หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: โอ๊ววว...ข้าวเน่าจริงไม่จริงก็พิสูจน์กันไป ทำไมต้องเฉไฉไปเรื่องโขมยข้าวหลวง  (อ่าน 1620 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 07:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรื่อง "ข้าวเน่าคาฉาง" นี่ฟังทะ***ๆ คุณว่ามั้ย? แทนที่จะพิสูจน์กันให้รู้ดำ รู้แดงกันไปเลยว่าข้าวมันเน่าจริงหรือไม่จริง กลับยอกย้อนว่าเอาข้าวออกมาจากฉางได้ยังไง แถมมีการไปแจ้งความว่าอีกฝ่ายโขมยข้าวหลวงเสียอีก มันยังไงกัน? ทำอะไรเหมือนเด็กๆ อีกหน่อยเดี๋ยวก็ท้าสาบานสาบี้กันอีก หุยยย...

เครดิตข่าวไทยรัฐ

http://www.thairath.co.th/people/view/pol/4450

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
รู้นะคิดอะไรอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 08:41 น »

เช้าวันจันทร์ สถานีวิทยุแห่งประเทศไทย ออกข่าวว่าเป็นข้าวนึ่ง ไม่ใช่เป็นข้าวที่รัฐบาลรับจำนำ

ประชาชนคนโง่อย่างเรา สงสัยว่า

ถ้าเป็นข้าวที่รัฐรับจำนำจริง
1)กระทรวงพานิชย์มาออกข่าว หลอกลวงประชาชน ทำไม แสดงให้เห็นว่าผู้ทำงานให้ประเทศชาติที่กินอยู่เลี้ยงครอบครัวด้วยเงินภาษีของราษฎร ควรเปลี่ยนชื่อเป็น .ข้านักการเมือง ควรยังชีพด้วยเงินนักการเมือง ไม่ควรรับเงินเดือนที่มาจากภาษีของราฎร
2)พรรคประชาธิปัตย์ ต้องแจ้งว่าได้ข้าวนี้อย่างไร เพื่อที่จะยกย่องหน่วยงานที่ให้ข้อมูลเหล่านี้ออกมา
3)รัฐบาลควรเปิดเผยว่าเสียหายเท่าไดให้ประชาชนได้รับรู้ ซึ่งประชาชนทราบอยู่แล้วว่าต้องมีการเสียหายหรือสูญเสีย เพราะเป็นสินค้าเกษตรกรรม ย่อมเก็บได้ในเวลาจำกัด

ถ้าเป็นข้าวที่รัฐไม่ได้รับจำนำจริง
1) ทำไมฝ่ายรัฐออกมาเดือดร้อน ถึงกับจะแจ้งความเรื่องฝ่ายค้านขโมยข้าวหลวง แสดงว่าฝ่ายรัฐไม่สืบความอะไรเลย ขอเพียงหาทางแก้ตัวไปเท่านั้น หรือขอเพียงแก้แค้นเท่านั้น และไม่สนใจว่าของที่ตนรักษาจะเสียหาย และหาทางป้องกัน ประชาชนจะยอมให้ท่านรักษาผลประโยชน์ได้อย่างไร เพราะ ดีแต่แก้ตัวไป วันๆ เท่านั้นเอง
2)พรรคประชาธิปัตย์ควรได้รับการประนาม จากประชาชน ที่เอาข้อมูลเท็จมาแจ้ง ข้อมูลที่นำมาไม่ใช่ของจริง หลอกลวงประชาชน

สรุปว่าพรรคการเมืองเหล่านี้ ทำงานเพื่อพรรคของตนเป็นหลัก ไม่สนใจข้อเท็จจริง ไม่สนใจที่จะดูแลผลประโยชน์ของบ้านเมือง มองแต่เพียงทำลายฝ่ายตรงข้าม กันไปมา การทำเพื่อประเทศเป็นข้ออ้าง จะทำก็ต่อเมื่อให้ได้รับความนิยมจากประชาชน ประเทศจะเสียหายเท่าใดไม่ว่า ขอแต่เพียงให้ได้รับความนิยมเท่านั้น
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 08:51 น »

"โดน" มากๆครับ คุณ "รู้นะคิดอะไรอยู่"
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 11:32 น »

เข้ามาใหม่ก็ได้ เป็นครั้งที่สาม..
ข้าวเน่าได้ครับ โดยเฉพาะข้าวเปลือก..ก่อนเข้าที่เก็บต้องลดความชื้นให้อยู่ในเกณฑ์ที่พอเหมาะ..ในเกณฑ์ที่เหมาสม..
ผมแค่อธิบายถึงเหตุของความสูญเสีย เสียข้าวอ่ะครับ ท่านผู้ดูแลบอร์ดครับ..
แม้ผมจะกระแนะกระแหนผู้คนที่มีการเกี่ยวข้องกับเรื่องข้าวเสียหายบ้าง แต่ก็พูดออกมาในลักษณะที่ไม่หยาบคาย และให้เกียรติกันด้วยความสุภาพนะครับ..
ผม..แม้จะด้อยในปัจจัยด้านอื่นๆหลายๆด้าน..แต่ก็พยายามพัฒนาให้เกิดภาวะอันพอเหมาะพอสม..
เกณฑ์ในการปฏิบัติหน้าที่..มีเกณฑ์อยู้แล้ว แต่มีความชัดเจน ตามสติและปัญญาได้แค่ไหน..
ผมอ่ะนะ..แม้จะดูกร่างๆไปบ้าง..แต่ก็รู้ประสา..ให้เกียรติกัน และจะบอกอยู่เสมอ..ว่าชอบอะไร ไม่ชอบอะไร ไปทางไหน ก็บอกตรงๆ..ไม่โค้งอ้อม..
ก็ไม่ต้องการจะให้เกิดวิวาทะดังที่ได้มีการประพฤติมาบ้างกับคนอื่นๆ..
แต่จะบอกว่า..สำรวจตนเองก็แล้วกัน ผมก็จะพิจารณาตัวของผมเองให้ถี่ขึ้น และจะยับยั้งอารมณ์ให้ดียิ่งขึ้น..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 19:20 น »

เผาบ้านเผาเมืองยังเผามาแล้ว..แค่ยุ้งข้าว..จิ๊บๆ..

หลังจากที่นางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ได้นำคลิปวีดีโอที่บันทึกภาพข้าวเปลือกล้นโกดังรับจำนำข้าวของรัฐบาลในจังหวัดแพร่มาเปิดเผยเมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2556 ปรากฏว่าผ่านไป 3 วัน เกิดไฟไหม้ปริศนาที่โรงสีดังกล่าวแล้ว โดยนางสาวมัลลิกา กล่าวว่า กำลังอยู่ในระหว่างตรวจสอบว่าเกิดเพลิงไหม้ในสถานที่ดังกล่าวเพราะอะไร เกี่ยวข้องกับการทำลายหลักฐานหรือไม่

ด่วน!! เกิดเหตุเพลิงไหม้กองแกลบใกล้ "กองข้าวเน่าฉาว" ที่จ.แพร่

http://www.tnews.co.th/html/news/51241/%E0%B8%94%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%99!!-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%9A%E0%B9%83%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89-%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%89%E0%B8%B2%E0%B8%A7-%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%88%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%88.html#.URj2_R0TGGk

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 13, 20:50 น โดย intervintion » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ก.พ. 13, 20:45 น »

หากเรื่องที่คุณอินเตอร์ฯ เล่ามาเป็นความจริง ใครก็ตามที่ทำอย่างนั้นได้ ถือว่า "เลวปริสุทธิ์" แม่โพสพไม่ให้อภัยคนชั่วแบบนั้นแน่นอน ผมด้วยอีกคนขอร่วมสาปแช่งคนเลวที่เผาข้าว ปลอมปนข้าวเพื่อค้ากำไร ขอให้ตายอด ตายอยากทรมาณเพราะความหิวโหยไปจนชั่วลูก ชั่วหลาน สาธุ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 12:27 น »

เมล็ดธัญญาหาร มีความชื้นอยู่ในตัวของเมล็ดธัญญาหาร หรือธัญพืช..
เมื่อความชื้นในเมล็ดสูงเกินเกณฑ์กำหนด เมื่อถูกนำไปเก็บใว้ในแห่ง หรือที่เฉพาะ จะคายความชื้นออกมา แต่ไม่สามารถจะกระจายระเหยออกได้อย่างปกติ..เลยเกิดเป็นแก๊สมิวเทน..มีคุณสมบัติไว้ต่อการเกิดไฟ.. ความร้อนสูงๆจากหลังคาสังกะสี หรือกระเบื้อง บางทีก็เป็นต้นเหตุทำให้แก๊สที่เกิดจากการระเหยความชื้นเกิดติดไฟในโกดังได้..
สมัยผมเป็นคิวชี ผมเคยพบในโกดังมันเส้น และมันเม็ด..ส่วนข้าวโพด ถูกเก็บใว้ในไซโล ไม่ได้เก็บแบบกองสูงๆในโกดัง..และไม่เก็บในระดับความชื้นต่ำกว่า14.5% ปัญหาจึงไม่เกิด(ผมคุมความชื้น คุมเตาอบข้าวโพด เลยพอสันทัดเรื่องราวเหล่านี้ครับ)

ในกรณีย์ที่เกิดเพลิงขึ้น เกิดจากกองแกลบก่อน..แล้วจึงไปถึงข้าวเจ้าปัญหา..

แกลบ..กองแกลบ..แค่คนเอาก้นบุหรี ทิ้งใส่ใว้ แล้วก็จะค่อยเกิดไฟไหมทีละน้อยๆ แล้วรุกลามไปมาก จนกว่าจะสังเกตุพบ..ก็ไหม้ไปตั้งงเย๊อะแล้วก็จะ ดับไฟได้ยากมากๆด้วย..เพราะสินค้าที่ยังไม่ติดไฟ ก็จะเปลียกน้ำ เสื่อมคุณภาพไปด้วย..

มองไปถึงสาเหตุของการเกิดไฟ..คนมีสิทธิที่จะมองไปถึงการทำลายหลักฐานบางอย่างก็ได้..แล้วแต่ว่าใครจะเลือกมอง..

เอาแล้วซี..พรรคพวกเล่นใช้แรงแม่โพสบสะกดเอาเลย..
ระวังนะครับ..แม่โพสบเนี้ย ได้เลี้ยงมนุษย์และสัตว์มานานคู่ๆกับโลกที่เกิดขึ้นมา(ในตำนานที่อ่านมา) ใครรานคุณของแม่โพสบ ท่านว่า ทำกินไม่ขึ้น..มีเหตุให้ตกต่ำ กระจอกงอกล่อย..(ท่านฯว่าใว้)
ส่วนในความรู้สึก ในความคิด..ผมไม่แช่งใครๆ กรรมของใคร ก็เป็นของใคร..ผมไม่เอาคนอื่นมาถ่วงความเร็วในความคิดในจิตใจของผมหรอก..
การเดินทางสู่อนาคตจึงไม่มีตัวถ่วง..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 12:52 น »

เมล็ดธัญญาหาร มีความชื้นอยู่ในตัวของเมล็ดธัญญาหาร หรือธัญพืช..
เมื่อความชื้นในเมล็ดสูงเกินเกณฑ์กำหนด เมื่อถูกนำไปเก็บใว้ในแห่ง หรือที่เฉพาะ จะคายความชื้นออกมา แต่ไม่สามารถจะกระจายระเหยออกได้อย่างปกติ..เลยเกิดเป็นแก๊สมิวเทน..มีคุณสมบัติไว้ต่อการเกิดไฟ.. ความร้อนสูงๆจากหลังคาสังกะสี หรือกระเบื้อง บางทีก็เป็นต้นเหตุทำให้แก๊สที่เกิดจากการระเหยความชื้นเกิดติดไฟในโกดังได้..
สมัยผมเป็นคิวชี ผมเคยพบในโกดังมันเส้น และมันเม็ด..ส่วนข้าวโพด ถูกเก็บใว้ในไซโล ไม่ได้เก็บแบบกองสูงๆในโกดัง..และไม่เก็บในระดับความชื้นต่ำกว่า14.5% ปัญหาจึงไม่เกิด(ผมคุมความชื้น คุมเตาอบข้าวโพด เลยพอสันทัดเรื่องราวเหล่านี้ครับ)

ในกรณีย์ที่เกิดเพลิงขึ้น เกิดจากกองแกลบก่อน..แล้วจึงไปถึงข้าวเจ้าปัญหา..

แกลบ..กองแกลบ..แค่คนเอาก้นบุหรี ทิ้งใส่ใว้ แล้วก็จะค่อยเกิดไฟไหมทีละน้อยๆ แล้วรุกลามไปมาก จนกว่าจะสังเกตุพบ..ก็ไหม้ไปตั้งงเย๊อะแล้วก็จะ ดับไฟได้ยากมากๆด้วย..เพราะสินค้าที่ยังไม่ติดไฟ ก็จะเปลียกน้ำ เสื่อมคุณภาพไปด้วย..

มองไปถึงสาเหตุของการเกิดไฟ..คนมีสิทธิที่จะมองไปถึงการทำลายหลักฐานบางอย่างก็ได้..แล้วแต่ว่าใครจะเลือกมอง..

เอาแล้วซี..พรรคพวกเล่นใช้แรงแม่โพสบสะกดเอาเลย..
ระวังนะครับ..แม่โพสบเนี้ย ได้เลี้ยงมนุษย์และสัตว์มานานคู่ๆกับโลกที่เกิดขึ้นมา(ในตำนานที่อ่านมา) ใครรานคุณของแม่โพสบ ท่านว่า ทำกินไม่ขึ้น..มีเหตุให้ตกต่ำ กระจอกงอกล่อย..(ท่านฯว่าใว้)
ส่วนในความรู้สึก ในความคิด..ผมไม่แช่งใครๆ กรรมของใคร ก็เป็นของใคร..ผมไม่เอาคนอื่นมาถ่วงความเร็วในความคิดในจิตใจของผมหรอก..
การเดินทางสู่อนาคตจึงไม่มีตัวถ่วง..

ไหม้แบบไร้รอยต่อ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 14:21 น »

เอ..ไฟไหงไหม้ถี่ๆจัง สินค้าอื่นๆที่เสียงต่อการไหม้ไฟ ก็ไม่เห็นไหม้ แล้วไหง จำพวกข้าวเปลือก ..ไหม้ได้ไหม้ดี....
แช่งกันก็ไม่ว่า ผมไม่แช่งด้วยร๊อก..เพราะการสาป การแช่งกัน จะทำให้จิตผูกตรึง จะวน จะเวียนอยู่ไม่ห่างไกลกัน..
ใคร..หากว่า อยากจะได้พบได้เจอคนพวกที่เผาๆล่ะก้อ..ให้สาป ให้แช่งเอาเลย..แล้วจิตจะได้วกวน ผูกมัดให้ตรึงกันใว้ เป็นข้อพยาบาทในที่สุด..
ผมไม่เอาด้วยหรอก..ผมไม่อยากพบ ไม่อยากเจอคนชอบเผา เผากระทั่งข้าวปลาอาหาร..คนเดนๆเหล่านั้น ผมไม่อยากพบ ไม่อยากเจออีก ไม่ว่าจะภพไหนๆ..
ผมย่อมรู้อยู่แกใจว่า ในห้วงของวัฏสงสารนี้ ผมยังหลีกไปไม่พ้น คงอีกหลายรอบ..
รอบหน้า หรือรอบไหนๆก็ตาม ขออย่าให้ได้พบ ได้เจอกับผู้คนอย่างที่ว่าเลย..ขอให้พบพานแต่คนดี มีศีลธรรม..และให้อยู่ในร่มพุทธศาสนา ได้มีบุญได้ปฏิบัติในกิจของศาสนา..
อย่าได้แช่งพวกนั้นเลย ท่านจะพบจะพานพวกนั้นอีก..ระวัง..
Guest
เน่าจริงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 19:58 น »

q*027 ที่เพชรบูรณ์ ก็มีข้าวเน่าเหมือนกัน โรงสีแถวๆ บ้านโตก-ยาวี มีข้าวกองเป็นภูเขาอยู่ในลานเนื้อที่ประมาณ 5 ไร่ มองจากถนนภายนอกโรงสีเห็นได้ชัดเจน เขาเอาผ้าใบคลุมไว้กันฝนตก แต่รอบนอกกองข้าวน้ำฝนไหลเข้าถึง ทำให้ข้าวเน่าส่งกลิ่นเหม็นตลบอบอวน นี่คงจะเป็นผลงานชิ้นโบว์แดงของรัฐบาลชุดนี้อีกเหมือนกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 23:07 น »

ขอถามนายเต้น รมช.เกษตรฯ จมูกนายยัง "โอเค" อยู่รึเปล่า? ชาวบ้านเหม็นกลิ่นข้าวเน่ากันทั้งเมือง แต่นายเอาจมูกไปซุก "ง่ามใจ" ของใครอยู่ ถึงไม่ยอมรับรู้ถึงกลิ่นอื่นใด นอกจากกลิ่นใจที่อบอวลและคราบใจที่ติดจมูกเลอะเทอะ อี้ววว...ยักกก...

Guest
12
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ก.พ. 13, 07:27 น »

เห็นด้วย

Guest
คนเหนือ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 ก.พ. 13, 08:54 น »

intervintion

คะแนนสะสม: 4374 แต้ม
ความคิดเห็น: 2,840
เรทกระทู้ โอ๊ววว...ข้าวเน่าจริงไม่จริงก็พิสูจน์กันไป ทำไมต้องเฉไฉไปเรื่องโขมยข้าวหลวง
ตอบ #7 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 12:52 น
แก้ไข แก้ไข แก้ไข ลบทิ้ง ลบทิ้ง ลบทิ้ง แยกกระทู้ แยกกระทู้บล็อคบล็อค

อ้างจาก: hellocar ที่ 12 ก.พ. 13, 12:27 น

ไหม้แบบไร้รอยต่อ

แล้วมันก็จะเกิดเพลิงไหม้โรงสีหรือยุ้งข้าวที่รับจำนำไปทั่วประเทศเลยแหละ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ก.พ. 13, 21:44 น »

ความชื้นเป็นไอน้ำในอากาศติดไฟได้ด้วยเหรอ คุณHellocar ในนี้ไม่มีคนโง่ให้คุณหลอกได้หรอก ไปบอกแถวVoice TV เขาจะเชื่อแน่นอน ไม่ต้องมาแสดงว่าตัวเองตกวิทยาศาสตร์ให้ใครในนี้เขารู้กันหรอก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ก.พ. 13, 07:49 น »

zole..เมล็ดธัญพืช..คลายความชื้นออกมา แล้วมีแก็สมิวเท็นผผมออกมาด้วยครับ..(ก๊อการหมักแก๊สนั่นแหละ)
หากคุณมีโอกาส ไปเที่ยว ไปศึกษาในสถานที่ทำไซเรท ไซโล.. คุณจะพบกับคำเตือนได้เลยครับ..,,ห้ามสูบบุหรี ห้ามก่อประกายไฟครับ..
เมื่อก่อนผมก็ไม่รู้มากหรอกครับ แต่ว่า..ครั้งหนึ่งในชีวิต..ผมได้ทำงานในไซโลข้าวโพดอ่ะครับ..ความรู้จึงเกิดครับ..คุณ..zole
เมื่อปี 24-27 ผมเป็น คิวชี ตรวจสอบคุณภาพสินค้าพืชไร่ ของบริษัทในเครือศรีกรุง ตั้งอยู่ถนนปู่จ้าวสมิงพราย..ก่อนลงท่าน้ำพระประแดง..อยู่ขวามือ..
ไซโลที่ผมดูแลเกรดสินค้าพืชไร่ (ข้าวโพดครับ) ผมจึงได้มีความรู้เพิ่มเติมจากที่ร่ำเรียนอ่ะครับ..
คุณดูถูกแล้วครับ คุณมองผมออกครับ ผมไม่เก่งวิชาหนักๆหรอกครับ..ถะหรูถูไถพอได้ครับ..สติปัญญาของผมก็ธรรมด๊าธรรมดาครับ..
แต่ผมเป็นคนที่สู้ครับ..ผมสู้นะครับ..อย่าเชียว..ข้อซง ข้อสอบ ไม่เคยพกฝิ่นก้อแล้วกัน..
ปล.ผมเป็นคนทำไบโอแก๊สนะครับ ในฉบับครัวเรือน ไปจนถึงขนาดใช้กับเครื่องยนต์..
Tags:  หลวง ข้าว 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม