หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จัดไป..อย่าให้เสีย..?  (อ่าน 797 ครั้ง)
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ส.ค. 15, 09:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไม่ผิดหวังด้วยประการทั้งพวง
เมื่อ กทม.เปิดโครงการ

"งานจ้างเหมาบำรุงรักษาระบบกล้องโทรทัศน์วงจรปิด
รวมอุปกรณ์ทำงาน พร้อมเชื่อมโยงระบบกล้องโทรทัศน์วงจรปิด

เข้าศูนย์บริหารจัดการ พื้นที่2"

ด้วยราคากล้องวงจรปิดและฮาร์ดดิสค์พร้อมเครื่องบันทึกข้อมูล
ที่ราคาที่พ่อค้าน้ำลายไหล

ไปหาดูได้ที่นี่
http://office.bangkok.go.th/dotat/tor/2558/20082558/01/p.pdf

ตามที่ผมได้บอกไป
หาเรื่องผลาญงบอีกแล้วใช่ใหมครับท่าน

ดูราคาของ กทม.
แล้วไปเทียบราคาตลาดเอาละกัน

ว่ามันน่าน้ำลายไหลป่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ตัวอักษร แห่งศิลป์
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ส.ค. 15, 10:48 น »

อย่าบ่นเลยนะคะ...นิ๊ดเดียวเอง...คริๆ... q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 15, 15:28 น »

ทำไงได้
ข้าราชการเป็นเจ้าคนนายคนนี่

เขาก็เป็นกันอย่างงี้
ตั้งแต่ก่อนพวกเราเกิดมาแล้ว

ผมก็เหมือนนกแก้วนกขุนทอง
ร้องแรกแหกกะเชอไปก็เท่านั้น

ข้าราชการก็ต้องเข้าใจข้าราชการด้วยกัน
โครงการอื่น30-50%พอกัดฟัน

โครงการของ กทม.
ล่อไปตั้ง 1000% นะนั่น

โอ้พระเจ้าจ๊อส
มันยอดมากๆเลย q*071[size]
Tags:
Guest
รู้นะคิดอะไรอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 15, 17:15 น »

ไม่ว่า มันจะเป็นใคร ข้าราชการหรือพรรคการเมืองพรรคไหน

เมื่อทำชั่ว ก็ต้องรับผลของการกระทำความชั่ว

ขอเรียกร้อง ให้ผู้รักษากฏหมายทุกฝ่าย และคนไทยที่รับรู้เรื่องราว
ประนาม และช่วยกันกำจัดตามกฏหมายแก่คนเหล่านี้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 ก.ย. 15, 01:37 น »

เอามันครับ.. ถ้าเลวมากนักก็..ใช้ ม.๔๔ เปลี่ยนเตียงนอนให้เป็นยางรถยนต์เก่าๆ แล้วให้ประชาชนเอาน้ำมันราด จุดไฟเผากลางท้องสนามหลวง เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างอีกต่อไป

Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 1 ก.ย. 15, 08:39 น »

ช่วงนี้เป็นช่วง Free ways ครับท่าน
ไม่มีฝ่ายค้านไม่มีการตรวจสอบ

ชอบม้ะ ชอบม้ะ ชอบมั้ย
30-50-พันกว่า%อย่างว่า ชอบม้ะ ชอบมั้ย

คนไทยมีลูกมีหลาน
ก็ให้รับราชการทั้งหมดไปเลยไป

จะได้เป็นจ้าวคนนายคน
ไม่ต้องตากแดดตากฝนทำนาทำไร่

ทุกคนอยู่ดีกินดี
มีความสุขอ้วนพีครับพี่น้องชาวไทย
q*071
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 ก.ย. 15, 09:02 น »

ช่วงนี้เป็นช่วง Free ways ครับท่าน
ไม่มีฝ่ายค้านไม่มีการตรวจสอบ

ชอบม้ะ ชอบม้ะ ชอบมั้ย
30-50-พันกว่า%อย่างว่า ชอบม้ะ ชอบมั้ย

คนไทยมีลูกมีหลาน
ก็ให้รับราชการทั้งหมดไปเลยไป

จะได้เป็นจ้าวคนนายคน
ไม่ต้องตากแดดตากฝนทำนาทำไร่

ทุกคนอยู่ดีกินดี
มีความสุขอ้วนพีครับพี่น้องชาวไทย
q*071
ไม่ได้รับราชการ ผมก็ไม่เห็นได้ทุกข์ร้อนนี่ครับ มีกินมีใช้ตามอัตภาพ ไม่ต้องรอให้มีการเลือกตั้งแล้วถึงจะมีกินเมื่อไหร่

ผมอ่ะนะ นึกแล้วนึกอีก ยังไงก็นึกไม่ออกว่าคุณเดือดร้อนอะไรนักหนากับการไม่ได้เลือกตั้งสักปีสองปี เหมือนกะว่า..คุณทำมาหากินกับการเลือกตั้งซะงั้น!
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 1 ก.ย. 15, 09:34 น »

ไม่ได้รับราชการ ผมก็ไม่เห็นได้ทุกข์ร้อนนี่ครับ มีกินมีใช้ตามอัตภาพ ไม่ต้องรอให้มีการเลือกตั้งแล้วถึงจะมีกินเมื่อไหร่

ผมอ่ะนะ นึกแล้วนึกอีก ยังไงก็นึกไม่ออกว่าคุณเดือดร้อนอะไรนักหนากับการไม่ได้เลือกตั้งสักปีสองปี เหมือนกะว่า..คุณทำมาหากินกับการเลือกตั้งซะงั้น!
แหงหล่ะท่านจะเดือดร้อนอะไร
ชาวบ้านและข้าราชการระดับล่างสิจะตาย

ชาวบ้านเคยมีลูกทำงานส่งเงินให้
วันนี้ลูกตกงานต้องร้องขายทีดินมรดกกินกันแล้วรู้ใหม

ข้าราชการตัวน้อยๆก็กู้เต็มเพดานไว้
ไม่มี%จากงบจัดซื้อจัดจ้างเหมือนตัวหญ่ายๆ

ต้องให้พวกเขาอด ทน จนและหมดอย่างสบายใจ
ตามอัตภาพใช่ใหมครับท่าน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 ก.ย. 15, 21:37 น »

ประชาชนไทย นับวันดูจะอ่อนแอลงไปเรื่อยๆ (ในทรรศนะของท่าน) อีกห้าปีข้างหน้า ถ้ารัฐฯ ไม่มีนโยบายแจกข้าวสาร มาม่า น้ำปลาฟรี ประชาชนกว่าครึ่งประเทศจะต้องอดอาหารตายแน่นอน

Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 ก.ย. 15, 10:27 น »

ประชาชนไทย นับวันดูจะอ่อนแอลงไปเรื่อยๆ (ในทรรศนะของท่าน) อีกห้าปีข้างหน้า ถ้ารัฐฯ ไม่มีนโยบายแจกข้าวสาร มาม่า น้ำปลาฟรี ประชาชนกว่าครึ่งประเทศจะต้องอดอาหารตายแน่นอน
ประชาชนไม่ได้อ่อนแอ
แต่คุณภาพชีวิตพวกเขาแย่ลง

ผมหล่ะงงท่านหมดใจ
คิดได้ไงว่าต้องให้รัฐฯแจกอาหารให้แบบนั้น

เป็นทัศนะของท่านต่างหาก
ที่อิจฉามากไม่อยากให้ใครได้ดีหรือสุขสบาย

ย้ำอยู่นั่นแหละว้่าท่านไม่ต้องให้รัฐบาลช่วยเหลืออะไร
ผมก็ไม่งอมืองอเท้ารอรัฐบาลช่วยที่ไหน

หลายๆคนในนี้ก็ไม่ได้งอมืองอเท้ารอรัฐบาลช่วยเหลืออะไร

แต่ผมและคนเหล่านั้นเห็นใจ
เพราะพวกเขาไม่มีโอกาสและความสามารถเช่นเรา

และไม่เดือดร้อนอะไร
ถ้ารัฐฯจะให้โอกาสพวกเขาอยู่ดีมีสุข

เมตตาและเห็นใจเมื่อพบเห็นใครมีทุกข์
สุขใจและยินดีเมื่อเห็นเขามีความสุข
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 ก.ย. 15, 00:14 น »

วิวัฒนาการทางสังคม เป็นกระบวนการทางธรรมชาติอย่างหนึ่ง อย่าพยายาม "หักด้ามพร้าด้วยเข่า" ด้วยการใช้กำลังบังคับให้เกิดการเปลี่ยนแปลงโดยเฉียบพลัน เพราะนอกจากจะไม่ประสพความสำเร็จแล้ว ยังอาจทำให้บาดเจ็บล้มตายโดยเปล่าประโยชน์อีกด้วย

ด้วยความปารถนาดีอย่างยิ่ง

Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 ก.ย. 15, 09:16 น »

ผมไม่ผิดหวังหรือแปลกใจ
บอกไว้แต่แรกแล้วว่า

ต้นตำหรับ"คอรัปชั่น"มีเฮมีฮา

ไม่มีใครทำอะไรได้หรอกน่า
เฉยๆไว้เดี๋ยวคนไทยก็ลืมละว้า

เรื่องใหญ่กว่านี้ยังไม่มใครทำอะไรได้เลย
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม