หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ศัลยกรรมครั้งแรก แบบจัดหนักไม่พักเบรกที่มาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ  (อ่าน 100 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 ส.ค. 17, 16:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เป็นมั้ยคะ เวลาเห็นคนสวยๆ เดินผ่านแล้วมองตาม บางทีก็คิดอยากมีตรงนั้นตรงนี้เป็นเหมือนคนนั้นบ้างจัง หลายทีที่มองกระจกก็รู้สึกไม่ชอบหน้าตัวเองขึ้นมา หลายครั้งลองแต่งหน้าแต่งตัวก็โดนล้อว่าป้า คือเห้ยเราอายุยังไม่ถึง 30 เลยนะทำไมพูดใส่แรงจัง มันก็ทำให้เรารู้สึกหมดความมั่นใจไปซะดื้อๆ เลยในใจก็คิดอยู่ตลอดว่าทำไมเราไม่สวยเหมือนคนอื่นบ้าง เลยพยายามทำทุกอย่างให้ตัวเองดูดีขึ้น ทั้งหัดแต่งหน้าแต่งตัว ลองหาเทรนด์ใหม่ๆ ตลอด
โชคดีที่เรารู้จักเพื่อนคนนึง ที่คอยให้กำลังใจเราตลอด สอนเราแต่งตัวแบบที่เหมาะกับเรา ถึงหน้าเราไม่ให้แต่ใจเราก็รัก เราก็พยายามแต่งตามที่เพื่อนแนะนำ แป้งอันไหนเค้าว่าดี ลิปอันไหนเค้าว่าเลิศ เพื่อนเราพาไปเหมามาหมดค่ะ เพื่อนสอนเราแต่งหน้าจนพอเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาแบบนี้

พอปรึกษาเสร็จเราก็ขอกลับมาคิดก่อนว่าจะทำดีมั้ยเพราะการทำจมูกแบบ Nose reconstruction เนี่ยราคาค่อนข้างสูงมากๆ เราก็ตัดสินใจโทรไปปรึกษาเพื่อนเหมือนเดิม เพื่อนก็แนะมาว่าถ้ายังเงินไม่ถึงก็ค่อยๆ เก็บเงินไปก่อนแล้วทำทีหลังก็ได้ แต่ถ้าใจร้อนอยากทำเลยทำจมูกซิลิโคนก็ไม่เสียหายอะไร ส่วนเรื่อง Fat Transfer เราว่าก็น่าสนใจมากเพราะหน้าแกดูแก่เพราะรูปหน้าดูไม่เต็มนี่ เราคุยกับเพื่อนเสร็จมานั่งคิดว่าที่เพื่อนพูดมันก็จริง ถ้าเราจะทำจมูกซิลิโคนกับทำ fat transfer ไปด้วยก็น่าจะดีกว่า อีกอย่างเราไม่ได้อยากให้จมูกโด่งพุ่งเป็นฝรั่งอะไร เราแค่อยากให้หน้าดูมีมิติขึ้นเฉยๆ เอง

ใครที่อยากสวยขึ้นมั่นใจขึ้น ลองสังเกตใบหน้าตัวเองก่อนแบบเราก็ได้ค่ะ ว่าอยากปรับปรุงส่วนไหนก่อน หรือถ้าอยากศัลยกรรมไปเลย ก็ลองปรึกษากับคุณหมอก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าได้คุยกับคุณหมอที่เก่งๆ เราว่าดีตรงที่คุณหมอจะแนะนำได้เลยว่าควรปรับปรุงตรงไหนดี ใช้วิธีแบบไหนดี แล้วจะทำให้เราตัดสินใจได้ง่ายขึ้นด้วย ใครที่ต้องยกเครื่องหน้าเยอะๆ ก็ค่อยๆ ทำเหมือนเราก็ได้ค่ะ มีเงินก็ค่อยๆ ทำไป เอาที่เราสบายใจ และสบายกระเป๋าเงินด้วยนะ 555 อย่างตอนที่เราทำจมูกซิลิโคนเราได้ราคาโปรโมชั่นด้วย ราคาอยู่ที่ 22,000 บาทค่ะ ส่วน Fat transfer เห็นคุณหมอบอกว่าแต่ละคนราคาไม่เท่ากันนะคะ แล้วแต่คุณหมอประเมินเลยว่าเราเติมกี่จุด ใครสนใจลองไลน์ ไปถามที่ไลน์ @masterpiececlinic ก่อนได้นะคะ ที่จริงก็ถามได้หลายช่องทาง ทั้งหน้าเฟสบุ๊ค ไลน์ และโทร ส่วนใหญ่เวลาเราสงสัยเราจะไลน์ไปถามก่อนเลยค่ะง่ายดี ตอนนี้หน้าเราที่ทำมาดูมีมิติแล้วเราก็แต่งหน้าได้ง่ายขึ้น มั่นใจมากขึ้น ส่วนเรื่องทำตาสองชั้น เราว่าจะทำกับที่นี่แน่ๆ เพราะเชื่อในฝีมือคุณหมอค่ะ แต่ตอนนี้ขอเก็บเงินก่อน แล้วค่อยไปทำ ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทให้ดูกันอีกนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:  ศัลยกรรม  ทำจมูก  มาสเตอร์พีซ  หมอเส 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม