หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนภัย! ครีมพม่าหน้าขาว อันตรายสุดๆ  (อ่าน 269620 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 พ.ย. 14, 19:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เตือนภัยครีมพม่าหน้าขาว ยาอันตราย ใช้แล้วเสี่ยงหน้าพัง (แถมราคาส่งหลอดละ10บาท พวกเอามาขายในเน็ท150บาท)

ที่มาจากทวิตเตอร์ @mor_maew

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ผู้บริโภค
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 11:03 น »

เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าคะท่านไดมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบหน่อย q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ploi
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 12:32 น »

ปกติจะไม่ใช้ครีมที่ไม่มี อย.ค่ะ เพราะครีมพวกหน้าใสสารสเตียรอยด์เยอะ ใช้แรกๆหน้าจะขาวใส พอหยุดใช้หน้าจะบางและขึ้นสิว และรักษาให้หายต้องใช้เวลาหลายปี ขนาดครีมบางตัวที่ผ่าน อย.แล้ว ยังมีสารต้องห้ามผสมอยู่เลย เพราะครีมที่เค้าส่งตรวจ อย.เค้าอาจจะไม่ได้ใส่สารอันตรายลงไป แต่พอมาผลิตจริงๆก็จะใส่สารอันตราย ซึ่งข่าวก็ออกมาเยอะเพราะ อยงเค้าสุ่มตรวจแล้วเจอ จะใช้ครีมตัวไหนควรเลือกและดุให้ดีนะคะ ถ้าไม่อยากกลายเป็นคนหน้าผี

Tags:
Guest
haz
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 12:51 น »

จิงคัฟใช้แล้วช่วงแรกๆขาวหลังๆแสบหน้าและหน้าลอกด้วย

Tags:
Guest
เกณิเา หมู่พยัคฆ์
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:05 น »

เห็นแว้ปแรก กรี๊ดเลย !!! แม่ค้าแนะนำมา ใสจิง ขาวจิง แต่ไม่รู้ว่าถูกและอันตราย เลิกใช้ล่ะ ซื้อมาในราคาชุดล่ะ 150 บาท เหมือนกัน

Tags:
Guest
ลิชชี่
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:17 น »

จิงค่ะบ้านเรามีขายแต่12นะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:36 น »

ถ้าจำไม่ผิด คุณตัวยา Clobetasol Propionate มันเอาไว้รักษาการแพ้ ซึ่งอยู่ในระดับรุนแรง ผมเคยใช้ที่เท้าเพราะแพ้ยุง มันกัดผิวจนบาง จนไม่สามารถสู้แดดได้เลย ขนาดทาขา ยังบางเลย แล้วหน้าจะเหลืออะไร?

คนขายคิดได้ไงอ่ะ ใช้หลักการกัดให้บางจนใสหรอ? ไร้ศึลธรรมมาก q*071q*071q*071q*027q*027

Tags:
Guest
ชมัยภรณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:37 น »

ที่โรงงาน350ค่ะ

Tags:
Guest
น้ำฝน แก้วเรือง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:42 น »

วันแรกซื้อมาลองทาที่ท้องแขนคืนหนึ่งเช้ามาผื่นขึ้นเต็มเลยดีนะที่ไม่ทาหน้า

Tags:
Guest
อมรรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:50 น »

จริงเหรอคะ..เราใช้มา 12 ปีละนะคะ
ไม่เหคเป็นอะรัยเลยคะ..เราว่าแล้วแต่ผิวของแต่ละคนหรือเปล่าคะ บางคนใช้ถูกบางคนใช้ไม่ถูก ขนาดเราเคยใช้ คังเชน ใช้พอน..หน้าเรายังแพ้เลยคะ
ปล.สงสัยจะแพ้ครีมแพงๆๆอิอิอิ

Tags:
Guest
นูรนี
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 13:59 น »

ว้ายยย !! ดีที่ฉันยังไม่ซื้อ กะว่าจิ ซื้อหรอกหลอด 100 บาท

Tags:
Guest
กิฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 14:35 น »

จริงไหมค่ะช่วยตอบหน่อยค่ะคือตอนนี้หยุดใช้ได้ประมาน2อาทิตย์แล้วค่ะไม่มีผลข้างเคียงใดๆเลยค่ะ ขอความจริงจากคนให้ข่าวด้วยค่ะ ด่วนเลยนะค่ะ

Tags:
Guest
กิฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 14:36 น »

จริงไหมค่ะช่วยตอบหน่อยค่ะคือตอนนี้หยุดใช้ได้ประมาน2อาทิตย์แล้วค่ะไม่มีผลข้างเคียงใดๆเลยค่ะ ขอความจริงจากคนให้ข่าวด้วยค่ะ ด่วนเลยนะค่ะ

Tags:
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 14:37 น »

ใช่มานานลองเทสแล้วไม่สารอันตรายนะค่ะ มีสารสเตียรอยด์กว่าน้อยครีมที่ขายท้องตลาด ยีห้ออื่นๆๆอีกคะ

Tags:
Guest
จันทร์ฉาย คำลือฤทธิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 14:39 น »

เราก็ใช้และใช้มานานแร่วด้วยไม่เห็นเป็นไรเลย

Tags:
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 15:13 น »

ครีมตัวอื่นที่ ตลาดก็มีสารเตียรอย์ เหมือน แต่ไม่ถูก เอามาพูดกันบ้างคะ q*073

Tags:
Guest
แก้มยุ้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 16:01 น »

เราใช้อยู่คะเกือบครึ่งปีแล้ว ไม่เห็นเป็นไรเลย เคยใช้ครีม 9500 ฝ้ายังไม่หายเหมือนตัวนี้เลย อยู่ที่หนังหน้าหรือป่าวคะ q*070
Tags:
Guest
บุญเกิด
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 16:45 น »

ผมไช้เเล้วหมดไป2ชุดเเล้วไม่เห็นมีอะไรเลย.ครับผมชื้อมาชุดละ350บาทยังไง..หนอ.......

Tags:
Guest
บุญเกิด
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 16:58 น »

ผมใช้เเล้วหมดไป2ชุดเเล้วไม่เห็นมีอะไรเลยผมชื้อมาใช้ชุดละ300บาทมันเป็นไงหนออ.......

Tags:
Guest
บุญเกิด
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 16:59 น »

ผมใช้เเล้วหมดไป2ชุดเเล้วไม่เห็นมีอะไรเลยผมชื้อมาใช้ชุดละ300บาทมันเป็นไงหนออ.......

Tags:
Guest
สมหญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 17:13 น »

แม่นี้ใช้มาหลายปีที่ไม่เห็นเป็นไรฝ้าก็หายหยุดใช้มังก็ไม่เป็นไร หน้าก็ขาว คนใช้ถูกก็ถูก คนแพ้ก็แพ้ ราคาชุดละ400บาท ที่ซื้อมา ของปลอมหรือเปล่าที่150
Tags:
Guest
ญฯญ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 18:29 น »

ครีมชื่อก็บอกอยู่แล้ว ว่าเป็น สเตียรอยด์ครับ ถ้าใช้แล้วไม่เป็นอะไรตอนนี้ก็ถือว่าโชคดีนะครับ เจ้าของกระทู้เขาเตือนมาอ่ะดีแล้ว คนใช้อยู่ก็เลิกยังทันนะ ลองไปค้นหาผลข้างเคียงของการทาสเตียรอยด์เด้อที่หน้าอ่ะ

Tags:
Guest
ญญญ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 18:39 น »

เป็นเรื่องจริงครับ สเตียรอยด์ชัดเจนผู้ใช้ถ้าไม่เป็นอะไรตอนนี้ถือว่าโชคดีไปครับ หยุดใช้เถอะครับ

Tags:
Guest
เฟริส
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 18:49 น »

ใช้มานานแล้วนะค่ะ ชุดละ200ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย เพื่อนกันที่อยู่ประเทศลาว ยังใช้ทั้งครอบครัวเลยค่ะ ครีมตัวอื่นมีสารที่น่ากลัวกว่านี้ทำไมถึงใช้ละค่ะ ที่150ของปลอมหรือป่าวค่ะ คิดเอาเองนะค่ะโตๆกันละ

Tags:
Guest
มาย
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 20:11 น »

MERCK นี้แม่เราทำงานเลยน่ะเเต่แม่เรา ทำของไทย q*031q*031

Tags:
Guest
m.
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 20:27 น »

ครีมพม่าอันตรายจิงไหม ถ้าหยุดใช้จะเปนงัย คัยรุ้ช่วยตอบทีเราหยุดใช้มา 4 วันแล้วเพาะกลัว

Tags:
Guest
m.
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 20:38 น »

มันเปนอันตรายไหม ใช้ยุเหมือนกัน (กลัวๆๆๆ)

Tags:
Guest
singkhorn souvenir
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 20:58 น »

ต้องระวังกันนะคะสาวๆ,ถ้าอยากสวยหน้าใส ใช้ของจากพม่าแท้จากร้าน
\"ที่ระลึกด่านสิงขร\"ได้นะคะ

Tags:
Guest
wandee
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 21:24 น »

ขาย150บาทที่ไหน400แน่ะ

Tags:
Guest
ปองแปง
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 22:08 น »

เมื่อคืนดูตี10 ใช้ครีมหน้ขาวตามตลาด ทา 1 เดือน หน้าพังรักษาเป็นปี ผดกระจาย สิวปะทุ น้องเขาบอกว่าทา 3 วัน หน้าขาวสว่างใส 7 วันจากนั้นแดงและเริ่มมีผด สิวทุกชนิดก็ตามมา

Tags:
Guest
four
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 26 พ.ย. 14, 22:17 น »

ใช้มา2ปี ตอนนี้ต้องหยุดใช้ ตอนแรกใช้หน้าขาวมาก เนียนมาก แต่วันนี้บอกได้เลยว่าน่าเป็นสิว กระ ฝ้า จัดเต็มเลย

Tags:
Guest
ไร้ สาระ
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 08:43 น »

q*027
เตือน ใคร เตือน ทำไม คิดว่ามันจะเชื่อกันเหรอ ทุกวันนี้โอกาสหาผัวรวยมันขึ้นอยู่กับเรื่องแบบนี้แหละ แค่ลงทุน 100กว่าบาทเกิดเข้าตาลูกชายเสี่ย คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม เดี๋ยวค่อยเอาเงินผัวไปทำหน้าใหม่ q*035

Tags:
Guest
วันวัน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 09:15 น »

พม่าใช้ไม่เห็นเป็นไรเลยนิค่ะ..

Tags:
Guest
Aoyu
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 09:24 น »

จริงๆค่ะ วช้ช่วงแรกๆหน้าขาวใส ไวเวอร์ แต่ใช้ไประยะนึงเร่ิมแสบหน้า หน้าลอก สิวขึ้น พอเลิกใช้สิวก็ขึ้นเรื่อยๆ ใช้อะไรก็ไม่หายค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 11:37 น »

พาสเตียรอยด์ติดหน้าแล้ว ทีนี้รักษายาก
หน้าจะบาง (ก็ดีไปอีกอย่าง ไม่ใช่คนหน้าหนา)
ไปเลเซอร์ก็ไม่ออก จะหยุดทาครีม สิวก็ขึ้น
q*069

Tags:
Guest
นิวเคลียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 12:27 น »

โรงงานนี่ ชุดล่ะ 90-100 บาท เตือนคัยก้อไม่ฟังว่ามันไม่ดี

Tags:
Guest
นู๋เหมียว
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 14:01 น »

ใช้อยู่คร๊แต่ก้อไม่เห็นเปนไรซื้อแค่100เดียวเองคร๊

Tags:
Guest
jik
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 16:10 น »

ฉันใช้มานาน 3 ปีแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย เพื่อนเห็นสนใจก็ฝากซื้อมาให้ใช้ด้วยตอนนี้ประหยัดค่าครีมไปเยอะไม่เหมือนก่อน เสียเดือนละ 5พันขึ้น ตอนนี้ จ่ายถูกสุดๆ แล้วยังเอาไปขายได้กำไรเสียอีก ครีมนี้ถ้าของแท้ นำเข้ามาจากจีนนะค่ะน้องๆ

Tags:
Guest
ฟฟฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 27 พ.ย. 14, 18:39 น »

ที่เค้าบอกว่ามีสารอันตราย อย.ยังไม่ได้ออกมาบอกนะคะ แค่หมอคนนึงออกมาบอก แค่คนๆเดียว เชื่อกันขนาดนี้เลยหรอ? เห็นรึป่าวว่าบางคนก็ใช้แล้วหน้าพัง บางคนก็ไม่เป็นอะไร ที่บอกว่าใช้แล้วหน้าพังนั่นของปลอมรึป่าวคะ??? แพ้หรือไม่แพ้อาจจะขึ้นอยู่ที่ผิวหน้าของคนก็ได้ คิดเองละกันนะ มาบอกด้วยความหวังดี พี่เราใช้มานาน พอหยุดใช้ก็ไม่เห็นเป็นอะไร

Tags:
Guest
ทิพรรณ ภูเงิน
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 28 พ.ย. 14, 04:56 น »

ใช้ไปชุดนุงขาวใสมสกแต่ตอนนี้เลิกใช้แร้วคนขายหายยยย

Tags:
Guest
ณลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 28 พ.ย. 14, 09:54 น »

ซื้อได้ที่ไหนคะ อยากเอามาทาแก้ผด ผื่น คัน

Tags:
Guest
แจง
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 28 พ.ย. 14, 16:26 น »

ใช้ครีมเปลี่ยนครีมมาเยอะมากค่ะ...ครีมพม่าตอนแรกก็ขาวหน้าเนียนจิงๆจ้า ตอนนี้สิวมาแระ ยิ่งเยอะขึ้นทุกวันๆ. หน้าเราบางมากเลยตอนนี้ ถ้าเปนเรื่องจิงจะหยุดใช้เลย

Tags:
Guest
ตุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 28 พ.ย. 14, 21:42 น »

เคยใช้คะทาสองครั้งแพ้เลยเลิกใช้แต่เพื่อนๆที่ทำงานใช้กันเยอะมากค่ะหน้าขาวไวเลิกใช้แล้วฝ้า กระ เต็มเลยค่ะแถมหน้าบางอีกด้วย อันตรายมากค่ะ

Tags:
Guest
บรรจง
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 29 พ.ย. 14, 07:55 น »

เห้อ..มาบอกขายให้เราในราคา500ตื้อให้เราชื้อบอกถ้าเอาจะลดให้400เห้นว่าเขาลดให้เลยรีบชื้อทันทีลัวเขาจะเปลี่ยนใจ

Tags:
Guest
มุมิ
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 29 พ.ย. 14, 10:00 น »

ก็เห็นเพื่อนร่วมงานใช้หน้าขาวขึ้น คนที่ขายให้ก็หน้าใส แต่อันตรายหรือไม่ต้องเลิกใช้ไปพักหนึ่งแล้วจะรุ้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม