หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครต่อผมแล้วเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ  (อ่าน 1672 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ส.ค. 12, 11:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คันหนังศรีษะมากๆ แล้วเวลาสระผมก็มีผมหลุดติดมือเยอะมากเลย ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นผมที่ต่อมาเลยไปเอาออก แต่ปรากฏว่า ไม่ใช่ เป็นผมตัวเองจริงๆ เครียดมากเลย ทำยังไงดีคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
รัชชี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 12, 13:20 น »

แพ้กาวต่อผมชัวร์ เราเคยเป็น

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ยูตาเกะ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 11:47 น »

น่ากลัวอ่า

Guest
แชมเปญค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 13:25 น »

รีบไปรักษาดีกว่าค่ะ ระวังหัวล้าน

Guest
ชายกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 15:49 น »

รีบไปโรงพยาบาลดีกว่าครับ

Guest
Lookgroy
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 16:32 น »

เคยเป็นค่ะ ทำร้านนึงในสยาม เห็นว่าคนเยอะดีเลยเข้าไปทำ แต่ปรากฎว่ากลับมาถึงบ้านผมร่วงเพียบเลย ไม่รู้ผมจริงผมปลอม q*027

Guest
สาวแว่นหนา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 17:26 น »

นี่เป็นสาเหตุนึงที่ไม่ต่อผม
เพราะเพื่อนกี่คนก็พูดว่าผมจริงจะร่วงติดกับผมปลอมเยอะมาก q*035

Guest
ลั้ลลา
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 22:44 น »

ไปต่อผมร้านไม่มีคุณภาพป่าวคะ

Guest
Nuntida
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 12, 08:39 น »

เคยเป็น ตอนนี้ยังร่วงไม่หายเลย q*027

Guest
นุ้ยบางพลัด
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ส.ค. 12, 09:42 น »

ที่ร้านคงใช้กาวราคาถูกไม่มีคุณภาพมาทำให้ q*032

Guest
Tunya
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ส.ค. 12, 17:16 น »

แบบนี้น่ากลัวอะ เราว่ารีบๆไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะดีกว่านะ ปล่อยไว้นานไม่รู้มันจะมี Effect อะไรอีกรึเปล่า เดี๋ยวผมร่วงหมดหัวขึ้นมาละแย่เลย

Guest
Narabe
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ส.ค. 12, 17:30 น »

แบบนี้น่ากลัวอะ เราว่ารีบๆไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะดีกว่านะ ปล่อยไว้นานไม่รู้มันจะมี Effect อะไรอีกรึเปล่า เดี๋ยวผมร่วงหมดหัวขึ้นมาละแย่เลย

ไม่เห็นบอกเลยว่าผู้เชี่ยวชาญอย่างที่ว่านี่ที่ไหนมีบ้าง q*031
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ส.ค. 12, 18:02 น »

ที่ Svenson ไง เค้ามีผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะคอยให้คำปรึกษาอยู่ เค้าจะเน้นวิธีการดูแลที่มีประสิทธิภาพมากที่สุดและ เหมาะสมในแต่ละบุคคลเท่านั้น

ปล.ไม่เคยไม่หาหรอกนะ ได้ยินเพื่อนบอกมา

Guest
Iam
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ส.ค. 12, 13:05 น »

ฟังแล้วเศร้า เราเองเป็นคนแพ้ง่ายๆอยู่ ถ้าเจอแบบนี้คงหัวล้านไปแล้วหละ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 ส.ค. 12, 18:44 น »

ถูกต้องที่สุดค้ะ ตอนนี้ผมหลุดเหลือน้อยมาก กลายเปงคนผมบางใปแร้วจ้ะ q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 ส.ค. 12, 10:38 น »

ลองไปทำ Hair detox ที่ Svenson ดูเผื่อจะช่วยได้ เราเคยไปทำมารู้สึกสบายหนังศรีษะขึ้นเยอะเลย ไม่ค่อยมัน ผมก็ดูแลง่ายขึ้น กะว่าเงินเดือนออกจะไปทำอีก

Guest
Cha..^_^
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 ส.ค. 12, 19:47 น »

ที่ผมร่วงมันน่าจะมาจากหลายกรณีนะคะ คือจากประสบการณ์ของตัวเองที่ต่อผมมาตลอดประมาณ 6 ปี แต่จะถอดต่อไหม่ทุก2เดือน(ผมตัวเองจริงๆก็ยาว แต่จะบาง ต่อเพื่อเพิ่มความหนา จะเป็นคนติดผมต่อมากๆถอดพักผมไม่ถึงอาทิตย์ ต่อเหมือนเดิม )
1.ในกรณีที่ต่อผมเป็นช่อถ้าหากช่างจับผมจริงของเราเพื่อมาเชื่อมต่อกับช่อผมปลอมน้อยเกินไป ก็เป็นไปได้ว่าช่อผมปลอมมันใหญ่หนักกว่าผมจริงของเราและทำไห้เกิดการเหนี่ยวรั้งกับผมจริง จึงเป็นเหตุไห้ผมจริงเราขาดก็เป็นได้
2.อาจจะเป็นเพราะกาวเสื่อมสภาพ หรือแบบถูกก็เลยทำไห้ผมปลอมนั้นค่อยหลุดร่วงมาทีละเส้น หรือบางกรณีหลุดเป็นช่อเลยก็มี
3. หากต่อช่อผมปลอดชิดหนังศรีษะมากเกินไปจะทำไห้เกิดการระคายเคือง หรือช่างบางคนไม่ค่อยชำนาญ หยิบผมจริงแบบมั่วๆไม่เป็นระเบียบ อาจจะมีลูกผมหรือเส้นผมจากส่วนอื่นมาแซม จะทำไห้หนังศรีษะระบม เวลานอนก็จะปวดหัว
4. ต่อผมสัปดาห์แรกๆ ควรสระผมเองจะดีที่สุด อาจจะไปไดร์ที่ร้านก็ได้ และที่สำคัญควรล้างไห้สะอาดและเป่าไห้แห้งผมจะได้ไม่มีกลิ่นอับ ในบางกรณีไปสระไดร์ที่ร้านบางร้านอาจจะไม่ถนัดในการทำผมต่อ
เวลาไดร์อาจจะดึงแรง หรือไม่ก็เป่าไดร์ไกล้กาวมากเกินไป ก็อาจทำไห้กาวละลายได้ง่ายๆ
5.ในกณีที่ต่อผมถ้าเป็นไปได้ควรถอดออกแล้วพักผม หรือต่อใหม่ทุกๆ2-3เดือนจะดีที่สุด เพราะถ้าหากผมจริงเรายาวออกมาอาจเกิดการพันกันของโคนผม ทำไห้ผมเป้นปมเหมือนรังนกได้ง่ายๆ
6.จะรู้ได้อย่างใรว่าเป็นผมจริงหรือผมปลอมที่หลุดร่วง หากในกรณีที่เป็นผมจริงของเรา จะสังเกตุได้จากโคนผมจริงอาจจะยาวห่างจากหนังศีรษะประมาณ5-10เซ็นนั้นมีลักษณะคล้ายใข่เหาสีขาวๆเป็นช่อๆ นั่นหมายถึงผมจริงเราขาดค่ะ
**ในกรณีที่ต่อผมแบบช่อไม่ว่าจะเป็นต่อกิ๊บ ต่อกาว หรือซิลิโคน เมื่อถอดผมปลอมออก ผมจริงเราจะบางลง...

Guest
Thumb
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ส.ค. 12, 14:59 น »

q*062q*062q*062

Guest
เคยต่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ส.ค. 12, 09:50 น »

เคยต่อผม 2 ครั้ง ตอนนี้เลิกแล้วเพราะ
1. รู้สึกตึง ดึงรั้งหนังศีรษะ ตอนนอนศีรษะทับหมอนจะรู้สึกเจ็บ
2. คันศีรษะ สระผมอยากเกาให้สะใจก็ทำไม่ได้ ทำความสะอาดผมได้ไม่ทั่วถึง
3. ผมจริงหลุดร่วงเฉพาะช่อที่ต่อกับผมต่อ มันดึงหนังศีรษะตึงเกินไป ที่ว่าเจ็บๆตอนนอนวันนึงความเจ็บจะหายไปเพราะรากผมมันตาย หลุดลอยออกมา มีลักษณะเป็นจุดขาวๆเหมือนไข่เหาบริเวณโคนผม นั่นคือผมจริง
4. ทำให้ผมบางลงหลังถอด เสียทรง ตัดทำทรงยากกว่าเดิมอีกทีนี้

Guest
Dook2
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 31 ส.ค. 12, 10:40 น »

Svenson ช่วยได้จริง ยืนยันค่ะ เพราะแม่เราใช้บริการอยู่ มีแต่คนทักว่าทำไมดูสาวขึ้น อาจเพราะผมเค้าหนาขึ้น เลยทำให้ดูเด็กลง

Guest
ฟฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ธ.ค. 12, 19:58 น »

q*078q*070

Tags:  ผมร่วง  ผมบาง  ต่อผม 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม