หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แชร์สนั่น! คลิปตำรวจคุมม็อบมัฆวานเต้น “บั๊ดสะหลบ“ ยกทีม  (อ่าน 110 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 พ.ย. 13, 20:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แชร์สนั่น! คลิปตำรวจคุมม็อบมัฆวานเต้น “บั๊ดสะหลบ“ ยกทีม

(28 พ.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในโลกสังคมออนไลน์ มีการแชร์คลิปวิดีโอที่ชื่อว่า "เต้น บั๊ดสะหลบ คฝ มัฆวานรังสรรค์" ของสมาชิกเว็บไซต์ Youtube.com ที่ใช้ชื่อว่า หมวด หนึ่ง ซึ่งเป็นคลิปการเต้นของเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดควบคุมฝูงชนจากจังหวัดหนองคาย โดยระบุว่าเป็นการเต้นเพื่อให้เกิดความผ่อนคลาย ระหว่างพักการปฏิบัติหน้าที่

ซึ่งหลังจากที่คลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไปไม่นาน ก็มีผู้เข้าไปชมเป็นจำนวนมาก เนื่องจากเป็นมุมที่คนทั่วไปไม่ค่อยได้เห็นนักจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ โดยเฉพาะในสถานการณ์ทางการเมืองที่ตึงเครียดเช่นในปัจจุบัน ซึ่งชาวสังคมออนไลน์ต่างก็ชื่นชม และเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่กันเป็นจำนวนมาก

สำหรับการเต้น "บั๊ดสะหลบ" คือการเต้นตามจังหวะเพลง ซึ่งเป็นวัฒนธรรมร่วมไทย-ลาว ที่ยังมีให้เห็นในแถบภาคอีสานทั้งที่ จ.หนองคาย, จ.เลย, จ.อุดรธานี, จ.สกลนคร, จ.นครพนม และ จ. มุกดาหาร คล้ายการรำวงของไทย

สนุก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 00:57 น »

ใช้วิชาสื่อครับ..แม้วโมดิฟายส์ครับ..
ผม..เป็นผู้ใต้บังคับบัญชาของลูกน้องแม้วมาก่อนครับ..ผมเลยเข้าใจในหลักการเหล่านี้ของพรรคเพื่อแม้วครับ..
...ที่จริง..แม้วไม่ได้คิดได้เองหรอกครับ..แต่แม้วมันเก่งเรื่องการคัดสรรบุคลากรครับ..
...จนป่านนี้..ลูกน้องแม้ว คนที่เป็น ผู้บังคับบัญชาผม..ยังหาใครไบรท์เท่าไม่มีเลยครับ..
...เสียอย่างยิ่ง..หากแม้วไม่เป็นคนโลภเสียหน่อย..เรามีบุคลากรที่มีคุณภาพใว้พัฒนาประเทศได้หลายเรื่อง(ผมไม่ได้หมายความว่า แม้วเก่งปานเทวดา หรือหาใครเทียมเทียบไม่ได้นะครับ)

...มันคงเป็นเรื่องของโลกสมมุติอย่างพระท่านเทศครับ..มีได้ ก็ต้องมีเสีย..(เห้ย ไม่ใช่ไฮโล)มีสูง มีต่ำ มีดี มีเลว..ล้วนไม่คงที่
...พูดถึงความไม่คงที่..จากนายก จากคนที่ร่ำรวยมหาศาล จะกลายเป็นขอทานได้ไหม...

...แต่มีสามล้อถูกรางวัลที่หนึ่ง...ผ่านไปสามเดือน..เงินหมดเกลี้ยง ต้องมาปั่นสามล้ออย่างเก่า..ไปสอบถามดูได้ ที่ตลาดท่าตะโก นครสวรรค์..

.....นี่..จิตของผม..จะไปแช่งแม้วอีกแล้ว..จบดีกว่า จิตจะเน่า..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 11:57 น »

สัจธรรมชีวิต ได้มา ตั้งอยู่ ดับไป..ไม่มีใครหนีพ้น..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 17:02 น »

บ้านเมืองร้อนฉ่า เราก็อย่าพากันกระพือความร้อนให้มันร้อนสูงขึ้นเพิ่มเข้าไปอีก..
..แบบนี้ดีกว่า..
ฉะนั้น..ผมจะคุยกับเพื่อนๆในแง่มูมที่มันไม่เครียดดีไหมครับ..

...ทองผาอ่ะครับ.ผมคุยกับเขา เขาบอกว่า..
ผมเนี้ย ได้ใจสุเทพ...
....เลยอยากให้แม้ว ได้ใจผมอย่างสุเทพบ้าง...

....ทองผา..คิดจะให้แม้วเดินกลางทะเลทราย ระยะทางให้มากกว่าสุเทพอีกด้วย...

.....แต่ทองผาคิดผิด..หากจะให้แม้วเดินแค่เพียงต้องการจะให้ผมเห็นใจแม้ว...
.....555..ทองผาครับ..ผมไม่ใช่เป็นคนที่ไม่รู้จักการให้อภัย...ผมเป็นคนมีน้ำใจนะครับ และเป็นนักกีฬาโรงเรียนด้วย..คือ เป็นคนที่มีน้ำใจของนักกีฬา...ครับ

.....ทองผาคิดได้งัย..จะให้แม้วเดินกลางทะเลทรายตั้งยี่สิบกิโลเมตร..แค่จะเอาชนะระยะทางสิบเจ็ดกิโลฯ..

......ปั๊ดโถ่..ตั้งยี่สิบกิโลฯ แม้วก็ตายห่ากันพอดี..ยี่วิบกิโลในทะเลทราย..

.....แม้นผมอาบน้ำแต่งตัวรอให้แม้วเข้าเส้นชัย..เพื่อจะเข้าโอบกอดให้กำลังใจ..

....ผมคงได้ช่วยกันแบกศพแม้วกลับบ้านเท่านั้น..
น้ำหน้าอย่างแม้ว..จะเดินแค่ห้ากิโลก็ไข่เป็นใส้เลื่อนแล้ว..

ขอบคุณทองผามาในกระทู้นี้ว่ะ..ที่จะเอาใจเรา แต่ให้แม้วลำบาก...

...ไม่ต้องนะครับ..แม้วไม่ไหวหรอกครับ..เก็บเอาใว้ให้พวกคางคกปอกลอกดีกว่า..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 17:23 น »

สวัสดีครับ..คุณเฮโล ไม่ได้คุยกันหลายวัน รู้สึกคิดถึงครับ ไปเรียนรู้การเมืองภาคสนามที่ ราชดำเนิน ต้องดูแลตนเองให้ดีครับ..

ส่วนคุณทองผาแกก็แซวคุณเล่นละครับ รู้จักกันมานาน เดี๋ยวนี้คุณทองผาแกเป็นคนอารมณ์ดี แซวคุณแซวลุงแมน ผมเข้าไปอ่านก็คนกันเองทั้งนั้นครับ..หนักนิดก็ให้อภัยกันครับ..ทุกคนเป็นคนรักชาติรักแผ่นดิน หากมีอะไรเกิดขึ้นเราก็ยังคงรักกันเช่นเดิมครับ..และไม่ต้องทะเลาะกันครับจริงไหมครับคุณเฮโล...

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม