หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฝากเตือนภัย "ซิมโทรศัพท์ฟรี"  (อ่าน 27645 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ก.ค. 12, 18:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฝากเตือนภัย "ซิมโทรศัพท์ฟรี" vote [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

พอดีพี่สาวฝากมาครับ

ใครที่เดินผ่านไปผ่านมาตามสถานที่ไหนก็ตาม ที่มีเจ้าหน้าที่แจ้งว่าแจกซิมฟรี อย่าหลงเชื่อเด็ดขาดน่ะค่ะ

ดิฉันเจอกับตัวมาแล้ว เมื่อวันก่อนแถวอนุเสาวรีย์ค่ะ มีซิม ของเครือข่ายหนึ่ง จัดเป็นบู๊ธเล็ก ๆ ตรงบริเวณตรงข้าม รพ.ราชวิถี เจ้าหน้าที่เดินเข้ามาหาพร้อมยื่นซิมโทรศัพท์ให้แล้วบอกว่าแจกฟรีครับ ไม่ใช้ไม่เป็นไร รับไว้ก่อน และได้ขอบัตรประชาชน เพื่อถ่ายสำเนา และยังมีเอกสารให้เซ็นต์รับซิม

โดยที่เจ้าหน้าที่ยังยืนยันต่อว่าไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้นถ้ายังไม่มีการโทรแจ้งเปิดขอใช้เบอร์ หลังจากนั้น 3 วัน มีเจ้าหน้าที่ของเครือข่ายนี้ได้โทรเข้าไปที่เพื่อนดิฉัน ซึ่งก็รับซิมฟรีมาเหมือนกัน ได้โทรมาสอบถามที่อยู่เพื่อที่จะได้ส่งบิลเรียกเก็บค่าใช้จ่าย คราวนี้ถึงกับบางอ้อเลยค่ะ ว่าโดนแล้ว

เลยต้องโทรถามรายละเอียดกับเจ้าหน้าที่ทางศูนย์เลยค่ะว่าต้องทำไง เจ้าหน้าที่แจ้งกลับมาว่า ให้มาแจ้งปิดที่ศูนย์ และหลังจากที่รับซิมวันไหนก็จะคิดเป็นค่าใช้จ่าย โดยการหารจำนวนวันค่ะ ถ้าโชคดีรู้เเร็วก็จ่ายน้อยหน่อย แต่ถ้าจนถึงวันนี้ หรือนับไปจนถึง 1 เดือน คุณยังไม่รู้ว่าต้องเสียเงินกับซิมนี้ คุณก็โดนจ่ายเต็มค่ะ ฝากกันหน่อยน่ะค่ะ น่ากัวววม้าาาาากกก

จากคุณ : มาไม่บ่อย อยู่ไม่เบื่อ ผ่าน pantip.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 12, 18:03 น »

ตามอ่านต่อได้ตามลิงค์นะครับ http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B12365366/B12365366.html

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผมก็เคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 09:30 น »

นี่ยังน้อย...ผมโดนไป 4000 บาท ถ้าไม่จ่ายมันบอกว่า จะแบล็คลิสท์

Tags:
Guest
ผิงผิง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 09:47 น »

คงจะใช่บูทเดียวกัน แน่ๆ เจ้าหน้าที่บอกไม่เสียเงินถ้าไม่เปิดใช้ แต่หลังจากนั้นก็มีพนักงานโทรมาแจ้งยอดใช้เงิน แต่เราไม่จ่ายหรอก เราโวยใส่เลยแหละ เหมือนพวกต้มตุ๋นเลย เพราะพนักงานที่แจกซิมเขายืนยันว่าไม่เสียเงินถ้าไม่มีเปิดใช้ แนะนำว่าใครโดนแบบนี้เถียงไปเลย!! q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 09:51 น »

ก็เค้าบอกแค่ซิมฟรี ไม่ได้บอกนี่นาว่าค่าโทรฟรีด้วย หรือว่าไม่ได้ใช้ก็โดนเรียกเก็บเงินหรือไงเอ่ย ถ้าแบบนั้นก็น่ากลัวแฮะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 09:55 น »

ที่เมเจอร์รังสิตด้วย ขอดูบัตรประชาชนอ่ะค่ะ แต่เพื่อนเตือนไว้ก็เลยไม่เคยรับซิมนั้นเลย แต่ต้องขึ้นรถตรงนั้นทุกวัน มันก็ยื่นให้ทุกวันบอกว่าฟรีจริง ๆ แต่ดูบัตรว่าอายุถึง 18 หรือเปล่า...

Tags:
Guest
nuna
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:08 น »

โดนเหมือนกันค่ะแต่เป็นแฟนเขารับซิมฟรีนี่แหละแต่ตัวเองไม่ได้ใช้หรอกให้หลานใช้แต่หลานยังไม่ได้ใช้นะมีใบแจ้งหนี้มา 800 กว่าบาท

Tags:
Guest
หญิงห้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:09 น »

ท่องไว้ ของฟรีไม่มีในโลก
ที่แจกฟรีตอนเเรกเพราะหวังเงินหวังกำไรภายหลังค่ะ
พวกมันเห็นคำว่าฟรีทำให้คนสนใจ มันก็ใช้มุกนี้เเหละมาหากิน

Tags:
Guest
นิรเนม
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:16 น »

ผมก็โดน อนุสาวรีย์เหมือนกัน เพื่อนๆก็ระวังไว้ด้วยนะครับ ,,, รู้ๆกันอยู่ครับพวกที่โดนว่าเครือข่ายไหนใช่ไหม อิอิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:25 น »

ระวัง พวกเซ็นต์ สำเนาถูกต้องไม่ขีดฆ่า หรือ เขียนข้อความทับในเรื่องนั้นๆ..เดี๋ยวมันเอาไปทำอย่างอื่น เพื่อนโดนไป6 หมื่น โดยไม่เคยมีหนี้เลย...โดนฟ้องแถมแพ้คดีด้วย เพราะมีลายเซ็นต์เราจริงๆๆ....

Tags:
Guest
oom
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:26 น »

โดนเหมือนกันที่เดียวกันเลยแต่ไหวตัวทันแฟนฉีกเอกสารทิ้งต่อหน้ามันเลย
แล้วบอกว่าโดนหลอกมันก็นิ่งไม่กล้า
มันบอกว่าขอดูว่าบัตรประจำตัวประชาชนมีเลข0ป่าว
แล้วมันก็เอาไปถ่ายเอกสารเฉยเลยแล้วบอกให้เราเซ็นสำเนาถูกต้อง
ดีน่ะที่แฟนมาทันไม่งั้นตาย
เป็นผู้ชายตัวผอมๆดำๆพูดดีให้ซิมฟรีไม่เสียตัง

Tags:
Guest
niungg
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:56 น »

ดิฉันก็เคยเจอเหมือนกันค่ะ เจอให้จ่ายไป 2 เดือน แต่ดิฉันไม่ได้จ่ายค่าอะไรเลย เพราะดิฉันโทรไปที่ศูนย์และเล่ารายละเอียดทั้งหมดให้เขาฟังว่า วันที่ได้รับซิมมาพี่เขาบอกว่าฟรี แต่ขอถ่ายสำเนาบัตรไว้ ดิฉันพูดทุกคำพูดที่เขาพูดในวันนั้น และบอกกลับด้วยว่า ตั้งแต่ได้มาวันบอกว่าภายใน 24 ชั่วโมงจะเปิดสัญญาณให้ แต่ดิฉันนั่งเปิดทุกวันเกือบ 1 อาทิด แต่สัญญาณก็ไม่มี เพราะซิมนั้นพนักงานเขายังไม่เปิดสัญญาณให้ ฉันก็เลยถามพี่ที่ศูนย์ว่า เรื่องมันก็เป็นแบบนี้ แล้วพี่ยังจะให้หนูชำระเงินต่อไหม หนูขอบอกเลยว่า ถ้ายังให้ชำระหนูจะฟ้องพนักงานคนที่แจกซิมกับบริษัท พี่เขาก็บอกว่างั้น งั้นทางพี่เขาจะตรวจสอบการใช้งาน ว่ามียอดหรื่อการใช้งานจริงไหม ต้องขอบคุณพี่คนนี้จริงๆที่รับเรื่อง และตรวจสอบให้ ไม่เหมือนพนักงานคนก่อนๆ รับเรื่องแต่ไม่แจ้งเรื่องต่อบริษัท อยากจะด่ามากแต่เกรงใจเพราะเขาไม่ใช่คนแจกซิม สุดท้ายนี้อยากจะบอกถึงคนที่ได้ซิมมาแบบนี้ว่า ถ้าเรารับมาแต่ไม่ได้โทรหรือไม่ได้ใช้งานเราควรบอกไปตรงๆกับทางศูนย์ค่ะ ค่ายนี้เคยใช้เบอร์เดิมมา 6-7 ปีแล้ว แต่ปัจจุบันมีงานรู้จักคนเยอะเลยอยากได้ความเป็นส่วนตัวจึงเปิดอีกเบอร์ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 11:07 น »

เราก็โดนเหมือนกัน ที่พิษณุโลก บอกฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย ผ่านไป 1 เดือนส่งบิลมา 280 บาท เราไปที่ศูนย์มันบอกถึงไม่ใช้ก็ต้องเสียค่าเบอร์ เบอร์อะไร ตั้ง 280 เสียค่าโง่ไป ถ้าโดนไปหลายคน คุณคิดว่ามันได้เงินเท่าไร

Tags:
Guest
ช่ายๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 11:14 น »

โดนไปเหมือนกัน...ซิมเครือข่ายดังสีส้มอ่ะค่ะโดนไปหลักพันเหมือนกัน...เป็นซิมคู่ q*077

Tags:
Guest
เฮ้อฟฟฟฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 11:23 น »

พอดีอยู่ต่างประเทส เคยมีจดหมายจากทนายมาลงที่บ้านสองฉบับ ว่าเป็นเจ้าของ เบอร์โทรศัพท์ ตั้งสองเบอร์ที่เราไม่รู้จัก ขู่ว่าถ้าไม่ไปจ่ายเงินจะฟ้อง แม่กลัวเลยเอาอันหนึ่งไปจ่ายแล้ว อีกอันมาอีก แต่คนละเบอร์ เราเลยบอกแม่ว่าโดนหลอก เพราะเราไม่ได้จดทะเบียนไดๆทั้งสิ้น แต่เคยไปซื้อโทรศัพท์กับซิมเติมเงินทีนึงแล้วเซ็นคร่อมลงไปในบัตรประชาชนว่าสำหรับซื้อโทรศัพท์เท่านั้น เข้าทางมันเลย ก็ถือว่าใช้กรรมเก่าไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 11:41 น »

เคยโดนเหมือนกัน เลยไปที่ศูนย์ให้เค้าทำเรื่องยกเลิกให้ แต่ก็หลายปีมาแล้วล่ะ พนง.พูดว่า "ทีหลังไม่ต้องไปเอามานะถ้าจะไม่เปิดใช้เนี่ย เสียดายของ เห็นเบอร์สวยๆ หน่อยไม่ได้" เราก็เลย อ้าว ไรวะ นี่ ตรูผิดเหรอเนี่ย ก็บอกเองว่าไม่เสียค่าใช้จ่าย ถ้าหากไม่ได้ลงทะเบียนเปิดเบอร์ เราก็เลยตอบกลับไปว่า "ท่าจะหาลูกค้าด้วยวิธีนี้ ที่หลังก็บอกตรงๆ ดีกว่าค่ะว่า เอาไปแล้วใช้ด้วยนะคะ เพราะว่าเกิดค่าใช้จ้ายแล้ว" แล้วเราก็เดินออกมาเลย เสียความรู้สึกมากๆ

Tags:
Guest
์Nan
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 11:42 น »

เราก็โดนมาเหมือนกันน้องชายเอาบัตรประชาชนไปเค้าบอกว่าโทรฟรีใช้ฟรี..พอผ่านไป 1 เดือนมีบิลมาที่บ้านเราโดนไป 3พันกว่าบาทแน่ะ

Tags:
Guest
โดนเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 12:59 น »

แฟนได้มาเหมือนกัน เราก็เลยบ่นใหญ่ว่าไปเอามาทำไม พอผ่านไปซักระยะ มีบิลแจ้งมาให้ไปเสียค่าบริการ ไม่เยอะประมาณร้อยกว่าบาท เราก็บอกแฟนว่าไม่ต้องไปจ่าย พอวันถัดมา มีโทรศัยท์มา เป็นเครื่อข่ายสีส้มนี่แหละ เราก็เลยด่าเลย ตั้งแต่วันนั้นมันไม่โทรมาอีกเลย แล้วก็ไม่จ่ายอีกด้วย

Tags:
Guest
คนไทยดราม่าตัวแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 13:35 น »

เรื่องอย่างนี้คุณน่าจะรู้นะว่าขอฟรีไม่มีในโลกหรอก เพราะถ้าแจกฟรี คนที่แจกซิมเขาจะได้อะไร
ถ้าแจกฟรีแล้วแลกกับบัตรประชาชน ก็อย่าเผลอไปให้ละ เพราะเขาจะเอาบัตรคุณไปทำอะไร คิดดู
ส่วนคนที่โดนเรียกเก็บเงิน โดยไม่ได้ใช้เบอร์นั้นหรือไม่ได้จดทะเบียนเบอร์นั้นๆก็ไม่ต้องตกใจ ปล่อยให้มันฟ้องไปครับ เพราะเราไม่ได้ทำ หลักฐานละครับที่จะฟ้องร้องเรา จะโดนแบลคลิสท์เหรอ เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่เลยว่าเราไม่ได้ใช้เบอร์นั้น ถ้ายังขืนยืนยันว่าเราใช้ก็ขอหลักฐานครับ เพราะพวกที่เอาสำเนาบัตรประชาชนเราไปจดทะเบียนซิมผีแบบนี้มีเยอะมากเลยครับ โดยวิธีง่ายๆแค่นั้นเอง หนึ่งหาสำเนาบัตรประชาชนของคุณจากไหนก็ได้ ไม่ว่าจากการสมัครงาน ถ้ามีลายเซ็นก็จะลบออกโดยไม่ให้เกิดความเสียหายหรือข้อมูลในบัตรหาย แล้วก็เซ็นกำกับแทน สองทำการจดทะเบียนหมายเลขใหม่ให้คุณซะเลย โดยจะมีข้อมูลแค่หมายเลขที่ต้องใช้โทรไปยืนยันการเปิด ถ้ามีคนรับและยืนยันการเปิดก็จะสามารถใช้ซิมผีนั้นได้ครับ
อ้อลืมบอกไปว่า ที่อยู่ที่ให้ส่งเอกสารในใบแจ้งหนี้จะไม่ใช่ที่อยู่บ้านนะครับ ดังนั้นกว่าจะรู้ก็สายไปซะแล้ว
สรุป คุณก็หาวิธีป้องกันตัวเองให้มากหน่อย อย่าคิดว่าของฟรีแล้ววิ่งเข้าใส่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 13:45 น »

เราก้อเคยโดนค่ะ ซิมยังไม่ได้แกะเลย แต่บิลส่งมาที่บ้าน ค่าบริการ500 พอไม่จ่ายบอกจะฟ้อง เราเลยบอกว่าฟ้องเลย ถ้าเราไม่ผิดจะฟ้องกลับ หลังจากนั้นไม่โทมาอีกเลยค่ะ แล้วพวกแจกเนี้ยไม่มีมารยาทด้วยนะค่ะ พอไม่รับก้อจะแซว บ้างที่ก็มาจับแขน จะให้ลงชื่อ

Tags:
Guest
muay101
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 14:48 น »

เคยโดนเหมือนกันค่ะ เป็นซิ่มคู่แตเราใช้เบอร์เดียว อีกเบอร์นึงยังไม่เปิดใช้ เบอร์แรกจ่ายค่าบริการทุกเดือน อีกเบอร์หนึ่งเราแจ้งยกเลิก ผ่านไป 3 เดือน มีค่าบริการเบอร์ที่ยกเลิกมา พันกว่าบาท โทรถามศูนย์ เค้าบอกว่าต้องมายกเลิกที่ศูนย์เอง แถมให้เราจ่ายเงินที่ค้างชำระด้วย เราเลยบอกไปว่ายกเลิกมาหลายเดือนแล้ว ทำไมไม่ยกเลิกให้แถมมียอดค้างชำระอีก มันไม่ยอมค่ะ เราเลยเอาเสียงที่เราอัดไว้ให้ฟัง มันถึงยอมค่ะ

Tags:
Guest
แถวชลบุรค
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 15:09 น »

ผมเคยเห็นครับตามตลาดนัดเยอะมากครับ และตั้งเป็นบูทบอกว่าแจกฟรี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 15:13 น »

ของผมนี้ของค่ายยักษ์ใหญ่มาแจกถึงที่เลยครับ โปรฯเขาถ้าใช้ไม่เกิน200นาทีฟรีครับ บังเอิญผมใช่เครื่องสองซิมของเดิมผมเองโปรเขาก้อถูกอยู่แล้วนาทีละบาทเอง ผมเช็คตลอดว่าโทรไม่เกินโปรฯของเขาแน่ แต่ก้อมีบิลมาครับว่าใช้เกินโปรฯไป300บาท งง q*031 เลยครับแต่ผมก้อไม่ได้ไปจ่ายหลอกนะ q*077

Tags:
Guest
ยยยย
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 15:35 น »

ตลาดมีนบุรี ก็เยอะมาก เดินตามเลยแหละ พูดเป็นต่อยหอย
แต่ไม่เคยสนใจคุยด้วย
ที่มีอยู่แล้วก็โทรฟรีเหมาจ่ายทั้งวันเลยไม่รู้เอามาทำไม

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 16:51 น »

เเม่ก็โดนไป ันมาเเจกเเถวตลาดนัด บอกเเจกฟรี ใช้ฟรีเดือนนึง เดือนต่อไปถึงค่อยจ่ายค่าโทร จ่ายที่เซเว่นก็ได้ ขอเเค่บัตรประชาชนใบเดียว สรุปสิ้นเดือน มีบิลมาเก็บ
889.00บาท เเม่ก็ไปจ่ายเซเว่น พออีกเดือน ส่งบิลมา2ใบว่าค้างค่าโทรเดือนที่เเล้ว
รวมเดือนนี้ด้วย ต้องจ่าย รวม พันหกร้อยกว่าบาท เราเลยโทรไปด่า มัน เเล้วหักซิมทิ้ง ตั้งเเต่นั่นไม่กล้ามายุ่งอีกเลย โทรก็ไม่ได้โทรเเค่รับสายอย่างเดียว ค่าโทรยังเกือบพัน เเถมจ่ายเเล้วบอกว่ายังไม่จ่ายนี่สิ ขอบอกเลยทรูมูพ คุณมันห่วยเเตกหลอกลวงประชาชน ทุเรศ คิดว่าเป็นคนเเก่ เเล้วจะมาเอาเปรียบ โทษนะลูกหลานเค้ามีเยอะด้วย นับดูกี่อีน q*035

Tags:
Guest
โอ้
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 17:20 น »

เคยรับแต่ไม้ได้นำไปเปิดใช้(ยังอยู่ในกล่องสภาพเดิมเลย)แต่มีบิลค่าบริการมาเฉยเลย งงมาก

Tags:
Guest
อย่าไปยอมมัน
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 17:34 น »

แนะนำรวมตัวนำเรื่องไปแจ้งที่ สคบ. ผมคิดว่าบริษัทไม่ผิด แต่คนแจกมันได้เปอร์เซ็นต์ เลยเกิดความโลภ บอกข้อมูลไม่หมด เพราะอยากได้เปอร์เซ็นต์ในการแจก แนะนำอย่าปล่อยให้พวกนี้ลอยนวลครับ หากินกับความทุกข์ยากของชาวบ้าน ลูกน้องผมก็เคยเจอ เค้ามาบอกว่าเค้าแจกเบอร์โทรฟรี ผมบอกจะฟรีได้อย่างไร ลองติดต่อเข้าศูนย์ไป สรุปว่าเก็บเงินครับ ค่าแรงวันละไม่กี่บาท โดนไปหลายพัน ไม่มีลดอีกต่างหาก แต่ดีเค้ามาคุยกับผมไม่งั้น โดนอีกอานครับ เพราะพี่แกนึกว่าโทรฟรี เห็นมันต้ังบูทที่ไหน แจ้ง สคบ.เลยครับ ให้เขาส่งคนเข้ามาตรวจสอบด้วย
สายด่วน สคบ. 1166 ครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 18:11 น »

ก็เค้าบอกแค่ซิมฟรี ไม่ได้บอกนี่นาว่าค่าโทรฟรีด้วย หรือว่าไม่ได้ใช้ก็โดนเรียกเก็บเงินหรือไงเอ่ย ถ้าแบบนั้นก็น่ากลัวแฮะ
ส่วนใหญ่ที่แจกฟรีจะเป็นซิมแบบรายเดือน ใช้หรือไม่ใช้ก็ต้องจ่ายค่ะ เคยซวยรับมาครั้งนึง คิดแล้วยังแค้นไม่หาย อยากเอาขี้ไปปาบูทมันจริงๆ คุณบูทสีส้มเนี่ย
Tags:
Guest
ีรนร่
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 18:13 น »

โดนเหมือนกันค่ะ อันนี้เพื่อนเอาบัตรประชาชนไป มันเลยมาเก็บที่เรา 3000 โดนเเบบ งงๆ ซิม สีเเดง มีความสุข .....โดนหลอกไเยอะ

Tags:
Guest
โดนเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:01 น »

โดนเหมือนกันค่ะ หน้า ม.ราชภัฎจันทรเกษมค่ะ บอกไม่มีเสียไรๆ แต่ก็โดนเรียกเก็บค่าบริการเหมือนกัน ทีนี้เลยไปติดต่อกับแม่ที่ศูนย์ ที่เดอะมอลงามวงศ์วาน พนักงานก็แย่มากเลยค่ะ ทำเป็นไม่สนใจ ไม่แม้แต่จะมองเรากับแม่ด้วยซ้ำ บอกว่าต้องจ่ายๆอย่างเดียว ถ้าไม่จ่าย ชื่อเราก้อไม่สามารถทำอะไรเกี่ยวกับเครื่อข่ายของเค้าได้เลย

ปล.ไม่ต้องห่วงค่ะ เราคงไม่ใช้บริการของคุณอีก เพราะมันแย่มากๆ ทั้งการบริการ แล้วพนักงาน

Tags:
Guest
ชิชิ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:25 น »

โมโหเหมือนกันค่ะโดนไป700 แล้วแจ้งปิดมัน บอกเบอร์ซิมไปมันบอกว่าไม่ใช่เจ้าของ ที่ไหนได้คุณคนที่แจกเบอร์มันเขียนเบอร์ผิดที่หน้ากล่อง คุณเจ้าหน้าที่มันบอกให้เอาบิลแจ้งหนี้มาปิด ทีนี้มันส่งบิลแจ้งหนี้ไปตามบัตรประชาชนที่อยู่ต่างจังหวัดเลยให้ที่บ้านต่างจังหวัดส่งบิลมามาให้ในบิลแจ้งหนี้มาเก็บเงิน 200 กว่าบาท ตอนไปปิดมันเก็บเงิน 700 กว่าบาท ทั้งๆที่ไม่ได้แกะซิมออกมาจากกล่องเลยมันบอกว่าสัญญาณมันเปิดเลยจะใช้หรือไม่ใช้ก็ต้องจ่าย ก็เลยต้องรีบจ่ายมันไม่งั้นเดี๋ยวจะโดนไปเป็นพัน น่ากลัวที่สุด ตอนนี้ก็เลยไม่ชอบคุณค่ายแดงๆ นี้เลยทั้งๆ ที่บ้านจะใช้สัญญาณของค่ายแดงก็เริ่มจะยกเลิกๆไปเกือบทั้งหมดแล้วค่ะไม่อยากใช้ของค่ายขี้โกงที่ไม่มีปัญญาหาเงินโดยวิธีสุจริต q*030q*030q*030

Tags:
Guest
ทรูเลววว
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:43 น »

ส่วนใหญ่เป็นของ ทรู ทั้งนั้นแหละ แม้แต่คุณ 3G ที่โปรโมทอยู่นี่ ก็โกหกทั้งเพ พนักงานก็บริการห่วยมาก โดนเราด่าไปเหมือนกัน แต่พอดีเราใช้ ก็เลยจ่ายไป ให้เรื่องจบ แต่ยังมีหน้ามาพูดอีกนะว่า แต่ก่อนปิดต้องมีค่าใช้จ่ายนะ เราก็เลยด่าไปซะ ถ้าอยากได้ก็ไปฟ้อง เราจะได้ฟ้องกลับว่า ทรู หลอกลวงลูกค้า เงียบไปเลย ไม่ติดต่อไรมากอี เกลียดมากก เอยชื่อไปเลยว่า ทรูฯ เลววววที่สุด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:44 น »

q*074 เคยเจอเหมือนกัน มันนั่งอยู่พอเราเดินไป(ผมรุ้มาก่อนหน้านี้ละเพราะเจอบ่อย) มันลุกขึ้นเดินเข้ามาหาผม
มัน - ซิมฟรีมั้ยคร้าบไม่เสียเงิน
ผม - ฟรีจิงหรอ
มัน-จิ๊ง......
จากนั้นผมก้อหยิบมาแล้วกำลังจะเดินไป
มัน - ขอบัตร ปชช.ด้วยคร้าบ
ผม - ทำไม
มัน - ต้องลงทะเบียนก่อนอ่ะคร้าบ
ผม - ซิมฟรี olo ไรต้องลงทะเบียน สัส
หลังจากนั้นมันรีบหยิบซิมจากผมไปแล้วกลับไปนั่งโดยไม่มองมาทางผมอีกเลย
อีกวิธีหนึ่งเหนื่อยหน่อยแต่ก้อฮา คือมันเดินมาแล้วยื่นให้ผมผมหยิบแล้ววิ่งหนีมันมันตกใจรีบวิ่งตามมามันบอกว่า พี่ๆๆๆเดียวก่อน ผมก้อทิ้งซิมให้มันเก็บ

Tags:
Guest
เลวววที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:46 น »

ระบุไปเลยว่า ทรู ใครๆ ก็โดน ทรู มันเลวว หลอกลวง

Tags:
Guest
เราก็โดน
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 20:51 น »

โดนเบอร์สวย เดือน399 บิลมาจริง 2พันกว่าบาท เราเลยโทรไปเช็คเพราะเรามั่นใจว่าไม่ได้ใช้เกินขนาดนั้นแน่นอน พนักงานส่งรายการมาให้ดูโทรแต่พวก 11900อะไรพวกนี้ แล้วเป็นช่วงเวลาที่เรายังไม่ตื่นด้วย เบอร์อื่นๆเราก็ไม่รู้จักด้วย ตอนแรกเราจะไม่จ่าย แต่มีจดหมายมาทวง แม่เราก็เลยจ่ายให้กลัวมีปัญหา ระวังให้ดีพวกเบอร์สวยพวกจดทะเบียน เข็ดแล้วไม่เอาเด็ดขาด

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 21:13 น »

มิน่าละ มันถึงได้รวยกันนัก เลิกหลงกลเรียกร้องรัฐธรรมนูญบ้าๆบอๆนั่นซะที แล้วหันมาเรียกร้องให้รัฐบาลจัดการกับพวกพ่อค้า นายทุนเอาเปรียบประชาชนแบบนี้ให้จริงๆจังๆ แต่เอ๊..สส.กับนายทุนมันก็พวกเดียวกันทั้งนั้นนี่หว่า

Tags:
Guest
jaru
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 21:31 น »

นี่แฟน ดิชั้น ก็โดนเหมือนกัน แต่ ดิชั้นไหวตัวทัน เลยโทเข้าไปสอบถาม call centerพอเช็คไปเช็คมา เจ้าหน้าที่บอกว่าซิมนี้เปิดใช้สัญญาณแล้ว แม้ ว่าซิมยังไม่ได้แกะออกมาจากกล่องเลยค่ะ ดิชั้นเลยแจ้งยกเลิกไปทางโทรศัพท์ สัวนค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น เจ้าหน้าที่บอนกว่าไม่ต้องจ่าย จะปรับลดยอดให้ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะดำเนินการให้ไหม๊แต่ดิชั้น งใขอชื่อและบันทึกเสียงไว้เรียบร้อยแล้วคาะ

Tags:
Guest
ป้าแก่ๆๆยังโดนหลอก
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 22:44 น »

ป้าก้อโดนเหมือนกันมาตั้งบูทที่พันทิพ บอกฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
แต่ขอเอกสารจะได้ไปยืนยันว่าคนรับมีตัวตนเท่านั้น อยู่ๆก็มีบิลมาเก็บค่าใช้บริการ
โชคดีที่ยังไม่ได้แกะซิมมาใช้เลยไปยกเลิกที่ i...สาขามาบุญครอง
เข็ดจนตายนี่ขนาดเรายังไม่ได้ใช้ ยังมีค่าใช้จ่าย ขืนใช้ไปคงมามั่วจนอ่วม
ยังเก็บหลักฐานไว้เลย q*027

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 22:57 น »

อืมเราก็เคยโดนของทรูเนี้ยแหละตอนแรกก็บอกว่าฟรีแล้วก็พูดอะไรงงๆให้เราคิดอะไรไม่ทันพอรับซิมมาก็ต้องไปลงทะเบียนยกเลิกเสียตังไป(จิงของมันรับซิมฟรี)มันไม่ได้บอกว่ายกเลิกซิมเสียตัง เฮ้อ

Tags:
Guest
spare
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 00:36 น »

เราเข็ดเลย ไม่เอาอีกแล้วของฟรี ที่อนุสาวรีย์ ซิมทรูมูฟ 3G โทรศัพท์เราซัมซุง s283 เล่นเนตอารายก้อไม่ได้ คนที่แจกยัดซิมให้ เราคิดว่าไม่มีอาราย ซวยเลย รับมาไม่ได้เปิดใช้เลยเอาไปทิ้งขยะ บิลมาที่บ้านเดือนแรก 559 บาทผ่านไป 3 เดือน ที่บ้านโทรมาบอกว่ามียอด 1677 บาท ยอดจะเพิ่มขึ้นทุกเดือน เราไปปรึกษาที่ศูนย์เขาบอกว่าถึงไม่เปิดใช้ซิม แต่คุณเปนเจ้าของซิมต้องระงับซิม โดยการจ่ายยอดค้างทั้งหมดก่อนแล้วก้อจ่ายยอดล่วงหน้าอีก 1 เดือน เราเลยจำใจต้องชำระเพราะไม่อยากให้ทางบ้านเปนห่วงและไม่อยากมีปัญหาภายหลัง หลังจากนั้นมาพอเจอเขาแจกซิมอีก เราวิ่งหนีสุดชีวิตเลย ไม่อยากเสียเงินค่าโง่อีก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 01:14 น »

คุ้มครองผู้บริโภคมาช่วยดูด้วยค่ะ โดนกันหลายคนแล้ว แจกซิมฟรี ทั้งที่ไม่ได้ใช้แต่มาเก็บตังค์ บริษัทยักษ์ใหญ่แบนี้ไม่น่าจนตรอกมาขอทานกันแบบนี้เลยค่ะ(เพราะคุณก็รู้อยู่แล้วว่าลูกค้าไม่ได้ใช้แต่ส่งใบมาขอเงิน)
Tags:
Guest
miki
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 02:15 น »

โดนเหมือนกันค่ะ ที่เดียวกันเลย ตามจริงแล้วไม่ได้อยากได้ซิมเลย แต่โดนยัดเยียด ออกแนวบังคับค่ะ สิ่งที่พนักงานพูดก้เหมือนกัน โดนไป1600กว่าบาท
ขอยกเลิกก้ไม่ย่อม พนักบอกว่าจะต้องจ่ายเงินให้หมดถึงจะยกเลิกซิมให้
แถมพนักงานยังบอกว่าถึงไม่ได้โทร ไม่ได้ใช่บริการ แต่ก้ต้องเสียค่าโปรโมชั่นรายเดือน ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใส่ซิมในโทรศัพท์ ถึงกับอารมณ์ขึ้นเลยค่ะ

Tags:
Guest
13
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 03:41 น »

มันยัดเยียดซิมรามเดือนที่แพงมาไงครับ

Tags:
Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 07:20 น »

น่าจะบอกด้วยว่า ซิม ของบริษัทไหน(ทรู เหรอ?)

อีกอย่างมันน่าจะเป็นการฉ้อโกง ทำไมไม่มีใครแจ้งตำรวจจับนะ
Tags:
Guest
เครือข่ายแย่ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 07:54 น »

ก้อมีอยุเครือข่ายเดียวนั่นแหละที่แจกซิมไปทั่ว

แล้วมาส่งบิลให้ถึงบ้าน แต่เราไม่จ่ายนะ

แล้วก็โทรไปโวยกะคุณพนักงานที่แจกนั่นแหละ

มันก็เลยยกเลิกให้ แต่มันก้อยังมาแจกซิมหน้ามอเราอยู่เรื่อย

เพื่อาเหยื่อรายต่อไป

เปนเครือข่ายที่แย่มากกกกกก

โทรนอกเครือข่ายทีแมร่งงงง ค่าโทรนี่กะเอารวยเรยช่ายมั้ยคะ?????

แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แจกฟรี แลกซื้อหนึ่งบาท ไม่ต่างกัน

เฮอะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม