หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แนะนำเทคนิคดูแลผิวหน้าสำหรับหนุ่มผิวแห้ง  (อ่าน 179 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ต.ค. 15, 17:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับเพื่อนๆ ผมอยากจะแชร์วิธีการดูแลผิวหน้าในแบบของผมครับ เคยมีเพื่อนถามหลายคนเหมือนกัน แต่ไม่เคยตอบจริงๆจังๆสักที หลักๆก็มีแค่การดูแลให้ถูกวิธีกับเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ให้เหมาะกับปัญหาและครับ

ไลฟสไตล์ กับ สภาพผิวนะครับ
1. วัยทำงาน มีปาร์ตี้สังสรรค์บ้างเล็กน้อย
2. พยายามเข้าฟิตเนสให้ได้ อย่างน้อยอาทิตละ 3 วันครับ
3. ผิวจะรู้สึกแห้ง ถ้าอยู่ในห้องแอร์นานๆ หรือเจออากาศเย็นมากๆ

วิธีการดูแลครับ
1.ผมล้างหน้าแค่วันละ 2 รอบครับ เช้า เย็น ระหว่างวันไม่ได้ล้าง เพราะส่วนใหญ่อยู่แต่ในห้องแอร์ครับ ประกอบกับหลังล้างหน้าแล้วจะรู้สึกตึงๆ เลยหลีกเลี่ยงครับ
2.หลังล้างหน้า จะทาครีมทันทีครับ ตัวที่ผมเลือกใช้คือ Aquapower 72H ของ Biotherm ครับ ตัวนี้จะช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้กับผิว จริงๆมันเป็นครีมที่เอาไว้ใช้ทากลางคืนครับ แต่ผมใช้ทาตอนเช้าด้วย

3. ทากันแดดครับ ผิวแห้งจะไวต่อแดดมากครับ การทากันแดดช่วยได้ในระดับหนึ่ง
4.เวลาทำงานในห้องแอร์ จะพยายามเลี่ยงการนั่งตรงจุดที่แอร์ลงครับ ช่วยได้เยอะเลย แต่ถ้าใครผิวแห้ง แล้วเลี่ยงไม่ได้ แนะนำให้คุยกับเพื่อนร่วมงานไปตรงๆเถอะครับ อย่าทนนั่งบริเวณแอร์ลงเลยครับ มันไม่ดีจริงๆ
5.ดื่มน้ำเยอะๆ และออกกำลังกายครับ อันนี้เป็นเทคนิคเบสิคที่เขาบอกต่อๆกันมาเลยครับว่าจะช่วยให้หน้าใสขึ้น ไม่รู้ว่าจริงไหม แต่อะไรที่ว่าดี ก็ทำไปเถอะครับ ไม่มีผลเสียอะไร
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
balckball
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 15, 17:04 น »

ผิวแห้งเหมือนกันครับ ปกติจะทาเบบี้ออยหลังล้างหน้า แต่ว่าก็ทาบ้างไม่ทาบ้าง มันเหนอะเกินไป
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
tonkla.ss
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ต.ค. 15, 09:43 น »

ใช้ไบโอเธิร์มเหมือนกันครับ แต่คนละเซทกัน ของผมใช้ตัวสีน้ำเงินแก้ปัญหาสิว
Tags:
Guest
ttgrobin
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 15, 18:44 น »

ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ใช้มาสักพักล่ะ โอเคเลย หน้าไม่ลอกเหมือนก่อน
Tags:
Guest
lestli
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 พ.ย. 15, 18:43 น »

ดีมากครับ  q*062
Tags:
Guest
jacoi
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 พ.ย. 15, 00:21 น »

อยากได้คำแนะนำสูตรผิวมันบ้าง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 พ.ย. 15, 15:33 น »

ผมใช้ HA SEYO ครับ เป็นครีมทาผิวกายขาวใส ชุ่มชื่น และมีกลิ่นน้ำหอมด้วยครับ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม