็นที่ #2: 26 ก.พ. 12, 19:17 น

บ่อยๆ ครับ ยาย
โทรหากิ๊กบ้าง ดูหนังบ้าง เดินตามห้างบ้าง เยอะแยะที่แก้เบื่อได้
แต่ถ้า เบื่อๆอยากอยากๆ นี่ แก้ยากหน่อย ต้องคนรู้ใจเท่านั้น q*073

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #3: 26 ก.พ. 12, 19:29 น

ยายทำยังไงผมก็ทำอย่างยายแหละ
คนวัยเดียวกันชอบทำเหมือนๆกัน อ่ะ q*073

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #4: 26 ก.พ. 12, 20:06 น

ก้อเป็นอีกวิธีที่แก้เบื่อ สำหรับ คุณ ok นะจ๊ะ เท่าที่ยายสังเกตตัวเองนะ จะมีการเบื่อหลายอย่าง อันนี้ยายแบ่งเองนะ   
1.  เบื่อแบบขั้นพื้นฐานทั่วไป แล้วแต่สถานการณ์ แบบนี้แก้ไม่ยาก เช่น ช่วงไหนมีเวลามากไปก้อเบื่อ หรืออีกเยอะแยะ
2.  เบื่อเรื่องงาน คือมันต้องเป็นแบบนี้ตลอดหลีกเลี่ยงไม่ได้ เช่นการทำงาน อันนี้เรามีสิทธิ์เบื่อ แต่ไม่สามรถทำอะไรได้ แบบนี้เราแก้ไขได้ เราจะไม่เบื่อตลอด เป็นบางเวลาเท่านั้น ถ้ายายเบื่อเพื่อนร่วมงาน ก้อจะนิ่งๆ ไม่เข้าใกล้ ปรับใจตัวเอง พยายามมองให้เป็นบวก เป็นเรื่องตลก มันก้อดีสำหรับตัวเรา และคนอื่นๆด้วย
3. เบื่อแบบทำอะไรไม่ได้เลย อันนี้ยายกำลังเจอด้วยตัวเอง ไม่เกี่ยวกับงานแต่เกี่ยวกับคนในครอบครัว บอกตรงๆว่าเบื่อมากถึงมากที่สุด พยายามแก้ปัญหาตรงนี้ แต่ยากเหลือเกิน อยากหนีปัญหา แต่ทำไม่ได้ มันคือความรับผิดชอบล้วนๆ มันเป็นวิถีชีวิตที่ทำร้ายเราตรงๆ ตอนนี้ยังคิดอะไรไม่ออกรอแค่เวลาเท่านั้น ขอความอดทนและควาเข้มแข็งจงมาอยู่กับเรา  ปัญหาความเบื่อของลุงไข่ คงคนละอย่างกับยายนะ

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #5: 27 ก.พ. 12, 12:38 น

ถ้าเบื้อก้อมาหายาแถวๆ  นี้ทานคับ...  ยาป้องกันโรคภุมิคุ้มครองใจบกพร่องอ่ะคับ.... q*073

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #6: 27 ก.พ. 12, 20:12 น

ตอนนี้คงทานยาอะไรไม่ได้หรอกนะ ... เบื่อมากกกกกๆๆ  ลำบากใจเหลือเกิน  q*009  " ใจเธอคิดๆ  จะบินไปให้แสนไกลห่าง สุดฝั่งขอบฟ้าๆ ห่างไกล ...." 

Tags:
Guest
ok น๊ะจ๊ะ

ความคิดเห็นที่ #7: 28 ก.พ. 12, 04:12 น

ก้อเป็นอีกวิธีที่แก้เบื่อ สำหรับ คุณ ok นะจ๊ะ เท่าที่ยายสังเกตตัวเองนะ จะมีการเบื่อหลายอย่าง อันนี้ยายแบ่งเองนะ   
1.  เบื่อแบบขั้นพื้นฐานทั่วไป แล้วแต่สถานการณ์ แบบนี้แก้ไม่ยาก เช่น ช่วงไหนมีเวลามากไปก้อเบื่อ หรืออีกเยอะแยะ
2.  เบื่อเรื่องงาน คือมันต้องเป็นแบบนี้ตลอดหลีกเลี่ยงไม่ได้ เช่นการทำงาน อันนี้เรามีสิทธิ์เบื่อ แต่ไม่สามรถทำอะไรได้ แบบนี้เราแก้ไขได้ เราจะไม่เบื่อตลอด เป็นบางเวลาเท่านั้น ถ้ายายเบื่อเพื่อนร่วมงาน ก้อจะนิ่งๆ ไม่เข้าใกล้ ปรับใจตัวเอง พยายามมองให้เป็นบวก เป็นเรื่องตลก มันก้อดีสำหรับตัวเรา และคนอื่นๆด้วย
3. เบื่อแบบทำอะไรไม่ได้เลย อันนี้ยายกำลังเจอด้วยตัวเอง ไม่เกี่ยวกับงานแต่เกี่ยวกับคนในครอบครัว บอกตรงๆว่าเบื่อมากถึงมากที่สุด พยายามแก้ปัญหาตรงนี้ แต่ยากเหลือเกิน อยากหนีปัญหา แต่ทำไม่ได้ มันคือความรับผิดชอบล้วนๆ มันเป็นวิถีชีวิตที่ทำร้ายเราตรงๆ ตอนนี้ยังคิดอะไรไม่ออกรอแค่เวลาเท่านั้น ขอความอดทนและควาเข้มแข็งจงมาอยู่กับเรา  ปัญหาความเบื่อของลุงไข่ คงคนละอย่างกับยายนะ
ชีวิตที่อยู่เพื่อดำรงค์เผ่าพันธุ์ก็งี้แหละ
ความผูกพันธ์เลยสูง คนรุ่นใหม่ก็ต้องดูแลรุ่นถัดไป โดยลืมดูคนรุ่นที่ให้กำเนิด
อาจคิดว่านั่นคือหน้าที่มั้ง แล้วตัวเองก็รอคอยวันที่ต้องทำหน้าที่นี้ เป็นวัฐจักร
อย่าคิดมากยาย ปล่อยวางมั่ง

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #8: 28 ก.พ. 12, 15:06 น

อยากทำใจให้ไม่มีภาระนะ...  วางภาระลงก็ดีเหมือนกันนะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด
ขอบคุณมากๆค่ะ หลาน ok น๊ะจ๊ะ

ที่บ้านยายนะ ถ้าบอกว่า ok จะพูดกันตลกๆ ว่า ขันปากบาน.. ภาษาอิสาน จะเรียกขันตักน้ำว่า โอ (  o )    เค (k) จะหมายถึงเบี้ยวหรือ ไม่ตรง เสียทรง   อย่าโกรธนะ     "คุณขันปากบาน น๊ะจ๊ะ  "  55555+  อันนี้ขำๆคลายเครียดๆค้า.... q*013

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #9: 28 ก.พ. 12, 15:45 น

ช่วงนี้มีเวลา(มาก)  เบื่อๆ   ก้อมาตอบกระทู้  เข้ามาอ่านกระทู้  แสดงความคิดเห็น  อยากโพสอะไรก้อเขียนมาระบายได้เลย  แชร์กัน(รับรองสบายใจหายเครียด) q*078 q*077 q*039

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #10: 28 ก.พ. 12, 19:21 น

q*069รู้สึกเบื่อเหมือนกันแหละเหงาจังอยากมีเพื่อนคุย

Tags:

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #11: 28 ก.พ. 12, 21:39 น

เบื่อไปก็เท่านั้นแหละยาย หาไรทำแก้เซ็ง มานั่งเล่นไพ่กะนกมา... q*071

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #12: 29 ก.พ. 12, 06:24 น

นู๋นก ยายว่าดีเหมือนกันนะ เบื่อก็เท่านั้น หนีความเบื่อ มาหาเล่นไพ่กะนกดีกว่า อิอิ

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #13: 29 ก.พ. 12, 06:29 น

หลาน view_love_dad  มาหาเพื่อนคุยแถวๆนี้ก้อได้นะ ยายเองก็ต้องการเพื่อนคุยเหมือนกัน ถ้าไม่รังเกียจว่าแก่อะนะ  รึ หนุ่มๆแถวนี้ก็มี ถ้าอยากคุยวัยใกล้ๆกัน

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #14: 29 ก.พ. 12, 10:52 น

คุยผ่านหน้าชุมชนเลยครับ  เปิดเผยดี  ไม่ต้องรอไปคุยในโปรไฟล์(รอนานอะคับ) q*077 q*039

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #15: 29 ก.พ. 12, 14:38 น

งั้นหลานๆ เพื่อนๆ ใครเบื่อ ใครเหงา ใครเศร้าา...ที่นี่มีเพื่อนปลอบใจจร้าาา

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #16: 1 มี.ค. 12, 06:39 น

ถ่้าถามความในใจยังไม่อยากจบ.   ทั้งที่เรายังไม่เคยคบกันอย่างจริงจังเลยใช่ไหม.                                ถ้าถามว่าเธอเป็นใคร.   เธอก็คือคนนั้นไง.    ที่อยู่ในสายตา q*057 q*054 q*095

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #17: 1 มี.ค. 12, 19:12 น

เฮ้ออออ... หลาน 333  บอกเธอยังอ่ะ เปิดใจดูดิ คบกันจริงจังไปเล้ยย  ยายเอาช่วยให้สมหวังนะ  q*013

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #18: 1 มี.ค. 12, 20:18 น

ผมคงอยู่นอกสายตาของเธอหน่ะ kai2 q*094 q*055 q*058

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #19: 2 มี.ค. 12, 10:44 น

งั้นก็เดินเข้ามาอยู่ในโฟกัสเธอซิ... กล้าๆหน่อย  ยายามเข้าซิ กลัวอะไรล่ะ q*076 q*077

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #20: 2 มี.ค. 12, 16:53 น

งั้นก็เดินเข้ามาอยู่ในโฟกัสเธอซิ... กล้าๆหน่อย  ยายามเข้าซิ กลัวอะไรล่ะ q*076 q*077
บางทีความเฉยชาคือการบอกลาอย่างไม่ตั้งใจ  รู้สึกว่าตอนนี้ในจิตใจรู้สึกอย่างไงก้อไม่รู้  จะเริ่มทำอะไรก้อยอมแพ้แต่เริ่มแรกเลย  ปีนี้ไม่เหมือนกับที่เข้ามาเมื่อต้นปีก่อน  จิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว  จนบางครั้งยังคิดว่าจะกลับไปบวชอีกครั้ง  ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน q*031 q*069

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #21: 2 มี.ค. 12, 19:30 น

ให้กำลังใจตัวเองให้มากๆนะ หลาน 333   ค้นหาตัวเองให้เจอ นั่งสมาธิให้จิตสงบ ถ้าเราไม่มั่นใจในตัวเอง อย่าหวังว่าคนอื่นจะมาเชื่อมั่นเรา  ยายมีข้อคิดมาฝาก (ยายกีอปเขามาอีกที ลองอ่านดูนะ)

. ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า
แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดในบางเรื่อง
และคนฉลาดที่สุด
ก็ยังโง่ในหลายเรื่อง ..

.. ไม่มีอะไรเสียเวลาไปมากกว่า
การคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต

ไม่เคยมีอะไรช้าเกินไป
ที่จะทำใหสิ่งที่ตนฝัน ..

.. คนที่ไม่เคยหิว
ย่อมไม่ซาบซึ้งรสของความอิ่ม

ความสำเร็จที่ผ่านความล้มเหลว
ย่อมหอมหวานกว่าเดิม ..

.. อันตรายที่สุดของชีวิตคนเราคือ การคาดหวัง
อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่
เหตุผลขอคนๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่เหตุผลของคน
อีกคนนึง ถ้าคุณไม่ลองก้าว คุณจะไม่มีทางรู้เลยว่า
ทางข้างหน้าเป็นอย่างไร
ปัญหาทุกอย่างล้วนอยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น
ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ
มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง ..

.. คนเรา
ไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง
แต่จงสนุกกับงานทุกชิ้น
ที่ได้ทำ ..

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย
หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #22: 2 มี.ค. 12, 20:23 น

ขอบคุณนะครับสำหรับกำลังใจ.   ชีวิตของผมบางครั้งก้อเก่งแต่เรื่องของคนอื่น. เรี่องของตัวเองตกม้าตายทุกที แต่ก่อนตายขอตกแล้วมีเบาะนุ่มๆมารองรับไว้ได้หรอป่าว(จะมีมั้ย) q*077 q*014

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #23: 2 มี.ค. 12, 22:00 น

เรื่องแบบนี้เป็นกันทุกคนแหละนะ ยายมีปัญหาก็ยังต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนๆเลย แหมๆ อยากตายแบบนุ่มๆอีก เหอะๆ งั้นยายจาไปบอกหน่วยกู้ภัย หาเบาะนุ่มๆมารองรับนะ เอิ๊กส์ๆๆๆๆๆ q*073 q*077

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #24: 3 มี.ค. 12, 06:40 น

ยายก้อ.   ตกม้าตาย.   ไม่ได้ตกตึก.  พอตกปุ๊บก้อให้เรือลากไป. อยู่บนเบาะนุ่มๆ. มีคลื่นมาซัด q*073 q*073 q*062 q*062

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #25: 3 มี.ค. 12, 09:51 น

จั๊กแหลวน้อ.นึกว่าเพิ่นกลัวตายบ่แจบ... ที่แท้อยากตายแบบนุ่มๆ โรแมนติกแฮงแท้น้อ..หล้าเอ้ยย..

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #26: 3 มี.ค. 12, 11:35 น

เมื่อเย็นวานปลูกต้นไม้แก้เบื่อ ได้ผลๆ ลงแรง เหงื่อออก ความเบื่อวิ่งหนีหมด
มาดูภาพกันนะ ไม่สวยเท่าไหร่แต่ก้อมีความสุข

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #27: 3 มี.ค. 12, 12:23 น

ทำไมลงได้แค่ภาพเดียว

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #28: 3 มี.ค. 12, 12:25 น

อีกสักภาพ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #29: 3 มี.ค. 12, 12:26 น

ยี่โถ สวยๆ

Tags:
Guest
เด็กพรหมพิราม

ความคิดเห็นที่ #30: 3 มี.ค. 12, 14:26 น

เหงามากมายค่ะไม่รู้ชิวิตจะไปอย่างไรช่วยตอบฉันหน่อย

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #31: 3 มี.ค. 12, 15:31 น

บ้านยายอยู่แถวไหนคับ  ว่างๆ จะไปเยี่ยมชมดอกไม้  ของฝากเตรียมเอาไว้ให้แล้ว  ยังไม่ถึงมือยายเลย q*077 q*059

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #32: 3 มี.ค. 12, 19:30 น

ยายอยู่อิสานโน่นแน่ะ  ไปให้ถึงนะ จะรอของฝาก.... q*020 q*020

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #33: 3 มี.ค. 12, 20:38 น

ดอกไม้สวยจังนะคะ ดูแล้วสบายใจหายเครียด q*062 q*062

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #34: 4 มี.ค. 12, 08:10 น

น้องพรหมพิรามคะ ไม่ทราบว่าความเหงาของหนูเกิดจากอะไร ผิดหวังจากความรักหรือเปล่า หรือเกิดจากอะไรก็แล้วแต่ เราต้องหาวิธีแก้ไข หาทางออก  อย่ายอมแพ้ค่ะ ตั้งสติให้ดี คิดและไตร่ตรองให้รอบคอบ ยายเชื่อว่าความเหงาจะอยู่ได้ไม่นาน ตราบใดที่เราทำตัวไม่ให้มันมาพึ่งพิงเรา ทำจิตใจให้ร่าเริงแจ่มใสนะคะ ยายเป็นกำลังใจให้ค่ะ  q*054 q*054 q*054

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #35: 4 มี.ค. 12, 08:17 น

ขอบคุณค่ะ น้อง mrlin 2011 ถ้าชอบจะเอาลงให้ดูอีกค่ะ q*063 q*054 q*063 q*054

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #36: 4 มี.ค. 12, 10:29 น

กล้วยไม้ที่ยายเลี้ยงเอง ในปีก่อนๆสวยๆทั้งนั้นเลย แต่ปีที่แล้วยายเกิดการเปลี่ยนแปลงในเส้นทางชีวิต กล้วยไม้ของยายโดนฝนชุกๆหน่อย กลับบ้านเก่ากันเกือบหมด เหลือไม่เท่าไหร่  ช่วงนี้กำลังเริ่มปลูกพวกไม้ดอกไม้ประดับ คลายเครียดคลายเหงา แก้เบื่อ  เพื่อนๆสนใจไหมคะ ...งั้นลงมือเลยค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #37: 4 มี.ค. 12, 10:32 น

สวยค่ะ

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #38: 4 มี.ค. 12, 11:09 น

ดอกไม้หรอยาย...  สวยมากกกกกกกก q*077 q*039

Tags:
Guest
กกก

ความคิดเห็นที่ #39: 5 มี.ค. 12, 07:59 น

สดชื่น แจ่มใส เบิกบาน เหมือนดอกไม้บานยามเช้า มีความสุขกับวันทำงานนะจ๊ะ ..
หลาน  333 ด้วยนะ ...

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #40: 5 มี.ค. 12, 10:45 น

ได้รับคำอวยพรแต่เช้าเลย... วันแห่งการเริ่มต้นวันทำงานคับ   ขอให้งานสำเร็จลุล่วงผ่านไปด้วยดีคับทุกคน q*062 q*062 q*052 q*052 q*063 q*063

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #41: 6 มี.ค. 12, 05:11 น

รับอรุณ
รุ่งอรุณ เบิกฟ้า เวลาเช้า
น้ำค้างพราว เลือนลาง เริ่มจางหาย
แดดทอรุ้ง งามเด่น เป็นประกาย
หมอกเรียงราย ลาลับ ไปกับตา

อากาศเย็น รื่นรมย์ เพราะลมโบก
ใบไม้โยก โบกตาม งามหนักหนา
ธรรมชาติ ยามเช้าดี ชื่นชีวา
สุขเต็มตา รับอรุณ อบอุ่นใจ

สกุณา พากัน ออกหากิน
เที่ยวโบยบิน ส่งเสียง สำเนียงใส
ดอกไม้บาน รับแสงสาด งามบาดใจ
ชูช่อใบ ดอกงาม ตามเวลา

เหล่าแมลง เที่ยวโผผิน กินเกสร
หมู่ภมร ดอมดม ชมพฤกษา
ธรรมชาติ สร้างสรร งดงามตา
ต่างพึ่งพา ซึ่งกัน นิรันดร์กาล...

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #42: 7 มี.ค. 12, 11:51 น

ชมดอกไม่้แล้วรู้สึกสดชื่นจัง   เมื่อคืนไปตับบาตรเที่ยงคืนมา  วันนี้วันหยุด  ตอนเย็นหรือใกล้ค่ำ  อย่าลืมไปเวียนเทียนที่วันนะคับ q*039 q*039

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #43: 7 มี.ค. 12, 13:05 น

วันนี้นอกจากจะสดชื่นแล้วยังอิ่มบุญอีกนะ หลาน 333 ... ค่ะ ไปเวียนเทียนที่วัด..จิตสงบ ร่มเย็น เป็นสิริมงคลกับตัวเราและคนรอบข้าง.... q*014

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #44: 7 มี.ค. 12, 13:14 น

หนูนิดเค้ามีเพลงประกอบ.  ยายก้อมีภาพลง. ไม่ให้น้อยหน้าเลยนะยาย q*062 q*062

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3  ทั้งหมด
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้