หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รู้แล้วทำด่วน!! วิธีดีท็อกซ์เส้นผมให้กลับมาสวย สุขภาพดี  (อ่าน 32 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 พ.ค. 18, 22:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณเคยสังเกต ผม ของตัวเองกันบ้างไหม?

ในหนึ่งวันเราทำร้ายเส้นผมด้วยวิธีกันบ้าง ไม่ว่าหนุ่มๆ หรือสาวๆ ก่อนออกไปทำงานจะต้องแต่งทรงผมก่อนใช้ทั้งไดร์ฟเป่าลมร้อน เครื่องหนีบผม หรือกระทั่งเจลแต่งผม พฤติกรรมเหล่านี้มักทำให้เส้นผมเบาะบาง เกร็ดของผมก็อ่อนแอลง รวมถึงยาสระผม น้ำยายืดผม ยาย้อมสีผม ล้วนมีสารเคมีผสมอยู่ บางครั้งเราก็ล้างน้ำยาไม่สะอาด ส่งผลให้เกิดแผลบนหนังศีรษะ ปัญหาผมบาง ผมร่วงตามมา

วันนี้เรามีวิธี “ดีท็อกซ์” เส้นผมมาฝากกันค่ะ
1. ทำความสะอาดหนังศีรษะและเส้นผม ด้วยแชมพูที่อ่อนโยน จากนั้นค่อยๆ นวดหนังศีรษะอย่างเบามือ ให้เน้นที่โคนผม การนวดจะช่วยกระตุ้นให้เลือดหมุนเวียนได้ดี และช่วยให้คุณรู้สึกผ่อนคลายขึ้น นวดเสร็จแล้วล้างน้ำเปล่าให้สะอาด
2. หมักผมด้วยทรีทเม้นต์ยี่ห้อต่างๆ หรือจะใช้สูตรบำรุงผมจากธรรมชาติ ได้แก่ การเพิ่มโปรตีนผมจากไข่แดง, เพิ่มความชุ่มชื้นด้วยน้ำมันมะกอก รักษาผมแตกปลายจากน้ำตะไคร้ หรือทำความสะอาดหนังศีรษะด้วยน้ำมะกรูด เวลาเราหมักผมแนะนำให้ทิ้งไว้ 10-15 นาที ค่อยล้างออกด้วยน้ำเปล่า 2-3 รอบ
3. บำรุงผมด้วย เซรั่มราวา ตัวเซรั่มนี้จะบางเบา ทาแล้วไม่เหนียวเหมือนเนื้อครีม และยังช่วยรักษารากผมจากภายในสู่ภายนอก เวลาใช้ควรหยดลงที่หนังศีรษะ แล้วใช้ปลายนิ้วค่อยๆ คลึงจุดที่เราใส่เซรั่มลงไป นวดสัก 2-3 นาที โดยไม่ต้องล้างออก ตัวเซรั่มจะซึมสู่ผิวหนังได้เอง

การ Detox เส้นผมเป็นการชำระสิ่งตกค้าง และช่วยฟื้นฟูผมเสียให้กลับมามีสุขภาพที่ดีอีกครั้ง ข้อแนะนำควรปฏิบัติอาทิตย์ละ 1 ครั้ง พร้อมหลีกเลี่ยงการทำสีผม, ลดปริมาณการใช้ความร้อน และเลือกทานอาหารที่มีประโยชน์ต่อเส้นผมของเราให้มากขึ้นนะคะ

ขอบคุณข้อมูลดีๆ จาก : www.ravathailand.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  เซรั่มผม  ปัญหาผมร่วง  หัวล้าน  เซรั่มปลูกผม 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม