หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิว วีโก้ TRD จัดหนักรับป้ายแดง  (อ่าน 58397 ครั้ง)
Guest
อยากทราบ
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 23:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

พรีรันเนอร์ 4 ประตูรุ่นนี้ พอเปลี่ยนเป็น เป็นtrd ช่วงล่างต่างกันมากไหมครับ ต่างกันยังไงถามผู้รู้ ขอบคุณครับ q*031
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แมน
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 5 ส.ค. 13, 15:45 น »

สงสัยกลับไปเมืองไทยงวดนี้ต้องรีบไปชมเสียหน่อยแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คุณไม่เคยเดินคนเดียว
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 8 ส.ค. 13, 09:28 น »

ผมใช้ champ prerunner 4 door 2.5e auto navi ยังไม่ถึงปี อัตราค่าเฉลี่ย 13.5 กิโล/ลิตร หรือ 2.2 บาท ประหยัดดีครับ q*062q*062q*062
Guest
Mr santi
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 20 ส.ค. 13, 06:32 น »

เสียดายทำรถมาอยางดีสวยรู้แต่ตัวควบคุ่มเครืองเสียงไม่ทำมาไห้เหมือนรุ่นเดิม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 4 ก.ย. 13, 10:40 น »

พรีรันเนอร์ 4 ประตูรุ่นนี้ พอเปลี่ยนเป็น เป็นtrd ช่วงล่างต่างกันมากไหมครับ ต่างกันยังไงถามผู้รู้ ขอบคุณครับ q*031

ช่วงล่างจะคล้ายกับ DTS ( DIAMOND TECH SUSPENSION ) แต่ต่างกันตรงที่ สปริงเบ้าโช๊ค แหนบ โช๊คอัพ ปีกนก จะเป็นอุปกรณ์ชุดแต่งจาก TRD โดยตรง ขับนิ่งทรงตัวแน่นแม้วิ่งด้วยความเร็วสูง โดยแผ่นรองพิเศษใต้เครื่องยนต์จะกันลมไม่ให้ม้วนตีกระแทกใต้ท้องรถอันเป็นสาเหตุให้รถยกตัวขึ้น จึงทรงตัวแน่นทุกสปีดทั้งทางตรงหรือขณะเข้าโค้ง ระบบกันสะเทือนแบบอิสระปีกนกคู่ ดับเบิ้ล วิชโบน สามารถปรับองศาให้ตัวรถเอียงตามพื้นขณะเลี้ยว หน้ายางสัมผัสพื้นผิวถนนเต็มที่ และเกาะถนนได้ดียิ่งกว่า คอยล์สปริงปรับจูนใหม่ให้เหมาะสมทั้งเกาะและนุ่ม แชชซีส์ชิ้นเดียวตลอดทั้งคันแข็งแรงไม่บิดตัวเมื่อเลี้ยวโค้งขณะบรรทุกหนัก q*062

( ขอบคุณข้อมูลจากเวปวีโก้ )
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 7 ก.ย. 13, 16:54 น »

แมนมากค่ะ

Guest
anan
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 19 ธ.ค. 13, 16:49 น »

ท่านที่รอตัวใหม่ รออยู่นั้นเหละ ปลายปี 14 นะครับตอนนี้ถ้าขึ้นชื่อว่า กะบะ toyota สมดุนเเละเปอร์เเฝก ที่สุดเเร๊ว ส่วน ทุนด้า ตัวใหม่ยังไรก็ตัวใหม่ ยังไม่ สมดุดเท่าไหร่นัก

Guest
ดัมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 17 มี.ค. 14, 10:59 น »

vigo champvigo champ prerunner 2.5e สามารถใส่ ชุดแต่ง Trd เช่น สเกิร์ตกันชนหน้า TRD ได้ไหมคับ ราคาอยู่เท่าไรคับ สามารถใส่ ชุดแต่ง Trd เช่น สเกิร์ตกันชนหน้า TRD ได้ไหมคับ แล้วถ้าอยากเป็นเปลี่ยน ด้านหน้า vigo champ prerunner 2.5e เป็น TRD ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับช่วยแนะนำหน่อยคับ พอดีเห็นด้านหน้า ตัว TRD แล้วชอบ ชุด TRD มันจะใ่สกันพอดีกับชุด vigo champ prerunner 2.5e หรือป่าว หรือว่าต้องเจาะะอะไรเพิ่มเติมไหมคับหรือว่าใส่กันได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม