หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผมอยู่กับแฟนมาเจ็ดปีมีลูกด้วยกัน1คนผู้หญิงตอนนี้อายุ 3ขวบและแฟนผมแอบไปมีชู้ผมยัง  (อ่าน 12202 ครั้ง)
Guest
คุณ ภาณุพันธ์
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 มี.ค. 13, 01:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมอยู่กับแฟนได้เจ็ดปีมีลูกด้วยกัน1 คนเราไม่ได้แต่งงานกันลูกเราเป็นผู้หญิงตอนนี้อายุ3ขวบผมกับแฟนช่วงหลังมีปัญหากันบ่อยเพราะแฟนเป็นคนไม่ขยันผมเป็นคนทำหน้าที่ทุกอย่างมีอยู่วันนึ่งก่อนจะเข้าปี2556แฟนได้มาบอกว่าจะกลับบ้านผมก็ไม่ว่าอะไรแต่ผมบอกให้ชงนมให้ลูกหน่อยเขากับตะหวาดกับมาว่าอยู่กับลูกทั้งวันทำไมไม่ชงล่ะนั่นคือสาเหตุที่ผมโมโหและรับรู้ได้ว่าแฟนเปลื่ยนไปด้วยความโมโหก็เลยพูดไปว่าพรุ่งนี้กลับบ้านไปก็ไม่ต้องกลับมาเลยนะสรุปว่าเขากลับไปช่วงแรกๆก็ยังโทรมาหาลูกถามถึงลูกเกือบทุกวันแล้วผมก็คุยกับเขาว่าตอนนี้แยกกันอยู่ก่อนดีกว่าให้ตัวแต่ล่ะคนคิดถึงว่าใครผิดใครถูกแล้วเราค่อยกลับมาอยู่ด้วยกันใหม่แต่ไม่นานผมก็ได้รู้ข่าวเมื่อวันที่14กุมภาพันปี 2556เมื่อโทรไปหามีผู้ชายรับสายผมรู้โดยทันทีว่าถูกแฟนนอกใจแล้วแต่แฟนกับบอกผมว่าเป็นแฟนของเพื่อนเขาหลอกผมมาตลอดว่าไม่มีใครบอกกับผมว่าต่างคนต่างทำงานเก็บเงินเพื่อลูกจนสุดท้ายผมอยากรู้ความจริงผมได้เดินทางจากบ้านโป่งไปยังกรุงเทพแถวอ้อมน้อยที่แฟนผมบอกว่าพักอยู่กับเพื่อนเขาและเพื่อนแฟนผมคนนี้ผมก็รู้จักพอไปถึงเพื่อนเขาก็บอกเพราะสงสารผมที่เฝ้ารอกับลูกว่าแฟนจะกลับมาสร้างครอบครัวให้สมบูณเพื่อลูกและครอบครัวแต่ความหวังก็พังสลายเมื่อเพื่อนแฟนเล่าความจริงให้ฟังว่าแฟนผมได้ไปอยู่กับแฟนใหม่แล้วผมยังทำใจไม่ได้สงสารลูกร้องหาแม่มีใครเป็นแบบผมบ้างและเราจะดำเนินชีวิตต่อไปยังไงและตัวแฟนผมก็ไม่ติดต่อมาอีกเลยผมไม่เข้าใจว่าไม่คิดจะติดต่อถามข่าวคราวลูกบ้างเลยทำไมเขาถึงลืมลูกได้ง่ายขนาดนี้ทั้งๆที่เขาเองเป็นคนอุ้มท้องมาในตัวเด็กก็มีเลือดเขาอยู่ครึ่งนึ่งเหมือนกันแต่เขากับไม่สนใจเลยผมทำใจไม่ได้มันเร็วมากแต่ผมก็รู้ว่าเขาคงไม่กลับมาแล้วผมควรจะลืมได้เมื่อไรในเมื่อใจยังคิดถึงเขาอยู่แล้วผมจะดำเนินชีวิตกับลูกต่อไปยังไง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 มี.ค. 13, 19:49 น »

ทำใจว่าเส้นทางชีวิตของคุณและแฟนได้สิ้นสุดลงแล้ว เดินไปด้วยกันต่อไปอีกไม่ได้แล้วเพราะเธอมีเพื่อนร่วมทางเดินคนใหม่ ตอนนี้คุณมองแต่ว่าขาดเธอแล้วจะอยู่ไม่ได้ คุณจะอยู่อย่างไร ลูกจะอยู่อย่างไร คำตอบคือคุณและลูกอยู่อย่างไรตอนไม่มีเธอ คุณก็อยู่อย่างนั้นต่อไปก็เท่านั้นเอง

เรื่องตัดใจทำใจนี่ยากสักหน่อยเพราะเหตุเพิ่งเกิดได้ไม่นาน ต้องใช้เวลาทำใจและให้เวลาเยียวยารักษา แผลสดต้องใช้ยารักษา ยาคือสติปัญญา คุณต้องมองปัญหาด้วยความเป็นจริง และต้องรอให้แผลแห้งซึ่งก็คือต้องใช้เวลา ผ่านจุดนี้ไปได้แล้วคุณจะรู้สึกดีขึ้น อย่าท้อ คิดถึงลูกให้มากและให้ลูกเป็นแรงผลักดันในการก้าวเดินต่อไป เรื่องลืมก็ให้เป็นเรื่องของเวลาเหมือนกัน เวลาอาจไม่ช่วยให้ลืมเธอได้ แต่จะช่วยให้คุณลืมความเจ็บปวดได้แน่ ไม่ต้องกังวล

ลูกผู้ชายร้องไห้เสียใจได้แต่อย่านาน คิดถึงลูกให้มาก คุณต้องเข้มแข็งเพราะต้องเป็นหลักให้ลูก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คุณแม่ลูกหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 มี.ค. 13, 10:23 น »

q*064เ้ข้ามาให้กำลังใจคะคุณพ่อสู้ๆนะคะ แฟนคุณเป็นคนเห็นแก่ตัวอย่าไปคิดถึงอีกเลยคะช้ำใจเปล่าๆ แต่ต้องขอบใจเธอที่ช่วยอุ้มท้องให้ ลูกเป็นของคุณดูแลแกดีๆ ให้แกรู้ว่าถึงไม่มีแม่พ่อก็สามารถใ้ห้ความอบอุ่นได้เหมือนกัน สักวันแกจะเคยชินกับการอยู่โดยไม่มีแม่ไปเองละคะ ความรู้สึกของคุณเองก็เช่นกันเวลาจะช่วยให้คุณไม่เจ็บปวดกับเืรื่องนี้อีก ถ้าจะมีใครใหม่ให้ดูดีๆนะคะอย่าเพิ่งมีตอนที่กำลังเหงาเพราะคุณจะแยกระหว่างความรักกับความเหงาไม่ออก และแฟนใหม่อาจไม่รักลูกคุณ

Tags:
Guest
เวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 13, 01:15 น »

เดี๋ยวนี้โลกเปลี่ยนไป จากเดิมที่ฝ่ายชายมักจะเป็นฝ่ายเหลวไหล กลายเป็นว่ามีข่าวฝ่ายหญิงขาดความรับผิดชอบต่อสถาบันครอบครัว ทิ้งลูกทิ้งครอบครัวทำตามใจตัวเองมากขึ้น
เสียใจด้วยนะครับ แต่อนาคตคุณอาจได้พบเจอคนที่ดีกว่าคนเดิมก็ได้
Tags:
Guest
ไม่มีคำว่าสาย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 13, 14:59 น »

คนบ้านเดียวกัน สู้ๆ ครับ

Tags:
Guest
เคย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 13, 18:53 น »

ผมก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ทำงานไม่ค่อยมีเวลาให้แฟน แฟนเลยไปมีชู้

เจ็บมากๆเหมือนกัน ผมทำงานเลี้ยงโดยที่เขาไม่ต้องทำงาน ช่วงแรกๆเขา

บอกผมว่าอยากจะคบทั้งสองคนควบคู่กันไป แต่ผมไม่ยอม เขาเลยต้อง

เลือกทางใดทางหนึ่ง ผมโชคร้ายที่เขาเลือกผม แต่มันเป็นสิ่งที่ดีกับลูกผม

ทุกวันนี้ผมยังไม่รู้เลยว่า ทั้งสองคนยังคบหากันอยู่หรือป่าว แต่ผมต้องทำ

เพื่อลูก เวลาเท่านั้นครับ ที่จะช่วยคุณได้ แต่ที่สำคัญอย่าบอกกับลูกว่าแม่

ของเขาเป็นคนไม่ดีนะครับ แค่คนสองคนเข้ากันไม่ได้ ตอนนี้ลูกผม 5 ขวบ

แล้วหากว่าเขาโตพอผมก็จะขอเลิกกับแฟนผมเหมือนกัน อยู่ไปเขาก็ไม่ได้

รักเรา ผู้หญิงเข้าใจยากครับ เขาบอกผมว่าผมดีกว่าทุกอย่าง เพียงแต่

ผู้ชายอีกคนเป็นคนที่เขารัก ก็อยากจะบอกผู้หญิงไว้นะครับว่า ไม่ใช่ผู้ชาย

หรอกครับที่เลว ผู้หญิงก็เลวได้อย่างไม่น่าเชื่อเหมือนกัน

Tags:
Guest
เวลา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 เม.ย. 13, 18:05 น »

เจ็บ ค่ะรู้ว่าเจ็บ เวลาจะรักษาใจเราเองค่ะ เลี้ยงลูกให้ดีนะคะอย่ามีใครอีก พอลูกโตเค้าจะรักคุณที่สุด แล้วถึงเวลานั้นคุณค่อยบอกความจริงกับลูก คุ้มค่ากับการรอคอย

Tags:
Guest
แม่ลูกหนึ่งคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 13, 02:06 น »

q*069 ผู้หญิงไม่น่าทํางี้เลยขนาดเรามีลูกเรายังไม่ได้อยู่กับแฟน3ปี

แล้วนานๆได้เจอทีแต่ก้ยังรอเค้าเสมอไม่เคยนอกใจเพาะเค้าต้องทํางานส่ง

เงินให้เรากับลูกอยากอยู่ด้วยกันจะตายแต่โดนกีดกันอะ

แต่ชีได้อยู่กับคุนกับไม่เหนคุณค่าความรักความพยายามที่จะสร้างครอบครัว

ก้ปล่อยเธอไปเถอะคะเริ่มใหม่นะคะ
q*039

เสียใจได้แต่อย่าเสียเวลากับผู้

หญิงอย่างนี้เลยค่ะเค้าเปนอดีตสําหรับคุนแล้ว อนาคตรอคุนอยู่คะ

คุณไม่ต้องถามใครหรอกว่าจะทํางัย รู้แค่ว่าวันนี้ เราจะทําอะไร ทําเพื่อใคร

เพื่อเค้า เพื่อเรา หรือลูก

......ลูกคุนงัยเค้ารอคุนสร้างอนาคตให้เค้าอยู่นะคะ เปนกําลังใจให้คะ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆให้ถึงที่สุดนะคะ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามานะคะ โชคดีคะ

Tags:
Guest
หัวอกเดียวกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 13, 12:26 น »

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ ต่อไเพื่ออนาคตที่ดีของตัวเองและลูกสุดที่รัก อย่าไปอาลัยอาวอนกับนางวันทอง เลยเดินหน้าต่อไป อนาคตอาจจะเจอหญิงใหม่ที่ดีมีอีกถมไป คุณกับผมหัวอกเดียวกัน ผมผ่านไปแล้ว กำลังจะเจอคนใหม่ทีดีกว่าเก่า สู้ๆๆๆๆ อย่าเสียใจ อย่าท้อถอย อนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้า

Tags:
Guest
เดสีโจ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 13, 09:21 น »

น่าสงสารอย่างสุดซึ้ง เป็นผมจะเอาคืนให้สาสมเลย เดียวเชื่อสิผู้หญิงก็คงจะถูกทิ้งรับรองแน่ๆ แล้วมันจะดร่าม่าเหมือนหนังเลย จะกลับมาขอคืนดี ร้องห่มร้องไห้ว่าทิ้งคนดีๆอย่างคุณ นั้นแหละคุณก็แกล้งทำเป้นคนดีแต่ไม่เหมือนเดิม เฉยชานิดๆ ผญจะเกิดความรุ้สึกทีออกมาจากใจจริงละ เพราะคุณให้อภัยเค้าและยังเป็นคนดี เค้าจะเริ่มขาดคุณไม่ได้ละ คุณก็ดูแลลูกให้มากกว่าเค้า จะยิ่งเพิ่มความรุ้สึกอยากชนะใจคุณ สุดท้ายคุณก็เอาคืนซะ หาคนใหม่ ทิ้งลุกให้ไปด้วยช่วงแรกๆ เอาให้หนักหนัก หาใครพึงไม่ได้ สุดท้ายคุณค่อยขอลูกกลับมาจะง่ายกว่าเพราะเด็กเจอแม่โมโหใส่ ดุด่าบ่อยๆ ก็อยากอยุ่กับพ่อ ...สิ่งที่คุณเจอเธอทำเหมือนคุณเสียค่าความเป้นคนไปเลย เป็นสวะที่ต้องทนลำบากให้ส่วนชุ้มันขอแต่ความสุข ทางอ้อมเหมือนโข่กสับพ่อแม่คุณไปด้วย บ้างเรื่องคุณไม่ยอมพ่อแม่แต่หลายๆเรื่องคุณกลับยอมเธอ ทำไมเราต้องมาเจออะไรแบบนี้ด้วย พ่อแม่เราจะเป็นทุกขแค่ไหนเห้นเราเป็นแบบนี้ เราทำอะไรผิด จำมันไว้ให้ดีความรุ้สึกนี้ เตือนตัวเองเสมอ อย่าให้มันเกิดขึ้นอีก อย่าใจอ่อน ...มันต้องเจอแบบเดี่ยวที่เราเจอ ใครด่าคุณไม่เป็นลุกผู้ชาย ช่างหัวมัน ดีกว่าเราเป็นสวะที่ไม่เหลือค่าอะไร แล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พ.ค. 13, 15:10 น »

อ่านแล้วน้ำตาจะไหลค่ะ เพราะเหตุการณ์คล้ายกับคนใกล้ตัวเราเลย (ตอนผู้หญิงหนีไปแรกๆลูกก็ร้องหาแม่ตลอดเพราะไม่เคยห่างจากแม่เลย) เรื่องนี้ไม่อยากโทษใคร มีแค่คุณสองคนเท่านั้นที่รู้ว่าเรื่องราวเป็นยังไง ทุกอย่างล้วนมีสาเหตุ

ในฐานะที่เราเป็นแม่คนแล้ว เราคิดตลอดนะถ้าเราจะเลิกกัน ก็จะเอาลูกไปด้วย ค่ะ แค่คิดว่าถ้าวันหนึ่งต้องห่างจากลูกก็เศร้าแล้วค่ะ

ให้กำลังใจนะค่ะ เข้มแข็งเพื่อลูก เราเชื่อว่าคุณทำได้ ผู้หญิงอ่ะช่างมัน ลูกสำคัญที่สุดค่ะ ไม่จำเป็นต้องตามเค้ากลับมา เค้ามีเหตุผลที่จะไป คุณเองก็มีเหตุผลและใจที่จะดูแลและรักลูกคุณตลอดไปเช่นกันค่ะ

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พ.ค. 13, 16:30 น »

ผมเป็นคนหนึ่งที่เมียมีชู้ ผมให้อภัยเขาเสมอเพื่ออยากให้กลับมาเหมือนเดิม
แต่เขาตอบว่า อยู่ที่ใจของเขาที่จะเลือกใคร ทุกวันนี้มันเลือกชู้เพราะมันไม่สามารถมองหน้าครอบครัวของผมได้ กว่าผมจะหลุดออกจากตรงนั้น ผมต้องใช้เวลาเป็นปีจึงจะลืมเขา สิ่งที่ผมลืมเขาได้ ก็คือ นึกถึงผู้หญิงที่รักเราไม่มีวันเสื่อมคลาย นั่นคือ แม่ของเรา

Tags:
Guest
m ตราด
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พ.ค. 13, 20:25 น »

โดนคล้ายๆกัน เข้าใจความรู้สึกค่ะ สามีของดิฉันเก็บเสื้อผ้าไปอยู่กับผู้หญิงที่มีสามีอยู่แล้ว ดิฉันโทรตามเขาก็บอกทางใครทางมัน อึ้งค่ะไม่คิดว่าเขาจะเลวได้ขนาดนี้ ทิ้งเมียตัวเองเพื่อไปเป็นชู้กับเมียคนอื่น ดิฉันเพิ่งผ่านเหตุการณ์นี้มาหมาดๆเมื่อวันที่17นี่เองค่ะทำใจได้เร็วค่ะ เพราะคนพันธ์นี้มันไม่มีความดีเหลือแล้วอย่าไปเสียใจให้กับคนแบบนี้เลยค่ะ สวรรค์ได้ผลักคนเลวออกไปจากชีวิตคุณแล้ว ต่อไปคุณก็จะได้เจอคนใหม่ที่ดีกว่าเก่าเชื่อสิทำดีย่อมได้ดี

Tags:
Guest
วารุณี
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มิ.ย. 13, 20:34 น »

เราสงสารคนดีอย่างคุณมากเลย ญาติเราคนนึงสวย ขาว หน้าตาดี ผ่านการแต่งงานมาแล้ว แต่ก่อนที่เขาจะแต่งงาน มันมีปัญหาคือญาติเราคบแฟนเก่าอยู่ แล้วแฟนเก่าไปเรียนต่างประเทศหลายปี วันนึงแฟนเก่ากลับมา เขายังรักกันอยู่ เลยแอบนอกใจสามีไปหาแฟนเก่า กรณีแบบนี้มันเกิดกับผู้หญิงได้ เพราะผู้หญิงค่อนข้างฝังใจในรัก ไม่มีใครหรอกอยากเปลี่ยนแฟนบ่อยๆ ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาชู้ ก็เพราะรักเก่านี่ล่ะ

ไม่รู้ว่าในกรณีของคุณคล้ายแบบนี้ไหม ยังไงก็ขอให้คุณเจอผู้หญิงที่ดีๆมาเป็นคู่ชีวิตใหม่ค่ะ

Tags:
Guest
khajee
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 14:16 น »

เมื่อใดที่คุณลืมเขาได้เมื่อนั้นแหละ คุณจะเกลีบดเขามาก ไม่นานเขาจะวิ่งไล่คุณ แต่คุณจะวิ่งหนีเขา เวรกรรมมันตามทันในชาตินี้

Tags:
Guest
khajee
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 14:17 น »

เมื่อใดที่คุณลืมเขาได้เมื่อนั้นแหละ คุณจะเกลีบดเขามาก ไม่นานเขาจะวิ่งไล่คุณ แต่คุณจะวิ่งหนีเขา เวรกรรมมันตามทันในชาตินี้

Tags:
Guest
khajee
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 14:24 น »

Tags:
Guest
dfvpewpc
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 13:42 น »

อยู่กับลูกสิค่ะ เเรกๆคงจะทำใจยาก เเต่เดี๋ยวก็คงชินไปเองค่ะ
ยอมรับความจริงอย่างเดียวค่ะ อยู่กับลูกไป ทำตัวให้มีค่าเข้าใว้
ถ้าจะรอให้เค้ากลับมา ถึงอนาคตเค้าจะกลับมา เเต่ให้เชื่อเหอะค่ะ มันไม่มีทางอยู่เเบบมีความสุข มีเเต่ความระเเวงโน้นนี่นั้น เเล้วคุณจะเชื่อใจเค้าอีกได้มั้ยละว่าจะไม่เกิดเรื่องอะไรเเบบนี้อีก ถูกมั้ย?
ในเมื่อมันเป็นเเบบนี้ ก้ต่างคนต่างอยู่ไปซะ อยู่กับลูกไป
คุณก็เป็นคนทำงาน ดีเเล้วหละค่ะ ถ้าคุณทำดีกับเค้า ให้เกีรติเค้าทำเผื่อเค้าเเละลูก เเต่เค้าไม่เห็นค่า ก็อย่าได้เเคร์ค่ะ....
ถ้าวันไหนเค้าอยากจะเห็นหน้าลูก ก้ค่อยให้เค้ามาทำตามน่าที่เเม่ เเค่นั้นพอ
สู้ๆนะค่ะ..... ที่มาบอกเเบบนี้ได้ก็เพราะ
แฟนของเรา ก็มีลูก2คน เมียเก่าเค้าทิ้งเค้าไป เเถมเค้ามารู้ที่หลังจากปากของลูกเค้าเองว่าเค้าพากันมาที่บ้านด้วย (ลูกคนเล็กเค้าอายุ11ปี) บอกว่าพ่อไม่รู้เรื่องอะไรเลยหรอ ลูกรู้ตลอด ก่อนจะเลิกเมียเก่าพาชู้มาขนของในบ้านเอารถที่เค้ารักมากๆไปขายด้วยตั้งหลายคัน เเละสุดท้ายเลยต้องต่างคนต่างอยู่ค่ะ
จนได้มาเจอเรา เราก็รักเค้ามากๆ เเละเราก็รักกันด้วยมากๆ กำลังจะเเต่งงานกันออกพรรษานี้ค่ะ ส่วนลูกเค้าก็ปิดเทอมก็ลงมาหาพ่อเค้า ปกติจะอยู่กะเเม่ของเค้าบ้าง หรือป้าๆน้าๆของเค้าบ้าง.....
ส่วนเมียเก่าของเค้า ไปไหนไม่รอด ทิ้งกับชู้ที่พามาขนของที่บ้านไปเอาคนใหม่อีก เเละลูกก็เริ่มเบื่อเเม่ เเต่ก็พูดอะไรไม่ได้เพราะเป็นลูก นานๆทีเมียเก่าเค้าจะอ้างลูกมาขอค่าเลี้ยงดู บลาๆๆๆๆ
เเต่แฟนมองเกมออกค่ะ เเต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ให้เลย คือเเบ่งให้เฉพาะส่วนที่เคยทำร่วมกันมา จบ ส่วนลูกเค้าจำเป็นค่อยใช้เรื่องอะไรให้คุยกะเราเเทน ให้ความสมควรค่ะ เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เมียเก่าก็ยังเป็นสัมพเวสีตามขอสวนบุญ อันนี้เป็นปัญหาที่เราจะต้องจัดการขั้นต่อไปค่ะ =..=! q*069

ลองคิดดูนะค่ะ
Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 ส.ค. 13, 14:26 น »

q*078 เหมือนกันครับ ของผมมีลูกด้วยกัน 1 คน เราสัญญากันว่าพอเธอคลอดเส็รจ 1 เดือน ให้ไปอยู่บ้านผม ไปๆมาๆ ก้อได้ แต่เธอกลับบอกว่า ไม่อยากไป เพราะบ้านผมเปนบ้านนอกมั้งครับ เธออยู่ในเมือง แต่ผมก้ออยากเอาลูกไปเที่ยวบ้างแต่เธอไม่ยอมเลย เหมือนไม่อยากรู้จักครอบครัวผม ไม่อยากให้ลูกไปเจอพ่อแม่ผม ททุกวันนี้ยังอยู่บ้านแฟนครับ(ในเมือง)ควรทำงียดี ขอแค่ให้เธอยอมให้ลูกไปเจอครอบครัวผมบ้าง แค่นั้นครับ

Tags:
Guest
คนอาภัพแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 12 ส.ค. 13, 20:53 น »

เป็นำลังใจให้ครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณหละ แต่มีลูก 2 คน ๆ โตอายุ 12 คน เล็ก 6 ขวบ เค้ามีชู้นะครับเราก็จับได้และก็ให้อภัยให้เค้าเลือกว่า จะอยุ่กับเราและลูกหรือจะอยู่กับชู้ แต่เข้าก็เลือกอยู่กับชู้ที่อายุอ่อนกว่าเค้า 6-7 ปี เราก็ยินดีให้เค้าไปนะ เราก็เลี้ยงลูก 2 คนเองใช้เวลาทำใจ 3 ปี นอนไม่เคยหลับเลย ลูกก็ให้กำลังใจนะ บอกพ่ออย่าคิดมากนะ แต่ก็ผ่านจุดนั้นมาได้ เราเข้มแข็ง ขึ้นต่อไปเจอปัญหาหนัก ๆ เราก็ไม่กลัวเพราะเราคิดว่าเจอมาหนักที่สุดแล้ว เราเลี้ยงลูกเราไปคิดว่าจะเลี้ยงลูกเราให้ดีที่สุดไม่เห็นต้องพีึงใคร มีลูกสองคนเป็นกำลังใจให้เราก็พอแระ สักวันหนึงเมื่อเค้าอายุมากขี้นเขาจะคิดได้เอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ส.ค. 13, 20:51 น »

ทำไมผูู้หญิงคนนั้นไม่เป็นฉันนะ?? คบกับแฟนมา 7 ปี อยากมีลูกมาก แฟนบอกไม่พร้อม ก็ได้แต่รอ รอจนตอนหลังมารู้ว่าแฟนมีอะไรกับคนอื่น พอคุยกันเค้าก้อว่าเค้ารักเราคนเดียวแค่ขอไปสนุกประเดี๋ยวประด่าว เราก้อยอมเพราะเห็นว่าทั้งคู่เหนื่อยกะการทำงานสร้างฐานะมาก จนทุกวันนี้สิ่งที่รอก้อยังงรออยู่เหมือนเดิม ส่วนเค้าก็เที่ยวไม่เลิก ตอนนี้เครียดมากกกกก

Tags:
Guest
โดนเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 02:08 น »

ผมก็เหมือนคุณนั่นแหละ แต่คุณโชคดีตรงที่ไม่โดนหลอกเอาเงินไปด้วย
ส่วนผมมันโชคร้าย โดนเอาแฟนไป โดนหลอกเอาเงินไปปรนเปรอผู้ชายใหม่ แล้วทิ้งลูกไว้ให้เลี้ยง คนก็ตราหน้าว่า คุณหน้าโง่ เพราะเขารู้กันหมด ผมไม่รู้อยู่คนเดียว ครั้นจะหาใหม่ ก็เป็นห่วงลูกว่าลูกจะไม่ได้รับการดูแลเหมือนเดิม อีกทั้ง ผู้หญิงเขาก็มองว่า เรามีเมียแล้ว มีลูกแล้ว ไม่คบด้วย หลายเรื่องมาก ส่วนนังเมีย ก็สบายไปแล้ว ไปอยู่กับชายใหม่ลืมอดีต 10 ปีที่ผ่านมาโดยสิ้นเชิง

Tags:
Guest
ฐิติพงศ์ เจริญสุข
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ต.ค. 13, 05:43 น »

เป็นกำลังใจให้อย่างสุดๆ ผมคงยังไม่เป็นแต่รับรสชาติที่คุณเล่าเหตุการณ์ คุณรักเขามาก มากๆเลยไหม ผม10ปีเต็มเป้ะ เขาไป2เดือนพอดีวันนี้ ตอนไปผมผิดเยอะอยู่มีผู้หญิงอื่นเข้ามาใกล้ชิด แล้วถึงวันที่มีปากเสียงกันเล็กน้อย เธอก็ไป ไปเชียงใหม่เลย ผมก็รักมากๆผมตามเธอไปเจอกันเธอพาไปสถานีตำรวจลงปีะจำวันบอกเลิกกับผมเพราะว่าผมมัเมียแล้ว จริงๆแล้วไม่มีผู้ที่เข้ามาใกล้ชิดง่ายเธอชอบผม เธอโทรบอกภรรยาผมว่ามีอะไรกับผม เธอจินตนาการณ์เล่าลีลาเล่าร้อนว่ามีเซ็กส์กับผมตลอดๆ5เดือน มันเป็นไปไม่ได้ตลอด5เดือนภรรยาผมอยู่ด้วยตลอดทำงานที่เดียวกันไปไหนมาไหนด้วยกันติดยกเว้นเข้าส้วมแต่ผู้หญิงคนนั้นโทรหาภรรยาผมตอนที่ทะเลาะกันแล้วเขาไป ไปได้2วันผู้หญิงคนนี้ก็เล่าๆภรรยาผมอัดเสียงสนทนาไว้ และภรรยาก็เชื่อมือที่สามแบบใครพูดยังไงเขาก็เชื่อเด็กคนนั้นและบอกไม่เอาผมแล้ว ไม่เอาๆๆๆจนผ่านไปเมือวันที่15-19ภรรยาผมโทรมาหาพี่สาวผมบอกว่าลำบากตัวก็ดำอาหารก็ไม่ดีเงินก็หมดอยากกลับบ้านแต่จะกลับดีไหม ประมาณปรึกษา พอวันที่20ตุลา56พี่สาวก็โทรไปบอกว่าจกลงกลับนะจะไปรับ วันนี้เขากับมาพูดยืนยันว่าไม่กลับๆๆๆอ้าวแล้วมันอะไรกัน ลืมบอกผมกับเธอมีลูก2คน ผมเลี้ยงเองคนเล็กได้20เดือนแล้วตอนนี้ ตกลงผมก็ไม่เข้าใจเรื่องราวต่างๆมันอะไรกันแน่ เธอโกรธที่ผมมีผู้หญิงมาแบล็คเมเวลา 2เดือนก็หน้าเคลียกันได้ แล้ว แต่เธอเชื่อคนอื่น หรือเธอวางแผนไปจากผมแบบไม่มีความผิด ไปแบบเนียนๆแบบนางเอกหรือเปล่า แต่ที่ผมและครอบครัวผม มีฐานะดี รายได้ดีเธออยู่กับผมเธอเป็นคุณนาย แต่ยังไม่เข้าใจทำไมเธอเหมือนจะไม่กลับมา ตอนนี้ผมยังรอภรรยาผมอยู่นะรอถึงวันที่30ตุลาคม56ตรงกับวันพุธถ้าเธอไม่มาก็คิดว่าเธอไม่เอาผมแล้วจริงๆ เธอคงมีคนอื่นไปแล้ว ไม่ได้ตีตนไปก่อนไข้ แต่เอาหลายๆอย่างมาปีะกอบกันความน่าจะเป็นก็50/50ผมก็เสียน้ำตาเหมือนกัน มันออกมาเอง ประมาณ6-7วันนะที่รู้สึกเศร้าแต่ตอนนี้ คิดว่าอยู่ได้แล้วเขาจะกลับมาหรือไม่กลับ ผมอยู่ได้แล้ว ตอนแรกก็คิดว่าอยู่ไม่ได้แน่ รักเขามากเกิน แต่60วันที่ผ่านมาเราก็อยู่ได้นี่ไม่เห็นตายเลย ลูกเรา สำหรับคุณนะลองทำดู. คิดเลยครับ และให้สิ่งดีๆกับตัวคุณแต่งตัวใหม่ เสื้อผ้าหน้าผม ทุกอย่างอัปเดทตัวเองถ้าดื่มเหล้าหรือสูบบุหรี่ก็พยายามเลิกซะ คุณต้องรักและดูแลตัวคุณเอง และเพือลูก เอาน่า แม้นในรายผมยังมีโอกาสกลับมารักกันมากกว่าเก่า แต่ผมทำใตไว้และทดลองทำและคิดว่าถ้าเสียเขาไปจริงๆเราอยู่ได้ รึ เปล่า สรุปตอนนี้อยู่ได้ครับ ทุกๆคนรอลุ้นก็ได้นะครับว่าวิบากกรรมของผมจะหมดไปไหม ขอพลังสิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหลายในสากลโลกจงดลบันดาล ให้ความรัก ความสุขสมหวังจงเกิดกับของข้าพเจ้าและทุกๆท่านที่อ่านคอลัมนี้ด้วยเทอญ สาธุ สู้ สู้ ครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 ธ.ค. 13, 13:52 น »

q*074

สงสารเด็กจังค่ะ สู้ๆ นะค่ะ ให้กำลังใจกับทุกคนค่ะ ถ้าเราทำดีแล้ว เค้ายังไป ก็ช่างเค้าเถอะค่ะ หาเงิน ทำงาน เลี้ยงลูกให้ดีที่สุด เป็นทั้งพ่อ และแม่ เดี๋ยววันหนึ่งลูกก็จะเข้าใจเอง สู้ๆ นะค่ะ เชื่อค่ะว่าคนเราเลี้ยงลูกคนเดียวได้สบายๆ กินใช้ประหยัดๆ ดูแลกันดีดี ก็น่าจะเพียงพอ อย่าไปรอคนไม่ดีให้กลับมาเลยค่ะ คนที่ทิ้งลูกตัวเองได้ ก็คงไม่ได้ดีมากมายอะไร รักลูกให้มากๆ นะค่ะ บทชีวิตต้องเดินกันต่อไป สู้ๆค่ะ q*062

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม