หน้า: 1 2 3 4 5

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เริ่มแล้ว กิ๊ก วารุณี กับดราม่า TGT  (อ่าน 86833 ครั้ง)
Guest
pcmumu@sanook.com
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 18:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รายการนี้ดีนะชอบดู ปีนี้ก็อย่าให้ผิดหวังเหมือนปีที่แล้วเลย ขอให้ใช้และตัดสินจากความสามารถล้วนๆๆๆๆๆเถอะ เปิดโอกาสคนดีมีความสามารถแต่วัตถุปัจจัยไม่เอื้ออำนวยเถอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:10 น »

ร้องดีครับ แต่เลือกที่จะเสนอความน่าสงสาร อย่างนี้ก็แย่ ต่อไปคนก็จะพยายามเล่าแต่เรื่องที่ทำให้คนสงสาร ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับโกหก เพราะเลือกที่จะไม่บอก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กองเชียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:11 น »

q*062ก็เค้าเก่ง...คนชอบก็เชียร์...ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเชียร์....จะไปวิจารณ์ขุดคุ้ยหาอะไรกันล่ะจ๊ะั

Guest
อะไรกัน วะ!!
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:13 น »

เค้ามาประกวดร้องเพลง ก็ฟังเพลงที่เค้าร้องซิ วะ. จะเป็นนักร้องอาชีพออกเทป ถ้าอยากจะมาประกวดก็มาซิ
เค้ามาประกวดร้องก็อยากได้เงินรางวัล อะไรกันนักกันหนา!!!! q*034

Guest
pcmumu@sanook.com
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:14 น »

1. จบ ป.6 ผิดด้วยเหรอค่ะทำไมไม่มองที่ความสามรถว่าขนาดเขาจบแค่ ป.6 เขายังทำได้ขนาดนี้ ทำได้มากกว่าพวกที่มีการศึกษาสุงๆซะอีกอย่าเอาการศึกษามาวัดค่าของคนเลยค่ะเพราะเดี๋ยวนี้การศึกษาไม่ได้ช่วยให้จิตใจคนสุงขึ้น มีแต่แก่งแย้งชิงดี เอาหน้าตาว่าจบจากที่นั้นมาที่นี้มาถามหน่อยเถอะตายไปจะเอาสถาบันไปได้มั้ย ความดีความรู้ต่างหากที่จะทำให้คนคืดถึง
2. จบ ป.6 อาจจะดูว่าต้นทุนชีวิตต่ำแต่คนเราเลือกเกิดไม่ได้อดีตที่ผ่านมาเขาอาจจะจนเขาถึงต้องพยายามมากว่าหลายปีจนมีโอกาสวันนี้ คนก้อยังเอามาวิพาทวิจารณ์ ใครๆก้ออยากเกิดมารวย เกิดมาพ่อแม่รวยทั้งนั้นแหละค่ะ แต่ถามหน่อยเถอะคุณพวกลูกคนรวยวันๆมันเคยทำประโยชน์อะไรให้สังคมบ้าง ขับรถซิ่งชนคนเจ็บหรือตาย แล้วไงสรุปเรื่องเงียบเพราะอะไร?เพราะพ่อแม่มันรวยเอาเงินยัด จบ
3. รายการเขาทำตามหน้าที่ มันเป็นการตลาดที่จะต้องทำให้คนดูสนใจแต่ปีนี้ก้ออย่าให้ผิดหวังเหมือนปีที่แล้วเลยนะค่ะ จะเป็นใครชนะก้อได้แต่ต้องมีความสามารถและเก่งจริงๆ ไม่เกี่ยวกับฐานะ ต่ำแหน่ง ปีที่แล้วชอบน้องเขานะก้อเชียร์อยู่แต่ไม่น่าจะจบแบบนั้นเลย ขอบคุณหวังว่าข้อความนี้จะได้ขึ้นกระทู้นะค่ะ

Guest
อะไรกัน วะ!!
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:15 น »

เค้ามาประกวดร้องเพลง ก็ฟังเพลงที่เค้าร้องซิ วะ. จะเป็นนักร้องอาชีพออกเทป ถ้าอยากจะมาประกวดก็มาซิ
เค้ามาประกวดร้องก็อยากได้เงินรางวัล อะไรกันนักกันหนา!!!! q*034

add
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:21 น »

คุณกิ๊กมีสามีเป็นคนเดนมาร์คครับ ไปต่างประเทศเพราะสามีพาไปเที่ยว ถ้าพูดถึงสถานะของตัวเขาเองอ่ะ ยากจนครับ กรรมกรยังไปต่างประเทศได้เลยครับ แต่ไปขายแรงงาน ไม่ใช่ว่าคนไปต่างประเทศได้ทุกคนเป็นคนรวยหมด

Guest
โนเนม
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:21 น »

คุณกิ๊ก ไม่ว่าคุณเป็นใคร มาจากไหน ฐานะอะไร คุณคือคนที่สร้างความสุขให้คนดูทั่วประเทศได้จากเพลง ๆ เดียว สุดยอด ขอบคุณจากใจจริงครับ

Guest
ฉันเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:24 น »

แล้วไงค่ะ ฉันจบ ป.7 และ ม.6 กศน เหมือนกัน ฉันได้ทำงาน กับ ออฟฟิศ ทัวร์ กับชาวต่างชาติ และ 80 % บอกฉันว่า ภาษาอังกฤษ ดีมาก ทำไมเหรอ ก็เพราะฉันใฝ่รู้ ใฝ่เรียน ฝึกฝน ฉันยังได้สอนการพูด กับ พวกปริญญาตรีเลย ไม่เห็นจะยาก อะไร ถ้าสนใจ

Guest
อาแปะ
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:28 น »

คนที่ไม่ชอบดู หรือไม่ชอบเขา ก้อย่ามาดู รายซิครับ จะได้ไม่ต้องมาวิจารณ์ให้เขาเสียหาย ไปดูรายการอื่นซะก็หมดเรื่อง แนะนำให้ไปดูละครไทยน้ำเน่าแบบฉบับคนไทยจะเหมาะกว่า 5555555

Guest
เบ็นเท็น
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:45 น »

ถึงคุณเจ้าของกระทู้นะครับ คุณคงไม่ใช่เด็กบ้านนอกอย่างผม เพื่อนผมเรียนจบรุ่นเดียวกัน ป.6 ปัจจุบันเขาก็ได้ไปเมืองนอก มีงานทำ แม้จะจบป.6 ปัจจุบันมีครบทั้งบ้าน และรถ แถมพูดอังกฤษฉอดๆ ขณะที่ผมยังดิ้นรนให้จบ ป.ตรี ยังพูดไม่ได้เท่าเพื่อนผมเลย อ่านกระทู้ที่คุณตั้งแล้ว ยังไม่ทันได้อ่านคอมเม้นคนอื่นผมก็รู้ว่าคุณฆ่าตัวตายชัดๆที่ตั้งขึ้นมา ก็เข้าใจเจตจำนงของคุณนะที่พยายามสื่อให้คนได้รู้อะไรบางอย่าง แต่นิสัยคนไทยส่วนใหญ่ไม่เป็นอย่างงั้นนะครับ ไม่สิ นิสัยคนทั่วไปบนโลกไม่เป็นอย่างงั้นนะครับ ทางที่ดี ลดภาพที่พยามจะแสดงให้เห็นว่า คุณเป็นคนขี้อิจฉาลงหน่อยก็ดีนะครับ ตั้งกระทู้มาแบบนี้ มันชี้ให้เห็นชัดเจนมากว่าพยามจะสื่ออะไร มันเป็นการไม่ให้เกียติคุณกิ๊กเค้าด้วยนะครับ ปล. ดีใจกับคุณกิ๊กด้วยนะครับ ที่มีข่าวแบบนี้ ก็เพราะ คุณดังแล้ว ใครจะว่าคุณยังไงอย่าได้ไปสนหากคนนั้นไม่ใช่คุณที่คุณรัก นั่นก็คือ ครอบครัว เป็นกำลังใจให้ครับ
Guest
ืนัท
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 19:49 น »

q*062q*062q*062q*062

แล้วไงอ่ะ ดูกันไม่ออกหรอตอนแรกอ่ะ เทอพอมีทองใส่ การจับไมค์ ของเทอ ดูก็รู้ไม่ใช่รับจ้างร้องงานวัดแน่ๆ พวกชอบดูถูกคนอื่นเป็นนิสัยเท่านั้นแหละที่คิดว่าเทอต้องจนๆกระจอกๆ ถามหน่อยเหอะเสียงแนวบลูโหดๆแบบนี้ในไทยมีสักกี่คนไม่ได้หาหรือฝึกกันง่ายๆน่ะผมก็เที่ยวมาเยอะผ่านมาทุกระดับ คอยแต่จะจับผิดแทนจะสนับสนุนคนไทยด้วยกัน แล้วคนข้างหลังของคุณกิ๊กเค้าก็ยังลำบากอยู่จิงๆ ที่เทอร้องไห้ก็เพราะเทอรู้ว่านี่แหละคือโอกาสที่จะทำให้ทุกคนในครอบครัวได้สบายกันเสียที เค้าแสดงความสามารถอันน่าทึ่งให้ดูแต่คุนดันไปแหกตาดูอะไรครับ
เห็นด้วยกับความคิดของคุณค่ะ ( จิตใจของคุณดีมากค่ะ)
Guest
55555
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:12 น »

มันเพาะตรงไหนวะ q*069q*069q*069q*069q*069

Guest
น่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:21 น »

รายการให้โอกาสเค้านะครับไปรายการอื่นสิมองหัวจรดเท้ายิ่งอายุเยอะ จะให้ออร์ดิชั่นหรือน้องเค้าเสียงดีเพราะมาก ในบางช่วงเวลาของชีวิตอาจจะผิดพลาดได้ ญาติผมจบป.4 มีโอกาสไปทำงานเมืิงนอกยังพูดภาษาอังกฤษได้ดีเลย... ให้โอกาสเค้าสิครับที่นักร้องหน้าตาดีตามรายการประกวดต่างๆๆเสียเงินโหวตยังโหวตกันจนเค้ารวยกันเป็นแถว... น้องเค้ามีโอกาสได้แสดงความสามารถร้องได้เพราะมาก....ต้องสนับสนุนนะครับ

Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:24 น »

เวลามีคนที่มีความสามารถออกมา ก็จะมีพวกกระสือโรคจิตพวกนึ่งออกมาตั้งกระทู้ ทำนองว่า ไม่ได้ว่าอะไรนะ เพียงแต่สงสัยว่าไม่ได้ดีจริงอย่างที่ว่านั่นหรอก คนเลวๆแบบนี้นับวันจะมีมากขึ้น และแฝงตัวเข้ามาตั้งกระทู้หรือเขียนคอลัมน์ตามหน้าเน็ตหรือหนังสือดาราเลวๆ ที่เว้ปมาสเตอร์หรือเจ้าของหนังสือแบบนี้ก็จะเอาประโยชน์โดยเชื่อว่านิสัยคนไทยส่วนหนึ่งขี้อิจฉา ไม่อยากเห็นใครได้ดีจะชอบ แล้วพวกนี้พอโดนด่าก็จะอ้างความเป็นสื่อว่า ชั้นไม่รู้ ชั้นก็ว่าไปตามที่ได้ยินมา ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องมาอ่าน พอเห็นพวกนี้ถูกฟ้องทีไร รู้สึกดีทุกที

Guest
อย่าด่วนสรุป
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:50 น »

คุณน่ะ เป็นเจ้าของกะทู้เองหรือป่าว คนที่ไม่พยายามทำความเข้าใจ ใช้แต่อารมณ์ตัดสินอ่ะ คุณเองนั่นแหละ คนเดียวเลยล่ะ!! ใครไม่เห็นด้วยกับกะทู้คุณ ก็หาเรื่องว่าเค้าเป็นทีมซะงั้น เหอะ ๆๆ

ความคิดเห็นของคุณละลา

-คิดเสียว่าเป็นแผนการตลาด ความสามารถเขาก็มี ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่ได้เกิด-

จาก ตอบ #98 เมื่อ: วันนี้ 14:34 น ยังอ่านเนื้อหาของเจ้าของกระทู้รู้เรื่องกว่าคุณอีกว่าเจ้าของกระทู้ต้องการสื่ออะไร
Guest
คนทำดี
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:55 น »

เป็นแบบอย่างที่ดี ให้กับคนสู้ชีวิต ต่อสู้ต่อไป คุณกิ๊ก อย่าไปสนใจ
เพราะอาชีพของเรา ขอให้เราพอเลี้ยงพ่อแม่พี่น้อง แสดงคุณธรรม ความกตัญญูต่อบุพการีดีที่สุด จะจบชั้นไหนๆ ก็ต้องทำดี ก็ต้องสู้
ดีกว่าเวไนยฯที่ลุ่มหลงไม่รู้จักตื่นมีแต่เบียดเบียนกันเอง
คุณกิ๊กทำได้ดีแล้ว ใครมองเราว่าโกหก ก็ขอบคุณขอบคุณพวกเขาที่ล้างกรรมให้ก็แล้วกันนะ q*062q*071

Guest
่joe black
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 20:57 น »

ส่วนตัวผม มองที่ความพยายาม และความสามารถ และผมก้อคิดว่ากรรมการคงคิดเช่นนั้น แต่ในเร่ืองฐานะ ความน่าสงสารอาจจะมีส่วนในเรื่องคะแนนสงสาร แต่ขั้นแรกต้องผ่านกรรมทั้ง 3 คนก่อนนะครับ เพราะฉะนั้นเรื่องยาก ดี มี จนผมว่าไม่เกี่ยว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:01 น »

อ่านแล้วรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมกับคุณกิ๊กเลย ขออธิบายซักนิดนะ

1 ทีมงานถามว่า ทำไมถึงจบแค่ ป6 เธอก็ตอบว่า ก็มันจนค่ะ (Past tense เป็นเรื่องอดีต ปัจจุบันไม่จำเป็นต้องจน อาจจะมีโอกาสไปนอนกลิ่งเล่นหิมะบ้าง แต่อดีตจนแน่ๆ) เธอต้องทำงานตั้งแต่นั้นมา (Perfect tense ) คนทำงานมา 20 ปี คุณจะไม่ให้เค้ามีอะไรบ้างเลยเหรอ จริงๆต้องรวยแล้ว

2 แยกให้ออกว่า การศึกษาน้อยกับสติปัญญาน้อย มันคนละเรื่องกัน (เช่นเจ้าสัวหลายคน จบ ป4 แต่เป็นเจ้านายของ ดร หลายคน) คนจบ ป6 แต่ออกเสียงได้ขนาดนี้ และผมคิดว่าเธอรู้ความหมายของเพลงที่เธอร้องอย่างดี เพราะเธอเลือกเพลงได้ตรงกับชีวิตเธอสุดๆ สรุปว่า เธอเป็นคนมีปัญญาครับ รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรถึงจะออกเสียงได้ดี โดยไม่ต้องเรียน เธอสังเกตุแม้แต่รูปปากของต้นฉบับของนักร้องนำ 4 non blondes
ในทางกลับกัน คนที่จบสูงหลายคน ยังแยกไม่ออกว่าสิ่งที่เธอพูด มันเป็น tense ไหนแล้วมาตีความผิดๆ หาว่าเธอหลอกลวง

3) พรสวรรค์ขนาดนี้ ผมรู้อย่างเดียวว่าก่อนหน้านี้เธอมีงานแน่ครับ ไป audition ที่ไหน เจ้าของร้านรับหมดแน่ (ผมยังอยากจ้างมาร้องในงานบริษัทของผม) เธอไม่จนแน่ครับ แต่อาจจะไม่รวย อาจจะพอมีพอกินเป็นเดือนๆไป เพราะตลาดเพลงแบบนี้ในเมืองไทยเล็กนัก วง Boy2Men ระดับโลก R&B จะมาแสดงเมืองไทย เพลงเพราะสุดๆ แต่ยอดจองแทบไม่มี ฝรั่งงงเลย ตลาดมันเล็กครับแต่คนฟังรวยๆทั้งนั้น ไม่รู้เพราะอะไร

4) ชีวิตผ่านมา 32 ปี ชีวิตคนปกติน่าจะมีทั้งช่วงรุ่งเรืองสุดๆ เงินทองไหลมาเทมา จนใครๆก็คิดว่าเรารวย , มีทั้งช่วงตกต่ำ ร้องไห้เพราะความจน มีขึ้นมีลง ตอนจนก็กัดฟันสู้กันไป เป็นนักร้องประกวดอะไรก็ต้องไป
(เจ้าของบริษัทงานเล็กงานน้อยก็ต้องเอา 555 10บาท20บาทก็คิด 555)

5) ถ้าจะให้ผม จินตนาการ ผมว่าเธอ มีเพื่อนสนิท หรือ เคยมีแฟนเป็นฝรั่งแน่ครับ (ซึ่งมันผิดอะไรที่จะเคยมีความรัก) และเป็นโชคดีของเธอที่เธอจบ ป6 เพราะจบแค่นี้มันเหมือนเด็กที่ไม่มีทักษะภาษาอังกฤษ"ผิดๆ"ในหัวเลย พอไปเจอฝรั่งจริงๆก็เจอแต่สิ่งที่ถูกต้อง ออกเสียงดี เก่งไปเลย (ผมเอง ภาษาโง่มาก กว่าจะได้ต้องไปชุบตัวเมืองนอผม้เลยว่าคุณที่เรียนมาตั้งแต่เด็กนั้นมันผิด เกือบทั้งหมด อนาจแท้ q*027)

สรุปคุณกิ๊กเก่งครับ ผมรู้ครับว่าคุณทำอย่างที่คุณร้องว่า And I try, oh my God do I try จริงๆ
ชัดเจนครับ จะได้ไม่ต้องอธิบายเพิ่มเติม คุณกิ๊กเก่ง เสียงดี เราคนไทยต้องสนับสนุนคนมีความสามารถคับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:03 น »

q*078 ไม่ว่าจะจนหรือรวย แต่ถ้ามีความสามารถ เราควรชื่นชม อย่ามัวจับผิดอยู่เลย

Guest
จ้อน
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:12 น »

รายการ TGT เขาประกวดคนมีความสามารถ แล้วคุณกิ๊กเขาก็เสียงสุดยอด ไม่เห็นต้องไปขุดขุ้ยภูมิหลังเขาเลย ตรงประเด็นหน่อยค่ะ

Guest
ใบไม้
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:21 น »

q*062 สู้ๆๆไม่ต้องไปใส่ใจพวกที่ทำร้าย..จะติดตามทุกอาทิตย์

Guest
สู้ๆ คุณกิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:30 น »

q*062 คุณกิ๊กสู้ๆนะค่ะ อย่าไปท้อถอยกับพวกที่ดีแต่ปากค่ะ

ก่อนที่จะว่าคนอื่นเขาอย่างโง้นงี้ แล้วคุณร้องเพลงได้แบบเขาแล้วเหรอ

เป็นคนไทยรึปล่าวมีแต่จะช่วยกันสนับสนุนคนไทยด้วยกัน

มัวแต่มานั่งทับถมคนอื่น เค้าจะรวยรึจน

แต่เขาก็เป็นคนหนึ่งที่มีความสามารถอย่างมาก

เสียงอันทรงพลังฟังแล้วยยังขนลุกเลย

คุณกิ๊ก อาจจะได้เป็นนักร้องที่โด่งดังระดับโลกก็ได้

ไม่แพ้ คุณป้าซูซาน โบน ที่ชนะGot talent UK ดังไปทั่วโลกกับน้ำเสียงทรงพลังของป้าเขา เราน่าจะช่วยกันส่งเสริม ไม่ใช่เอาแต่อิดฉาหาข้อติเตียนนะค่ะ

Guest
โอ5555
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:38 น »

q*032ให้มันรู้ละเอียดก่อนนะค่้อยไปว่าเขาอะ

Guest
นาวา
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 21:57 น »

สา มา รด

Guest
ac
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 23:00 น »

แล้วเค้ามีความสามารถไหมล่ะ เขาบอกว่าไหมว่าเขาไม่เคยไปต่างประเทศ ผมคนหนึ่งที่เป็นคนจนแต่ก็ไปต่างประเทศได้ ไม่ว่าด้วยเงินของใคร แต่ผมก็ยังให้โอกาสคนที่มีความสามารถได้แสดงความสามารถ
Guest
กูฟังเพลงไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #161 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 00:00 น »

ร้องดี สม อาขีพ แต่ ป6 โปรโมทเว่อร์ ป6 มันไม่ได้ปฎิหารขนาดน้าน
แต่ร้องดีเห็นด้วย รายการนำเสนอต๋องเกิ้น

add
เรทกระทู้
« ตอบ #162 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 00:15 น »

q*062q*062

มีหลายคนที่เมื่อก่อนจน แต่ปัจจุบันมีฐานะดี
คนเราก้ต้องปากกัดตีนถีบดิ้นรน ไม่แปลกที่ทุกวันนี้คุนกิ๊กจะมีฐานะดีขึ้น

จะให้เค้ากินข้าวกับน้ำมันคลุกเกลือไปจนตายหรือคะ
ดูความสามารถกันเถอะคะ

Guest
3k
เรทกระทู้
« ตอบ #163 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 00:57 น »

q*062เสียงร้องสุดยอดจริงๆ ฟังร้อยกว่ารอบแล้วครับ คุณเป็นคนที่มีความสามารถจริงๆ ซึ่งสิ่งนั่นผมเชื่อว่ามันไม่ได้มาง่ายๆ ถึงคุณจะไม่ชนะการแข่งขันในครั้งนี้ แต่ขอให้คุณรู้ไว้เลยว่า"คุณเอาชนะใจผมและคนอื่นๆอีกมากมายในประเทศนี้" สู้ๆครับq*039

Guest
คนไทยคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #164 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 01:44 น »

ก็เป็นการประกวดการแสดงนี้ครับ แล้วถ้าเขาจะดี หรือไม่ดียังไง ก็ไม่เกี่ยวกับเรือ่งส่วนต้ว สักหน่อย ดูที่ผลการแสดงว่าเขาทำได้ดีมากแค่ไหน ทีดารา นักร้อง นักแสดงที่ไม่ดีอีกเยอะ แต่หน้าฉาก ทำเป็นคนดี มีมากมาย แยกแยะ:ซิครับ

Guest
คนที่ชอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #165 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 01:55 น »

q*070q*070

รายการนี้โชว์ Talent จริงเหรอ??

เป็นนักร้องอาชีพ ทำมาหากินด้านการร้องเพลงก็นานโข
ทั้งเพลงไทย เพลงฝรั่ง และแฟนก็ฝรั่ง
ตลอดเวลาที่ทำงานในการร้องเพลง
ไม่แปลกหรอกที่จังหวะและสำเนียงในการร้องจะเป๊ะ

แล้วมันเป็น Talent ตรงไหน??
ถ้าร้องเป็นแบบที่ฮือฮานี้มาตั้งแต่จบ ป.6
ถึงค่อยน่าจะเรียกว่า "Talent"

เรื่องราวคล้ายๆ พวกทำงานด้านเต้นโชว์
แล้วเอางานที่ทำประจำมาแสดงให้ดู ว่านี่เป็น Talent
จริงๆรายการนี้ก็มีแต่การแสดงแบบนี้ ไม่น่ามีคำว่า Talent เลย

เหมือนการสมัครงานจะมีช่องให้เขียนถึงความสามารถพิเศษ
-ใช้คอมฯ โปรแกรมโน่น นี่ นั่น หรือ ขับรถยนต์ได้
นั่น!! สมัยนี้มันยังเป็นความสามารถพิเศษในการทำงานเหรอ?
(เปรียบเทียบนะ)

นี่ก็คงเป้นรายการหนึ่ง(เฉาพะรายการของเมืองไทยนะ เมืองนอกรายการประแบบนี้เขาทำดี และเมื่อชนะและดังมีคุณภาพกว่าเยอะ)
ที่เจ้าของสินค้าต้องการที่จะโฆษณาของๆเขา
จบรายการแล้วก็ดังและมีชื่อเสียงเปรี้ยงปร้างอยู่ในระดับหนึ่ง
แต่จะดังหรือไม่ดังต่อนั้นก้อยู่ที่ดวงของผู้ชนะนั้นๆ
ใน 1 ปี ผู้ชนะต้องทำให้ดังให้มากทีสุด
เพราะในปีต่อไปก็จัดโฆษณาแบบนี้ใหม่อีก

คนที่ร้องเพลงทุกวันใช่ว่าจะร้องเพลงเก่งทุกคน คนที่ทำงานทุกวันใช่ว่าจะทำงานเก่งทุกคน ตอนนี้คุณทำงานคงยังเป็นแค่ลูกกะจ๊อกอยู่ถึงได้มีเวลามาเที่ยวว่าคนที่เขาเก่งกว่าคุณ ถามจริงคิดว่าตัวเองฉลาดนิ เก่งนิ เอาตัวเองให้รอดค่อยเม้นท์คนอื่นนะ น่าจะเป็นลูกหลาน จขกท นะความคิดเลยได้แค่เนี่ย
Guest
iiii
เรทกระทู้
« ตอบ #166 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 02:16 น »

q*062q*062q*062

พวกคุณทำได้อย่างเค้ารึเปล่า

ถ้าทำไม่ได้อย่าดูถูกเค้าเลย

Guest
nitis
เรทกระทู้
« ตอบ #167 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 03:19 น »

ดูความสามารถดีกว่าครับอย่าไปขุดคุ๊ยเขาเลย

Guest
nitis
เรทกระทู้
« ตอบ #168 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 03:21 น »

ดูความสามารถดีกว่าครับอย่าไปขุดคุ๊ยเขาเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #169 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 03:46 น »

สู้ๆครับ เพื่อความฝันของตนเอง ผมเอาใจช่วยครับ q*062q*062q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #170 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 05:01 น »

q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062

อ่านแล้วรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมกับคุณกิ๊กเลย ขออธิบายซักนิดนะ

1 ทีมงานถามว่า ทำไมถึงจบแค่ ป6 เธอก็ตอบว่า ก็มันจนค่ะ (Past tense เป็นเรื่องอดีต ปัจจุบันไม่จำเป็นต้องจน อาจจะมีโอกาสไปนอนกลิ่งเล่นหิมะบ้าง แต่อดีตจนแน่ๆ) เธอต้องทำงานตั้งแต่นั้นมา (Perfect tense ) คนทำงานมา 20 ปี คุณจะไม่ให้เค้ามีอะไรบ้างเลยเหรอ จริงๆต้องรวยแล้ว

2 แยกให้ออกว่า การศึกษาน้อยกับสติปัญญาน้อย มันคนละเรื่องกัน (เช่นเจ้าสัวหลายคน จบ ป4 แต่เป็นเจ้านายของ ดร หลายคน) คนจบ ป6 แต่ออกเสียงได้ขนาดนี้ และผมคิดว่าเธอรู้ความหมายของเพลงที่เธอร้องอย่างดี เพราะเธอเลือกเพลงได้ตรงกับชีวิตเธอสุดๆ สรุปว่า เธอเป็นคนมีปัญญาครับ รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรถึงจะออกเสียงได้ดี โดยไม่ต้องเรียน เธอสังเกตุแม้แต่รูปปากของต้นฉบับของนักร้องนำ 4 non blondes
ในทางกลับกัน คนที่จบสูงหลายคน ยังแยกไม่ออกว่าสิ่งที่เธอพูด มันเป็น tense ไหนแล้วมาตีความผิดๆ หาว่าเธอหลอกลวง

3) พรสวรรค์ขนาดนี้ ผมรู้อย่างเดียวว่าก่อนหน้านี้เธอมีงานแน่ครับ ไป audition ที่ไหน เจ้าของร้านรับหมดแน่ (ผมยังอยากจ้างมาร้องในงานบริษัทของผม) เธอไม่จนแน่ครับ แต่อาจจะไม่รวย อาจจะพอมีพอกินเป็นเดือนๆไป เพราะตลาดเพลงแบบนี้ในเมืองไทยเล็กนัก วง Boy2Men ระดับโลก R&B จะมาแสดงเมืองไทย เพลงเพราะสุดๆ แต่ยอดจองแทบไม่มี ฝรั่งงงเลย ตลาดมันเล็กครับแต่คนฟังรวยๆทั้งนั้น ไม่รู้เพราะอะไร

4) ชีวิตผ่านมา 32 ปี ชีวิตคนปกติน่าจะมีทั้งช่วงรุ่งเรืองสุดๆ เงินทองไหลมาเทมา จนใครๆก็คิดว่าเรารวย , มีทั้งช่วงตกต่ำ ร้องไห้เพราะความจน มีขึ้นมีลง ตอนจนก็กัดฟันสู้กันไป เป็นนักร้องประกวดอะไรก็ต้องไป
(เจ้าของบริษัทงานเล็กงานน้อยก็ต้องเอา 555 10บาท20บาทก็คิด 555)

5) ถ้าจะให้ผม จินตนาการ ผมว่าเธอ มีเพื่อนสนิท หรือ เคยมีแฟนเป็นฝรั่งแน่ครับ (ซึ่งมันผิดอะไรที่จะเคยมีความรัก) และเป็นโชคดีของเธอที่เธอจบ ป6 เพราะจบแค่นี้มันเหมือนเด็กที่ไม่มีทักษะภาษาอังกฤษ"ผิดๆ"ในหัวเลย พอไปเจอฝรั่งจริงๆก็เจอแต่สิ่งที่ถูกต้อง ออกเสียงดี เก่งไปเลย (ผมเอง ภาษาโง่มาก กว่าจะได้ต้องไปชุบตัวเมืองนอผม้เลยว่าคุณที่เรียนมาตั้งแต่เด็กนั้นมันผิด เกือบทั้งหมด อนาจแท้ q*027)

สรุปคุณกิ๊กเก่งครับ ผมรู้ครับว่าคุณทำอย่างที่คุณร้องว่า And I try, oh my God do I try จริงๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #171 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 07:18 น »

รวยจนดูบอลงานครับ ขายเสียงร้อง ฝีมือ ไม่เกี่ยวกับประวัติเลย ดีกว่าเดอะสตาร์บางคนเยอะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #172 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 08:21 น »

ไม่ต้องคิดอะไรมาก สู้ สู้ สู้ เราขอเป็นกำลังใจให้คุณ ไม่ต้องกล้วอะไรทั้งนั้น ถ้าเราคิดดี พูดดี ทำดี แล้วก็ไม่ต้องกล้วอะไรกับคำพูดของคนที่ไม่มีความคิด ความจริง มันก็คือ ความจริง มันหนีความจริงไม่พ้นหลอก เพราะทุกอย่างที่เป็นความจริงมันต้องมีบทบาทของมันตามมาเสมอ นั่นคือ ไม่ว่าระยะเวลาจะผ่านไปอีกซัก 20 - 30 ปี ความจริงมันก็ไม่ได้หายไปจากความทรงจำของเราได้ แม้ว่าจะนำกลับมาคุยกันในกลุ่มเล็ก ๆ มันก็เป็นประโยคหรือข้อความ เหมือนกันทั้งหมด สัจจะธรรมของโลกมนุษย์ก็คือ ความอิจฉาของคนเรา ชอบหาข้อบกพร่อง ชอบหาความผิดมาให้กับคนที่เขาเด่นกว่า ดีกว่า เพราะฉะนั้น จงยึดมั่นในสิ่งที่เราทำว่าทุกอย่างมันคือความจริง เป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ อย่าท้อ

Guest
เชียร์เชียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #173 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 08:28 น »

แล้วไง จะให้เขาบอกในรายการด้วยรึไงว่าเคยไปต่างประเทศมาแล้ว ถึงจะพอใจ เขามาประกวดนะ ไม่ได้มานั่งเล่าชีวประวัติให้ฟัง ดูความสามารถเค้านู้น ไม่ใช่มาคอยจับผิด

Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #174 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 08:53 น »

คนมีความสามารถ จะไปทับถมกันให้จมหรืองัย

Guest
ผู้เฝ้าดู
เรทกระทู้
« ตอบ #175 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 09:16 น »

อดีด ถ้าไม่ทำใครเดือดร้อน ก้อไม่ใช่ประเด็นสำคัญฉันนัน

สิ่งที่สำคัญ คือความสามารถ รู้จักกตัญญพ่อแม่ เมตตาเพื่อนมนุษย แค่นี้
ก้อคิดกันไม่ออก ประชาชนคนไทยช่างขาดเขลา เหลือเกิน ดีชั้วยังชั่งน้ำหนักไม่ค่อยจะได้ มิน่าบ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้

Guest
ะยยนท้เ
เรทกระทู้
« ตอบ #176 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 09:23 น »

คนเราถ้ามายืนตรงจุดๆหนี่งได้ก็บอกไม่ได้นะว่ารวย ที่เขานํ้าตาร่วงไม่ใช่การเสแสร้งคนที่ไม่เคยจนและอดอยากจะไม่รู้ว่ามันสาหัสขนาดไหน นึกถึงอดีตทีไรนํ้าตารว่งทุกที กรที่จน การศึกษาน้อยไม่ใช่ว่าเขาไม่มีความสามารถ เขาไม่ได้ลวงโลก คิดกันไปเองทั้งนั้น การที่ได้ไปต่างประเทศ มันก็อาจจะเป็นจังหวะและโอกาศของเขา เฮ้อเหนื่อยกับคนที่มองโลกลบจนเกิน เดินสายกลางบ้าง
Guest
4744
เรทกระทู้
« ตอบ #177 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 09:34 น »

รายการนี้เหมือนเล่นละครให้ดูอ่ะ ดูผู้ชายที่ใส่ผ้าอ้อมมาเต้นโชว์ และคุณป้าที่มาร้องเพลงโดยใช้เทคโนโลยี 3 จี อะไรนั่น แต่ร้องแล้วฟังไม่รู้เรื่อง ยังจะกระทยหน้าสวยนั่นอีก เราว่าเขาพยายามสีสันให้กับรายการมากกว่า เพราะในรายน้องผู้ชาย กับคุณป้า ไม่น่าจะผ่านเข้ามาได้ตั้งแต่รองออดิชั่นแล้ว คุณกิ๊กเสียงดี แต่ขาดความจริงใจกับคนดู ใจจริงไม่อยากให้ได้คนร้องเพลงเป็นแช้มป์แล้ว เพราะรู้สึกว่ามันธรรมดาไป และจะเหมือนปีที่ผ่านมาก อยากได้คนที่มีความสามารถแปลกๆ น่าทึ่ง ที่เป็นพรสวรรค์จริงๆมากกว่า

Guest
ra
เรทกระทู้
« ตอบ #178 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 09:34 น »

ถามคนตั้งกระทู้ดีกว่า ว่าคุณนะมีอะไรแอบแฝง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #179 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 09:39 น »

คุณพุ่มพวงก็ไม่ได้เรียนหนังสือ เป็นเด็กบ้านนอกจน ๆ คนนึงอ่านไม่ได้เขียนไม่ได้ ในที่สุดเสียงของเธอก็ทำให้เธอเป็นราชินีลูกทุ่ง ชีวิตภายหลังเป็นนักร้องเธอก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ จนครอบครัวของเธออยู่ดีกินดี แล้วมันจะต่างอะไรกับคุณกิ๊กล่ะครับ หรือชีวิตคนเราต้องยากจนไปตลอดชีวิต คนจนไม่มีสิทธิลืมตาอ้าปากได้เลยหรือ q*035

หน้า: 1 2 3 4 5

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม