Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: HERO 24H FAQ ปัญหาที่พบบ่อย  (อ่าน 32 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 3 มี.ค. 15, 14:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แอดมินรู้ว่าตอนนแรกที่ผู้เล่นทุกคนเล่นเกม HERO 24H เราคงจะพบปัญหาหลายๆอย่าง เพราะฉะนั้นวันนี้แอดมินได้รวมปัญหาที่เพื่อนๆถามมาบ่อยๆและตอบปัญหาที่เพื่อนๆถามค่ะ

๑. ส่วนสำคัญเสริมความแข็งแรงได้ยังไง
วิธี:
1. ลงทะเบียนทุกวัน
2. ทุกครั้งที่ชนะboss
3. ใช้คุณูปการกิลด์แลก (แต่แอดมินไม่แนะนำทำแบบนี้)

๒. การฝังอัญมณีทำได้ยังไง
วิธี: ระบบการฝังอัญมณีจะเปิดให้หลังจากLv20 คลิกอุปกรณ์ที่มีรูแล้วฝังอัญมณีได้ ถ้าอุปกรณ์ที่คุณอยากฝังไม่มีรู คุณสามารถเจาะรูอุปกรณ์เอง(สำหรับLv35ขึ้นไปเท่านั้น)
๓.ทำไมชั้นอยู่แผนที่เดิมตลอดเลย
วิธีเปลี่ยนแผนที่:คลิกจอการต่อสู้แบบทีมและคลิกแผนที่โลกที่อยู่ข้างล่าง ในทุกแผนที่มีข้อเลือกท้าทายbossที่อยู่ข้างหน้า หลังจากชนะท้าทายboosก็จะเปิดแผนที่ต่อไปได้ ระบบผิดนัดแล้วว่าผู้เล่นจะเล่นอยู่ในแผนที่สูงสุดที่เปิดไปแล้วและอนุญาตผู้เล่นเปลี่ยนแผนที่เอง

๔.ผู้ช่วยจะเลือกเซียวเหยา ถางเหมิน หรือบู้ตั้งดีกว่า
ผู้เล่นหลายๆคนคิดว่าเล่นเพื่อเปิดแผนที่ใช้ผู้ช่วยเซียวเหยวดีกว่า(เซียวเหยามีการโจมตีเป็นกลุ่ม)แล้วเวลาท้าทายbossใช้ผู้ช่วยถางเหมิงดีกว่า(ถางเหมิงมีการควบคุม) แต่นี่ก็ไม่ใช่เรื่องแน่นอน

๕.ชั้นไม่เข้าใจเกมนี้เลยอะ
แอดมินคิดว่าคุณต้องการอ่นช่วยเหลือหลายๆรอบนะค่ะ บางทีหน้าจอที่มีเครื่องหมายคำถาม(?) คลิกเข้าไปจะมีคำอธิบายรายละเอียดนะค่ะ

๖.หีบสมบัติ/กุญแจใช้ยังไง
หีบสมบัติ/กุญแจ:เวลาเราโจมตีสัตว์ประหลาดหีบสมบัติอาจจะตกออกมา(เวลาออนไลน์จะไม่ตก) กุญแจมีขายอยู่ในร้านค้า หีบสมบัติที่ตกออกมาเวลาโจมตีสัตว์ประหลาดต้องใช้กุญแจถึงจะเปิดได้ ถ้าไม่มีกุญแจคุณอาจจะพลาดสมบัติหลายๆชิ้นนะ

๗.ผู้ช่วยมีกี่คน ใช้ได้เมื่อไหร่ ใช้คนไหนดี
Lv15เปิดเตียบ่อกี้—ป้องกันตัว เพิ่มเลือด
Lv20เปิดถางเซวียน—การควบคุณแข็งแรง ใช้เมื่อท้าทายboss
Lv25เปิดหลี่ชางไห่—การโจมตีแบบกลุ่ม ใช้เมื่อเล่นเพื่อเปิดแผนที่

๘.อาชีพไหนดีกว่า
ทุกอาชีพมีลักษณะเฉพาะของตัวเอง จะเลือกอาชีพไหนเป็นความชอบของตัวเอง คนเราเล่นเกมนะค่ะ ไม่ใช่เกมเล่นเรา ถ้ามีอาชีพไหนที่ดีมากๆเก่งมากๆแล้วทุกคนเลือกอาชีพนั้น อย่างนี้เกมก็ไม่สนุกเลยนะค่ะ

๙.ทำไมคนอื่นทั้งระดับสูง ทั้งอุปกรณ์เจ๋ง แล้วเราจะเล่นเกมยังไง
ไอคนรวย—ระดับVIPสูงแล้ว ซื้อก้อนเงินได้ซื้อการต่อสู้แบบเร็วก็ได้ มีทั้งเงินทั้งประสบการณ์ อุปกรณ์ก็เยอะด้วย เอาไปตัดแปลงก็ได้ขายก้ได้ ท้าทายbossเยอะแล้ว ส่วนเสริมแข็งแรงก็เยอะขึ้น อุปกรณ์ก็เก่งขึ้น เปิดแผนที่ก็เร็วขึ้น..... ทำอะไรก็สบายๆ

แต่นี่เป็นเกมauto battleไม่ใช่หลอ ขยันเล่นทำไม ปล่อยให้มันไปเลื้อยๆดีกว่า
แต่แอดมินอย่างน้อยก็ต้องมีVIP1นะจ๊ะ

๑๐.นี่คือเกมauto battleไม่ใช่หลอ ปล่อยให้มันเล่นเองกี่วันแล้วค่อยเข้าเกมดีกว่ามั้ง
อย่างนี้คง.......ระบบบันทึกให้ไม่เกิน24ขั่วโมงนะค่ะ

๑๑.ทำไมเวลาพักผ่อนนานจังเลย
มันแล้วแต่นะค่ะ เวลาของสัตว์ประหลาดสองตัวกับสามตัวก็ไม่เหมือนกันนะ

๑๒.ทำไมเวลาพักผ่อนนานจังเลย
มันแล้วแต่นะค่ะ เวลาของสัตว์ประหลาดสองตัวกับสามตัวก็ไม่เหมือนกันนะ

๑๓.ทำไมร้านค้าไม่มีของใหม่เลย
ถ้าคุณซื้อของในร้านค้าทั้งหมดก็จะรีเฟซของนะค่ะ

๑๔.ชั้นพึ่งเข้าเกมใหม่ ทำไมไม่มีรางวัล
รางวัลของเราเคลียทุกวันค่ะ คุณเข้าเกมวันนี้ รับรางวัลพรุ่งนี้นะค่ะ

๑๕.ชั้นออนไลน์ไว้นานแล้วทำไมไม่เห็นมีชุดใหม่ แต่อุปกรณ์ก็ตก16+
นี่คือเรื่องโอกาศค่ะ คุณมีโอกาศตก

๑๖.ชั้นเป็นเซียวเหยา แต่ทำไมเสวียนอู่ติ้งไม่มีประโยชน์
มีประโยชน์นะ แอดมินลองใช้ดูแล้ว มี 10%ค่ะ

๑๗.โจมตีของชั้นสูงกว่าเค้า แต่ทำไมแพ้เค้าทุกที
ลองตัดแปลงอุปกรณ์ดูก่อนนะ

๑๘.ตัวละครมีคำชี้แจงอุปกรณ์ดี แต่ทำไมผู้ช่วยไม่มี
คือ.....ปัญหาของผู้ช่วยนี่บอกให้เฮียจัดให้เลยดีกว่าค่ะ

Facebook: https://www.facebook.com/hero24h
Website: http://thai.mplusfun.com

Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.memoriki.thai

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  
หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม