หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากลองเปลี่ยนยาคุมเป็นยี่ห้ออื่น มียี่ห้อไหนแนะนำที่ผลข้างเคียงน้อยๆบ้างไหมงะ  (อ่าน 224 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ก.ย. 17, 17:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือเราทานยาคุมแล้วรู้สึกสิวขึ้น แถมยังคลื่นไส้อยากอาเจียน คิดว่าน่าจะแพ้ยาคุม
เลยอยากเปลี่ยนยี่ห้อดูอะค่ะ เพื่อนๆเคยทานยี่ห้อไหนกันบ้างค่ะ
ขอที่ผลข้างเคียงน้อยๆนะคะ รบกวนด้วยค้าาาา

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 17, 19:56 น »

ลองปรึกษาคุณหมอดูไหมค่ะ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุด เราทานเป็นไดแอน แต่ก็จะมีผลคือตัวจะอวบอิ่มขึ้น เพราะเราเป็นคนตัวเล็ก เลยต้องหายาคุมที่ช่วยเพิ่มน้ำหนัก แต่ก็อาเจียนอยู่บ้างค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ก.ย. 17, 20:42 น »

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เลยต้องหยุดทานยาคุมเลย ถ้าไม่หยุดทานก็คือจะเป็นอย่างนี้ไปตลอด แต่จริงๆก็หาข้อมูลเกี่ยวกับยาคุมอยู่เหมือนกันค่ะ อยากได้ยี่ห้อที่ผลข้างเคียงน้อยๆด้วยค่ะ ขอเกาะกระทู้แฮะๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 19:05 น »

ลองกินของมินิดอซเลยค่ะ ตัวนี้ค่าฮอร์โมนจะน้อยมาก ตอนเราไปซื้อเภสัชก็แนะนำยีห้อนี้มาค่ะ ผลข้างเคียงไม่มีเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 20:31 น »

เคยทาน Yaz ค่ะ เค้าว่าเป็นฮอร์โมนต่ำ แต่เราก็ยังรู้สึกคลื่นไส้อยู่ น่าจะเป็นกับบางคนหรือเปล่า ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Synfonia ค่ะ อาการพวกนี้หายไปเลย เราไม่รู้สึกคลื่นไส้อาเจียนเลยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 21:49 น »

ทานมาทั้งออยเลซ ไดแอน และอื่นๆ ก็มาจบที่ยาสมินค่ะ แต่แอบแพงนิดนึง เราว่ามันอยู่ที่คนมากกว่าอะ บางคนทานแล้วก็ปวดหัวรุนแรงก็มีนะ ต้องลองทานดู เปลี่ยนเรื่อยๆ หาที่คิดว่าเข้ากับร่างกายเราได้มากที่สุด ผลข้างเคียงน้อยที่สุดดีกว่าค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 17, 19:43 น »

ลองเป็น ซินโฟเนีย ดูไหมค่ะ เราก็ทานตัวนี้อยู่ ผลข้างเคียงน้อยไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆที่เราเคยทานมานะ แต่กว่าจะเจอตัวนี้นี่นานมาก เปลี่ยนเกือบทุกเดือนเลย สิวไม่ขึ้นเพิ่ม ไม่คลื่นไส้ด้วยค่ะ จขกท.ลองปรึกษาเภสัชที่ร้านยาดูอีกที

Tags:  ปวดท้องประจำเดือน ปวดผู้หญิง ยาคุม ฮอร์โมนผู้หญิง ผู้หญิง 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม