หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เพื่อนๆ ผิวอุดตันง่าย แพ้ง่ายใช้อะไรล้างหน้าคะ  (อ่าน 200 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 พ.ย. 13, 12:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตอนนี้ผื่นและสิวอุดตันคันหน้า แห้งลอก ยังไงไม่รู้ เพื่อนๆว่าถ้าเราใช้ Smooth e white Gel จะแพ้มั้ยคะ เห็นหลายคนบอกว่าดีช่วยลดการระคายเคืองเหมาะกับคนผิวแพ้ง่าย

ช่วยหน่อยเถอะนะค่ะ ถือว่าทำบุญ T^T ตั้งแต่เกิดมา หน้ายังไม่เคยห่างจากสิวผด สิวอุตตันเลยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 21:38 น »

เป็นเจลล้างหน้าในดวงใจของห้องแป้ง กะจีบันอ่ะค่ะ ด้วยความว่ามันคุณภาพเดียวกับของหมอคลินิกที่สั่งจ่าย

ส่วนตัวก็ใช้มาชอบดีค่ะ คือไม่ได้ทำให้หน้าขาวเว่อร์ แต่ก็ไม่ทำให้หน้าเป็นสิว ไม่ทำให้หน้าเห่อ หน้าเสถียรดีค่ะ ชอบๆๆ q*071q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ธ.ค. 13, 09:46 น »

ใช้มาตลอดไม่เคยเปลี่ยนค่ะ เคยลองเปลี่ยนแล้วก็กลับมาตายรังที่สมูทอี ไวท์ เจล

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 13, 18:32 น »

แนะนำว่าอย่าทดลองหาของนู่นนี่นั่นมาใช้เองเลยค่ะ มันเสี่ยง ไปปรึกษาหมอดีกว่านะ

เราเป็นคนทำงานหนัก นอนน้อย พอนานๆเข้าหน้าเลยโทรมและเป็นสิวเยอะ โดยเฉพาะสิวอุดตันเหมือนกัน ตอนแรกเริ่มจากปรึกษาเพื่อนๆที่เป็นพริตตี้เนี่ยแหล่ะ ตรงจุดสุดละ โชคดีมากที่เจอคลินิกดีๆตั้งแต่แรก เลยอยากมาแนะนำ ถามว่าดีขนาดไหน ขอตอบว่า ทุกวันนี้ เราก็ยังทำงานหนักเหมือนเดิม นอนน้อยเหมือนเดิม แต่หน้าเรากลับดีขึ้น สิวอุดตันก็หาย สิวชนิดอื่นๆและรอยก็ไม่ค่อยมีแล้ว ขาวขึ้นด้วย มีน้ำมีนวล หน้าเด็กลง หน้าตาดูดีขึ้น
เราไปหาหมอที่ skindeep clinic อยู่แถวๆ เกษตร-นวมินทร์ อันนี้พวกเพื่อนๆพริตตี้ชอบไปทำกัน หมอเค้าแนะนำให้ทำโปรแกรม Deep Acne Removal ดูแลเรื่อง สิว หลุมสิว รอยดำรอยแดงจากสิว ทั้งหมด คอร์สนึงก็ 10 ครั้ง มีทั้งกดสิว ฉีดยา ทรีทเม้นต์ เลเซอร์ คือครบหมดในคอร์สถือว่าได้ผลลัพธ์ออกมาดีมาก

จริงๆการดูแลตัวเองมันมีหลายวิธี ทุกวิธีมันก็ช่วยได้หมด ดีแค่ไหนก็อยู่ที่หลายปัจจัย ต้องลองเอง อย่างเราก็เล่าจากประสบการณ์จริง เชื่อไม่เชื่อ อันนี้ก็แล้วแต่ อยากมาแชร์ให้ฟัง ว่าหาหมอที่นี่ เค้าช่วยได้จริงๆนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 ก.พ. 14, 18:38 น »

เป็นเหมือนกันค่ะ สิวอุดตัน ทำยังไงก็ไม่หาย
ใครมีวิธีไหนแนะนำมั่งคะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม