หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: (Review) ร้านSushiคุ้มค่าคุ้มราคาสุดๆ "ข้าวนิ่ม..ซูชิ"@ศูนย์อาหารแฮปปี้แลนด์  (อ่าน 341 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับพี่น้องชาวSanook Travel board

วันนี้ขอพาไปทานไรที่ประหยัดๆกับร้านซูชิ-ซาชิมิคุ้มค่าคุ้มราคาอีกร้านหนึ่งกันดีกว่าครับ

ร้านที่จะไปรอบนี้อยู่ที่ศูนย์การค้า Happyland Center ครับลานจอดมีบริการเยอะพอสมควรครับ

ถ้าไม่มาจุดนี้ก็ข้ามมาจากเดอะมอลล์บางกะปิได้เหมือนกันครับสบายๆครับ

ทางเข้าศูนย์อาหารแฮปปี้แลนด์ต้องสังเกตดีดีครับผมเองก็เดินเลยไปรอบ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:04 น »

ถ้าเข้ามาจากประตูที่ออกมาจากตัวห้างก็จะเจอร้านอยู่ทางซ้ายมือแรกๆเลยครับ

ร้านชื่อว่า "ข้าวนิ่ม..ซูชิ" ครับ เป็นร้านพี่น้องกับร้านไข่หวานบ้านซูชิที่เคยReview http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=akuchan&month=29-08-2015&group=1&gblog=41
ไปนั่นเอง ไม่ต้องไปไกลถึงเมืองทองฯแล้วววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 16, 17:05 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:06 น »

ตอนผมไปถึงก็มีของทยอยออกมาเรื่อยๆ รองรับลูกค้าเหมือนกัน มีแม่ค้าคอยบริการทั้งนอกและในตลอด อยากได้แบบไหนสั่งได้เลยครับ

จะกลับบ้านหรือทานที่ศูนย์อาหารแฮปปี้แลนด์ก็ได้หมดครับ

โปรฯ 10 แถม 1 ก็มีเหมือนเดิม การันตีด้วยมีหัวปลาแซลมอนขายด้วยว่าราคานี้ได้เนื้อปลาแซลมอนแท้ๆ จริงเห็นว่ามีลูกค้าไม่เชื่อ

แอบเก็บภาพน้องที่สั่งมานั่งทานใกล้ๆ ครับ เลิกเรียนแล้วมาจัดเซตเล็ก ได้ ราคางี้เหมาะกับการทานได้ทุกวัยจริงๆครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:10 น »

ทางผมก็ระหว่างรอคิวก็แอบเก็บภาพบรรยากาศไปเรื่อยครับลูกค้ามาเรื่อยๆ

แต่ผมว่าร้านหลบมุมไปนิดจริงๆ เคยมาศูนย์อาหารนี้ครั้งนึงแล้ว ไม่เห็นร้านครับ รอบนี้พอรู้อีกทีตั้งใจมาเลยครับ55+

เอาล่ะลูกค้าเริ่มซาบ้าง เราไปส่องๆ ตัวซูชิที่มีให้เลือก..กันดีกว่าครับ...

ทางซ้ายๆ จะเป็นซูชิราคาเริ่มต้นครับ 10 บาท! ดูคุ้มๆ ทั้งนั้นเลยครับ

ถาดราคา 10 บาทจะเป็นพวกซูชิหน้ายำสาหร่าย ไข่กุ้ง... มากิ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:17 น »

โทบิโกะแบบย้อมกับหมึกเป็นสีดำก็มีให้เลือกครับ

โรลบอลคลุกโทบิโกะราดมาโยแบบนี้ก็ ลูกละ 10 บาทครับ เด็กๆ น่าจะชอบ

ซูชิหน้าไข่กุ้งฮาฟกับชีสงี้ก็สิบบาททท

ซูซิปูอัดเพียวๆ หรือ มีไข่กุ้งด้วยก็ คำละสิบบาทท้างน๊าาาน

เมนูนี้น่ารักดีครับ ไม่แน่ใจว่าตั้งชื่อว่าอะไรแต่อยู่ในโซนสิบบาทจะมาหยิบอีกทีหายหมดละ 55+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:19 น »

มีน่าสนใจออกเรื่อยๆ ครับ ขยับมานิดก็จะมีโซน 15 บาท อันนี้น่าจะเป็นซูชิหน้าปลาหมึกราดโทบิโกะหรือเพียวๆ ก็ราคาเท่ากัน

ไข่หวานแซนวิช เมนูขายดีของร้านที่เมืองทองที่นี่ก็มีครับ เคยเอาไปฝากที่บ้านชอบกันมากๆ ต้องจัดกลับไปอีก

อันนี้ไม่แน่ใจว่าหน้าเป๋าฮื้อรึเปล่า จากร้านที่เมืองทองผมชอบมากๆ รอบนี้ ถ่ายได้แต่ไม่ทันทาน 55+

หน้ากุ้งราดไข่กุ้งอีก! ก็ 15 บาทเช่นกันครับ เลือกคีบตามใจชอบกันได้เล้ย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:38 น »

ซูชิทั้งหน้ายำกระพรุนเอย ซาบะชิ้นเบ้อเริ่มเอย ก็อยู่ในโซน 15 บาท ครับ

โรลปูอัดนี้ก็ 15 บาทเท่านันครับ จะหมดละ

ซูชิหมึกทาโกะกรอบ รู้สึกจะ 20 บาทครับ แต่ชิ้นเบึ้มล้นดี

แอบส่องลูกค้าท่านที่จัดเต็มกลับบ้านครับ เดี๋ยวจัดตามแน่นอนครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 17:43 น »

เพิ่งออกมาใหม่ๆ ถ่ายแชะแรกแล้วโดนคีบหายเลยครับ 55+ น่าคีบซะขนาดนี้ไม่แปลกใจ

เมนูนี้! ซูชิท้องปลาแซลมอนย่าง! 20 บาทครับ ! โอ๊ยยยยน้ำยายไหย มีเท่าไหร่จัดมาให้หมดครับ

ซูชิหน้าปลาไหลก็ 20 บาท ฮอตมากเช่นกันครับ คุ้มโครตๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 18:14 น »

แคลิฟอเนียมากิ ชิ้นเบิ้มเกินราคามากกกก โซน 20 บาทนี่ ร่อยหรอสุดครับ ถ่ายไม่ค่อยจะทัน

คีบกันสนุกสนานเลยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 18:16 น »

อันนี้น่าสนใจเลยขอถ่ายไว้ครับลูกค้าเค้าสั่งแซลมอนซาชิมิ(120บาท)และข้าว เลยโป๊ะมาเป็นด้งเลยครับ น่าจัดม๊ากกกก
แถมยังชิ้นหนากว่า ร้านที่ทานประจำเยอะมากๆ ครับ

ซูชิหอยเชลล์! ยี่สิบบาทเช่นกันครับ มากุโร่ชิ้นโตกลบซะไม่เห็นข้าวเลยก็เช่นกัน

ได้เวลาจัดเต็มลอตแรกทานที่นี่ละครับ ขอถาดแทนเลยดีไหมถ้าจะล้นขนาดนี้

แอบถามเมนูพิเศษว่ามีแบบที่เมืองทองฯไหมก็จัดมาให้ทันใดครับ

ซูชิหน้าไข่ปลาแซลมอน เป็นเมนูที่รีเควสได้ครับ คำละ 55 บาท เทียบกับร้านใหญ่แล้วคุ้มค่าคุ้มราคาสุดๆครับผม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 18:26 น »

ลอตแรกยังไม่ทันจะหมดรีบไปตักลอตสองมาอีก55+

ของโปรดครับ ซูชิหน้าปลาไหล คำนี้ยี่สิบบาทคุ้มจริงๆ

คำนี้ก็เมนูพิเศษครับ คุ้มค่าสุดๆ แซลมอนห่อไข่ปลาราคา 30 บาท ครับ!

แซลมอน ซาชิมิ ชุดใหญ่ได้ราวๆ 14 ชิ้น ราคา 160 บาทครับ

ชิ้นหนาสดฟินครับ ไม่ผิดหวังเช่นเคย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 มี.ค. 16, 18:47 น »

นั่งทานไปฟินๆ เพลินๆ ส่องๆลูกค้าเข้าออกเรื่อยๆ ส่วนใหญ่ถ้ารู้จักร้านแล้วจะกลับมาเป็นขาประจำแน่นอนครับ

ดูจากการเข้าออกไวไม่ต้องถามไรกันมากเลย ถึงเวลาจัดกลับบ้างครับ

ทีแรกก็คิดว่าเอ๊ะเยอะไปไหม พอกลับบ้านก็หายเกลี้ยงฉับพลันเช่นเคยครับ ก็ของมันดีจริงนิ

เดินกลับกลัวหากันไม่เจอ ถ่ายทางเข้าที่ใกล้ๆ ร้านไว้หน่อย...

จบไปอีกมื้อที่คุ้มค่าประหยัดฟินสะใจ แน่นพุงทั้งที่นี่แหละคนที่บ้าน รวมๆ ยังถูกกว่าบุฟฯ มากมายนัก การันตีความสด คุ้มค่าแน่นอน
เพื่อนพี่น้องที่เคยรู้จักร้านที่เมืองทองฯแล้ว และอยู่โซนบางกระปินั้นต้องไปจัดให้ได้ครับ เสียดายยังไกลผมอยู่ดี TTwTT
ถ้าไงลองสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ทางเพจของทางร้านดูนะครับ
https://www.facebook.com/KaonimSushi/
เจอกันโอกาสหน้าครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและCommentครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 16, 19:04 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ซูชิ  ซาชิมิ  คุ้มค่า  Happyland  บางกะปิ  ศูนย์อาหารแฮปปี้แลนด์ ถูก อร่อย 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม