หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดราม่า! ษา วรรณษา กับลูกชายออทิสติก  (อ่าน 166187 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 00:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไม่น่าเชื่อว่าชีวิตของอดีตดาราสาวที่เคยมีชื่อเสียง ษา วรรณษา ทองวิเศษ จะพลิกผันได้ขนาดนี้ ออกรายการวีไอพีล่าสุด ก็พบว่าต้องเลี้ยงลูกอยู่คนเดียว และลูกชายคนเดียวก็ยังป่วยเป็นออทิสติกอีก ขอเป็นกำลังให้เธอด้วยจริงๆ q*093

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 01:07 น »

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ q*062q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
spare
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 02:29 น »

สู้ๆนะคะเปนกำลังใจให้ค่ะ

Tags:
Guest
มะม่วง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 04:20 น »

วรรณษา สวยขึ้นมาก ขอเป็นกำลังใจให้เลี้ยงดูลูกได้อย่างมีความสุขและไม่ขัดสน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 05:33 น »

Tags:
Guest
สู้ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 07:13 น »

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อแท้นะคะ คุณวรรณษา

Tags:
Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 07:57 น »

สู้ๆ นะคะดิฉันก้อมีหลานเป็นออทิสติกเหมือนกัน ต้องใช้ความอดทน ความรัก ความใส่ใจ และความเข้าใจสูงมากๆจะเป็นกำลังใจให้ค่ะ q*062

Tags:
Guest
ลูกใครค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 08:51 น »

น้องเซเดย์ใครเป็นพ่อค่ะไม่ทราบจิง

Tags:
Guest
ธรรมดา
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 08:56 น »

เป็นกำลังใจนะคะ อย่าคิดมาด เพราะว่า น้องเขายังสามารถที่จะ ช่วยเหลือและดำรงชีวิตอยู่ได้ดี ในระดับหนึ่ง ให้ถือเป็นเรื่องธรรมดาเพียงแต่เราคนเป็นแม่ ต้องดูแลและเหนือยเพิ่มขึ้นอีกนิดเท่านั้นเองค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:17 น »

น้องเซเดย์ใครเป็นพ่อค่ะไม่ทราบจิง
เป้ ไฮร็อค ค่ะ (ถ้าจำไม่ผิดไม่ค่อยเป็นข่าวด้วยกันค่ะ)
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:28 น »

ลูกเป้ ไฮร็อค ค่ะ
Tags:
Guest
เห็นใจจ้ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:33 น »

สาธิต ม.รังสิต เปิดห้องเรียนสำหรับเด็กพิเศษปีนี้จ้ะ น่าลองเปลี่ยน รร. ดูเพราะมีครูเฉพาะทาง

Tags:
Guest
พี่พัช
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:41 น »

ตอนนี้ยังไม่สายค่ะคุณ....เข้าไปติดต่อที่สาธิตเกษตรจะมีน้องๆกลุ่มนี้ที่มีห้องเรียนเฉพาะ.....มีอาจารย์แต่ล่ะท่านเชี่ยวชาญค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:43 น »

ไม่แน่เด็กพิเศษเหล่านี้บางคนกลายเป็นเด็กอัจฉริยะก็ได้ หากมีครูที่เก่งทางด้านนี้ครับ เหมือนคห.ที่ 11 ที่บอกมาครับ

Tags:
Guest
raindeer
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 09:45 น »

q*062สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้คะ

Tags:
Guest
แม่คนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 10:01 น »

ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะหนู หนูทำดีมาก ๆ ที่ทุ่มเทให้ลูก สู้ๆๆ นะ

Tags:
Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 10:35 น »

q*062 เป็นกำลังใจให้นะคะ เข้าใจคุณแม่ แต่คุณแม่ต้องเข้มแข็งและมีกำลังใจนะคะ สู้สู้สู้ค่ะ

Tags:
Guest
แม่คนเหมือนกันคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 11:08 น »

สู็ๆๆๆ q*062

Tags:
Guest
มาลัยศรี
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 11:25 น »

เป็นกำลังใจให้คุณษาค่ะ เก่งมากค่ะที่ดูแลลูกได้อย่างดีเยี่ยมขนาดนี้ ก็มีหลานเป็นเหมือนกันลองให้เข้าโรงเรียนที่มีครูเฉพาะทางนะคะ สู้ๆๆค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 12:06 น »

คนที่เขาทำศัลยกรรมนี่มันจะมีรอยแผลเป็นหรือป่าวนะ อย่างหน้าตาเนี่ย วรรณษาก็ทำหน้ามา

Tags:
Guest
แม่อีกคน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 12:17 น »

สู้นะค่ะ หนู้ก้อมีลูกพิการเหมือนกันหนูยังสู้เลย หนูจนยังพยามยามเลย q*062

Tags:
Guest
ออ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 12:43 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณษา ความรักและความเอาใจใส่จะทำให้น้องเขาดีขึ้นเพราะเด็กเหล่านี้ต่อไปจะเป็นเด็กอัจฉริยะ รัก+เข้าใจเขาให้มากๆไม่มีอะไรจะมายิ่งใหญ่กว่าความรักและแม่

Tags:
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 12:47 น »

คนที่เขาทำศัลยกรรมนี่มันจะมีรอยแผลเป็นหรือป่าวนะ อย่างหน้าตาเนี่ย วรรณษาก็ทำหน้ามา
บ้ารึป่าวคุณ เค้าคุยเรื่องลูกเค้าป่วย คุณก็ยังมานั่งจับผิดหน้าเค้าอีก สมองฝ่อ q*077
Tags:
Guest
ปากกา
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 13:03 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 13:38 น »

หัวใจทำด้วยรัยนี่แม่คู้ณเขาให้กำลังใจกันแต่คุงมาจับผิดใบหน้าที่เขาศัลยกรรมมา โธ่ๆๆ...แค่นี่ก็รุแระผู้หญิงคนนี้จิตใจเปงไงครายได้เปงเมียซวยตาย..มั่ยมีใจให้เขาก็อย่ามาซ้ำเติมเขาเลยคุณนายเอ้ย..?? q*077
Tags:
Guest
ใจงาม
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 13:50 น »

q*062 ขอเป็นกำลังใจกับคุณแม่ที่ต้องเลี้ยงน้องเซเดย์นะค่ะ เป็นคุณแม่ที่มีจิดใจเข้มแข้ง เด็ดเดี่ยวและมีความอดทนสูงมาก ๆ ค่ะ ดูแลสุขภาพของคุณแม่ด้วยนะค่ะ

Tags:
Guest
สุ้ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 14:21 น »

นับถือเรย ความเป็นแม่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก ทุ่มเททุกสิ่งทุกอย่าง ขอเคารพในความเป็นแม่ที่ไม่ทอดทิ้งลูกแม้ลูกจะป่วย ขอให้น้องเซเดย์หายไวๆนะ สาธุ เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เป็นพ่อคนเข้าใจถึงความรู้สึก

Tags:
Guest
มานะ
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 14:29 น »

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆนะค่ะ

Tags:
Guest
mo-mo
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 14:34 น »

ดูแลลูกดีๆนะ........อย่ามัวแต่ควงหนุ่มน้อยเดินCentral จนลืมลูกล่ะ
ไปไหนมาไหน......มีแต่หนุ่มน้อยเคียงข้าง.......
พาลูกเปิดหู เปิดตาบ้างนะ.......ษา

Tags:
Guest
น้ำใจผู้เป็นแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 15:03 น »

สู้ ๆค่ะ

Tags:
Guest
สู้เพื่อลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 16:04 น »

ขอเป็นกำลังใจให้อดทน และสู้ ๆ ค่ะ โรงพยาบาลเอกชนมีวิธีรักษาเด็กออทิสติก หลานเป็นและรักษาหายเป็นปกติแล้ว ลองโทรสอบถามดู หรือหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต

Tags:
Guest
เจ้แอน
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 16:18 น »

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
Guest
พิมพ์
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 16:36 น »

ถ้าลูกใครเป็นเหมือนน้องเซเด ขอแนะนำให้ไปหานักกระตุ้นพัฒนาการที่รพ.ธนบุรี2 ซิคะเก่งมากเลยชื่อว่าครูพบ(เกียตรยง) ลูกเราก็หาอยู่ตอนนี้พัฒนาการดีขึ้นเยอะเลย

Tags:
Guest
wsaq
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 16:58 น »

บ้าเปล่า! เขาคุยกันเรื่องลูกออทิสติก
แล้วเกี่ยวไรกับแม่
เขาจะทำก็เรื่องของเขา เขาทำแล้วออกมาสวยช่างเขาเถิด
อยากไปทำบ้างก็ไปทำเถิด แต่จะสวยอย่างเขาเปล่ามิทราบ q*078
Tags:
Guest
สิ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 17:01 น »

ลูกเพื่อนก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้เค้าไปรักษาที่ร.พ. ยันฮี ใช้วิธิให้อ๊อคซิเจนค่ะ เพื่อนบอกว่าดีขึ้นมาก

Tags:
Guest
lake
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 17:09 น »

q*073

Tags:
Guest
moomoo
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 20:10 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณษา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 21:44 น »

พี่ษาคนเก่ง เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆค่าา q*062
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 03:20 น »

อาการที่คุณว่ามานี้เหมือนลูกชายดิฉันมาก ๆ เกือบทั้งหมด แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Tags:
Guest
อรพรรณ
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 11:05 น »

ฉันเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันและลูกชายก็เป็นเด็กสนสมาธิสั้นแต่สู้เพื่อลูกไม่มีท้อถอยเราใจเดียวกันขอเป็นกำลังใจให้น่ะคะ

Tags:
Guest
มศว
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 11:14 น »

สาธิต ประสานมิตร ก็เปิดรับเด็กพิเศษ ตั้งแต่ระดับมัธยมต้น

Tags:
Guest
วิถี
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 11:18 น »

แม่ต้องมีความรู้ความเข้าใจการเลี้ยงดูลูกประเภทออทิสติกครับ
ต้องพยามค้นให้พบความสามารถพิเศษของเขา แล้วส่งเสริมให้ถูก
ปรับลดพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์

Tags:
Guest
ชมพู่
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:51 น »

สู้ค่ะ

Tags:
Guest
palmpalmpalm
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 12 ก.ค. 12, 00:30 น »

สู้ๆค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 12 ก.ค. 12, 00:35 น »

สู้ๆ นะคะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม