หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: หัวอกของคนไปแข่งTGT มีใครไปโชว์มาบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ?  (อ่าน 83 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 06:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมเป็นผู้สูงอายุ อยากเป็นตัวแทนของคนสูงอายุที่ยังมีไฟอยู่ ได้ไปแสดงความสามารถ แสดงเดี่ยวกีต้าร์ร้องเพลง สไตล์ SOLOIST คือเล่น กีต้าร์ตัวเดียว เล่นประสานเสียงทั้ง คอร์ด เบสส ลีด กลอง เสียงพิณ ด้วยเพลง เมดอินไทยแลนด์ เพื่อรณรงค์ให้คนไทยซื้อสินค้าไทย ให้ดังกระฉ่อนไปทั่วโลก แต่ไม่ผ่านเข้ารอบ 3(ออกทีวี) เป็นหนึ่งใน 2 หมื่นกว่าโชว์จากทั่วประเทศ คัดเหลือ 36 โชว์ออกรายการทางทีวีช่อง3

ใครไปโชว์มาบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

//ช.ผาสุข(อายุ68ปียังมีไฟยังหลงตัวเองอยู่ว่าอายุ 38ปี 5555+++)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 09:45 น »

ผู้โชว์ ต้องรอนานเป็นวันๆ จึงจะได้แสดง ผมเองรอตั้งแต่ 12.00น. กว่าแข่ง 19น. ผมเองได้ถูกถ่ายทำ ตอนพิเศษอีก 3 ตอน ตอนแสดง 1 ตอน สัมภาษณ์ 1 ตอน ถ่ายทำตอนสมัครใหม่ 1 ตอน ถ่ายอากัปกริยาของผมใน ฮอลล์ อีก 1 ตอน รวมเป็น 4 ตอน ดูเหมือนว่าจะให้ความสำคัญและพิเศษกว่าคนอื่นๆ กว่าจะเสร็จ อีก5 นาที 21.00น.รวม 9 ชม.

แต่ถูกตัดออกในรอบ 3 (ออกทีวี) ก็ดีอยู่ได้รู้สถานการณ์ของการแข่งขันระดับโลก ถ้าเป็นรายการสามัญ ผมไม่ไปให้เมื่อยลูกตุ้มหรอก555+++

//ช.ผาสุข (คนรักเสียงดนตรี และงานศิลปะ)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 19:40 น »

สาเหตุที่ไม่ผ่านรอบ 3 ก็มีข้อคิดดังนี้ครับ บอก2 ครั้งแล้วว่า

1. ผมอาจจะเล่นเดี่ยวกีต้าร์ร้องเพลงสุดห่วยก้ได้
2. ตอนสัมภาษณ์ผมบอกว่า ผมเป็นครูสอนดนตรี อาจจะถูกคัดออกเพื่อให้นักโชว์ทั่วไปได้แสดงฝีมือ เพราผมรู้จักกับนักดนตรี คนหนึ่ง เดี่ยวกีต้าร์ ร้องเพลงของ สคอร์เปี้ยน ระดับมืออาชีพ ไปมาแล้วหลายประเทศ เล่นโชว์ก่อนผมโชว์ เขาเล่นร้องอย่างกับแกะ แต่ไม่ผ่านรอบแรก ...ส่งประตูกลับบ้าน...ผมก็งง
3. หรือ โชว์ ผู้ชายแก้ผ้าเหลือกางเกงลิงตัวเดียว กระเด่าตามเสียงปืน หรือโชว์ วาดภาพด้วยนม หรือ ผู้หญิงชุดสีส้ม ที่พูดไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ร้องเพลงด้วยเสียงดนตรีจากมือถือ เสียงคนละคีย์ กับคนร้อง โชว์ที่ว่านี้ดีกว่าเหมาะสมกว่าโชว์ของผมก็ได้
4. หรืออาจจะติดต่อมาแล้ว แต่ผมลบข้อความทิ้งโดยไม่ได้อ่าน โทรมือถือมีปัญหา
5. หรืออาจจะเพลง เมดอินไทยแลนด์ เป็นลิขสิทธิ์ของแอ๊ด ต้องขออนุญาต หรือ เพลงนี้ มันกระแนะกระแหนสังคม

ก็น่าจะอยู่ใน 5 ข้อนี้แหละครับ

//ช.ผาสุข(ผู้รักเสียงเพลงและงานศิลปะระดับProfessional)

Tags:  TGT ใคร แข่ง โชว์ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม