หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รวมบล็อกของเหล่านักเดินทางสุดเท่ (ดูแล้วอิจฉา อยากลาออกจากงานไปเที่ยวบ้าง)  (อ่าน 952 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 พ.ค. 15, 18:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ช่วงนี้จิตใจโหยหาการเดินทางมากเลยครับ แต่ยังไม่สามารถหาเวลาได้สักที อยากจะลาออกจากงานเพื่อไปเที่ยวเลยล่ะครับ (ล้อเล่นนะครับ ถ้าไม่มีงานทำ ก็ไม่มีเงินไปเที่ยวนะสิ) ตอนนี้เลยได้แต่เปิดเว็บดูบล็อกที่เขียนโดยนักเดินทาง ซึ่งผมจะเน้นไปที่คนที่เดินทางด้วยรถมอเตอร์ไซค์ เพราะมีความฝันว่าอยากทำแบบนี้สักครั้งชีวิต จะได้มีเรื่องราวมาเล่าให้ลูกหลานฟัง (เวอร์ไปป่าวละ) อ่านไปอ่านมาจึงอยากลองแนะนำบล็อกเกอร์ชาวสองล้อ มาให้ชมกัน
ซึ่งยิ่งอ่าน ยิ่งอยากลาออกจากงานไปออกทริปตอนนี้เลยล่ะครับ แต่ละท่านนี่เขียนสนุก และทำบล็อกได้สวยงามมากเลย จนผมอยากลองทำบล็อกบ้างเลยครับ
แล้วตอนนี้ทาง Wrangler เค้ามีกิจกรรมที่ https://wranglertruewanderer.com/ ผมล่ะอยากจะเห็นพี่ๆ ทั้งสี่บล็อก ไปสมัครจริงๆ จะได้ตามเชียร์ และผมเองอาจขอแจมสมัครกะเค้าบ้าง เผื่อฟลุ๊ก เข้ารอบกะเขาบ้าง
โม้มานานละ ไปดูกันดีกว่า ว่าบล็อกไหนที่เป็นขวัญใจผมบ้าง
www.rabbittrip.com

น่าสนใจดีครับ กับจุดมุ่งหมายของท่านนี้ที่จะเดินทางให้ครบทั้ง 77 จังหวัด และประเทศใกล้บ้าน ที่โดดเด่นอย่างเห็นได้ชัดคือความเรียบง่าย แต่สวย ทำเว็บออกมาได้ดีเลยล่ะครับ แถมเนื้อหาก็หลากหลาย มีตั้งแต่การออกทริป รีวิวมอเตอร์ไซค์รุ่นต่างๆ บทความสร้างแรงบันดาลใจ และอื่นๆ อีกสารพัด อ่านเพลินจนเกือบลืมทำงานแน่ะครับ
www.pongtanit.com

เป็นบล็อกของพี่ๆ ในพันทิปนี่เอง ซึ่งคลิ๊กลิงค์ในบล็อกจะลิงค์มายังกระทู้ในพันทิป มีท่องเที่ยวทั้งใกล้และไกล แถมยังหลากหลายสุดๆ น่าเสียดายที่น่าจะเอาเนื้อหาใส่บล็อกด้วย เพราะบล็อกท่านนี้สวยจริงๆ แต่อ่านในพันทิปก็จุใจไปอีกแบบครับ

popktb.bloggang.com
https://www.facebook.com/ThaiSuperbike

ทริปน้อยไปหน่อย แต่เจ๋งตรงความรู้ต่างๆ ที่แน่นเอี๊ยด อ่านไว้เป็นความรู้ในการเตรียมตัวก่อนออกทริป แต่ตอนนี้ท่านนี้เลิกอัพบล็อกไปแล้ว ย้ายไปยังเฟซบุ๊กแทน อย่างนี้ต้องตามไปครับ สาระน่ารู้แบบนี้ย้ายไปไหนก็ต้องขอตามไปด้วย อิอิ

sweet2syrup.exteen.com
https://www.facebook.com/GirlRidersThailand

ทริปเยอะม๊ากกก แถมยังเขียนได้สนุก เหมือนได้ฟังเพื่อนที่แอบหนีเราไปเที่ยว แล้วมาเม้าให้ฟัง แถมเรียกได้ว่าเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากออกทริปยิ่งขึ้นไปอีก เพราะอะไรน่ะหรอครับ ก็เพราะเผื่อได้เจอหวานใจสวยๆ ชอบการเดินทาง แบบเจ้าของบล็อกเนี่ยหละครับ อิอิ
อ่านบล็อกไปมา ก็คงต้องหาเวลาว่างสักทีแล้วครับ เรื่องของความฝันก็อยากทำให้สำเร็จ จะได้ไม่มาเสียดายในภายหลัง ต้องขอบคุณทั้งสี่บล็อกมากเลยนะครับ ที่ช่วยกระตุ้นให้ผมอยากทำตามความฝันอีกครั้ง
ส่วนเพื่อนๆ พี่ๆ มีบล็อกไหนเพิ่มเติม ส่งมาแจมกันได้นะครับ จะเข้าตามไปอ่านทุกบล็อกเลยครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 พ.ค. 15, 20:04 น »

q*071q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 พ.ค. 15, 21:40 น »

ห๊า มีกิจกรรมสำหรับชาวไบค์เกอร์ที่ชอบออกทริปด้วยหรอ แถมยังมีรางวัลชนะเลิศ เป็น Triumph อีก อย่างนี้ต้องรีบออกทริปครับ รูปเก่าๆ ไม่ค่อยเท่เท่าไร ต้องออกไปถ่ายรูปใหม่สักหน่อย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 พ.ค. 15, 10:58 น »

รีบๆ หาเวลาเลยครับ ยิ่งถ้าอยากเขียนบล็อกต้องออกทริปเยอะๆ นะครับ จะได้มีข้อมูลเยอะมาเขียนบล็อก แต่ถ้ายังไม่มีเวลาไปก็ติดตามบล็อคกันไปก่อน ผมก็ชอบอ่านบล็อคพวกนี้นะครับ เหมือนได้ไปเอง(ครึ่งตัว) อ่านแล้ว ผ่อนคลายจากงานดีครับ

Tags:  นักเดินทาง มอไซต์ บิ๊กไบท์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม