หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ปัญหาอวัยวะเพศไม่แข็งตัว  (อ่าน 918 ครั้ง)
Guest
ช่วยหน่อยครับ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 เม.ย. 13, 00:20 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับอวัยวะเพศอะครับ เพื่อนกี้เลยผมไปรีสอทกับแฟนคับแต่ตอนแรกกะไม่ได้จะทำอะไรกัน
แต่พอถึงเวลาจริง อารมมันไป ทุกอย่างมันพร้อม แต่ทำไมอวัยวะเพศผมมันถึงไม่แข็งตัวอะครับ
ผมกลุ้มใจมาก ทำให้ไม่มีความมั่นใจในตัวเองไปเลย
แต่คือผมเป็นคนนอนดึก และเมื่อคืนก้อนอนตี 5 ตื่น เที่ยง มันเกี่ยวกับพักผ่อนไม่เพียงพอรึป่าวครับ
ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุนครับ

ปล ผมอายุเพิ่ง 16 จะ 17 ปีเองครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 13, 01:52 น »

คุณไม่ได้เป็น ED หรือเสื่อมสมรรถภาพทางเพศแบบถาวรหรอกเพราะอายุยังน้อย เป็นแค่ชั่วขณะเท่านั้น การนอนหลับพักผ่อนไม่พอ, ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย, เหนื่อย, เครียด, วิตกกังวล, มีโรคประจำตัว, กินยาบางอย่าง, และ สูบบุหรี่ ดื่มเหล้า สิ่งเหล่านี้สามารถทำให้อวัยวะไม่แข็งตัวได้หมด ถ้ากำลังทำหรือเป็นสิ่งเหล่านี้อยู่ก็แก้ไขเสีย และหมั่นฝึกขมิบกล้ามเนื้ออุ้งเชิงกราน (ขมิบก้น) เป็นประจำด้วยก็จะดีมาก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 13, 03:50 น »

....กระปู๋ไม่แข็งตัว ทำไมถึงเรียกว่า " อารมณ์พาไป " ล่ะครับอั่ยหนุ่ม จขกท...?

อารมณ์พาไป...ก็คือการมีอารมณ์ร่วมโดย สภาพแวดล้อมและบรรยากาศ ตลอดถึงความรู้สึกต้องการ เด็กอายุ 16-17 ไม่น่าเป็นไปได้นะครับว่า น้องชายจะไม่เข็งตัว ถึงจะพักผ่อนน้อยก็เถอะ เพราะเรี่ยวแรงในวัยนี้ มันเหลือคณานับ...

นอกเสียจากว่า....ร่างกายอ่อนแอ ไม่เข็งแรง....เห็นควรที่จะใช้เวลาว่าง หมั่นออกกำลังกายหน่อยเป็นไรอั่ยหนุ่ม ทานอาหารให้มันถูกสุขลักษณะและเป็นประโยชน์ ...บางคนในวัยนี้ วัน ๆ เห็นทานแต่ มาม่า....ดีไม่ดีไม่ได้ต้มด้วยก็มี

ตอนสมัยเฮียเด็ก ๆ...เท่านาย นอนวันละแค่ 3-4 ชั่วโมงเอง ...เป็นวัยที่กำลังอยากรู้อยากเห็น อะไรก็ดูจะตื่นเต้นไปหมด...อาศัยว่าออกกำลังกาย เล่นกีฬา ร่างกายจึงรับความต้องการได้โดยไม่มีปัญหาอะไร

Guest
ใจเย็นๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 พ.ค. 13, 04:33 น »

ตื่นเต้นหล่ะซี๊ เจ้าหนู เวลาเข้าด้ายเข้าเข็มต้องสงบจิตสงบใจ สงบสติอารมณ์ไว้หน่อย อย่าให้มันกระเจิดกระเจิงมากนักเด้อ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 ก.ย. 13, 11:01 น »

ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับ เศร้ามาก มีอารมณ์แต่ทำอะไรไม่ได้ ก็เลยลองไปปรึกษาเพื่อนในกลุ่ม เพื่อนผมเค้าแน่นำให้ใช้ อาหารเสริมผู้ชาย ยี่ห้อ เรเซอร์ ดูครับ

เลยจัดมาลองดู ขอบอกว่าปึ๋งปั๋งครับ กลับมามีความสุขได้อีกครั้ง

สำหรับเพื่อนที่อยากลองใช้ดู ลองเข้าไปค้นในกูเกิลดูนะครับ "เรเซอร์ อาหารเสริมผู้ชาย"

Tags:  อวัยวะเพศ ปัญหา 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม