หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขนลุก! ถ่ายติดชายปริศนา หลังเหตุรถตกสะพาน  (อ่าน 184568 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 เม.ย. 14, 15:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ภาพจากเพจ กลุ่มคนอาสา กู้ชีพ กู้ภัย Thailand

หลังเกิดเหตุการณ์รถกระบะตกสะพานสูง 5.5 เมตร ที่ชลบุรี ซึ่งมีทั้งผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต

q*072q*072q*072

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
ทำพิธีให้เขายัง
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 14, 20:33 น »

ทำพิธีให้เขาด้วย ไม่งั้นเขาไปไหนไม่ได้นะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 14, 01:41 น »

ขอให้ทั้งคู่จงไปสู่สุขคติในแดนสววรค์ด้วยเทอญ...สาธ..สาธุ...สาธุ...

Guest
December
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 14, 17:09 น »

มีคนตายคนเด่วนะ เป็นผู้หญิง ที่โรงพยาบาล แล้วใครผู้ชาย ที่เห็นสะพานมันก้อขึ้นกันได้ปกติละ ดูแล้วต้องคิดสิ

Guest
maikeedfie1983
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 00:00 น »

เอาเรื่องจริงๆนะคะ เราขับรถผ่านใต้สะพานไปทำงานทุกวันค่ะอยู่ห่างที่ทำงานเราไม่ถึง1กิโลเมตร วันนี้ก็มอง มันคือธงชาติค่ะ ตรงนี้พอดี ตำแหน่งเดียวกันเลย จังหวะธงปลิวสะบัด แสงจากกล้องที่ถ่ายจากระยะไกล ทำให้มองเป็นเหมือนคนยืนค่ะ ฟันธงค่ะ 100% ใครผ่านหน้าเซนทรัลชลบุรี ทางต่างระดับขาเข้าตัวเมืองชล ลองสังเกตุดูนะคะ

Guest
สะพาน
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 00:02 น »

มีคนตายคนเด่วนะ เป็นผู้หญิง ที่โรงพยาบาล แล้วใครผู้ชาย ที่เห็นสะพานมันก้อขึ้นกันได้ปกติละ ดูแล้วต้องคิดสิ
มันเป็นสะพานให้รถวิ่ง ไม่ใช่สะพานลอย คนจะไปขึ้นตรงนั้นได้ยังไงล่ะ ดูแล้วต้องคิดเยอะๆสิ
Guest
ทัดดาว
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 06:48 น »

maikeedfie1983 ลมที่ก็ช่างพัดนะค่ะ เป็นรูปแขน ใส่เสื้อเสื้อสีขาว ตรงหัวผมเป็นสีดำ อีกคนก็พัดมีแขน ใส่เสื่้อสีแดง ยืนคู่กันสองคนบนสะพานให้รถวิ่ง สรุปแล้วลมสร้างเรื่องเหรอ งงกับคอมเม้นต์ของคุณคนนี้ มองโลกในแง่ปัญญาน้อยมากๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 07:43 น »

คนผู้ชายตัวสูง ตายเมื่อปีที่แล้วเป็นคนส่งของขี่รถมอเตอร์ไซด์แล้วโดนเฉี่ยวชนคอสะพาน ตายคาที่ ข้อมูลจากกู้ภัยมังกร ดูในเฟซบุ๊กได้ค่ะ

Guest
ชลบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 08:33 น »

ก็ไม่เห็นแปลกนะที่คนจะขึ้นไปบนนั้น มันเป็นสะพานลอยรถวิ่งก็จริง แต่พอเกิดอุบัติเหตุทีไร คนไทยก็กลายเป็นไทยมุง แล้วอีกอย่างวันนั้นแฟนเรายังจอดรถแล้วลงไปยืนดู ถ่ายรูปบนสะพานเลย

Guest
โบ เหลืองโทน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 08:46 น »

เอาเรื่องจริงๆนะคะ เราขับรถผ่านใต้สะพานไปทำงานทุกวันค่ะอยู่ห่างที่ทำงานเราไม่ถึง1กิโลเมตร วันนี้ก็มอง มันคือธงชาติค่ะ ตรงนี้พอดี ตำแหน่งเดียวกันเลย จังหวะธงปลิวสะบัด แสงจากกล้องที่ถ่ายจากระยะไกล ทำให้มองเป็นเหมือนคนยืนค่ะ ฟันธงค่ะ 100% ใครผ่านหน้าเซนทรัลชลบุรี ทางต่างระดับขาเข้าตัวเมืองชล ลองสังเกตุดูนะคะ

งง..กะเธอจริงๆนะ คิดได้ไงอ่ะ ที่บอกว่ามันคือธงชาติ เราเปนทหารหน้ากองรักษาการณ์มองเห็นธงชาติทุกวันปลิวไสวทุกเวลาไม่ว่ากลางวันกลางคืน อยู่ใกล้อยู่ไกล ลมเบา ลมแรง มองยังไงแบบไหนก็ไม่เหมือนในภาพนี้จริงๆ..ยังกล้าบอกอีกนะว่า"เอาเรื่องจริงนะคะ" q*072
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 08:59 น »

ผมว่า อาจไม่ใช่ เพราะแสงเงามันแปลกๆ มันอาจเป็นวัตถุอย่างที่ คห.4 ว่าก็ได้ ภาพลวงตามันเกิดขึ้นได้ q*076

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 09:01 น »

เอาน่า...ไม่ต้องเถียงกัน...ของแบบนี้ถ้าไม่ประสบด้วยตนเองก็จะไม่เชื่อ
ไม่ใช่ตาขาวเพราะกลัว...แต่อย่าลืมว่า...คนตาย..ตายกระทันหันโดยไม่คาดคิด...แล้ววิญญาณจะไปไหน...ไม่ใช่งมงาย..ถ้าสงสัยเชิญไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมวัน จังหวัดสิงห์บุรีแล้วจะรู้เอง

Guest
่jachi
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 11:24 น »

ขนลุก

Guest
cctv
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 12:12 น »

จงขับรถด้วยความไม่ประมาท เพราะพวกเค้าจะรออยู่ทุกที่ที่คุณไป และสักวันคุณอาจจะเป็นคนที่ยืนรอแทนเค้า!!! q*069

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 13:17 น »

เหตุการณ์วันนั้น คนตายเป็นหญิง นะช่ายแล้ว และที่บอกว่าเป็นคนตัวสูง นั่นผู้ชายก้อถูกต้องจ้า ตายเมื่อปีที่แล้วอย่างที่อีกข้อความบอกถูกต้อง ส่วนผุ้ชายคนเตี้ยลงมา อันนั้นคนนะคะ คนที่ไปยื่นดูหรือประสบเหตุกาณ์แถวที่เกิดอุบัติเหตุจ้า

Guest
Mijiru
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 13:21 น »

สิ่งที่คุณเหน อาจเปน สิ่งนั้น ก้เปนด้าย

Guest
ผียังไง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 14:29 น »

จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้ จริงๆ .... q*035q*035

Guest
3571138
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 15:00 น »

ทำไม ไม่รีบซ่อมครับ เมื่อเช้าผ่านก็ก็แค่เอาเชือกสีไปผูกไว้อันตราย หลายครั้งแล้ว q*029

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 15:56 น »

q*069ตัดต่อชัดๆจากประสบการณ์การทำงานมา ตัดต่อไม่เนียร q*073

Guest
คนในเหตุการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 16:09 น »

ผมขี่มอไซด์กลับจากเล่นวันไหลบางแสนครับ
ผมมาถึงจุดเกิดเหตุ เห็นคนยืนอยู่ครับ ไม่ใช่ผีหรอกครับ มีอีกหลายคนครับ แต่ไม่อยู่ในภาพ ไม่ใช่ผีอะไรทั้งนั้นครับ อย่างมงายเลยครับ

Guest
มันคือพลังงาน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 16:17 น »

ถามคุณเจนกับคุณริวสิครับ [ q*031/size]

Guest
ff
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 16:43 น »

คนชื่อทัดดาวปัญญาน้อยสุดๆ

Guest
moonuy
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 16:51 น »

ใครจะว่าอะไรก็ช่าง แต่ผมเชื่อคุณmaikeedfie1983ครับ ผมขอฟังธงว่า"ธงกะคนจริงๆ" (พอจะมีความรู้เรื่องถ่ายภาพอยู่บ้าง #ถุ้ย ตามดูผลงาน ที่flickนี้ เลยครับ)
Guest
kukkai
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 16:54 น »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะคิดว่าไม่ใช่ธง
ธงอะไรจะใหญ่ขนาดนั้นเหมือนตัวคนเลยมีแขนด้วยวันเกิดเหตุดิฉันได้เข้าไปดูในเหตุการณ์
น่ากลัวมากค่ะ
ปล.แร้วแต่มุมมองของแต่คนค่ะ

Guest
villy
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 17:24 น »

คนที่ตัวเตี้ยกว่าน่าจะคนปกตินี่แหละ แต่คนที่ผมบอกเตี้ยเนี่ย น่าจะไม่ต่ำกว่า 170 ซ.ม. นะ ไอข้างหลังนี่ต่ำๆก้น่าจะ 190 กว่าได้เลยมั้ง รูปร่างก็ผิดปกติของคนธรรมดา ใครคิดไงก็ไม่รุ้แหละแต่ผมว่ามันแปลกๆ ฟังหูไว้หูดีกว่า

Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 17:27 น »

q*073ไม่ต้องเถียงกันคืนนี้วิญญาณเขาคงไปบอกเล่าความจริงให้ทุกคนที่สงสัยในฝันในวันนี้แล้วกัน จบไหม q*073

Guest
ผมเองครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 17:34 น »

หยุดเถียงกันได้แล้วครับ..
ใครไม่หยุดถ้าผมเช็คIP รู้จะตามไปตบให้คว่ำเลย..
ผม คือ คนที่เดินบนสะพานวันนั้นครับ
และเดินคนเดียว
ไม่มีธง และไม่มีใครทั้งสิ้น
ผมคิดว่า คนที่ปรากฎภาพด้านหลังผมน่าจะเปนชายที่
ตายเมื่อปีที่แล้วนะถูกต้องแล้วครับ..
จบนะครับ..
Guest
vvv2222z
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 เม.ย. 14, 18:54 น »

เขาหมายถึงที่ลอยอยู่ข้างหลังผู้ชายครับ q*072
Guest
เอกกี้
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 23 เม.ย. 14, 08:26 น »

ถามคุณเจนกับคุณริวสิครับ [ q*031/size]

เรื่องนี้....ริวจะไม่ยุ่ง q*039
Guest
ตี้
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 เม.ย. 14, 08:54 น »

คิดงัยว่าเป็นยมภาบาล ผีเฝ้าทางที่ตายก่อนงัย เยอะแยะจะให้คิดอ่ะ
Guest
pentor
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 23 เม.ย. 14, 10:03 น »

ชายคนใหนว่ะ!..มี2รูป
2คน..คนหน้าหรือคนหลัง...คนกน้าอาจจะเป็นคนขึ้นไปดูบนสะพานส่วนคนหลังอาจจะใช่!

Guest
คุณแม่ลูกหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 เม.ย. 14, 14:10 น »

บอกตามตรงนะคะ q*078 .....ฉันไม่ได้มองผู้ชายทางซ้ายที่คุณๆเห็นกัน หรือธงที่พวกคุณว่า

แต่ฉันมองใบหน้าผู้หญิงทางขวามือถัดจากเสาไฟฟ้าน่ะคะ... q*069
มีใครเห็นเหมือนฉันบ้างมั้ยค่ะ หรือว่า...ฉันเห็นคนเดียว q*032

Guest
khonloi
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 23 เม.ย. 14, 14:46 น »

ไม่ตัดต่อแน่นอน คอนเฟิม 100%

Tags:  ชัตเตอร์ ติดวิญญาณ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม