หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: 5 วิธีการให้อ่อนเยาว์และอ่อนวัย  (อ่าน 1105 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ก.ค. 14, 18:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพื่อความอ่อนเยาว์แม้อายุจะมากขึ้น ด้วย 5 วิธีนี้รับรองสุขภาพผิวทั้งภายในและภายนอกดูอ่อนกว่าวัยแน่นอนคะ

1.ดื่มน้ำมากๆคะ : ร่างกายคนเรามีน้ำอยู่ประมาณร้อยละ 60 และเราก็ใช้หมดไปในแต่ละวันด้วยสิคะ ทำงัยดี!! ไม่มีอะไรมากคะเราก็แก้ด้วยการดื่มน้ำวันละ 8 แก้ว ถ้ามากกว่านี้ได้ก็ดีนะคะ เท่านี้ระบบต่างๆในร่างกายและการคืนความชุ่มชื้นของผิว ก็ได้รับการดูแลแล้วคะ

2.ลดความเครียด : ในงานวิจัยต่างๆทั้งในและต่างประเทศ ต่างก็แสดงให้เห็นว่าภาวะความเครียด มีส่วนทำให้แก่เร็ว ร่างกายเกิดการเสียสมดุล ภาวะฮอร์โมนผิดปรกติ เซลล์ต่างๆของร่างกายทำงานไม่เต็มประสิทธิ์ภาพ ดังนั้นหากเราไม่อยากเจอวิกฤติเช่นนี้ ไปกันเลยคะ ออกกำลังกาย เล่นโยคะ หรือ ประเภทไม่ต้องเสียค่าใช่จ่าย ก็ศึกษาสมาธิแล้วใช้หลักการเหล่านี้ มาช่วยให้เราไม่ต้องตกอยู่ในภาวะเครียด นะคะ

3.การนำผลไม้มาบำรุงผิวหน้า : นอกจากทานแล้วสรรพคุณของผลไม้ยังไม่หมดเราสามารถนำมามาร์กหน้าได้อีกด้วยนะคะ หากว่าเราต้องการให้ผิวผลัดความแห้งแรงออกไป ให้ใช้มะละกอคะ ทาลงบางส่วนบนใบหน้า สารปาเปนจะช่วยในเรื่องนี้ได้คะ แต่ถ้าต้องการฟื้นฟูคอลลาเจน ให้ใช้สตรอเบอรี่ที่อุดมไปด้วยเบต้าแคโรทีนและวิตามินเอนะคะเห็นผลชัดเลย ส่วนว่านหางจระเข้ช่วยต่อต้านริ้วรอย ให้ผิวดูอ่อนวัยอย่างเป็นธรรมชาตินะคะ

4.ต้องออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอนะคะ : เพราะผลดีของการออกกำลังกายจะมีผลต่อการไหลเวียนของโลหิต อัตตราการเต็นของหัวใจสม่ำเสมอไม่อยู่ในภาวะเสี่ยงเป็นโรคหัวใจ สมองมีความปลอดโปร่ง การยืดหยุ่นของกล้ามเนื้อในส่วนระบบต่างๆทำงานเต็มประสิทธิ์ภาพ งั้นเรามาเริ่มง่ายๆด้วยการเดินเร็วก็ได้นะคะ

5.รับประทานอาหารสุขภาพ : ยากมากนะคะ หากจะให้ทานเฉพาะผักอย่างเดียวและผักคือสิ่งที่สำคัญที่สุดด้วย ฉะนั้นทานให้ได้มากที่สุดนะคะ แล้วถ้าทำได้ก็ให้หลีกเลี่ยงอาหารจำพวกเนื้อสัตว์ต่างๆบริโภคให้น้อยที่สุด ให้ทานอาหารธัญพืชเป็นตัวแทนในเรื่องของโปรตีน ส่วนการรับประทานปลาควรเลือกทานอาหารชนิดนี้ให้ได้มากที่สุด จะส่งผลดีต่อร่างกายทั้งระบบเลยนะคะ

เต้ยก็ขอฝากสาระดีๆเหล่านี้ให้ทุกๆคนที่ติดตาม เพจของเรานะคะ
มีข้อมูลอะไรดีๆอีกเต้ยจะนำมาลงให้อ่านกันนะคะทุกๆคน
#รักการจัดดอกไม้จึงมีความสุข — ที่ Lebouquet2u

Cr. http://www.lebouquet2u.com
Cr. https://www.facebook.com/flowertrick?ref=h

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 14, 19:14 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 14, 08:58 น »

ถือว่าเป็นการเอาสิ่งดีๆมาบอกต่อกันนะคะ ^^ เป็นคนระบบเผาผลาญแย่มากค่ะ ออกกำลังกายเท่าไหร่เหงื่อก็ไม่ออก ระบบขับถ่ายก็ไม่ดีค่ะ 3-4วันถ่ายครั้งนึง แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ เพราะมาเจอผลิตภัณฑ์ วิตามิน เลเซอร์ วิตามิน บีสาม ที่ดีมากๆเลยค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าจะกินต่อเนื่อง แต่กินไปได้สัก 1-2 อาทิตย์ มีคนทักว่าสวยขึ้น กระชับ หน้าอมชมพู เมื่อก่อนน้ำหนัก 70 ค่ะ แต่ตอนนี้เหลือ62เอง และสัดส่วนต่างๆ ลดลงเยอะมาก ไม่ต้องออกกำลังกาย ไม่ต้องอดอาหารเลย แค่กิน ไปเพียง1กล่องเองค่ะ ทั้งๆที่เป็นคนระบบเผาผลาญแย่มาก ที่สำคัญผิวสวย รุขุมขนกระชับมาก เซลลลูไล?หายหมดอ่ะคะ่ เเละทำให้ผิวกระชับอออ่นเยาว์ไม่เเก่ก่อนวัย ค่ะ ลองเชิรท หาดูนะคะ่

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Okesa
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 ส.ค. 14, 22:48 น »

ทั้ง 5 เคล็ดลับนี้ จะช่วยให้คุณมีสุขภาพที่งดงามได้ แต่สำหรับเรา เราเลือกเพิ่มตัวช่วยให้กับตัวเอง โดยการกิน (สาหร่ายแดงของไบโอไลฟ์) ที่มีคุณประโยชน์ในการกระชับรูขุมขน ผิวชุ่มชื้นขึ้น ริ้วรอยจางขึ้น รวมถึงไปการควบปรับสมดุลของโคเลสเตอรอล ช่วยฟื้นฟูจอประสาทตาที่เสื่อม ได้อีกมากมาย

เราจึงเลือกกินอาหารเสริมที่มีประโยชน์มากขนาดนี้ ถามว่าดีขึ้นมั๊ย ตอบเลยว่าทุกอย่างดีขึ้นและโอเคมากเลยค่ะ q*071q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 ส.ค. 14, 12:32 น »

ขอบคุณทั้งสองความคิดเห็นดีๆนะจะ ใครเอาไปลองใช้ วิธีการใดก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล หากมีแนวทางอะไรดีๆอีกเอามาแชร์กันนะจะ เพื่อจะได้
#อ่อนเยาว์และอ่อนวัย

ฝากติดตามเพิ่มเติมได้อีกที่

http://www.lebouquet2u.com]www.lebouquet2u.com

http://www.facebook.com/flowertrick
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ส.ค. 14, 12:48 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ดูเยาว์วัย หน้าอ่อนวัย ออกกำลังกาย อาหารสุขภาพ ผักผลไม้ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม