หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สาวก Bifesta ขอมารีวิว ความน่าเลิฟ ของเจ้าวิปโฟม น้องใหม่  (อ่าน 287 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 ส.ค. 17, 19:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฮัลโหลลล สวัสดีค่าเพื่อน วันนี้เราจะมารีวิวเห่อของแบบรวดเร็วทันใจเข้าประเด็นโดยด่วน แฮ่! 55555 ต้องขอออกตัวก่อนเลยว่าเราเป็นสาวกตัวจริงเสียงจริงสำหรับที่เช็คเครื่องสำอางของยีห้อ Bifesta เป็นแฟนกันมาตั้งแต่เค้ายังไม่มีขายในไทยเลยนะเอ้อ สูตรที่เราใช้คือสูตร…. เหมาะสำหรับสาวๆที่หน้ามันและมีสิวขึ้นง่ายมากกกแบบเรา แต่วันนี้เราจะไม่ได้ว่ารีวิวตัว เช็คเครื่องสำอางค่ะ เราจะขอมารีวิวเจ้าตัวนี้เลยค่ะ Bifesta foaming whip Sebum น้องน้อยคนใหม่ขวดจิ๋วนี้กันค่ะ เราไปเจอน้องนางมาจากที่ 7-11 คู่หูยามยากคนนี้เองค่ะ เห็นขวดแล้วตกหลุมรักเลย เพราะความจิ๋วที่พกพาสะดวกแบบนี้ จัดการหนีบนางกลับบ้านไปด้วยเลยขวดนึง

โดยเราขอเริ่มกันที่ เนื้อโฟมของนางหน่อยละกันนะ นางบอกว่านางเป็นวิปโฟม มาในรูปแบบกระป๋อง แค่นี้ก็ดูน่าใช้แล้ว เพราะปกติจะเห็นโฟมล้างหน้า จะมาในรูปแบบของหลอด ขอลองหน่อยละกัน แค่เขย่าขวด ป๊าบๆ 2-3 ที ตั้งขวดให้ตรง เอ้าเริ่ม! กดบีบฟื๊ดดด จะได้ฟองวิปโฟม เนื้อนุ่มกลมๆ ออกมาแล้วปลื้มปริ่มในความสะดวกในการใช้ง่ายมาก ไม่ต้องมานั่งเสียเวลา มานั่งตีโฟมอีกต่อไปแล้ว

พอเทียบกับที่เช็คเครื่องสำอางดูเล็กมากเลยอะ!5555

หน้าตาขวด อันแสนจะน่ารัก และกระทัดรัดฝุดๆ ดูสิ เนื้อวิปโฟมที่บีบออกมาแล้ว เป็นก้อนกลมๆ ขาวเนียน เหมือนวิปครีมเลยแหละ

ขอจับนางมาต้านแรงโน้มถ่วงกันซะหน่อยย555 ไม่หยดลงมานะ ถือว่าแน่นนุ่ม คอนเฟิร์มม!

ตามที่นางเคลมไว้ เจ้า Bifesta เค้ามีนวัตกรรม CO2 (ก๊าซคาร์บอนไดออกไซค์) ใน Foaming Whip ที่จะช่วยกระตุ้นการหมุนเวียนของเลือดใต้ผิว ทำให้ผิวหน้าของเราเปล่งปลั่ง มีออร่า แบบสดใส สุขภาพดี โอ้ว! ต้องขอลองดูหน่อยแล้ว จุดเด่นก็ตรง เจ้าเนื้อโฟมที่หนาแน่นนุ่มนี่แหละ ที่จะเข้าไปดูดจับสิ่งสกปรกในรูขุมขนได้ โดยไม่ต้องออกแรงถูให้เสี่ยงเกิดริ้วรอยเลย มีสารสกัดจากชาเขียวอีก ซึ่งอ่านดูแล้ว ชาเขียว จะช่วยลดความมันและกระชับรูขุมขน ลดการเกิดสิวผด สิวอุดตันต่างๆ โดยส่วนตัวเราว่ากลิ่นไม่ได้ออก tea three อะไรขนาดนั้นอะ กลิ่นเหมือนพวกส้มๆ มะนาวๆอะไร แบบนั้นมากกว่านะ ก็สดชื่นผิวไปอีกแบบดีจ่ะ ใช้เสร็จแล้วก็ไม่ได้รู้สึกตึงผิวอะไรขนาดนั้นนะ นุ่มๆชุ่มผิวดีเด้ออ

สำหรับใครที่อยากลองๆ ใช้ดูก่อน ก็น่าจะตอบโจทย์นะ เพราะเขามีขวดเล็ก ขนาดพกพาง่าย กระป๋องนางก็แข็งแรง ทนทานดี แต่ไม่รู้ว่าวางไว้นานๆ สนิมจะกินก้นก่อนไหมน้า 555

ใส่ในกระเป๋าเครื่องสำอางใบน้อย ของเราได้พอดีเลย 5555

สรุปโดยร่วมแล้วเราว่าโอเคเลยจ้า ผ่านน! หลังจากที่ลองใช้มาประมาณ 1 สัปดาห์ ความมันช่วง T-Zone ของเราดูจะดีขึ้น เพราะซับหน้าระหว่างวันน้อยลง หน้าดูไบรท์ขึ้นแถมที่สำคัญที่เลิฟสุดๆนะ ก็ตรงที่สิวเราลดน้อยลง รูขุมขนเล็กลง จนต้องขอไปตำขนาดใหญ่มาครอบครองแล้วหละ ยังไงเราก็ขอฝากรีวิวอันนี้ไว้พิจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณทุกคนมากที่เข้ามาอ่านจ้า บะบ้ายย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 17, 20:32 น »

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ เราชอบตรงวิปโฟมอ่ะ มันนุ่มมากก ล้างเครื่องสำอางออกหมด หน้าสะอาดไม่แห้งตึงผิวด้วยนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 17, 23:51 น »

คือดีจริง ชอบตัวเนื้อโฟมมากกกก เนื้อละเอียด นุ่ม หน้าไม่มัน สิวไม่ขึ้น กลิ่นหอม ไม่แสบตา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 17, 08:57 น »

เราใช้อยู่ เนื้อโฟมนุ่มมากก กลิ่นหอมดี ล้างหน้าสะอาด เราใช้แล้วไม่เป็นสิวด้วยนะ q*071q*071q*071

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 17, 13:45 น »

ใช้อยู่ค่ะ คือดีมากก กลิ่นหอม ล้างเครื่องสำอางหมดจด หน้าสะอาด เราชอบตรงฟองนุ่มมากก ถูเพลินเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 17, 15:52 น »

เราใช้ ตัวนี้เหมือนกัน กลิ่นหอม ไท่ต้องตีฟองเลยอ่ะ ตัวเนื้อโฟมละมุนจริงๆค่ะ ชอบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ส.ค. 17, 11:29 น »

เราเคยอ่านจากบทความนี้ >> https://www.wongnai.com/beauty-products/review-bifesta-foaming-whip-moist

แล้วไปซื้อมาใช้ตามเลย ตอนนี้ฟินมากรักมาก หน้าชุ่มชื้นไม่แห้งเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ส.ค. 17, 11:31 น โดย parkoa » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม