หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทะเลาะกับแฟน  (อ่าน 1291 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ต.ค. 12, 15:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หวัดดีคับ ตอนนี้ผมทะเลาะกับแฟน ผมโดนแฟนบอกเลิกคับ ต้นเหตุคือผม ผมมีทิฐิ เอาแต่ใจตัวเอง บังคับเค้าตลอดเวลา ชอบวางฟอร์ม จนเค้าทนไม่ไหว เลยบอกเลิกผม ผมเสียใจมากคับ เค้าให้โอกาสผมมาหลายครั้งเเล้วเรื่องเปลี่ยนนิสัย ผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมพยายามอยู่คับ เเต่ครั้งนี้เค้าใจเเข็งมากคับ เค้าบอกว่าพอเเล้ว มันจบเเล้ว เค้าไม่รักผมแล้ว ผมรักเค้ามาก เค้าสำคัญสำหรับผมมากคับ ผมขาดเค้าไม่ได้ เค้าทำให้ผมมีชีวิตชีวา ผมมีความสุขทุกครั้งเมื่ออยู่กับเค้า ทำให้ผมรู้ว่าโลกนี้มีความสุขเพราะเค้า ผมรักเค้ามาก มากที่สุด ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ ผมจะง้อเค้ายังไงดี

เหตุผลที่ทะเลาะกันครั้งนี้ วันนั้นเราไปดูหนังกัน ก่อนเข้าโรง ผมซื้อไอติมมา เพื่อให้เค้ากิน และผมก็พูดเล่นเพื่อให้เค้าอยากกิน แต่เค้าก็งอลคิดว่าผมไม่อยากให้เค้ากิน เค้าเลยไม่กิน ผมจึงเอาไปทิ้ง ผมไม่คุยกับเค้า เค้าร้องไห้(ผมเห็น) พอเข้าโรง ผมไม่เอาที่พักแขนขึ้น ต่างคนต่างดู พอหนังจบกำลังจะกลับบ้าน เค้าเดินหนีผม(เค้าไม่มีเงินสักบาท) ผมเดินไปไม่ทันเค้า ผมโทรหาเค้าถามเค้าว่าจะกลับมามั้ย เค้าตอบว่าไม่ และผมก็วางไป(ด้วยความโมโห) แต่ผมก็เดินหาเค้า เค้าโทรหาผมหลายสายมาก ผมไม่รับ ด้วยความทิฐิของผมและโมโห แต่ในใจผมก็คิดว่ายังไงผมก็หาเค้าเจอ อยากให้เค้าดีใจที่ผมหาเค้าเจอ แต่ผมหาเค้าไม่เจอ จนผมโทรกลับไป(แต่ก่อนหน้านี้เค้าส่งข้อความมาบอกว่าเค้าจะรอถึงทุ่มครึ่ง เพราะผมไม่ได้รับสายเค้า) ผมได้ยินเสียงรถ ถามเค้าอยู่ไหน เค้าไม่บอก และก็วางไป ผมจึงออกไปตามหาข้างนอก แต่ก็ไม่เจอ ผมเดินหาถึงสองทุ่ม โทรไปเค้าๆก็ไม่รับ ผมจึงขี่มอไซตามหาเค้า จากเมเจอไปบ้านเค้า จากบ้านเค้ามาเมเจอ จากเมเจอไปรถไฟฟ้า แต่ก็ไม่เจอ ผมเป็นต้นเหตุทำให้เค้าเดินกลับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 12, 16:08 น »

ก่อนหน้าเรื่องทะเลาะกันครั้งนี้ที่คุณเล่าก็ต้องมีทะเลาะกันก่อนหน้าแบบนี้เป็นประจำซึ่งเป็นเหตุให้เธอทนนิสัยคุณไม่ได้ เป็นเรา ๆ ก็เลิกกับผู้ชายนิสัยแบบนี้ ไม่มีความเป็นสุภาพบุรุษเอาเสียเลย

คนรักกันจริงเขาไม่แสดงออกแบบที่คุณแสดงอย่างสม่ำเสมอเป็นประจำกับแฟนหรอก แบบนี้เขาเรียกว่า "รักไม่เป็น" ทำตัวเหมือนเทพบุตรในนิยายน้ำเน่า ต้องให้นางเอกคอยเอาอกเอาใจทั้งน้ำตา สมควรอยู่คนเดียวจนกว่าจะแก้ไขนิสัยได้แล้วค่อยคบหาหญิงอื่นต่อไป ส่วนแฟนคนนี้ก็ปล่อยเธอไปดีกว่า อย่าดึงเธอกลับมารองรับอารมณ์หรืออดทนกับนิสัยของคุณอีกเลย

การเอาใจเขามาใส่ใจเราและรู้จักถนอมน้ำใจคนที่ตนรักเป็นสาระสำคัญของความรักความสัมพันธ์ คนที่สำนึกผิดแล้วแก้ไขคือคนดีที่รู้จักปรับปรุงตัวนะ แล้วคุณจะได้รับการอภัย แต่ต้องทำใจไว้หน่อยว่าความสัมพันธ์อาจไม่เหมือนเดิม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 12, 17:26 น »

q*070 นิสัยของแต่ละคนแก้ไขยากเจ้าค่ะ ยังหนุ่มสาวประสบการณ์การควบคุมอารมณ์
ก็ย่อมจะน้อยตามวัย ค่อยๆพัฒนาด้วยการตามอารมณ์ตัวเองก่อน อันดับแรก q*013

ยกตัวอย่างการงอนครั้งเน้

ผมซื้อไอติมมา เพื่อให้เค้ากิน และผมก็พูดเล่นเพื่อให้เค้าอยากกิน
แต่เค้าก็งอลคิดว่าผมไม่อยากให้เค้ากิน

q*069 พูดเล่นแบบไหน จนเค้าคิดว่าไม่อยากให้เค้ากิน พอรู้ว่าเค้าเข้าใจผิดแล้ว
เพราะมุขคุณแป้ก ก็ควรเฉลย ว่าคุณ ...อะล้อเล่นนน ไม่ใช่งอนกลับ q*038q*038

เค้าร้องไห้(ผมเห็น)ผมโทรหาเค้าถามเค้าว่าจะกลับมามั้ย
เค้าตอบว่าไม่ และผมก็วางไป(ด้วยความโมโห)
เค้าโทรหาผมหลายสายมาก ผมไม่รับ ด้วยความทิฐิของผมและโมโห

q*069 จะโมโห อะไรมากมาย กับคนที่ตัวเองคิดว่ารัก คนรักร้องไห้ ก็ทำเฉย
ทิฐิในช่วงเวลาหนึ่ง ทำให้บางคนสูญเสียกันตลอดไปมาเยอะแล้วเจ้าค่ะ q*021

q*070 ลองง้อดูก่อน อาจจะสำเร็จ หากเธอไม่เข็ดเสียก่อน การเอาแต่ใจตัวเอง
ทิฐิสูง ขี้โมโห ไม่มีใครอยากอยู่ใกล้หรอกค่ะ เค้าอึดอัด วิธีคิดง่ายๆคือหากเราโดนเองบ้าง
จะรู้สึกอย่างไร แต่คุณ นิสัยเหมือนผู้หญิงอ่ะคะ q*073

She

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พ.ย. 12, 16:41 น »

q*069
เป็นเรื่องที่ต้องปรับกันค่ะ แบบนี้
แต่ถ้ารู้ว่าเค้าไม่มีเงิน หรือคุณผิดก็ควรขอโทษบ้างก็ดีนะค่ะ
ไม่ควรปล่อยแบบนั้นเลย แย่มากๆ ถ้าเกิดอันตรายขึ้นจะทำไงละ
อืมนะ ผู้ชาย

แฟนเก่าที่เลิกกันก็เพราะแบบนี้ล่ะค่ะ ผู้ชายมีเรื่องเยอะเสมอๆ
เราทำอะไรให้ไม่เคยเห็นค่า บอกว่ารักเรามากมาย
ห่างกันเดือนเดียวก็มีคนใหม่ สมควรเลิกละ

อืม

มันต้องปรับตัวนะค่ะถ้าจะคบกันต่อน่ะ บางทีคุณอาจจะเสียเธอไปแล้วจริงๆก็ได้
สู้ๆนะค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม