หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะติดโรคไหมครับ  (อ่าน 1268 ครั้ง)
Guest
อยากรู้
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ก.พ. 13, 09:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*078ผมไปกันกับเพื่อนกินเหล้านะครับแล้วเมาๆนีดๆ ไปเจอ ญ เมาอยู่ เลยให้ เค้าดูด คุณนั้นให้ จนสำเร็จ แต่ตอนดูด เล็บเค้ารูดของผมจนของผมมันถลอก นะครับ แล้วก็ดูด ต่อเลยอยากรู้ว่าจะ ติดโรคไหมถ้าเค้าเป็น .......

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
สัตวัด
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ก.พ. 13, 12:09 น »

...นึกถึงใบมีดโกนหนวดอั่ยหนุ่ม จขกท....!

มีข้อแนะนำว่า..." ห้ามใช้มีดโกนหนวดร่วมกับผู้ป่วยเป็นโรคทรัพย์จาง "...ข้อนี้ข้าก็ไม่รู้นะเว้ย เพราะนายเล่น จุด ๆ ๆ ...ข้าก็เลยเดาเอาว่าต้องโรคทรัพย์จางแน่ ...ติดกันอยู่บ่อย ๆ ช่วงนี้...เป็นกันทั่วประเทศไทยน่ะคิดดู....!

แต่ถ้านายหมายถึงโรคเอดส์แล้วล่ะก็...เหมือนกันครับ ห้ามใช้ใบมีดโกนร่วมกับผู้ถูกกระทำให้เป็นเอดส์ หรือผู้ที่ถูกเอดส์กระทำ...พูดยากเนาะ...เอาเป็นว่าผู้ติดเชื้อเอดส์ก็แล้วกันเนาะอั่ยหนุ่ม เหตุเพราะเชื้อเอดส์จะแพร่เชื้อได้ก็ทางเลือด กรณีของใบมีดโกนนี้ ก็หมายถึงว่า ถ้าเกิดผู้ป่วยเชื้อเอดส์ใช้ใบมีดโกนและเกิดบาดแผลจากการโกน หนวด เครา ขนรักแร้ หรือขนอะไรก็แล้วแต่ที่ต่ำลงมานั้น...เชื้อเอดส์อาจจะติดอยู่บนใบมีดโกนเล่มนั้น....แล้วเราผู้ไม่มีเชื้อเอดส์ไปใช้ใบมีดโกนเล่มเดียวกัน...เราก็มีโอกาสติดเชื้อเอดส์จากบุคคลนั้นได้โดยไม่ต้องปรึกษาแพทย์...โอเค๊...!

นายคง งง ๆ นะ เฮียว่า...คงคิดเฮีย...สัตฯ นี่ไปเรียนภาษาไทยมาจากไหนวะ ? วัดโคกอีแร้งครับ...ไม่ต้องถาม เฮียตอบเลย...!

....เเล้วมาดูที่กรณีของนาย...นายให้สาวที่เมามายไม่ได้สติเป่าปี่ให้...ซึ่งเฮียเข้าใจว่าทั้งสาวทั้งนายก็คงไม่รู้เรื่อง...เมา ลิ้นปี่คงทะแยงมั่ง ตรงมั่ง งัดขึ้นล่างบนมั่ง เข่าทรุดก็มีบางที...กว่าจะรู้เรื่องก็หายเมา จึงทราบว่า ปี่ประจำตัวของนายนั้นมีรอยขูดขีดจากเล็บมือสาวคนนั้น...( นายแน่ใจนะว่าไม่ใช่ฟัน...แม่คุณเมาไม่รู้เรื่องกัดมับเข้าให้...นึกว่าหนอนนก ... q*020 )

...กรณีนี้...เราต้องมาดูจากคำอธิบายของแพทย์อีกครับว่า ....เล็บของป้าสายสาวแก่เมาเหล้าดองยาที่ว่า...ป้าแกไปเกาส่วนไหนของร่างกายแกจนเกิดแผลรึเปล่า...และป้าสายของนายแกมีเซื้อเอดส์ด้วยหรือเปล่า...ส่วนน้ำลายนั้น...มีเชื้อเอดส์นะครับไม่ใช่ไม่มี...แต่เปอร์เซ็นน้อยเท่านั้นเอง

สิ่งที่นายทำได้ตอนนี้ก็คือ....พักผ่อนให้มาก ๆ ทำจิตใจให้ผ่องใสอยู่เสมอ...นั่งสมาธิ เข้าวัดเข้าวา ทำบุญเพิ่มก่อนลาโลกว่างั้นเถอะ....

จะบ้าเหรอจริงม๊ะ...? ถ้าเฮียตอบแบบนี้ก็บ้าแล้ว...เวรกรรม

เอาเป็นว่า...นายหาทางทำให้ตัวเองแน่ใจดีกว่าครับว่า...ป้าสายสาวแก่ประจำบ้านหนองหมาว้อ แกไม่ได้เป็นผู้ป่วยเอดส์ แต่ถ้าไม่สามารถจะทำอย่างนั้นได้ นายก็ลองไปปรึกษาแพทย์ดูดีกว่า เพื่อความแน่ใจ....ส่วนเฮียนั้น ไม่รู้ว่านายยังไงกับป้าสายแกมั่ง....นายไม่คิดจะปล้ำแกมั่งเหรอวะครับ...เป็นเฮีย ลงถึงขนาดนั้น ห้ามใจไว้ไม่อยู่แน่ว่ะ... q*080

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 ก.พ. 13, 12:49 น »

ดูก่อนว่าผู้หญิงมีเชื้อ HIV หรือโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือเปล่า ถ้าไม่มีคุณก็ไม่มีโอกาสติดเชื้อ

หากผู้หญิงมีเชื้อ HIV คุณมีโอกาสติดเชื้อได้ถ้าผู้หญิงมีแผลในช่องปากด้วย เพราะเลือดจากช่องปากของผู้หญิงจะเข้าสู่ร่างกายคุณไม่ว่าจะเป็นทางหัวอวัยวะเพศหรือรอยถลอกที่อวัยวะเพศ (แต่โอกาสติดเชื้อในลักษณะนี้ก็มีน้อยมาก)

ถ้าผู้หญิงมีโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์อื่น ๆ เช่น เริม หรือ ซิฟิลิส คุณก็มีโอกาสติดเชื้อเหมือนกัน ติดง่ายกว่าเชื้อ HIV เสียอีก เชื้อจากปากหรือลำคอผู้หญิงจะเข้าสู่ร่างกายคุณทางหัวอวัยวะเพศหรือรอยถลอกที่อวัยวะเพศ

คราวหน้าถ้าให้ผู้หญิงที่ไม่น่าไว้ใจทำออรัลให้ คุณควรสวมถุงยางอนามัยด้วย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม