หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ร้านติดหลังคาไฟเบอร์แย่ๆ ย่านรังสิต  (อ่าน 11141 ครั้ง)
Guest
ธงชัย
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 พ.ย. 13, 10:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมจะมาขอแชร์ประสบการณ์ ในการที่ได้ไปติดหลังคาไฟเบอร์ ในย่านรังสิต ตรงบริเวณที่มีขายอุปกรณ์
ประดับยนต์เยอะๆ(ใกล้แม๊คโคร รังสิต) ร้านชัยเจริญการช่าง เลขที่ 151/153 เมืองใหม่-รังสิต
ถ.พหลโยธิน อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี
เหตุการณ์มันคือว่า ผมจะไปซื้อหลังคาไฟเบอร์มือสอง ใส่รถนิสสันนาวาร่า แค๊ป พอถามเจ้าของร้าน คุณเจ๊แก่ๆมันก้อบอกว่ามี มันบอกว่ามี รุ่นแครี่บอย ซี่รี่ 8 ใส่ได้ตรงรุ่นพอดีกับรถเรา ถามราคา 15000 บาท พร้อมติดฟิลม์+ทำสีรถให้ ผมก้อเลยตกลงใส่ มันก้อนัดอีก 2 วันค่อยมาใส่ พอถึงวันนัดผมก้อมาใส่ แต่เหตุการณ์มันเกิดขึ้น ตรงที่ว่าพอมันยกมาใส่ แล้วปรากฏว่ามันไม่พอดีกับขอบกะบะรถ คือหลังคามันจะดูเล็กไปกว่ากะบะรถผม ผมก้อบอกเขาว่าทำไมหลังคามันดูเล็กกว่า แล้วก้อขอบกะบะ ใส่ไปแล้วก้อไม่พอดีกัน
มันก้อบอกว่ายังติดตั้งไม่เสร็จถ้าเสร็จแล้ว และยึดน๊อตลงไปมันก้อจะพอดีกัน ผมก็ต้องเชื่อเขา
และในระหว่างที่ติดตั้งนั้นผมก้อสังเกตว่า ทำไมสีรถมันไม่ตรงกันเลย ผมก้อถามมัน มันก้อบอกว่ามันทำสีรถตรงตามสีโรงงาน รถของเรามันผ่านการใช้งานมาแล้ว สีรถมันจึงซีดกว่าสีโรงงาน( มาถึงตอนนี้รู้สึกว่า
เสียความรู้สึกแล้ว คนที่เขาจะมาใส่หลังคารถเขาก้อต้องการให้ร้านทำสีหลังคาให้ตรงกับตัวรถไม่ใช่หรอ) ผมก้อเลยบอกไปว่าไม่เอาแล้ว พอบอกไม่เอา คุณเจ๊แก่ๆ มันก้อโวยวายใหญ่เลยสั่งมาแล้วก้อไม่เอา มันบอกว่าหลังคามือสองเอาอะไรนักหนา ผมก้อบอกไปว่า สีก้อไม่ตรง หลังคาก้อไม่พอดีกับรถ ใส่ไปมันก้อน่าเกียด
มันก้อบอกว่ารุ่นของมัน รุ่นของมัน ซึ่งจริงๆผมมารู้ทีหลังแล้วว่ามันไม่ใช่รุ่นของมันเพราะ รุ่นแครี่บอย
ซีรี่ย์ 8 เขาไม่ได้ผลิตมาเพื่อใส่นิสสันนาวาร่า แต่มัน***อยากขายไง เลยเอารุ่นของ วีโก้ มาใส่ให้ผม
เฉยเลย มาถึงตอนที่มันเอาหลังคาออกไปแล้ว ผมจึงขอเงินมันจำคืน 1000 มันไม่ให้
ผมก้อเถียงกับมัน ด่ากับคุณเจ๊แก่ๆ ด่าแบบหยาบๆกันเลย และสักพักก้อมีผู้ชายตัวอ้วนๆ ดำๆ มีหนวดหน่อย เข้าใจว่าเป็นผัวมัน มาบอกว่าถ้าจะเอาเงินคืน 1000 มันให้ไม่ได้ มีอีกวิธี 1 ที่มันเสนอมาคือว่า ให้ผมมาหามันเรื่อยๆ หรือโทรมาถามก้อได้ว่า มีหลังคาตรงตามรุ่นที่ผมต้องการหรือยัง ถ้ามีมันก้อจะให้มารองใส่ ก่อนเลยว่าใส่ไปแล้วมันจะพอดีกันไหม ซี่งวิธีที่มันเสนอมา โครตเห็นแก่ตัวเลย ผมก้อไม่รู้ว่ามันจะมีหลังคา วันไหน แล้วผมก้อต้องโทรมาหามันเรื่อยๆ แบบนี้นะ(ตอนนี้ผมเริ่มเกียดร้านนี้มากแล้ว) มาถึงตอนนี้แล้วรู้สึกว่ามันเอาเปรียบชัดๆเลย มันไม่ยอมคืนเงินมัดจำให้ผม ผมก้อบอกว่ามันมาหลอกขายแบบนี้ผมจะไปแจ้งความกับตำรวจให้มาจับมันที่มันมาหลอกขายหลังคา (ตอนนี้มันเริ่มกลัวแล้วที่ผมจะไปแจ้งความ) แต่ในที่สุดมันก้อยอมคืนเงิน 1000 ให้ผม( แต่กว่าจะคืนเงินมาได้มันก้อยือเวลาและก้อต้องเถียงกับมัน ด่ากับมัน)
อีกอย่างมันก้อคงรู้อยู่แก่ใจ ว่ามันหลอกขายผมมันจึงยอมคืนเงินให้ ผมจึงอยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆที่ไปติด
หลังคาไฟเบอร์มือสอง ว่าต้องระวังคุณร้าน ชัยเจริญการช่าง เพราะถ้าใครเขาไปถามหาซื้อหลังคา กับร้านนี้
มันก้อจะบอกว่ามี( เรียกว่ามีทุกรุ่นเพราะมันอยากขายจัด) แต่เราจะไม่ได้ตรงตามรุ่น แล้วในที่สุดคุณก้อจะเหมือนผม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
น้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 15, 18:38 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

q*073 ผมก็เจอเหมือนกันหลังคาไฟเบอร์มือสอง บอกว่าสภาพดีเยี่ยมทำสีให้เรียบร้อยพร้อมบุภายใน ยี่ห้อแพนเทอร์ เราก็โอเคว่าสภาพดีเพราะเราไม่เห็นสินค้า แต่ใส่รถแล้ววิ่งใช้งานฝั่งซ้ายมันแตกร้าว เราจึงมาจับโยกๆดูจึงรู้ว่าเขาเอาของแตกแล้วเอากาวทาแล้วพ่นสีทับจึงดูไม่ออก จะรู้อีกทีก็ปาเข้าหลายเดือนแล้ว หนำซ้ำกุญแจปิดท้ายหลังคาไฟเบอร์ไขไปหลายเดือน โบ๋เลยไขไม่ได้เพราะรูโบ๋เลย ช้ำใจกับสินค้ามือสองแถวรังสิต แต่ของผมคนละร้านกับพี่นะ ของผมก็ซื้อแถวๆนั้นแหละชื่อร้านมาอะไรสักอย่างนี่แหละ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม