หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เลิกซะทีเอาผมแปะเถิก!! แชร์ประสบการณ์ปลูกผมกับคุณหมอปู มาสเตอร์พีซ  (อ่าน 157 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ก.ย. 17, 11:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หัวเถิก หน้าผากเว้าไม่ใช่เรื่องตลก อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่ขำกับการถูกล้อเลียนเรื่องนี้เลย ลองเปลี่ยนแชมพู ใช้ยากินก็แล้ว แต่ก็ไม่เห็นผล คำเคลมที่ว่าใช้แล้วผมขึ้น กินแล้วผมจะดกดำก็ไม่มีจริง!!แถมมีผลค้างเคียง ยาบางตัวใช้แล้วแพ้ ทำผมบริเวณอื่นร่วงเพิ่มซะงั้น หลังจากที่ลองมาหลายปี เลิกใช้สิครับ รออะไร

ผมเลือกปรึกษาที่มาสเตอร์พีซ คลินิก กับคุณหมอปูครับ พญ.วิชุดา นามศิริพงศ์พันธุ์ ตอนแรกดูอยู่หลายที่มาก จนมาเจอรีวิวปลูกผมกับคุณหมอปู ส่วนใหญ่กลับมารีวิวเพราะผมขึ้นจริงเห็นผลจริงแถมปรึกษากับคุณหมอฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายด้วย เลยตัดสินใจลองจองคิวเข้าไปปรึกษาดูเผื่อว่าโอเคจะได้ทำไปเลย ผมโทรไปจองคิวที่ call-center ของคลินิกเลยครับ พนักงานเขาก็แจ้งเรามาว่าคุณหมอเข้าวันไหนบ้าง สะดวกเวลาไหนบ้าง ผมก็นัดเวลาเลย

ผมได้ปรึกษากับคุณหมอปู หน้าคุณหมอจะเป๊ะๆ หน่อย เกาหลีสไตล์มาก พอเห็นปุ๊ปนี่คิดในใจเลยว่า คุณหมอฝีมือต้องเป๊ะตามหน้าแน่ๆ 55555555 พอถึงเวลาคุณหมอก็จะให้เราเปิดเหม่งแล้วถามว่าความต้องการเราคือยังไง อยากให้ขึ้นตรงไหน แล้วประเมินว่าถ้าปลูกต้องใช้กี่กราฟ ซึ่งคุณหมอจะมีเครื่องมือในการช่วยตรวจเป็นแผ่นพลาสติกหรือซิลิโคนสักอย่างมาวัดพื้นที่ผมเรา  ว่าพื้นที่ที่ต้องการปลูกกว้างแค่ไหน แล้วเอาไปเทียบบนกระดานที่เป็นตารางๆ ของผมเนี่ยปลูกได้ครบ 3,000 กราฟพอดีเลย แต่จริงๆ เราสามารถเลือกได้ด้วยนะว่าอยากให้รูปผมของเราขึ้นแบบไหน ซึ่งเรารีเควสไปว่าอยากให้มันออกเป็นรูปหัวใจนิดนึงเพราะว่ารูปผมเดิมของเรามันเป็นทรงหัวใจอยู่แล้วแหละ แต่มันเว้าเยอะไป 555

ณหมอก็แนะนำให้ผมผ่าตัดด้วยวิธี FUE เป็นเทคนิคปลูกผมที่ไม่มีรอยแผลเป็นทิ้งไว้ เพราะใช้การดึงเซลล์รากผมแบบทีละเส้น ซึ่งต่างกับการปลูกผมแบบ FUT ที่เป็นการผ่าตัดแบบยกแผงศีรษะทั้งหมดมา เอาตรงๆ รู้สึกคุยกับคุณหมอปูถูกคอนะ รู้สึกแกเฟรนด์ลี่ เข้าใจปัญหาของเราดีว่าเออเราเป็นแบบนี้แล้วขาดความมั่นใจ แกให้คำแนะนำดีๆ เยอะ วันนั้นก็เลยตกลงจองวันทำไปเลยราคาที่ทำตอนนั้นประมาณ 70,000 นิดๆ  รวมค่ายา ค่าหมอหมดแล้วครับ เป็นราคาเหมา 3,000 กราฟ ก่อนกลับผมก็จัดการตรวจเลือดกับทางคลินิกไว้ก่อนเลยครับ การปลูกผมจำเป็นต้องตรวจเลือดก่อนด้วยครับ

อ่านเพิ่มเติมรีวิวผมได้ที่ http://webboard.wonderful.in.th/?topic=522.0

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ศัลยกรรม  ปลูกผม  มาสเตอร์พีซ  หมอปู 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม