หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เคยเจอไหม ติดป้ายลดราคาพอซื้อสินค้า ยิงบาร์โค๊ดแล้วงง  (อ่าน 46 ครั้ง)
Guest
Mr. Kruak
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.พ. 13, 10:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เหตุเกิดจากตู้เย็นผมมันเสีย และก็ยกทิ้งไปหลายเดือนแล้ว
เมื่อวานประมาณ2ทุ่มเลยไปเดินดูในห้างดังบนถนนศรีณครินทร์
มีห้างดอกบัวอยู่ในนั้น

พอเดินถึงเครื่องไฟฟ้าก็เลยเห็นว่ามีการติดป้ายล้างสต็อก เฮ๊ยเมืออาทิตย์
ก่อนเห็นป้าย 5,xxx วันนี้ 4,xxx เอาๆ ซื้อเลย ตู้เย็น Toshiba Twist
5.5Q เลือกสีเสร็จก็บอก พนง ว่าไปซื้อของก่อนเดี๋ยวขึ้นมา

ผมไม่ได้ดื่มน้ำเย็นๆหรือกินผลไม้เย็นๆมาหลายเดือนเลยซื้อๆๆกะจะไปแช่
ให้หายอยาก พอขึ้นมาที่แผนก อ้าว ยังไม่เห็นตูเย็น ก็เลยบอก พนงอีกคร้ง

คราวนี้รออีกประมาณ10กว่านาที จน3ทุ่มกว่า พนงเข็นตู้เย็นมา สภาพภายนอก ชื่อรุ่น สี เออ ตรง กล่อง เก่า มีฝุ่นเกาะ อืมล้างสต็อกแน่นอน (ไม่ซีเรียสเรื่องกล่อง) พอแคสเชียยิงบาร์โค๊ต ตกใจเลย 5,790 ผมเลยถามไปว่าอ้าวติดป้ายไว้ลดนี่ พนง ก็เดินไปดึงป้ายมาดู รุ่น ทุกอย่างตรงหมด

แต่บอกกับผมว่าขายราคาลดไม่ได้ นี่เป็นสต็อกใหม่ ผมเลยบอกกลับไปว่าจะใหม่ได้ไง บาร์โค๊ดสีก็ซีด กล่องก็ฝุ่นเขอะ เค้ายังยืนยันอย่างนั้น ผมเลยเดินไปดึงกระดาษที่อยู่ในตู้เย็นที่ติดไว้ ว่าสต็อกเหลือเท่าไหร่ทีเค้าโน๊ตไว้ ทำไมถึงอ้างของหมด หรือเค้าต้องยิงบาร์โค๊ตที่ชั้นวาง

ผมคุยอยู่ซักพักเลยบอกว่า ถ้าคุณไม่ติดป้วยลดผมจะไม่ซีเรียสเลย หรือถ้าคุณบอกว่า เป็นของDemoที่ตั้งโชว์ผมก็ไม่ถือ แต่นี่มันหลอกลวงกันชัดๆ
งั้นคุณไปเอาคนที่ดูแลเรื่องพวกนี้มาคุยแล้วกัน คุณจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร แต่เค้่ก็อ้ำอึงไม่ติดต่อใคร

อ้างว่าผมไม่มีสิทธิ์ ผมไม่รู้ ผมไม่เห็นท่าเดียว (แหมน่าจะดูป้ายชื่อ ลืม)

ผมออกมาพูดเนี้ยไม่อะไรมาก แค่อยากเตือนครับ เวลาเราไปซื้อสินค้าอะไรถ้าไม่เช็คให้ดีหรือถ้าซื้อหลายอย่างอาจเจอแบบผม แล้วห้างดังดังกล่าวก็ไม่รู้จักประสานงานกันให้ดี คนติดป้ายเปลี่ยนป้ายใคร เค้่ายังมีหน้าบอกผมไม่รู้ นี่แหละครับ ห้างดอกบัว ที่โคตรมั่งนิ่ม

วันนี้ผมจะโฉบไปดูอีกที ถ้าป้ายยัง 4,xxxผมอาจมีแจ้ง.....

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:  โค๊ด บาร์ ซื้อสินค้า ลดราคา 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม