หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: (รีวิวทำจมูก) จมูกหนูแบน ช่วยหนูหน่อยนะคะ  (อ่าน 80 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 พ.ย. 17, 15:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือมายด์เป็นคนไม่มีสันจมูกเลยค่ะ แถมก็สั้นมากกกก กอไก่ล้านตัว ไม่มีดั้งมาตั้งแต่เด็กอ่ะค่ะ ตอนเด็กชอบโดนพวกเด็กผู้ชายมันล้อว่า นังแหมบๆๆๆๆ นี่คือโมโหมาก แต่คือพวกมันก็เด็กผู้ชายไง จะแกล้งอะไรกลับก็แกล้งไม่ได้ แต่พอโตขึ้นมาก็ไม่ค่อยมีคนล้อเท่าไหร่ มีพูดแซวบ้าง ซึ่งมายด์ก็โนสนโนแคร์ค่ะ คิดว่าเป็นเรื่องขำขันในชีวิตแล้วกัน แต่ปัญหาหนึ่งที่เราเจอเวลาจะถ่ายรูปทีนึง คือต้องแต่งหน้าแล้วก็เฉดดิ้งหนักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก เพื่อจะได้เห็นสันจมูกชัดเจนขึ้นน่ะค่ะ

ที่จริงก็คิดไว้ในใจเล็กๆ นี่แหละค่ะ ว่าถ้ามีโอกาสจะไปทำจมูก ทีนี้คนรู้จักที่เป็นรุ่นพี่เขาก็ทักว่าทำจมูกไหม จมูกแบนนะเรา คือตอนแรกก็นึกว่าพี่เขาด่าไง แต่จริงๆ แล้วพี่เขาหาเพื่อนทำจมูกเฉยๆ 555555555 นี่ก็สนใจอยู่แล้วไง มีโอกาสมาก็ทำดีกว่า พี่เขาแนะนำให้ไปทำที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ซึ่งมายด์เคยเห็นรีวิวผ่านตามาบ้างแล้ว รู้สึกว่าที่นี่มีแต่คนสวยๆ มาทำ แต่พอทำแล้วก็ยิ่งสวย เลยตัดสินใจขอปรึกษาวันเดียวกันกับรุ่นพี่เลยค่ะ

เข้าไปปรึกษากับคุณหมออาร์มค่ะ ตื่นเต้นมากไม่รู้ว่าต้องถามอะไรคุยอะไร ก็ตั้งแต่เกิดมาก็ไม่เคยเข้าคลินิกเสริมสวย มาก่อน แต่พอเจอหน้าคุณหมออาร์มเท่านั้นแหละ โอ้ก๊อดดด ตื่นเต้นกว่าเดิม เพราะคุณหมองานดีอ่า หนูช๊อบชอบบบบ 555555555 แต่ตอนคุยคุณหมอเขาก็พูดคุยด้วยสบายๆ เหมือนคุยกับพี่ชายค่ะ ทำให้เราหายตื่นเต้นไปเยอะ

ขอเม้าท์ช่วงที่มายด์คุยกับหมออาร์มนิดนึงนะคะ

หมอ: อยากได้จมูกประมาณไหนครับ

มายด์ : หนูอยากได้โด่งๆ ให้จมูกดูยาวๆ อยากให้เห็นสันจมูกชัดๆ ค่ะ แต่ดูเป็นธรรมชาติค่ะ

หมอ : ขอเช็คจมูกหน่อยนะครับ

คุณหมอลูบคลำจมูกอยู่ประมาณ 5 ที ก็บอกว่า

หมอ : เป็นคนที่มีเนื้อจมูกค่อนข้างมากนะครับ ฐานจมูกกว้าง แล้วก็แกนจมูกเอียงนิดหน่อยครับ

มายด์ : อย่างนี้หนูจะทำจมูกได้ไหมคะ เสริมมาแล้วจะเบี้ยวหรือเปล่าคะ

คือตอนนั้นก็เริ่มกังวลว่าไม่ได้ทำแน่ๆ อุตส่าห์หวังไว้ว่าจะมีจมูกสวยๆ ฮือออออออออ หมดกัน

หมอ : ไม่ต้องตกใจนะครับ ที่บอกคือแกนจมูกแค่เอียงไปทางซ้ายนิดหน่อย แต่เป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นได้ทุกคนครับ ในกรณีของน้องสามารถเสริมได้ตามปกติครับ ส่วนเรื่องให้จมูกดูยาวขึ้นอาจช่วยได้นิดหน่อยตามความยาวของซิลิโคนนะครับ ถ้าทำแนะนำเป็นตัวซิลิโคนเกาหลีนะครับ จะดีตรงที่ตัวซิลิโคนจะนิ่มพอเสริมออกมาจะให้สัมผัสที่ดูเป็นธรรมชาติกว่า

มายด์ : อ้อ ค่ะ ได้ค่ะหมอ ขอบคุณนะคะ

คุณสาหร่ายังบอกอีกว่า หมอจะใส่ซิลิโคนเริ่มตั้งแต่แนวกลางระหว่างคิ้ว เพื่อให้จมูกดูยาวขึ้น แล้วไล่สโลปลงมาจนถึงปลายจมูก เพราะจมูกเดิมตรงระหว่างคิ้วไม่มีสันจมูกทำให้จมูกดูสั้น และเน้นปลายจมูกแบบไม่เชิดมาก

หลังจากที่มายด์ทำจมูกกับคุณหมออาร์มไปนะคะ ก็รู้สึกชอบจมูกตัวเองมากค่ะ ตอนแรกก็แอบนอยด์ว่าจะสวยไหมจะผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า แต่พอนานๆ ไปก็รู้สึกว่าเข้ากับหน้าดีค่ะเพราะว่าจมูกดูมีมิติ และก็เวลาถ่ายรูปนะคะ มันสวยมากขึ้น จมูกมีทรง ดูเข้าตัวเองมากค่ะ ยิ่งเพื่อนทักนะคะว่าไปทำจมูกมา หน้าสวยขึ้น ทำให้มายด์มีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ คุ้มกับที่จ่ายไป 22,000 บาท 55555555 คนไหนที่อยากทำจมูกนะคะ ก็แนะนำที่นี่เลยค่ะ มาสเตอร์พีซ คลินิก หมออาร์มค่า

อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://webboard.wonderful.in.th/?topic=649.0

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ศัลยกรรม  ทำตา  มาสเตอร์พีซ  หมอเส 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม