Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำนาย ปี...มะเส็ง  (อ่าน 5600 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 15:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ทำนาย ปี...มะเส็ง
มะเส็ง

(มะเมีย ก็ไม่ควรประมาท)

ตามหลักโหราศาสตร์ไทย ปีมะเส็ง และ มะเมีย ถือเป็นธาตุ ไฟ

คนที่เกิดปีมะเส็งนี้มักจะเป็นคนที่มีความรู้ดี ไฝ่รู้ ทั้งทางโลกและทางธรรม

ช่วงเด็กๆอาจจะเป็นคนใจร้อน พออายุมากขึ้นจะเริ่มเย็นลงเพราะเรียนรู้มาเยอะ

เป็นคนที่ให้ความสำคัญ(ความรู้)กับเรื่องการกินมากๆ รู้เรื่องอาหารสุขภาพเป็นอย่างดีเพราะมีความสุขออยู่ที่ลิ้น

สีประจำธาตุคือ สีแดง

สีเสริม เขียว

สีที่ไม่ถูกโฉลกคือ สี ดำ

เนื่องด้วยปีนี้เป็นปีธาตุไฟ และก็ตรงกับปีตามหลัก รุจิศาสตร์ คือปี วินาสน (วิ นา สะ นะ -ที่นั่งอันวิเศษ) ต้องระวังให้ดี ไปใหนมาใหนก็ให้ระวังเป็นพิเศษ หากเป็นไปได้ก่อนเดินทางควร ตั้งนะโม 3 จบ ก่อนออกเดินทางทุกครั้ง และควรใส่บาตรทุกเช้าเพื่อเสริมบารมี เพิ่มสวด อิติปิโส ๑๐๘ ได้อย่างน้อยวันละรอบ จะดีมาก วันพระควรไปวัดกราบพระประทานเพื่อเป็นศิริมงคล

การลงทุนควรศึกษาให้ดีอย่าใจร้อน คิดให้หลายรอบ

ความรัก อาจจะมีปากเสียงกันเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง

ช่วงอายุ 24 ระวังเรื่องการเดินทาง

อายุ 36 ระวังเรื่องการงานกับความรัก

อายุ 48 ระวังเรื่อง เงินๆทองๆ สุขภาพ

อายุ 60 ระวังเรื่องสุขภาพ หกล้ม

อายุ 72 ระวังเรื่องหัวใจ (สุขภาพ)

มะเส็ง เล็ง วัน
วัน อาทิตย์(อุบาทว์) ถ้าทำการวันนี้ จะ เสียสามัคคี เดินทางอันตราย เปิดร้านค้า
วันจันทร์ (มรณะ) เหมาะแก่การบำเพ็ญฌาน สมาธิ ปรุงยารักษาโรค
วัน อังคาร (มูละ)เหมาะแก่การนำ เงินเข้าธนาคาร เปิดบัญชี ข้าวขึ้นยุ้งฉาง ขึ้นบ้านใหม่ ออกรถใหม่ ซื้อที่
วัน พุธ (ลาภะ) เหมาะแก่การออกไปหาลาภ นัดคุยลูกค้า เปิดร้านค้า หรือหาเพื่อนสนิท
วัน พฤหัสบดี (โจรา)ให้ระวังจะถูก ฉกฉวย แย่งชิง ขโมยความลับ
วัน ศุกร์ (ปุตะ)เหมาะแก่การ เล่าเรียน ขอความช่วยเหลือ สู่ขอ ทวงหนี้
วัน เสาร์ (ชัยยะ)เป็นวันแห่งการเอาชนะ ตีค่าย จับโจร ปราบโจร เอาชนะสิ่งไม่ดี

มะเส็ง เล็ง ชื่อ
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ศสษหอฮ จะมีการศีกษาเล่าเรียนดี
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร จฉชซฌญ จะโชคลาภก้อนใหญ่
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ดตถทธน จะมีชัยมาแด่ท่าน
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ฎถฑฒณ เดินทางจะได้ลาภ พบเพื่อนเก่า
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยสระ นำหน้า ให้ระวังเรื่องความสามัคคี และการเดินทาง
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร บปผฝพฟภม ให้ระวังเรื่องคนมาหลอก
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร กขคฆง ระวังเรื่องสุขภาพ
คนที่มีชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษร ยรลว มีโชค มีลาภลอย

credit by : http://www.2candles.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
whan
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 15:51 น »

มีประโยชน์มากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ฟลุ๊ค2555
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 15:53 น »

ขอบคุณครับ มีประโยชน์

Tags:
Guest
น้องฟ้าใส
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 16:16 น »

ลองเข้าไปดูในเวป www.2candles.com ประโยชน์เยอะเลยค่ะ พอดีฟ้าชอบปวดท้องบ่อยๆ เป็นประจำเดือนทีก็ปวดที ทานยาจนไม่อยากทานแล้วค่ะ จะลองเอาสูตรของอาจารย์ไปลองทานดูนะคะ ขอบคุณมากค่ะ q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 16:22 น »

มีประโยชน์มากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^____^
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 เม.ย. 13, 16:23 น »

ขอบคุณครับ มีประโยชน์

ขอบคุณมากค่ะ ^^
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 13, 18:35 น »

q*062q*062q*062

Tags:
Guest
ชุติมา ประกอบกิจ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พ.ค. 13, 08:35 น »

q*062q*062q*062q*062q*062

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม